[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Nắng nhạt

Xe điện
Đầu tiên mình cũng thông cảm việc kg dành dc quyền nuôi con, nhưng mà giờ mình đọc dc tin này mình đang nghĩ lại mẹ bé có vẻ cũng yếu đuối thật.
Mà nhất là chiều nay vừa bạn vừa em mình gọi điện kêu may mà X ghê gớm kg phải người hiền chứ nếu kg cái con có khuôn mặt xinh đẹp giống y chang con này nó bóp mình chết.
Con ghẻ này tấn công cô vợ, nếu ông ck yêu nó thì khả năng một người phụ nữ tự trong sẽ buông tay. Nhưng kg dễ gì buông con mình cho nó nuôi. Mà đúng là có lúc mình gần như rơi vào giống vậy và việc đầu tiên mình nghĩ đến là bảo vệ đứa con khỏi để bàn tay nhớp nháp của nó thò vào chăm sóc con mình. Nó ác tính thì càng kg thể để nó gần con, mọi người kg nhìn ra nguy hiểm rủi ro nhưng người mẹ nhất định phải nhìn ra.
Cái gì mình cũng làm kể cả vứt mẹ đi cái tự trọng, thậm chí là nhục nhã vốn trc giờ với mình là rất quan trọng. Chỉ cần bảo vệ đc con.
Đọc những dòng này thì trách người mẹ thật.
Hết dịch hết cách ly thì phải đến gặp con. Nó kg cho thì náo loạn chung cư lên để bà con người ta biết mà cảnh giác khi nghe con gào khóc. Chửi bỏ mẹ con kia đi chứ sợ gì ?
Ôi để đứa con mới 7 tuổi vào tay một con ranh con chưa hề làm mẹ, chính nó phá tổ và lôi con mình đi mà để yên, bà mẹ bất cẩn quá.
Đọc đoạn trên sợ quá. Giống phim tầu hay diễn cảnh tra tấn mà em luôn bịt mắt bịt tai không bao giờ dám xem. Mà cái ảnh con này mặc cái áo bò rách càng thấy rõ gương mặt nó cô hồn như đứa dạt dẹo nghiện ma túy ấy nhỉ. Mới 26 tuổi gia cảnh tốt mà mặt nó khô cứng chả có tý nữ tính nào. Con này nó ác bẩm sinh rồi

LienPhuong

Xe điện
Thằng bố học cao mà tư duy, thần kinh có khiếm khuyết. Tại sao phải chiều con kia đánh con mình khi con gái thì ngoan, học giỏi. Rõ ràng là khiếm khuyết nghiêm trọng về nhận thức.

emdeplam

Xe tăng
Có video trên fb cháu bé ngồi trong phòng 1 mình vừa khóc vừa ăn các cụ mợ ạ
Ko cầm đc lòng mất.
Tội nghiệp quá.
Cháu bé tự nói "sao họ ác với con quá vậy mẹ"
Híc :(
Thương xót cho bé quá.

Chỉnh sửa cuối:

dhela

Xe tăng
Hết dịch hết cách ly thì phải đến gặp con. Nó kg cho thì náo loạn chung cư lên để bà con người ta biết mà cảnh giác khi nghe con gào khóc. Chửi bỏ mẹ con kia đi chứ sợ gì ?
Ôi để đứa con mới 7 tuổi vào tay một con ranh con chưa hề làm mẹ, chính nó phá tổ và lôi con mình đi mà để yên, bà mẹ bất cẩn quá.
Chúng nó đánh cháu sẹo chống sẹo khắp người. Ko biết lúc gặp mẹ đã bị vậy chưa mà để đến mức cháu phải oan khuất thế.

Thương cô vợ nhưng mình vẫn trách lắm

Nhìn ảnh chém gió chứ biết gì đâu bác
Cái avatar là hình của bá hả. Chả trách mà bá phát biểu thế.
Nhìn mặt mà bắt hình dong. Thêm cái dáng đi dáng đứng nữa là đọc thêm đc khối thứ!

*** Đổi avatar nhanh thế bá ^^
Chính bá cũng thấy cái avatar cũ nó độn quá hả ^^

Chỉnh sửa cuối:

DucHoan

Xe tăng
2 đứa này mà ko tiêm thuốc độc, thì đúng là mất niềm tin hẳn. Luật nào thì luật em ko rõ,nhưng cháu bé tử vong do bị đánh đập, hành hạ thì rõ ràng là giết người rồi. Lại là 1 cháu bé nhỏ nhoi, đơn độc, yếu thế bị 2 kẻ giam cầm hành hạ, tra tấn,... Tóm lại là tiêm ko cần phải nói nhiều
Vụ này vào tay em xử lý, thì phút mốt xong, nhanh gọn tiêm

3077

Xe container
Em chỉ muốn đẩy bài cho không trôi nhưng lỡ đọc mấy bài miêu tả lại mà ám ảnh quá :((, khổ thân con

Xechaybangcom

Xe điện
Với 1 thằng chó lợn tính như thế và 1 con phò thì chắc mẹ bé cố gặp hay làm ầm ĩ thì bé càng bị đánh đau,càng bị hành hạ bởi 2 đứa.
Cụ nhầm rồi, càng nhường nhịn thì càng bị lấn tới.
Trong nhóm em chơi thân, cái con hiền lành nhất thì suốt ngày bị chồng đánh, đỉnh điểm là thằng chồng chém một phát sợt mặt xuống vai, và em phải can thiệp thì mới bỏ được chồng. Còn mấy đứa con gái ghê gớm đanh đá còn lại thì chả ông chồng nào dám ra tay. Cái thói đời nó là thê mà.

DHL Pete

Xe tải
Ghê nhỉ. Dân trong đấy đầu tư đấy, lại cả song ngữ nữa.
Mà khéo cẩn thận ko lại bị bọn V.tân lôi kéo
Đồng ý với cụ, kiểu băng rôn biểu ngữ này là miếng mồi ngon cho bọn VT, lại lái hướng qua chửi cq. Quan điem em là theo trên truỳen thông thôi, chứ kêu gọi kiểu này, nó cắt ghép hình ảnh lại phức tạp

7vienngocrong

Xe tăng
Cụ nhầm rồi, càng nhường nhịn thì càng bị lấn tới.
Trong nhóm em chơi thân, cái con hiền lành nhất thì suốt ngày bị chồng đánh, đỉnh điểm là thằng chồng chém một phát sợt mặt xuống vai, và em phải can thiệp thì mới bỏ được chồng. Còn mấy đứa con gái ghê gớm đanh đá còn lại thì chả ông chồng nào dám ra tay. Cái thói đời nó là thê mà.
Cụ nói đúng. Làm mẹ mà hiền thì k bảo vệ được con. Cô vợ này mà biết chồng có bồ lôi bạn bè đi đánh ghen là chuyện khác rồi. K đánh thô bỉ thì điều tra thân thế con kia kiếm bằng chứng tung hê ở quê nó, cha mẹ nó là công chức nhà nước càng dễ trị có đâu mà để nó nhảy lên đầu mình ngồi. Cá chết lưới rách xem ai sợ ai, ít nhất li hôn giành nuôi con vì chồng ngoại tình.
Em chỉ nói lại sau thôi, ước gì cô vợ mạnh mẽ tí. Cuộc đời kẻ yếu đuối luôn bị chà đạp bởi kẻ mạnh mà. Em nói với chồng e là nếu mà gặp tui thì cặp mèo mả gà đồng kia xong phim, chồng thì tui hoạn, con kia tui cho ca axit vào mặt xem ai thiệt thân, lão nghe xong run người.

nguyentoan.uct

Xe điện
Chúng nó đánh cháu sẹo chống sẹo khắp người. Ko biết lúc gặp mẹ đã bị vậy chưa mà để đến mức cháu phải oan khuất thế.
Em cũng thắc mắc là từng đó thời gian mà mẹ không đòi hỏi gì về con, thằng kia nó ko muốn con mà nó lại giành được quyền nuôi con. ngẫm đi nghĩ lại thì ở với mẹ cũng ko biết là cháu có sung sướng ko.

DHL Pete

Xe tải
Ko gây sức ép thì ko thấy ngay mấy ngày đầu có dấu hiệu bào chữa cho 2 con quỷ đó rồi. Từ 22/12 mà mấy ngày sau mới lên báo.
Bọn nhà báo chó má. Chắc cũng đớp ít tiền nên viết bài theo hướng nương nhẹ dần.
Vụ này mà không xử tới nơi tới chốn thì xã hội sục sôi ấy chứ ở đó mà VT kích động
Cụ lại ko hiểu ý em. Em chỉ đề cập đến vấn đề VT hay bọn tri thức tự do nó lợi dụng hình ảnh, rồ căt ghép chửi cq, luật pháp của mình đem so sánh với nuoc này nước kia. Xh lên án , ptt đã có chỉ đạo thì mình dừng ở bước theo dõi và sử dụng hình thức truyền thông phù hợp, phần còn lại để cơ quan chức năng họ điều tra. Nếu cụ để ý bữa giờ bọn ngoại lai nó cũng đã viết bài lợi dụng sự kiện này cố gắng bẻ lại chê bài và kich động dân mạng chĩa mũi vào chính quyền mình à. Em còn nhớ vài năm truoc có vụ con bé tát csgt, chúng nó cắt ghep thế éo nào chuyển thành cán bộ đánh dân, chì chéo suốt tren fakebook à