[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

toyennha

Xe lăn
Cú cuốc bộ từ quận 6 tới quận 1 lúc em học lớp 5 3 lần mới xong. Cũng vì dì ghẻ và con chồng. Đúng ra 1 lần là xong như papa em cứ qua bắt về đến lần 3 thì má em. Chịu hết được nói với ba em đã lần 3 rồi. Anh về đi tôi nói chuyện với thằng Bi nói chịu tôi sẽ chở nó về. Và cũng cở 10 năm sau em mới về lại nhà thăm ba lý do là đi chơi gần đến nhà ba tự nhiên vào. Và được biết ba đã bỏ dì ghẻ

hatinh5760

Xe điện
Xưa có 1 dì ghẻ hại chết con chồng, đã nhận án tử.
Con này, tin là sẽ nhận nặng.
Thương bé con.

ocean1

Xe tăng
Cái này trách làm sao được. Vì chuyện đánh trẻ con ở VN là bình thường. Bố mẹ đánh con hành xóm sang can sao được vì biết như thế nào đâu mà can???
Đánh dạy con khác với hành hạ cụ ạ. Chẳng ai đánh dạy con , mà đánh bầm mình bầm mẫy, và đánh đến chết như thế . Phạt trẻ nhỏ, cũng có nhiều cách để phạt, và để dạy dỗ cơ mà .

Còn chuyện nói hàng xóm dù có biết nhưng không thể can thiệp . . Ít ra, không trực tiếp ra mặt , thì chẳng lẻ, gọi 1 cú điện thoại , nhờ người có chức quyền, trong khu vực, đến xem xét ra sao. Khó đến vậy sao.

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
Giáo dục trẻ em mà chỉ dùng lời lẽ được thì tốt, có đánh thì 1, 2 roi tượng trưng thôi còn đánh như con này thì hơi ác!

Trì hoãn

Xe hơi
Thật cháu li hôn rồi mà vẫn rén khoản tập 2 vì mấy bài báo này
Vì chỉ những vụ bất hạnh mới lên báo. Những người bình thường hạnh phúc họ lại không được lên báo ạ (vì chả có lí do gì).

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, cá nhân tôi cũng giống như đa phần nhân loại đồng ý rằng: Cuộc đời & sự nghiệp của những kẻ hành hạ trẻ em hay bắt trẻ em làm việc gì đó mà mất đi quyền được sống của trẻ thì cuộc đời & sự nghiệp sẽ chỉ đi xuống lỗ.

Nếu là kẻ bình thường, pháp luật sẽ trừng trị.
Nếu là kẻ bất lương-trộm cướp, nhân dân sẽ trừng trị.
Nếu là kẻ có sát nghiệp lớn, giết người không ghê tay, chúa trời sẽ trừng trị
Nếu là kẻ nắm quyền hay làm chính trị, cả pháp luật-nhân dân & chúa trời sẽ trừng trị, sự nghiệp tiêu tan nhanh chóng.

Cá nhân tôi cho rằng kẻ mới chỉ làm tổn hại đến sinh mạng một đứa trẻ đã bị bản án thế kia rồi thì kẻ nào làm tổn hại đến sinh mạng nhiều đứa trẻ sẽ không chỉ bị trừng phạt nhiều hơn mà còn bị vong hồn những đứa trẻ về bóp cho méo miệng để người đời nhận dạng cho dễ.

Tất nhiên rồi, đó chỉ là nhận định của tôi, không nhất thiết các bác phải theo.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Đánh dạy con khác với hành hạ cụ ạ. Chẳng ai đánh dạy con , mà đánh bầm mình bầm mẫy, và đánh đến chết như thế . Phạt trẻ nhỏ, cũng có nhiều cách để phạt, và để dạy dỗ cơ mà .

Còn chuyện nói hàng xóm dù có biết nhưng không thể can thiệp . . Ít ra, không trực tiếp ra mặt , thì chẳng lẻ, gọi 1 cú điện thoại , nhờ người có chức quyền, trong khu vực, đến xem xét ra sao. Khó đến vậy sao.
Nó đóng cửa tẩn con nó trong nhà thì cụ biết nó đánh thế nào mà báo??? Nhà em thỉnh thoảng cầm roi dọa bọn trẻ con mà chúng nó đã la hét ầm ĩ lên rồi. Báo chính quyền xuống tức là sự việc rất nghiêm trọng rồi, trừ khi cụ chứng kiến TẬN MẮT nó đánh trẻ con dã man. Chứ mới chỉ nghe thấy la hét ầm ĩ thì đấy là chuyện như cơm bữa ở VN. Như tư bản thì chỉ cần có cãi vã to tiếng thôi là hành xóm nó đã gọi police đến rồi. Ở VN thì khác , không so sánh được.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Mẹ kế chăm sóc con chồng chưa bao giờ dễ cả. Không chỉ đơn thuần là nuôi ăn, cho mặc mà còn phải rất tâm lý vì xu hướng chống đối của đứa trẻ.
Dạ,chắc tuỳ thôi cụ ạ
Bà ngoại em cũng là kế,mà con chồng gần chục người đến giờ các bác,dì, cậu có cháu hết rồi ( gọi bà là cụ rồi) mà vẫn tình yêu thương bao chùm cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]

Nhà ở chung cư, kín đáo. Ai biết nhà đấy. Chỉ cần nghe tiếng trẻ con kêu gào mà cụ có thể phân biệt được đâu là bố mẹ đánh con, đâu là bố mẹ hành hạ con thì quả thật là rất tài.

ocean1

Xe tăng
Nhà ở chung cư, kín đáo. Ai biết nhà đấy. Chỉ cần nghe tiếng trẻ con kêu gào mà cụ có thể phân biệt được đâu là bố mẹ đánh con, đâu là bố mẹ hành hạ con thì quả thật là rất tài.
Nếu em là hàng xóm, thì sẽ gọi 1 cú điện thoại rồi cụ ạ.
Em không vô cảm đến độ biết mà không ai làm gì. Hơn nữa, chẳng ai đánh con mà đánh liên tục, từ ngày nầy qua ngày khác. Đánh đến cho chết mới thôi.

LongLH

Xe điện
Mẹ kế chỉ dám đánh con chồng khi được chồng bật đèn xanh.
Mắng con 1 câu mà chồng vằn mắt lên xem còn dám đánh ko?
Chuẩn cụ nhỉ! Con em hư, vợ em muốn phạt nặng con một tí còn phải nhìn sắc mặt em nữa là mẹ kế. Em phạt con mà có bà nội bà ngoại ở đó là phải xin phép bà con dạy cháu.

LeTai1979

Xe cút kít
Hàng xóm nhà em , con riêng của chồng quý mẹ "kế" còn hơn cả mẹ đẻ . Chắc hãn hữu
Em cũng gặp vài trường hợp vậy, điển hình là thằng bạn cấp 2, mẹ kế thương 2ae chúng nó lắm, chúng nó cũng vậy.
Còn trường hợp bài báo cho con mẹ ấy tù chung thân.

Andydo

Xe điện
Con này mà dưới 30 năm tù là bức xúc dư luận liền

202

Xe container
Quan trọng là thằng bố ko ra gì. Con mình mà để đánh vậy.

Dr.lonely

Xe tải
Thằng bố nó đâu, thằng này đáng phải xử nặng hơn con kia, bạo hành kiểu này không phải 1 ngày mà ko biết được.