[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Không bằng con thú nhá nhá
Thì cầm thú đấy anh @@ Loại ấy mà đi làm, có tí chức thì cũng ác quỷ luôn, đì đọt người yếu thế là thú vui của mụ ta rồi.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Lột trần nó ra mà giã cái đoành cụ nhở

Nếu được phép làm cái bác nói em e cả cái Ofun này loạn lên vì tranh giành đánh nhau từ cái nhóm "Offer chán cơm thèm phở". :P

Mà cái đám này thì "Numerous" đấy! :))
Chả khéo các CHÃ cũng tham chiến trừ khi ................... :D

Chỉnh sửa cuối:

Lightmoon2000

Xe tải
Em cũng đang ở một cái cc như vậy ngoài Bắc, em cũng chả biết mặt hầu hết hàng xóm, có biết cũng chả chơi... Gặp nhau cùng tầng cùng chả ai hỏi ai. Em chắc luôn là em có bị sao, chết thối ra có khi chả ai biết...
Nên ko trách hàng xóm được đâu, lối sống văn minh mà ;)
Chết thối là hàng xóm báo BQL. 😆😆😆
Nhất là cc bây giờ tầng nào lên tầng đó thôi đâu có lên tầng khác được.
Mấy cái cc như SaiGon Pearl (hàng xóm Landmark) thì mn ko quan tâm nhau là chắc lun.
Nhưng nếu là em nghe thấy tiếng trẻ con bị đánh nhiều như vậy thì cũng chỉ biết báo BQL thôi. Bức xúc quá thì sang bấm chuông nhắc nhở nhẹ nhàng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Duc Sang

Xe container
Chưa nói tới mẹ đẻ, vì không biết lý do vì sao để con cho chồng cũ nuôi. Nhưng chẳng hiểu thằng cha ấy nghĩ gì trong chuyện này. Để con bị hành hạ bao nhiêu lần như vậy, từ thể xác đến tinh thần.
Nhà có 2 cháu. Mẹ nuôi con trai, bố nuôi con gái sau khi ly dị cụ ạ. Lẽ ra khi ly dị thì nên cho bố hoặc mẹ nuôi con tất mới chuẩn. Toà đôi kho chỉ chia con theo nguyện vọng của cha mẹ chứ ít khi quan tâm đến nguyện vọng của con cái.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ thằng chó đó cũng tham gia. dcmn nó to như con tịnh mà đánh con bé thì chịu sao thấu.
ối, cụ nghĩ giống em, em cho là thằng bố tham gia đánh con, thậm chí đánh nhiều hơn, mới lo bị tù, hixx.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chết thối là hàng xóm báo BQL. 😆😆😆
Nhất là cc bây giờ tầng nào lên tầng đó thôi đâu có lên tầng khác được.
Mấy cái cc như SaiGon Pearl (hàng xóm Landmark) thì mn ko quan tâm nhau là chắc lun.
Nhưng nếu là em nghe thấy tiếng trẻ con bị đánh nhiều như vậy thì cũng chỉ biết báo BQL thôi. Bức xúc quá thì sang bấm chuông nhắc nhở nhẹ nhàng thôi.
Chuẩn ah!

QUANG1970

Xì hơi lốp
Dùng cùi bắp, cái chà xăm lốp thụt...xong nặn nước cốt chanh vô, sau cùng thì muối ớt

Nghe bác True_man mô tả, em chửa hiểu hết ý nên vội vào "Dâm Thư Bí Kíp Toàn Tập Tân Biên" tham khảo thì ngộ ra được ntn: :D

Trong sex, để thỏa mãn cơn cuồng dâm, người ta có nhưng "biến thái" như:
Khi có đối tượng: Thú dâm, bạo dâm, loạn dâm, Tử thi dục/dâm, kết hợp khẩu dâm (nói những câu tục tĩu) :(
Khi không có đối tuợng: Thủ dâm thường là bằng tay hay kết hợp công cụ lẫn trí tưởng tưởng tượng và cả khẩu dâm. :P

Còn cái bác True_man chia xẻ (cùi bắp, cái chà xăm lốp thụt...xong nặn nước cốt chanh vô, sau cùng thì muối ớt) thì không biết là chỉ trong tư tưởng và trí tưởng tượng phong phú lẫn ....... bịnh hoạn của bác ấy hay cả hiện thực nhỉ? :-?

Đọc cả một tập "Dâm thư" bí truyền mà em vẫn chửa thủng! Bác nào nhón tay làm phúc "khai mù" giúp em được không ạ? :-/

Em xin đội ơn hậu bội! ^:)^

Lavender168

Xe buýt
Vừa qua dư luận Sài Gòn tống tiễn "tháng cùng năm tận Covid Vũ Hán", mà xôn xao về câu chuyện một bé gái 8 tuổi bị người tình của cha mình, đánh đập, hành hạ cho đến chết, trước sự làm ngơ của cha ruột! :((

Tò mò, em cố tìm hình của "Ác nữ" này xem nó ntn, Hình thì đây mà em ngắm đủ góc vẫn chửa hiểu cái đẹp đó là sao, nên phải mở thớt nhờ các bác khai sáng: :P

Trông nó đẹp đấy, nhưng có vẻ như đã nâng và cắt hai bên cánh mũi, sinh năm 96 thì khg phải chỉ già kg đâu mà hơi nát, body có vẻ chảy, kg ra dáng một cô thanh nữ tuổi 20 chưa chồng, cặp giò hơi gầy, mình kg thích giò gầy vì đến trung niên mấy mợ vậy chân dễ bị khuỷu khô khẳng. Nếu nói tầm trên 30 thì ok.

Mật Mật 0606

Xe tăng
Sợ nhất là bao nhiêu thù ghét mẹ con bé , người bố và nhân tình trút lên tâm trí và thể xác bé con.

fundraiser

Xe container
Nghe bác True_man mô tả, em chửa hiểu hết ý nên vội vào "Dâm Thư Bí Kíp Toàn Tập Tân Biên" tham khảo thì ngộ ra được ntn: :D

Trong sex, để thỏa mãn cơn cuồng dâm, người ta có nhưng "biến thái" như:
Khi có đối tượng: Thú dâm, bạo dâm, loạn dâm, Tử thi dục/dâm, kết hợp khẩu dâm (nói những câu tục tĩu) :(
Khi không có đối tuợng: Thủ dâm thường là bằng tay hay kết hợp công cụ lẫn trí tưởng tưởng tượng và cả khẩu dâm. :P

Còn cái bác True_man chia xẻ (cùi bắp, cái chà xăm lốp thụt...xong nặn nước cốt chanh vô, sau cùng thì muối ớt) thì không biết là chỉ trong tư tưởng và trí tưởng tượng phong phú lẫn ....... bịnh hoạn của bác ấy hay cả hiện thực nhỉ? :-?

Đọc cả một tập "Dâm thư" bí truyền mà em vẫn chửa thủng! Bác nào nhón tay làm phúc "khai mù" giúp em được không ạ? :-/

Em xin đội ơn hậu bội! ^:)^
Bác vào để phá thớt ah? Sao nội dung thớt này về việc đau lòng xảy ra mà mấy còm gần đây của bác cứ kiểu vui vẻ hài hước bác ko cảm thấy vô duyên ah? Nhất là một người có vẻ có tuổi và kỳ cựu như bác.

Lavender168

Xe buýt
Em đợi xem nó đc nhà nước nuôi bao nhiêu năm. Thấy bảo Tp HCM có chỉ thị khẩn về vụ này rồi.

Nhưng, đây cũng là bài học cho cả mẹ và đằng ngoại nhà cháu nữa. Giá mà mẹ cháu cứng rắn hơn, nhà ngoại quan tâm cháu hơn thì cháu ko chết oan uổng như thế :|
.
Nhà bình thường mà nó cùn kg cho gặp con người mẹ còn kg có cách nào nữa là nhà có thế lực, em hoàn toàn hiểu đc sự bất lực của người mẹ.
Có cô HH gì đó làm dâu nhà thuỷ sản cũng gian nan trong việc giữ con, gần đây nhất là Nhật Kim Anh đang đấu tranh để giành con. Mà họ là người nổi tiếng đấy nhé, như nhà này kg những nó có thế mà thằng ck còn làm truyền thông thì cô vợ cỡ gì đấu lại, nhưng uất cỡ nào cũng kg nên tự tử huỷ hoại sk bản thân mới phải.
Trường hợp này đứa trẻ đã lớn, kg hiểu sao kg theo ý nó mà lại xử cho thằng bố nuôi con, em đoán khả năng do sự thoả thuận giữa hai bên, thế cô chị giữ đứa em 3 tuổi vì thằng em bé quá, người mẹ nghĩ đứa đầu đã lớn có thể lo liệu đc còn hơn đứa em, non nớt quá.
Vì thường khi ly hôn con gái theo mẹ, con trai theo bố
Khg thể trách người mẹ hay nhà ngoại đc, trách là trách cơ quan hành pháp, quản lý xh.
Ngay cả khi Toà xử cho mẹ nuôi con, ở các trg hợp khác nhé, nhà trai nó cứ bắt về, thậm chí đem con đi trốn, mà nó lại có tý tiền hơn so với bà mẹ, thì xin hỏi mợ, người mẹ yếu thế trông cậy vào ai để đòi lại con ? lại lên báo công an à ? hay nhờ dân xh ?
Người bạn mình cũng bị ck giành con, bức đứa trẻ đến nỗi nó nhảy từ tầng cao xuống đất ở trường học mà kg chết, giờ cũng kg học hành gì đc, mẹ nghe con bị vậy rụng rời chân tay chạy đến sau vụ đấy cũng phải nhờ LS mãi mới dc nuôi. Ngày trc đâu có face như này kêu, biết kêu ai ? kêu nhà báo à hay công an ? nó quen hết luôn.
Tương tự như vậy, nếu người vợ bị bạo lực biết trong cậy vào đâu, lên báo công an nếu chưa rõ thương tích cũng chỉ giải quyết vớ vẩn, cứ việc đánh, bao giờ đánh chết thì mới đáng để công an giải quyết, hoặc công an sẽ giúp bằng cách túm cổ lên đồn viết bản tường trình nhốt một đêm cho chừa, đến đó người vợ lại sợ nhỡ đêm ca nhỡ tay đánh chết thì sao ? vậy là thôi, đi về ... bản chất của phụ nữ trong khi người ck xuống tay kg thương tiếc thì họ vẫn nghĩ cho người khác.
Luật pháp chả để làm gì bởi khi cần thì phụ nữ trẻ em những người yếu thế trong xh nếu kg đc người thân bảo vệ mà chính người thân bắt nạt thì họ như cái nhà mà kg có cửa vậy
Thôi từ giờ những vụ như này các mẹ cứ loa lên rồi nhờ cộng đồng mạng can thiệp, chứ chả có cách nào khác, cứ lâu lâu lại có một vụ thế này ?

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Bác vào để phá thớt ah? Sao nội dung thớt này về việc đau lòng xảy ra mà mấy còm gần đây của bác cứ kiểu vui vẻ hài hước bác ko cảm thấy vô duyên ah? Nhất là một người có vẻ có tuổi và kỳ cựu như bác.

Bẩm bác! :D

Đây là cái thớt "Hai trong một" đấy bác ạ ! :P

Vừa qua dư luận Sài Gòn tống tiễn "tháng cùng năm tận Covid Vũ Hán", mà xôn xao về câu chuyện một bé gái 8 tuổi bị người tình của cha mình, đánh đập, hành hạ cho đến chết, trước sự làm ngơ của cha ruột! :((

Tò mò, em cố tìm hình của "Ác nữ" này xem nó ntn, Hình thì đây mà em ngắm đủ góc vẫn chửa hiểu cái đẹp đó là sao, nên phải mở thớt nhờ các bác khai sáng: :P

Mời bác:

Chỉnh sửa cuối:

Susu77

Xe tăng
Nhà nó đã chạy nhà mạng hạn chế chữ Vân An.
Tên nó “nguyễn kim trung thái“ cũng ko tìm thấy luôn.
Em đã share hình ảnh, tên đầy đủ của nó lên trang cá nhân để bạn bè biết. Mỗi người góp một chút để vụ này không bị bẻ lái chìm xuồng.
Em vừa viết xong thì báo Tuổi Trẻ đăng tên đầy đủ ko còn viết tắt. Ghi điểm cho Tuổi Trẻ việc này

Chỉnh sửa cuối:

LangLe2021

Xe tải
Nhà nó đã chạy nhà mạng hạn chế chữ Vân An.
Tên nó “nguyễn kim trung thái“ cũng ko tìm thấy luôn.
Em đã share hình ảnh, tên đầy đủ của nó lên trang cá nhân để bạn bè biết. Mỗi người góp một chút để vụ này không bị bẻ lái chìm xuồng.
Báo Phapluat.vn vẫn còn:
"Tại cơ quan công an, Trang khai nhận là vợ sắp cưới của ông Nguyễn Kim Trung Thái (cha ruột của A.), cả hai sống tại căn hộ ở tòa Topaz 2, chung cư Sài Gòn Pearl, phường 22, quận Bình Thạnh."

OneForMe

Xe hơi
.
Nhà bình thường mà nó cùn kg cho gặp con người mẹ còn kg có cách nào nữa là nhà có thế lực, em hoàn toàn hiểu đc sự bất lực của người mẹ.
Có cô HH gì đó làm dâu nhà thuỷ sản cũng gian nan trong việc giữ con, gần đây nhất là Nhật Kim Anh đang đấu tranh để giành con. Mà họ là người nổi tiếng đấy nhé, như nhà này kg những nó có thế mà thằng ck còn làm truyền thông thì cô vợ cỡ gì đấu lại, nhưng uất cỡ nào cũng kg nên tự tử huỷ hoại sk bản thân mới phải.
Trường hợp này đứa trẻ đã lớn, kg hiểu sao kg theo ý nó mà lại xử cho thằng bố nuôi con, em đoán khả năng do sự thoả thuận giữa hai bên, thế cô chị giữ đứa em 3 tuổi vì thằng em bé quá, người mẹ nghĩ đứa đầu đã lớn có thể lo liệu đc còn hơn đứa em, non nớt quá.
Khg thể trách người mẹ hay nhà ngoại đc, trách là trách cơ quan hành pháp, quản lý xh.
Ngay cả khi Toà xử cho mẹ nuôi con, ở các trg hợp khác nhé, nhà trai nó cứ bắt về, thậm chí đem con đi trốn, mà nó lại có tý tiền hơn so với bà mẹ, thì xin hỏi mợ, người mẹ yếu thế trông cậy vào ai để đòi lại con ? lại lên báo công an à ? hay nhờ dân xh ?
Tương tự như vậy, nếu người vợ bị bạo lực biết trong cậy vào đâu, lên báo công an nếu chưa rõ thương tích cũng chỉ giải quyết vớ vẩn, hoặc công an sẽ giúp bằng cách túm cổ lên đồn viết bản tường trình nhốt một đêm cho chừa, đến đó người vợ lại sợ nhỡ đêm ca nhỡ tay đánh chết thì sao ? vậy là thôi, bản chất của phụ nữ trong khi người ck xuống tay kg thương tiếc thì họ vẫn nghĩ cho người khác.
Luật pháp chả để làm gì bởi khi cần thì phụ nữ trẻ em những người yếu thế trong xh nếu kg đc người thân bảo vệ mà chính người thân bắt nạt thì họ như cái nhà mà kg có cửa vậy
Thôi từ những vụ như này cứ loa lên rồi nhờ cộng đồng mạng can thiệp, chứ chả có cách nào khác, cứ lâu lâu lại có một vụ thế này ?
Em thấy bên mình các án dân sự kiểu vay nợ hay tương tự, tòa xử xong thì cũng coi như xong thôi. Gặp đội chầy bửa cùn ra chịu chả có hình thức nào khác... Mà hình như bên công an cũng chả mặn mà hoặc có cơ chế để đảm bảo thi hành án dân sự thì fai. Nên từ đó cũng dồn nén nảy sinh nhiều vấn đề hơn.
Haiz, nói chung đọc vụ này cay mắt thật, cái bảng phân công công việc của nhà này cho bé 8t thì rõ là có vấn đề. Thằng bố em cũng vote xử tội, xã hội mình còn nhiều vấn đề nên nhiều khi vẫn phải có cộng đồng lên tiếng

Hooks

Xe tăng
Ghép topic thôi cụ ạ, ko phải lỗi cụ ấy đâu.
------
Xã hội càng phát riển, càng nhiều áp lực thì lại càng nhiều tính cách "biến thái". Nhà cháu luôn sốc và thường bực bội cả buổi khi đọc những tin tức về bạo hành trẻ em. Nhưng đọc comments của nhiều cụ thấy thực sự sợ hãi.

Ở Nhật, những vụ như này nhiều lắm. Nhưng những comments trên tin tức loại này khác hẳn với ta. Không hiểu là do "tính cách dân tộc" hay "ảnh hưởng số đông" nữa?

Susu77

Xe tăng
Unicef đã lên tiếng. Báo chí quốc tế sẽ vào cuộc.
Mong sớm đưa bọn thủ ác ra chịu tội nặng nhất (con bồ, thằng bố, ông bà nội.. và những kẻ đang tiếp tay che dấu).

congthuong

Xe điện
.
Người bạn mình cũng bị ck giành con, bức đứa trẻ đến nỗi nó nhảy từ tầng cao xuống đất ở trường học mà kg chết, giờ cũng kg học hành gì đc, mẹ nghe con bị vậy rụng rời chân tay chạy đến sau vụ đấy cũng phải nhờ LS mãi mới dc nuôi. Ngày trc đâu có face như này kêu, biết kêu ai ? kêu nhà báo à hay công an ? nó quen hết luôn.
Tương tự như vậy, nếu người vợ bị bạo lực biết trong cậy vào đâu, lên báo công an nếu chưa rõ thương tích cũng chỉ giải quyết vớ vẩn, cứ việc đánh, bao giờ đánh chết thì mới đáng để công an giải quyết, hoặc công an sẽ giúp bằng cách túm cổ lên đồn viết bản tường trình nhốt một đêm cho chừa, đến đó người vợ lại sợ nhỡ đêm ca nhỡ tay đánh chết thì sao ? vậy là thôi, đi về ... bản chất của phụ nữ trong khi người ck xuống tay kg thương tiếc thì họ vẫn nghĩ cho người khác.
Thôi từ giờ những vụ như này các mẹ cứ loa lên rồi nhờ cộng đồng mạng can thiệp, chứ chả có cách nào khác, cứ lâu lâu lại có một vụ thế này ?
Tại sao tòa án VN có thể nhẫn tâm cướp đi quyền được sống với cha hoặc với mẹ của trẻ nhỉ ?

Cứ kiện tụng, chia chác mà không cần quan tâm tới tâm tình đứa trẻ nó muốn gì sao ?

Hội bảo vệ quyền trẻ em ở đâu ?

Thằng bố này là loại người gì mà ngăn cấm con được gặp mẹ đẻ ?