[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Anh_phu_xe

Xe máy
Thương cháu bé quá!
10 tỉ , đất đai của cải và cái sĩ diện hão huyền cũng không che được lương tâm chó gặm.
Vote tiêm!

tieunhilang

Xe điện

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]

Cạn lời với ông bố này!
Ông bố này siêu ngu, hành động này coi như đồng lõa. Cũng chỉ vì thần lol làm điên đảo.

Xe nội lước

Xe container
Ông bố này siêu ngu, hành động này coi như đồng lõa. Cũng chỉ vì thần lol làm điên đảo.
Em thấy thằng bố này thua xa 1 con ch..ó. Đàn ông thằng nào chả thích gái..nhưng là thằng người bt thì không thằng nào cho phép gái động vào con mình. Chuyện tao thích mày không có nghĩa là mày có thể đánh con tao , bố mẹ anh em tao ..mà nhiều hoàn cảnh thì kể cả vợ tao luôn, dù đó là vợ cũ. Tao thích mày thì tao có thể thích con khác..thế thôi. Ở đây em cũng lạ là vợ cũ nó cao ráo trắng trẻo và có nét hiền hoà thì nó bạc ác ..nó lại đội lên đầu 1 con ĩ trông đen đúa dạc dài với vài cái ảnh khoe mông khoe vú trên fb mới khó hiểu.
Càng khó hiểu là cả thằng bố con mẹ nó dường như cùng 1 giuộc..sau ly hôn của con chẳng lẽ chúng nó không ngó màng tới cháu.mà ngó cháu thì chắc nó cũng làm ngơ cho con ch..ó núi kia nó cắn xé con bé.Thật chúng là ch..ó má cả bầy, tột cùng thất đức , nhà chúng nó vô phúc mục mả cả rồi.
Thằng đội đ..ĩ lên đầu chắc chắn là đồng phạm cụ ạ. Nếu cq đtr mà tìm đc chứng cứ là thằng ông nó khâu vết thương trên đầu con bé từ trước ( vết thương này hình như vẫn còn chưa lành ..tụ máu cho đến tận ngày cháu bị đánh chết ) thì kể cả thằng già đó cũng có khả năng tòng phạm nốt..cá nhân em mong điều đó.
Con đ..ĩ núi kia, với tội ác man rợ của nó em kỳ vọng nó rơi tội giết người..tình tiết tăng nặng rất sẵn.

congngo

Xe điện
Xong, chứng cứ đã khôi phục rõ ràng, con kia sẽ chuyển thành tội giết ngưới với tình tiết tăng nặng là với trẻ em và hành vi tàn độc, còn thằng bố là đồng lõa. Em dự là con thú đội lốt người sẽ lĩnh án cao nhất. Thằng bố cũng không dưới 20 niên. Vụ án đã đến mức này và tòa, VKS TP HCM mởi đường cho báo chí thì không ai cứu được.

raymeila

Xe máy
Nếu ko xử nặng thằng bố thì làm gì còn thiên lý. Thằng chó ko ngầm đồng ý thì con chó cái kia còn lâu mới dám hành hạ cháu bé đến mất mạng. Thật đến giờ em vẫn ko phân tích nổi tại sao thằng đó lại nhẫn tâm với chính con đẻ của mình như vậy. Thương bé quá, bằng tuổi của con các bạn được bố mẹ yêu thương, chăm sóc, nâng niu.. Vậy mà con phải sống với 2 con quỷ. Mong pháp luật xử thật nghiêm minh vụ này. Liệu có 1 tử, 1 chung thân ko ạ?

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy con Tiểu Tam đưa vào khung giết người cố ý và thằng bố đưa vào vô ý giết người. Thế là xong. Loại này để nó sống là có lỗi với tất cả trẻ em Việt Nam vì bản án phải có tính răn đe thì mới bảo vệ được bao nhiêu trẻ em khác.

bentley8

Xe điện
Nếu ko xử nặng thằng bố thì làm gì còn thiên lý. Thằng chó ko ngầm đồng ý thì con chó cái kia còn lâu mới dám hành hạ cháu bé đến mất mạng. Thật đến giờ em vẫn ko phân tích nổi tại sao thằng đó lại nhẫn tâm với chính con đẻ của mình như vậy. Thương bé quá, bằng tuổi của con các bạn được bố mẹ yêu thương, chăm sóc, nâng niu.. Vậy mà con phải sống với 2 con quỷ. Mong pháp luật xử thật nghiêm minh vụ này. Liệu có 1 tử, 1 chung thân ko ạ?
Thằng bố biết việc mà ko ngăn chặn, còn chủ động xóa thẻ nhớ CCTV thì là đồng phạm giết người.
Vấn đề nghiêm trọng ko kém là sự thờ ơ của cộng đồng dân cư Saigon Pearl, sao việc này diễn ra từ lâu, mà ko có ai lên tiếng, sao chỉ nhà nào biết việc nhà đấy khi cháu bé bị như vậy. Vấn đề khác là trách nhiệm của Tòa án giao đứa bé cho 1 người ko có đủ tư cách là thằng bố tồi này, hậu quả như vậy có đáng đuổi việc con/thằng thẩm phán này ko; nếu ko chỉ tập trung vào xét xử thì sao hậu xét xử ko có đến 1 việc hậu kiểm xem việc nuôi dạy con cái xem thế nào mà để vậy.

maybach57

Xe tăng

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Dự là sẽ xử trước tết. Vụ này đủ chứng cứ + chỉ đạo các cấp thì sẽ xử nhanh thôi.

LienPhuong

Xe điện
Thằng bố biết việc mà ko ngăn chặn, còn chủ động xóa thẻ nhớ CCTV thì là đồng phạm giết người.
Vấn đề nghiêm trọng ko kém là sự thờ ơ của cộng đồng dân cư Saigon Pearl, sao việc này diễn ra từ lâu, mà ko có ai lên tiếng, sao chỉ nhà nào biết việc nhà đấy khi cháu bé bị như vậy. Vấn đề khác là trách nhiệm của Tòa án giao đứa bé cho 1 người ko có đủ tư cách là thằng bố tồi này, hậu quả như vậy có đáng đuổi việc con/thằng thẩm phán này ko; nếu ko chỉ tập trung vào xét xử thì sao hậu xét xử ko có đến 1 việc hậu kiểm xem việc nuôi dạy con cái xem thế nào mà để vậy.
Theo VTC thì họ có báo BQL và CA nhưng họ làm ngơ:

lenhhoxung1980

Xe điện
Theo VTC thì họ có báo BQL và CA nhưng họ làm ngơ:
Vụ này chắc chắn khi thụ lý án và khởi tố ở quận là có mùi rồi. Khả năng nhà kia chạy từ khâu ban đầu ở quận nên mới có tội danh Hành hạ người khác, trong khi hiện trường là bé đã mất với chi chít vết thương trên người.
Dư luận quá nên nhấc lên pc01 cho ông quận đỡ khó xử.

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này chắc chắn khi thụ lý án và khởi tố ở quận là có mùi rồi. Khả năng nhà kia chạy từ khâu ban đầu ở quận nên mới có tội danh Hành hạ người khác, trong khi hiện trường là bé đã mất với chi chít vết thương trên người.
Dư luận quá nên nhấc lên pc01 cho ông quận đỡ khó xử.
Chắc chắn ạ
Xác định chạy từng bước, bài bản nên
1: khung tội danh rất nhẹ
2: c.a không thèm điều tra camera, điều này rất vô lý, tất cả các án về tai nạn, chết người việc đầu tiên của c.a là trích xuất camera những khu vực có liên quan
Bọn nó tính từng bước xóa nhòa dấu vết, giảm thiểu tội danh, chạy truyền thông. Đến Báo Thanh Niên còn "vội vàng " định tội trước, 3-4 niên cho tội hành hạ người khác
Nhưng mà cả xã hội sục sôi, mạng xã hội lan truyền thông tin như đám cháy. Khi ông Phạm Bình Minh có ý kiến chỉ đạo thì coi như hết đỡ

tieunhilang

Xe điện
Ngoài ra, trong vụ án này có một nhân chứng quan trọng khác là anh Nguyễn Xuân B. (cư dân Saigon Pearl, là hàng xóm với gia đình của Thái.). Anh B. kể, thời điểm cháu A. gặp nạn, anh có nghe giọng một phụ nữ trong phòng nói rằng: “Anh ơi! A. nó tắt thở rồi, đưa nó đi cấp cứu đi!"
Lúc đó, có giọng một người đàn ông nói rằng “đưa nó đi cấp cứu để mà đi tù à!”. Anh B. quả quyết giọng người đàn ông đó chính là ông Thái.

SanHoBien

Xe container
Em thấy thằng bố này thua xa 1 con ch..ó. Đàn ông thằng nào chả thích gái..nhưng là thằng người bt thì không thằng nào cho phép gái động vào con mình. Chuyện tao thích mày không có nghĩa là mày có thể đánh con tao , bố mẹ anh em tao ..mà nhiều hoàn cảnh thì kể cả vợ tao luôn, dù đó là vợ cũ. Tao thích mày thì tao có thể thích con khác..thế thôi. Ở đây em cũng lạ là vợ cũ nó cao ráo trắng trẻo và có nét hiền hoà thì nó bạc ác ..nó lại đội lên đầu 1 con ĩ trông đen đúa dạc dài với vài cái ảnh khoe mông khoe vú trên fb mới khó hiểu.
Càng khó hiểu là cả thằng bố con mẹ nó dường như cùng 1 giuộc..sau ly hôn của con chẳng lẽ chúng nó không ngó màng tới cháu.mà ngó cháu thì chắc nó cũng làm ngơ cho con ch..ó núi kia nó cắn xé con bé.Thật chúng là ch..ó má cả bầy, tột cùng thất đức , nhà chúng nó vô phúc mục mả cả rồi.
Thằng đội đ..ĩ lên đầu chắc chắn là đồng phạm cụ ạ. Nếu cq đtr mà tìm đc chứng cứ là thằng ông nó khâu vết thương trên đầu con bé từ trước ( vết thương này hình như vẫn còn chưa lành ..tụ máu cho đến tận ngày cháu bị đánh chết ) thì kể cả thằng già đó cũng có khả năng tòng phạm nốt..cá nhân em mong điều đó.
Con đ..ĩ núi kia, với tội ác man rợ của nó em kỳ vọng nó rơi tội giết người..tình tiết tăng nặng rất sẵn.
Đúng đấy cụ, phải xử công khai cho dân biết thôi :(

xuangiangdt

Xe tải
“Một tình tiết quan trọng là trong nhà có hệ thống camera an ninh tuy nhiên dữ liệu đã không còn. Với những nỗ lực, đến nay công an đã khôi phục lại được và chứng cứ này vô cùng quan trọng.”

Các cụ cho cháu hỏi ngu là đã xoá thì phục hồi làm sao được ạ? :-o