[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

vừa đi vừa láii

Xe container
ĐG khác đex gì ông con rể biếu ông bà già vợ con gà, yêu cầu các cụ ra thực đơn rồi mới mang gà sang =))

Đội tuyển thi đấu thành công nhờ sự quyết tâm và đoàn kết, này ông đòi công khai sự chia thưởng thì ông phá đội còn gì. [-(

BlueRoseD

Xe máy
Cảm ơn Cụ
Đúng là nếu có thống nhất trước khi trao thưởng thì chắc không có cơ sự như thế này, khả năng do bên trao thưởng sơ suất hoặc họ nghĩ việc công khai tỷ lệ chia thưởng không khó khăn đến thế. Để sự việc rõ ràng em vẫn ủng hộ phương án cứ gửi danh sách sang cho bên Đức Giang rồi họ có thực tâm hay cố tình đánh bóng tên tuổi thì lúc đó sẽ biết. Nhưng chắc khó, vì có vẻ bên liên đoàn ( lãnh đội nữ) đã lấy sự "tự trọng " ra để từ chối.
Vụ việc này nếu các bên ngồi thống nhất được với nhau em nghĩ lại tạo ra 1 tiền lệ tốt ; chúng ta trước nay vẫn mang tâm lý đóng cửa bảo nhau, giữ bí mật thông tin đáng ra hoàn toàn có thể công khai và nên để công khai.
Đức Giang với góc nhìn của Cụ là vớt vát nhưng với em họ thực tâm và thực tế trong việc trao thưởng. Việc mang tới sân tập chứng tỏ họ đang cố gắng thực hiện lời hứa của mình (theo cách của họ).
Việc Đức Giang tự lập danh sách mất công hơn nhiều so với bên chủ quản gửi sang và hoàn toàn có thể thiếu những bộ phận hậu cần liên quan... Câu chuyện này em nghĩ không nên theo hướng phức tạp như thế.
Ông Chung bên cạnh HLV Trần Vân Phát rõ ràng là 2 người có đóng góp rất lớn (nhất) cho bóng đá nữ Việt Nam. Tiếp xúc với ông ấy, em cũng rất quý. Nhưng trong trường hợp này, như bình luận trước của Cụ, ông chịu sức ép phải lựa chọn. Cách xử lý của ông trong trường hợp này là 1 cách xử lý không làm mất lòng lãnh đạo.
1 vụ việc đáng ra là câu chuyện mà 2 bên có thể tự giải quyết lại được báo chí khai thác khá nhiều và có hướng thiên lệch về 1 bên e không có sự công tâm. Nên có thể nhiều Cụ/Mợ thấy em có vẻ "bênh" bên Đức Giang nhưng quả thực nếu vì cách ứng xử cảm tính của ai đó mà tuyển nữ mất đi số tiền không nhỏ thì đáng tiếc.
Hi hi
Em với cụ có được mất cái gì đâu
Ta BL cho xôm
Sự việc là đáng tiếc .
Mong các bên có cách giải quyết êm đẹp :)

Hiendai

Xe tăng
Hiểu nhưng là cách làm thơ ngây
Đội thiếu gì nhà tài trợ,
Einstein “The definition of insanity is doing the same thing over and over again, but expecting different results.”
Cụ nhầm với đội bđ nam hả cụ ơi. VĐV các môn khác mà vớ được ông đại gia nào thở ra câu "thướng" là họ tóm riệt lấy cụ ạ.

Nhật minh 1

Xe hơi
Mùa giải sau một số e không còn gặp nữa rồi , bên tài trợ cũng có cái ý của người ta , kể cũng tiếc khoản tiền không nhỏ

Gagarose

Xe điện
Cụ nhầm với đội bđ nam hả cụ ơi. VĐV các môn khác mà vớ được ông đại gia nào thở ra câu "thướng" là họ tóm riệt lấy cụ ạ.
Nhầm gì, cụ xem thống kê thưởng đã nhận của đội nữ chưa?
500M bõ bèn gì

cardreamer

Xe điện
Nói chung là giẻ rách. Chắc nghĩ bóng đá chỉ có cầu thủ, còn lãnh đội, bác sỹ, trợ lý là bọn ăn hại hay sao mà sân si. Quả này hiệu ứng âm (hộ) rồi, tài trợ nó phải có tâm thành, đừng mang thái độ bố thí, gớm người ta 23,5 tỷ chả điều tiếng gì mình lắm chuyện quá cơ. Tiếc tiền thì nói cmn ra, sau thấy chửi quá đành tìm cách đưa cho được, thầy trò ông Chung kiên quyết từ chối tôi cho là đúng và hay

Euro2CityStar

Xe lăn
D.G này có phải có cái tay GD chú của ông ốp phờ nào đấy, cái tay mà nói "Chúng tôi không thiếu tiền nhưng nhất quyết không hối lộ..." mới lại lo cho con gái ông ý sợ hỏng tương lai vì hối lộ không? ;))
trí nhớ tốt thật =))

Hiendai

Xe tăng
Nhầm gì, cụ xem thống kê thưởng đã nhận của đội nữ chưa?
500M bõ bèn gì
Cụ lại kể năm nay có hiệu ứng tốt, lại được truyền thông giúp kể khổ rồi. Em cũng giống ý 1 số cụ, e rằng năm sau khó khăn.

hong7cong

Xe buýt
Cảm ơn Cụ
Đúng là nếu có thống nhất trước khi trao thưởng thì chắc không có cơ sự như thế này, khả năng do bên trao thưởng sơ suất hoặc họ nghĩ việc công khai tỷ lệ chia thưởng không khó khăn đến thế. Để sự việc rõ ràng em vẫn ủng hộ phương án cứ gửi danh sách sang cho bên Đức Giang rồi họ có thực tâm hay cố tình đánh bóng tên tuổi thì lúc đó sẽ biết. Nhưng chắc khó, vì có vẻ bên liên đoàn ( lãnh đội nữ) đã lấy sự "tự trọng " ra để từ chối.
Vụ việc này nếu các bên ngồi thống nhất được với nhau em nghĩ lại tạo ra 1 tiền lệ tốt ; chúng ta trước nay vẫn mang tâm lý đóng cửa bảo nhau, giữ bí mật thông tin đáng ra hoàn toàn có thể công khai và nên để công khai.
Đức Giang với góc nhìn của Cụ là vớt vát nhưng với em họ thực tâm và thực tế trong việc trao thưởng. Việc mang tới sân tập chứng tỏ họ đang cố gắng thực hiện lời hứa của mình (theo cách của họ).
Việc Đức Giang tự lập danh sách mất công hơn nhiều so với bên chủ quản gửi sang và hoàn toàn có thể thiếu những bộ phận hậu cần liên quan... Câu chuyện này em nghĩ không nên theo hướng phức tạp như thế.
Ông Chung bên cạnh HLV Trần Vân Phát rõ ràng là 2 người có đóng góp rất lớn (nhất) cho bóng đá nữ Việt Nam. Tiếp xúc với ông ấy, em cũng rất quý. Nhưng trong trường hợp này, như bình luận trước của Cụ, ông chịu sức ép phải lựa chọn. Cách xử lý của ông trong trường hợp này là 1 cách xử lý không làm mất lòng lãnh đạo.
1 vụ việc đáng ra là câu chuyện mà 2 bên có thể tự giải quyết lại được báo chí khai thác khá nhiều và có hướng thiên lệch về 1 bên e không có sự công tâm. Nên có thể nhiều Cụ/Mợ thấy em có vẻ "bênh" bên Đức Giang nhưng quả thực nếu vì cách ứng xử cảm tính của ai đó mà tuyển nữ mất đi số tiền không nhỏ thì đáng tiếc.
em nghĩ cụ hơi lý thuyết. Lấy ví dụ như ds thưởng cuối năm, có đơn vị nào công khai, kể cả chỉ nội bộ cty biết ko? Vì nó tạo ra sự so kè, mâu thuẫn không đáng có.

đội tuyển bđ nữ đang là một tập thể đoàn kết, vô địch. Vì cái yêu cầu cắc cớ kia, lấy 500 củ mà phá đi tính đoàn kết của cả một tập thể thì có đáng ko?

Vivuvip

Xe buýt
Chuẩn đấy, để cho những thằng chầu ăn ké móm luôn ( có móc TK ra chia lại rồi cũng lộ ra ngòai còn nhục hơn). Chứ lấy về như cụ nào nói ở trên lại chuyển về lòng vòng cuối cùng chia mỗi cháu đc .......trệu rưỡi thì dí kẹc vào!
Cụ thô tí nhưng mà chuẩn! từ chối nhận là chẳng qua không muốn minh bạch và chưa quen với sự minh bạch vì nó quá lạ chăng?.

Kuu

Xe lăn
Phát ngôn của Đức Giang có lẽ không xuôi tai lắm, giang cư mận thì auto chửi ĐG và đứng về phía ông Chung, ông Chung thì phải tránh mất lòng VFF (trái cựa là về vườn ngay).
Nói thẳng ra là các thành viên còn lại của đội tuyển và cầu thủ 100% ai cũng muốn công khai minh bạch.
Cá nhân em cũng thực tế, muốn biết tiền của mình đc sử dụng ntn. Em ủng hộ sự minh bạch.

vừa đi vừa láii

Xe container
Phát ngôn của Đức Giang có lẽ không xuôi tai lắm, giang cư mận thì auto chửi ĐG và đứng về phía ông Chung, ông Chung thì phải tránh mất lòng VFF (trái cựa là về vườn ngay).
Nói thẳng ra là các thành viên còn lại của đội tuyển và cầu thủ 100% ai cũng muốn công khai minh bạch.
Cá nhân em cũng thực tế, muốn biết tiền của mình đc sử dụng ntn. Em ủng hộ sự minh bạch.
Minh bạch trong nội bộ người ta chứ, đâu phải public ra ngoài đâu. Nếu các cầu thủ không phản ứng thì là ok. Biết thế là được rồi

BACHLC2203

Xe tải
Đọc cái thớt này em thấy :
1 . Nhiều ông ở ngoài đời chắc đi bằng đầu gối quen , người ta cho tý tiền bắt liếm gì chắc cũng liếm .
Nhịn 1 tý để có tiền , cái loại suy nghĩ ấy là rác rưởi .
2 . Về nguyên tắc , đội tuyển là 1 đơn vị có trực thuộc , có quy chế , quy tắc riêng .
Mà đây là đơn vị có tính truyền thông cao nên sẽ có đặc thù .
Ông ĐG muốn thưởng thì cũng phải theo quy chế , làm gì có chuyện ông thích là được .
3 . Đội tuyển thì cũng giống như cty ĐG thôi
Làm theo năng lực , hưởng theo kết quả
Đương nhiên phải có phân cấp theo năng lực cá nhân , công sức từng bộ phận .
Mà ntn chỉ có đội mới rõ .
Đây là việc nội bộ đội tuyển , không công bố ra ngoài là hợp lý .
4 . Theo em được biết , Of ta mấy người nhiều tiền như ông Chung gái
Ông cũng không thiếu tiền , thiếu tự trọng để ngửa tay xin xỏ đâu .
Tiền là máu và nước mắt , quý báu lắm
Nhưng em thấy ô Chung như vậy là chuẩn
Ông là đầu tàu của đội tuyển , dưới trông lên , trên ngó xuống , không dễ sống đâu .
Tham tí tiền ,đi bằng gối, người ta khinh như mẻ ngay , còn làm gì nữa .
Em đồng ý với cụ.
Toàn những ông chỉ muốn nhăm nhăm đớp của người khác nên mới nghĩ người khác giống mình và bắt họ phải giống mình.

Kuu

Xe lăn
Nhiều Cụ cứ lo thừa Đức Giang bị xấu hình ảnh. MK, nó có nhiều tiền và nó có nhiều cách dùng tiền làm đẹp hình ảnh.
Thực tế lên đi, chỉ sợ ít tiền thôi, nhiều tiền là đẹp hết.

Kuu

Xe lăn
Minh bạch trong nội bộ người ta chứ, đâu phải public ra ngoài đâu. Nếu các cầu thủ không phản ứng thì là ok. Biết thế là được rồi
Ko ai chắc có minh bạch nội bộ cả.
Nếu ko minh bạch, cầu thủ nào dám to gan phản ứng?

daibo888

Xe tải
Cụ nâng cao quan điểm 1 cách tiêu cực, với suy nghĩ kiểu này thì Cụ suốt ngày bị bọn truyền thông nó dắt mũi thôi.
1. Việc công khai danh sách nhận thưởng ở đây không phải là công bố ra đại chúng mà chỉ là gửi cho công ty Đức Giang, tất nhiên lãnh đội nữ VN (hoặc VFF) phải ràng buộc bên Đức Giang không làm rò rỉ thông tin
2. Không phải vô duyên vô cớ bên Đức Giang họ đòi hỏi như vậy; họ cũng là người làm trong ngành thể thao nên họ khá hiểu những chuyện nội bộ bên trong ngành này; mà VFF trước nay có quá nhiều lùm xùm rồi, không phải vì 1, 2 năm gần đây các đội tuyển gặt hái được thành công mà nghĩ rằng họ đã làm tốt hay trong sạch.
3. Việc ông Mai Đức Chung giàu như thế nào em không biết nhưng có 1 sự thật là đời sống của chị em cầu thủ vẫn còn rất khó khăn; tuy không còn những cảnh phải bán rau chạy chợ như những Hiền Lương, Kim Hồng ngày xưa nhưng với thu nhập hiện tại, bóng đá vẫn chưa đủ để họ duy trì cuộc sống và theo đuổi đam mê. Số tiền từ Đức Giang nếu được sử dụng đúng sẽ mang lại cho họ thêm 1 sự động viên lớn về cả vật chất và tinh thần.
Cũng phải nói thêm rằng, xét cho cùng, nếu làm việc công tâm và công bằng thì kể cả danh sách chia thưởng bị lộ ra ngoài thì cũng có sao đâu?; chỉ sợ có người lấy cớ lòng tự trọng để che dấu cái sai thôi.
Văn minh như Tây lông,cụ hỏi nó lương mày được bao nhiêu xem nó có cười vào mặt cụ ko?huống hồ đây là tiền thưởng còn nhạy cảm hơn.
Tiền lương thưởng của 1 doanh nghiệp là chuyện nội bộ của công ty.Lấy quyền gì bắt người khác phải giải trình.Cụ nên nhớ là công ty Đức Giang xin tặng thưởng cho đội.Nếu công ty Đức Giang tài trợ hàng năm cho đội tuyển vài tỷ có hợp đồng đàng hoàng thì ra 1 nhẽ,lúc đó họ cần biết tiền tài trợ của họ dùng cho việc gì.Vì đấy là hợp tác làm ăn đôi bên cùng có lợi.Đằng này đội tuyển có ngửa tay xin ông ko mà ông đòi hỏi người ta?Đấy là điều đơn giản mà 1 người làm doanh nghiệp như cty Đức Giang đáng lẽ cần phải biết mà xử lý sao cho hợp tình hợp lý.
Còn nếu có nhập nhằng trong việc chia tiền thì các cầu thủ nữ họ cũng lên tiếng luôn chả cần cụ phải khóc thuê cho nó.gần chục năm nay rồi chứ có phải mới đá 1,2 năm đâu.

Demchinhhang.net

Xe container
Kiểu này hơi giống tiền TIP ở KS hay nhà hàng (cơ bản thôi không nói chi tiết quá nhé) thì ông phục vụ muốn lấy tất, đội khác thì nói tao cũng phụ mà sao không có.... nói chung khi công bố thì nên nói rõ tôi muốn chỉ thưởng cho cầu thủ được không? Rồi phải rõ ông đá hay cả dự bị....
Trong mắt em tay hóa chất DG thuộc dạng lèm nhèm bất kể lý do gì.

jang

Xe tăng
Lập cái danh sách chia 500 củ ấy gửi sang DG em nghĩ mất 30 phút. Tự ái thì thiệt bản thân và các cầu thủ thôi.

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Nếu công bố thưởng rõ ràng thi tao tiền lệ k tốt.ma chac thánh an ké cung nhieu.Như thèng Nguyễn Lân gì đó