[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

Vinhdq164

Xe buýt

Charmsalot

Xe tăng
Vả nữa này

Nghe là biết kiểu ăn chặn rồi,người ta chỉ định thưởng cho cầu thủ và HLV (tại sao phải yêu cầu chuyển tiền cho người khác) giống cái thời Văn Quyến được hứa trao thưởng giá trị phải tương đương cái ô tô nhưng đến tay ko biết là có mua nổi cái bánh xe chưa

• 0
    0

vltoolkit
    4 giờ trước
    Chỉ tội cầu thủ.

• 1
    0

quangcof
    4 giờ trước
    THẤY BẢO mỗi năm tài trợ bóng chuyền Đức Giang 20 tỉ cơ mà
    Nếu thế thì đúng team Đức Giang có bú gì, à, bú fame của tuyển nữ đâu nhờ

• 0
    0

taingh
    3 giờ trước
    Không tặng theo "quy trình" thì các em dù muốn cũng không dám nhận.
    Đùa chứ gặp mình đi tặng quà mà như thế là mình tức lắm

• 1
    0

dungbeou
    3 giờ trước
    Ngắn gọn là doanh nghiệp có 2 sự lựa chọn thôi.
    1. Chơi theo Format của cụ Lý: chuyển 500 triệu cho cụ, rồi cụ tự chia. Dĩ nhiên bản thân cụ Lý, cụ Chánh, thầy đội... cũng có phần.
    2. Trực tiếp chuyển tiền cho cầu thủ, nhưng không được sử dụng hình ảnh của đội bóng để làm truyền thông. Làm việc tốt một cách âm thầm, không ai biết.

Lão Phật Gia.

Xe tải
...
Còn luật không quy định ông nào được nhận tiền hoặc không quy định cấm ông nào được nhận tiền thì ông nào nhận cũng được. Một cái cơ bản thế mà cụ không nắm được mà cố cãi cùn
Ví dụ như luật không quy định sau 22h cụ được xxx với vợ thì cụ cũng chỉ đứng nhìn thôi à? Trong khi nó cũng không cấm cụ sau 22h xxx vợ?
Tào lao... thế tiền của cơ quan có được bê về nhà không :)) ?

Charmsalot

Xe tăng
Đây nữa này. Ai vả VFF này.

Là một người trong cuộc, tôi xin phép đưa ra quan điểm của mình về cách làm việc của VFF: tôi rất không hài lòng!
- Tối ngày 8/12, tuyển nữ thi đấu xuất sắc dành HCV, tôi thực sự cảm thấy xúc động và muốn ngay lập tức tặng thưởng đội tuyển.
Tuy nhiên, từ 9-15/12, tuyệt nhiên không hề có hồi đáp nào của VFF và tôi đã nghĩ là mình trở thành thằng nói láo khi ko thể trao thưởng được.
- Đột nhiên, 10AM ngày 16/12, chúng tôi nhận được email thông báo lịch trao thưởng từ VFF yêu cầu 2PM phải có mặt tại trụ sở liên đoàn và có in bảng thưởng theo kích thước. Chúng tôi chỉ có tất cả là 2 tiếng để chuẩn bị in ấn (in một tấm bảng, ko phải in 1 tờ A4), sắp xếp người tham gia....
Nội dung thư mời từ VFF cũng không phù hợp: yc chuyển tiền trước, yc doanh nghiệp ko đc mang theo người chụp hình, ko đc sử dụng hình ảnh đội tuyển nữ để quảng cáo...
Tôi thấy tình cảm, sự tử tế của mình đang đặt không đúng chỗ! Từ một người hâm mộ bóng đá chân chính, muốn dành một phần nhỏ vật chất của mình chung tay cùng thể thao nc nhà, tôi phải miễn cưỡng thực hiện điều mà tôi đã rất mong muốn! Và khi đọc bài báo trên, tôi muốn đưa ra góc nhìn này.

shiluo

Xe container
Tào lao... thế tiền của cơ quan có được bê về nhà không :)) ?
Cơ quan cho phép thì được bê về nhé cụ
Bên em chuyển tiền cho các công ty vào tài khoản cá nhân đầy ra nhé cụ
Những người liên quan trực tiếp chưa lên tiếng mà toàn ông khóc thuê

Lão Phật Gia.

Xe tải
Để che dấu giao dịch, trốn thuế à?

Charmsalot

Xe tăng
Người liên quan sợ vff trù nên thuê người khóc đây.
Với cả một số người sợ em Hạnh bị cơ quan thuế phạt nên vào đây khóc hộ em Hạnh.

Vinhdq164

Xe buýt
Cụ hỏi 1 câu ng ta trả lời cho thì lại đánh lái sang câu khác thế? Trốn thuế hay không là việc của cơ quan thuế họ phải xử lý chứ việc của cụ ah. Nếu biết chắc chắn thì hãy phát biểu chứ

Vinhdq164

Xe buýt
Người liên quan sợ vff trù nên thuê người khóc đây.
Với cả một số người sợ em Hạnh bị cơ quan thuế phạt nên vào đây khóc hộ em Hạnh.
E Hạnh này là e Hạnh Tổng cục hay e Hạnh VFF hay e Hạnh ất ơ nào thế cụ?

Lão Phật Gia.

Xe tải
Cụ hỏi 1 câu ng ta trả lời cho thì lại đánh lái sang câu khác thế? Trốn thuế hay không là việc của cơ quan thuế họ phải xử lý chứ việc của cụ ah. Nếu biết chắc chắn thì hãy phát biểu chứ
Như vậy là có chuyện khuất tất, mờ ám... bên ĐG ko chuyển là đúng.

shiluo

Xe container
Bên em làm ăn đàng hoàng cụ ạ
Cần đặt hàng gấp thì đối tác chỉ cần gửi số TK bên em chuyển tiền vào để họ sản xuất luôn, sau đó làm các thủ tục hợp đồng bình thường

Lão Phật Gia.

Xe tải
Bên em làm ăn đàng hoàng cụ ạ
Cần đặt hàng gấp thì đối tác chỉ cần gửi số TK bên em chuyển tiền vào để họ sản xuất luôn, sau đó làm các thủ tục hợp đồng bình thường
Vãi cái đàng hoàng của cụ, đàng hoàng mà che dấu giao dịch :)) .

shiluo

Xe container
Vãi cái đàng hoàng của cụ, đàng hoàng mà che dấu giao dịch :)) .
Em thật là cụ có làm ăn bao giờ không mà nói câu buồn cười thế? Che dấu giao dịch gì vậy cụ?
Cụ biết thủ tục để chuyển tiền theo HĐ là thế nào không, cọc để NCC sản xuất là gì không?

Vinhdq164

Xe buýt
Như vậy là có chuyện khuất tất, mờ ám... bên ĐG ko chuyển là đúng.
Đã không chuyển, không cho sao phải vác tiền đến tận nơi làm gì cho mất công? Ck còn có vết chứ tiền mặt ai biết đấy là đâu

Lão Phật Gia.

Xe tải
Em thật là cụ có làm ăn bao giờ không mà nói câu buồn cười thế? Che dấu giao dịch gì vậy cụ?
Cụ biết thủ tục để chuyển tiền theo HĐ là thế nào không, cọc để NCC sản xuất là gì không?
Nếu đơn vị mà bên cụ ký hợp đồng có tư cách pháp nhân thì cụ hoàn toàn có thể chuyển tiền vào tài khoản chính thức của họ mà không cần phải lươn lẹo chuyển khoản sang tài khoản cá nhân đâu ợ =)) .

lavie500

Xe tăng
Cứ thưởng ít ít như các năm, các giải trước lại hay, lại ko để lại điều tiếng gì. Năm nay được nhiều nhiều tí là biết tay nhau ngay.
Đúng là VN. Không sợ thiếu, không sợ khổ, chỉ sợ không công bằng.

shiluo

Xe container
Nếu đơn vị mà bên cụ ký hợp đồng có tư cách pháp nhân thì cụ hoàn toàn có thể chuyển tiền vào tài khoản chính thức của họ mà không cần phải lươn lẹo chuyển khoản sang tài khoản cá nhân đâu ợ.
Cụ chưa làm thật thì đừng có chém gió cụ ạ
Trong HĐ thường thời gian giao hàng sau khi tạm ứng abc ngày và họ sẽ bắt đầu sản xuất khi nhận được tạm ứng
Mà muốn chuyển được tạm ứng thì đầy thủ tục (ký HĐ, bảo lãnh,...) mất thời gian, những lúc muốn nhanh thì chuyển một khoản để họ có thể bắt tay vào sản xuất luôn sau đấy HĐ vẫn làm các thủ tục bình thường cụ ạ

Vinhdq164

Xe buýt
Đúng rồi, em ất ơ nhưng mà lại được vff nhờ lấy tiền hộ í.
E hỏi thật cụ có bị sao không ạ? Bên trên cụ vừa chắc như đinh đóng cột là e Hạnh Tổng cục giờ lại thành e Hạnh ất ơ nào ạ

Lão Phật Gia.

Xe tải
Cụ chưa làm thật thì đừng có chém gió cụ ạ
Trong HĐ thường thời gian giao hàng sau khi tạm ứng abc ngày và họ sẽ bắt đầu sản xuất khi nhận được tạm ứng
Mà muốn chuyển được tạm ứng thì đầy thủ tục (ký HĐ, bảo lãnh,...) mất thời gian, những lúc muốn nhanh thì chuyển một khoản để họ có thể bắt tay vào sản xuất luôn sau đấy HĐ vẫn làm các thủ tục bình thường cụ ạ
Chuyển một khoản cho cá nhân khác để họ có thể bắt tay vào sản xuất?
Đơn vị nhà nước mà làm kiểu cụ có ngày đi tù :)) .