[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

Charmsalot

Xe tăng
Các cụ bắt đầu tổ lái rồi nhể? :D
Thằng ĐG đó chưa chắc đã tốt đẹp gì đâu, nó tiền thân là công ty nhà nước thuộc Vinachem, sau cổ phần hóa thì lên vù vù và sếp thì giàu sụ, một Điện Quang thứ 2 ko biết chừng đấy cụ ạ 8-}
Bỏ bóng đá người à.

bozvot

Xe đạp
Giờ bên VFF nói "không có bà Hạnh nào ở đây hết, đó là câu chuyện ĐG bịa ra" thì vui =))

vnvodoi

Xe điện
ĐG cáu lên thuê lều báo lu loa đòi kiểm toán tiền thưởng thì ối anh ái ra máu ^:)^ .
Cụ nghĩ DG với bọn lều báo tuổi gì có quyền đòi kiểm toán tiền thưởng cho đơn vị thuộc cơ quan nhà nước thế ? ( VFF vẫn có cốp nhà nước quản lý đấy ).

Charmsalot

Xe tăng
Ko biết trên này có cụ nào đã từng tài trợ cho đội bóng nữ ko mà tin vào lời của Đức giang nhỉ.
Em người thật việc thật đây ạ. Bên em tài trợ cho các cầu thủ nữ số tiền cũng ko nhiều ; một số nho nhỏ cho đội tuyển và cũng một số rất nho nhỏ nữa cho đích danh 2 bạn cầu thủ.
bên E cũng không ngây thơ và bên VFF cũng không ngây thơ đến mức đưa tên một cá nhân nào ra để nhận chuyển khoản cho đội bóng cả
Thế thì kiện bọn DG bịa đặt nói láo trên báo gì của VCCI thôi.

congchi

Xe điện
Dù có là nhà tài trợ hay không thì cũng ko chuyển tiền cho cá nhân được... thủng chửa :-j ?
Em có thắc mắc là không được chuyển tiền cho cá nhân thì yêu cầu tài khoản của từng cầu thủ để chuyển thì có phải chuyển tiền cho cá nhân không cụ?

Vinhdq164

Xe buýt
Ko biết trên này có cụ nào đã từng tài trợ cho đội bóng nữ ko mà tin vào lời của Đức giang nhỉ.
Em người thật việc thật đây ạ. Bên em tài trợ cho các cầu thủ nữ số tiền cũng ko nhiều ; một số nho nhỏ cho đội tuyển và cũng một số rất nho nhỏ nữa cho đích danh 2 bạn cầu thủ.
bên E cũng không ngây thơ và bên VFF cũng không ngây thơ đến mức đưa tên một cá nhân nào ra để nhận chuyển khoản cho đội bóng cả
E thấy cụ người thật việc thật như thế này cho mấy ông kêu gào trên kia im mồm hết. E cũng nghĩ VFF nó cũng k đến nỗi kém chuyên nghiệp khi nhận tiền thế. Thời đại nào r mà còn nông dân thế. Còn nói chung cái bọn Đức Giang kia thì như mứt r

TUCSON9389

Xe điện
Dạ e chưa, thế cụ nghĩ là ai cũng THƯỞNG giống nhau ah?
Thấy các cụ ở đây trẻ trâu, cảm tính và nông cạn thật!
tôi có nghĩ/viết là thưởng giống nhau đâu mà nhét chữ vào mồm tôi thế hả giời ? Hay có vấn đề về đọc hiểu hả.
Nói cho cụ thủng: bên tôi gửi tặng tiền cho 2 cầu thủ và một phần chung cho đội bóng. phần chung cho đội bóng rồi đội bóng phân bổ ntn thì do ban lãnh đạo quyết định, không can thiệp và tôn trọng quyền riêng tư của họ.
Tôi hiểu rằng đội bóng sẽ nhận được nhiều nguồn khác nhau, các cá nhân cầu thủ cũng vậy (có thể cá nhân tôi thích bạn này, thấy bạn này đá hay,,, thì tôi gửi tặng, người khác có thể nghĩ khác nên làm sao biết được số tổng của từng cá nhân ai được bao nhiêu). Ban lãnh đạo họ sẽ quyết định phân bổ để cho nó hợp lý với công sức và đóng góp của từng người. Nên tin tưởng (và ủy quyền sự tin tưởng của mình) vào ban lãnh đạo đội bóng. Nếu ko có sự tin tưởng này thì miễn bàn các chuyện khác

dtrung

Xe điện
Không chuyển vào tài khoản cá nhân a đây đếch thèm nhận nhé, chuyển vào tk của tổ chức làm sao chấm mút được :)) .
Thêm nữa đòi danh sách người nhận + số tiền nhận cho mỗi người cộng lại phải đủ 500 thì khoản luật ngầm cho trên giải quyết sao, lúc đó lại họp đội thu bớt lại của từng người thì cũng rắc rối quá mà rủi ro lộ ra lại cao, nên tốt nhất là thôi. Em nghĩ chú C cũng luôn cố gắng quyền lợi cho các cháu thôi, nhưng vị trí đó thì chắc phải làm vậy, đảm bảo xã hội hài hòa mà.

Tan Han

Xe hơi
Giờ bên VFF nói "không có bà Hạnh nào ở đây hết, đó là câu chuyện ĐG bịa ra" thì vui =))
E thấy cụ người thật việc thật như thế này cho mấy ông kêu gào trên kia im mồm hết. E cũng nghĩ VFF nó cũng k đến nỗi kém chuyên nghiệp khi nhận tiền thế. Thời đại nào r mà còn nông dân thế. Còn nói chung cái bọn Đức Giang kia thì như mứt r
Thế thì kiện đê :(( , bọn BG công khai bóc phốt trên báo rồi đấy, họ còn nói họ vẫn còn lưu tin nhắn đề nghị chuyển tiền vào TK cá nhân, có dám kiện ko =))?

Charmsalot

Xe tăng
tôi có nghĩ là thưởng giống nhau đâu mà nhét chữ vào mồm tôi thế hả giời ?
Nói cho cụ thủng: bên tôi gửi tặng tiền cho 2 cầu thủ và một phần chung cho đội bóng. phần chung cho đội bóng rồi đội bóng phân bổ ntn thì do ban lãnh đạo quyết định, không can thiệp và tôn trọng quyền riêng tư của họ.
Tôi hiểu rằng đội bóng sẽ nhận được nhiều nguồn khác nhau, các cá nhân cầu thủ cũng vậy (có thể cá nhân tôi thích bạn này, thấy bạn này đá hay,,, thì tôi gửi tặng, người khác có thể nghĩ khác nên làm sao biết được số tổng của từng cá nhân ai được bao nhiêu). Ban lãnh đạo họ sẽ quyết định phân bổ để cho nó hợp lý với công sức và đóng góp của từng người. Nên tin tưởng (và ủy quyền sự tin tưởng của mình) vào ban lãnh đạo đội bóng. Nếu ko có sự tin tưởng này thì miễn bàn các chuyện khác
Làm gì có sự tin tưởng hở các cụ. chìa ra cái email chuyentienchochiHanhVFF@yahoo.com thì ai dám tin tưởng mà chuyển tiền?
DG họ chỉ muốn tiền đến tận tay cầu thủ.

Em có thắc mắc là không được chuyển tiền cho cá nhân thì yêu cầu tài khoản của từng cầu thủ để chuyển thì có phải chuyển tiền cho cá nhân không cụ?
Không phải là không được chuyển tiền vào tài khoản cá nhân, mà là không chuyển vào cho cầu thủ chân gỗ tên là Hạnh nào đó.

congchi

Xe điện
Làm gì có sự tin tưởng hở các cụ. chìa ra cái email chuyentienchochiHanhVFF@yahoo.com thì ai dám tin tưởng mà chuyển tiền?
DG họ chỉ muốn tiền đến tận tay cầu thủ.

Không phải là không được chuyển tiền vào tài khoản cá nhân, mà là không chuyển vào cho cầu thủ chân gỗ tên là Hạnh nào đó.
Em trích nguyên văn ý cụ ấy trong tranh luận, không thêm bớt gì đâu.

Tan Han

Xe hơi
Cụ hỏi thế thì người trả lời lại cắn vào lưỡi dồi :))
Em trích nguyên văn ý cụ ấy trong tranh luận, không thêm bớt gì đâu.
Mà thế là tạo cơ hội trốn thuế tập thể rồi, hố hố. Đứt Sông minh bạch vãi chày ra.
Cá nhân cầu thủ khác với cá nhân ất ơ nào đó không liên quan nhóe, đúng là quen thói đánh lận con đen, nhảm VL [-X :)).

TUCSON9389

Xe điện
Thông tin lại cho các cụ rõ. cụ nào cố tình ko rõ thì ....mặc kệ
- Bên em thông báo tài trợ cho đội tuyển X tiền, và thêm 2 cá nhân A, B mỗi cá nhân Y tiền
- VFF gửi lời cảm ơn, mời đến tham dự buổi gặp mặt và trao thưởng vào 14h ngày 16.12; thông báo số tài khoản số 170814851003662 của VFF ở EIB để nhà tài trợ chuyển tiền
Số tiền bên em tài trợ cũng ko nhiều, bản thân em thấy họ làm vậy là ổn. Can thiệp vào việc thưởng cho ai bao nhiêu tiền em thấy nó vô văn hóa, trọc phú theo kiểu tôi bỏ tiền ra thì tôi phải biết ai được bao nhiêu

faceid15

Xe buýt
Khoe trên báo rồi đấy, cùn quá đê... :P .
Báo lào, cho cái xờ cờ rin sót lên phát chứ lại phát loa mồm vô hướng làm giề. Ông Chung ông ấy từ chối rồi, Tết này ấm rồi, bánh đã xơi tiền vẫn trong túi.

Tan Han

Xe hơi
Cá lào thì cơ hội trốn thuế cũng như nhau cả, hờ hờ
Nói thế là xỉ nhục chị em nữ VĐV nhóe bợn =)), có phải tiền của em Hạnh nào đó đâu mà ẻm phải kê khai thuế thu nhập? chưa kể chuyển tiền vào tài khoản ất ơ không liên quan là vi phạm pháp luật, khả năng bị biển thủ là cao :)).