[Funland] Tổng hợp về Công ty Asanzo Phạm Văn Tam

Quê bầm

Xe điện
Giờ thử xem các loại hàng điện tử ơt ta có thằng nào không là hàng tàu đâu, trước em mua cái ấm siêu tốc Vinsmart vũng thấy cả tem Asanzo. Vấn đề thuế má thôi chứ nguồn gốc xuất xứ chắc ko phải lý do
Nguồn gốc thì ai lạ gì nữa cụ, giờ cứ tóm cái nào ghi sx trong nước mà tên na ná Nhật Hàn Đức Italy... lôi ra thì cũng vậy thôi

Dan du an

Xe ba gác
Có thể tivi Asanzo chất lượng không bằng TCL hoặc Xiaomi, tuy nhiên nếu anh Tam không sai, không vi phạm pháp luật, thì em sẽ mua hàng ủng hộ anh Tam.

Để 10-15 năm nữa Asanzo thành hàng quốc dân
Kể cả sai và vi phạm pháp luật nhưng sản phẩm của người ta bán bình thường thì người mua cứ hợp lý vừa tầm của họ là họ mua thôi. Chả có gì sai ở đây cả. Còn trốn thuế thì là trách nhiệm của người ta trước pháp luật.

Dan du an

Xe ba gác
Nguồn gốc thì ai lạ gì nữa cụ, giờ cứ tóm cái nào ghi sx trong nước mà tên na ná Nhật Hàn Đức Italy... lôi ra thì cũng vậy thôi
Đúng là trào lưu hàng " Nhật"" nó được thổi lên một tầm cao mới. Những cái tên đọc lên ai cũng tưởng của Nhật nhưng giở ra bên trong lại ngã ngửa. Giống bếp từ của ""Tây Ban Nha, Đức"

Quê bầm

Xe điện
Đúng là trào lưu hàng " Nhật"" nó được thổi lên một tầm cao mới. Những cái tên đọc lên ai cũng tưởng của Nhật nhưng giở ra bên trong lại ngã ngửa. Giống bếp từ của ""Tây Ban Nha, Đức"
Em cũng dính cụ ạ, quãng 2018 em làm cái bếp, trọn gói trong đó có cái bếp Từ tên Malloca, Made in Spain, EU mười mấy ngôi sao tem xanh dán khắp nơi. Được hơn năm nó cũng trục trặc ko lên được em mới gọi bên bán, họ cho thợ sửa lại trộm vía nó vẫn ổn tới nay. Em lên search thử bên kia chả có cái tập đoàn nào tên Malloca làm bếp từ cả

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

rachfan

Xe container
Em cũng dính cụ ạ, quãng 2018 em làm cái bếp, trọn gói trong đó có cái bếp Từ tên Malloca, Made in Spain, EU mười mấy ngôi sao tem xanh dán khắp nơi. Được hơn năm nó cũng trục trặc ko lên được em mới gọi bên bán, họ cho thợ sửa lại trộm vía nó vẫn ổn tới nay. Em lên search thử bên kia chả có cái tập đoàn nào tên Malloca làm bếp từ cả
Tây bán nhà không có cái gì là Malloca mà chỉ có Mallorca là đảo nghỉ mát rất nổi tiếng.

Malloca là thương hiệu đặt theo tên Mallorca nhưng sai chính tả. Xem thế đủ biết trình độ và chất lượng ra sao.

Dan du an

Xe ba gác
Hê hê, còn nhà em sửa nhà tầm năm 2013-2014, lắp cái bếp từ nó trục trặc ngay... Em gọi thợ đến mở ra bên trong là made in RPC, ở ngoài bao bì là Made in Spain, rồi còn Made in Malaysia gì đó.... tóm lại là lung tung chưởng. Xong ông bán bếp giải thích là hãng của Tây Bán Nhà đặt Tầu sản xuất rồi xuất sang Malay và mình nhập về.... Đúng là 5 cha 3 mẹ 4 dì. Mà từ Tầu nó chẳng về mình lại phải vòng phát sang Mã, chắc đồ Nhật giờ hầu hết toàn thế. Cứ ở Tầu rồi vòng sang Nhật, hay đồ Úc chắc cũng thế thôi. Vòng qua vòng lại kiểu tinh chất hàu với thực phẩm chức năng.

Dan du an

Xe ba gác
Hôm qua bà bạn em nhờ xem giúp cái lọ glutatione của Thuỵ Sỹ mà mua ở lớp học thiền. Cháu tra toét cả mắt mà không ra cái nhà sản xuất nó nằm ở đất nước Thuỵ Sỹ xinh đẹp. Toàn thấy các bạn bán hàng ở ta và tầu đề là xuất xứ Thuỵ Sỹ, cụ nào giỏi tra giúp cháu với ạ

Quê bầm

Xe điện
Tây bán nhà không có cái gì là Malloca mà chỉ có Mallorca là đảo nghỉ mát rất nổi tiếng.

Malloca là thương hiệu đặt theo tên Mallorca nhưng sai chính tả. Xem thế đủ biết trình độ và chất lượng ra sao.
Họ bỏ ký tự "r" đi mà cụ, chắc là cũng tránh pháp lý với bên kia, giờ nhiều lắm cụ, cứ Ni, lơ, su... nghe cứ như Đức NHật cả

QUANG1970

Xe lăn
Khởi tố thôi cụ. Cho tại ngoại. Chưa ra lệnh bắt giữ.
Thấy đổi sang Tạm giam rồi Cụ ạ.

Này nhóe! :D

"Ngày 24-6, một nguồn tin cho biết VKSND TP HCM đã phê chuẩn lệnh bắt để tạm giam ông Phạm Văn Tam (cựu Chủ tịch HĐQT Công ty CP Tập đoàn Asanzo) và ông Phạm Xuân Tình (Tổng Giám đốc Công ty CP Tập đoàn Asanzo) về tội "Trốn thuế"

Chú em nầy là "sân sau" của ai nhể ??? :P

rachfan

Xe container
Họ bỏ ký tự "r" đi mà cụ, chắc là cũng tránh pháp lý với bên kia, giờ nhiều lắm cụ, cứ Ni, lơ, su... nghe cứ như Đức NHật cả
Không phải cụ ợ. Mallorca là địa danh, không có hạn chế pháp lý. Rất nhiều công ty đã lấy địa danh và tên sắc tộc làm thương hiệu như Huyndai (Santa Fe, Velacruz), Nissan (Quashqai) VW (Tuareg).

Giả dụ có hạn chế pháp lý thì theo Luật sở hữu trí tuệ quốc tế (Công ước Vienna 1983) thì tên đặt phải khác ít nhất là 50% mới được coi là không sao chép. Malloca chỉ khác Mallorca có 1 chữ "r" trên 8 chữ, nên vẫn bị coi là sao chép.

Dan du an

Xe ba gác
Không phải cụ ợ. Mallorca là địa danh, không có hạn chế pháp lý. Rất nhiều công ty đã lấy địa danh và tên sắc tộc làm thương hiệu như Huyndai (Santa Fe, Velacruz), Nissan (Quashqai) VW (Tuareg).

Giả dụ có hạn chế pháp lý thì theo Luật sở hữu trí tuệ quốc tế (Công ước Vienna 1983) thì tên đặt phải khác ít nhất là 50% mới được coi là không sao chép. Malloca chỉ khác Mallorca có 1 chữ "r" trên 8 chữ, nên vẫn bị coi là sao chép.
Khác gì nước khoáng Lavie sẽ có nước khoáng Lavi và Lave các cụ nhỉ. Hay Lavei

Quê bầm

Xe điện
Khác gì nước khoáng Lavie sẽ có nước khoáng Lavi và Lave các cụ nhỉ. Hay Lavei
Giờ về các vùng nông thôn hay ngoại thành vẫn mua dính nếu ko để ý cụ ạ, Tosiba họ bỏ "h" đi, gói xà phòng giặt thì nhìn như OMO lại gần có chữ H và A nữa màu trắng khó nhìn từ xa, hóa ra là HOAMO, moller, koller, kotler,.. các loại đồ điện tử gia dụng bán tràn ngập khắp nơi, thiết bị vệ sinh phòng tắm dây cáp điện đèn các loại thì ôi thôi...

New car 2023

Xe container
Hê hê, còn nhà em sửa nhà tầm năm 2013-2014, lắp cái bếp từ nó trục trặc ngay... Em gọi thợ đến mở ra bên trong là made in RPC, ở ngoài bao bì là Made in Spain, rồi còn Made in Malaysia gì đó.... tóm lại là lung tung chưởng. Xong ông bán bếp giải thích là hãng của Tây Bán Nhà đặt Tầu sản xuất rồi xuất sang Malay và mình nhập về.... Đúng là 5 cha 3 mẹ 4 dì. Mà từ Tầu nó chẳng về mình lại phải vòng phát sang Mã, chắc đồ Nhật giờ hầu hết toàn thế. Cứ ở Tầu rồi vòng sang Nhật, hay đồ Úc chắc cũng thế thôi. Vòng qua vòng lại kiểu tinh chất hàu với thực phẩm chức năng.
Thế thì cứ chú nào dõng dạc tuyên bố, tau là Tập, thì mua thằng đó, bác ạ.
Thế cho nó lành. Chí ít nó cũng không dối trá.

Quê bầm

Xe điện
Thế thì cứ chú nào dõng dạc tuyên bố, tau là Tập, thì mua thằng đó, bác ạ.
Thế cho nó lành. Chí ít nó cũng không dối trá.
Thực ra đồ nội địa bên Tàu chất lượng ổn, giá ko rẻ, xem các đồ bán siêu thị bên họ em thấy rất ít đồ rẻ hơn bên mình, thương nhân nhập khẩu đặt hàng họ làm rồi về chế cháo thôi

Dan du an

Xe ba gác
Giờ về các vùng nông thôn hay ngoại thành vẫn mua dính nếu ko để ý cụ ạ, Tosiba họ bỏ "h" đi, gói xà phòng giặt thì nhìn như OMO lại gần có chữ H và A nữa màu trắng khó nhìn từ xa, hóa ra là HOAMO, moller, koller, kotler,.. các loại đồ điện tử gia dụng bán tràn ngập khắp nơi, thiết bị vệ sinh phòng tắm dây cáp điện đèn các loại thì ôi thôi...
Tóm lại khéo mua luôn của mấy thằng Xào Mì Xào mủng cho chắc. Nhưng bọn đó không biết có giả không các cụ nhỉ. Đợt lạnh nhiều năm nào cháu chả nhớ. Vợ cháu có bạn tổng phân phối đèn sưởi nhà tắm của Đức. Thế là vợ mua, cháu thì nghĩ nó có chưa đến triệu nên cũng nghi vì đồ Đức làm gì có chuyện rẻ thế. Vợ cứ khăng khăng đây là bạn em nếu của Tầu nó bảo của Tầu ngay. Dùng được độ 1 tuần thì cháy 1 bóng, cháu tháo ra bên trong nhìn linh kiện thì ôi giời, Đức mà sao sản xuất đồ ngu thế, mỏng manh như kiểu cái máy sấy tóc của Tầu tháo ra ấy.

rachfan

Xe container
Tóm lại khéo mua luôn của mấy thằng Xào Mì Xào mủng cho chắc. Nhưng bọn đó không biết có giả không các cụ nhỉ. Đợt lạnh nhiều năm nào cháu chả nhớ. Vợ cháu có bạn tổng phân phối đèn sưởi nhà tắm của Đức. Thế là vợ mua, cháu thì nghĩ nó có chưa đến triệu nên cũng nghi vì đồ Đức làm gì có chuyện rẻ thế. Vợ cứ khăng khăng đây là bạn em nếu của Tầu nó bảo của Tầu ngay. Dùng được độ 1 tuần thì cháy 1 bóng, cháu tháo ra bên trong nhìn linh kiện thì ôi giời, Đức mà sao sản xuất đồ ngu thế, mỏng manh như kiểu cái máy sấy tóc của Tầu tháo ra ấy.
Cụ để ý là "Đồ Đức" và "Đồ công nghệ Đức". Trung quốc làm đèn sưởi giá rẻ nhưng in trên bao bì là "Công nghệ Đức".

Thực ra không sai vì công nghệ này đúng là xuất phát từ Đức, nhưng trung thực thì không ai làm chuyện đó. Khác gì Việt nam làm con xe tải Hoa mai xong quảng cáo là "công nghệ Đức", rõ ràng cũng không sai vì động cơ diesel là do người Đức phát minh ra.

Laminar

Xe hơi
Giờ nó còn đẻ ra thêm thằng em Dudoff London bên Anh, ghi xuất xứ ở Pháp. Đúng là ma trận bếp từ luôn.

vo nho

Xe điện
Cái này phải hiểu về nguyên tắc xuất xứ hàng hóa thì mới dể hiểu được.
Cứ theo WTO mà quy định...

Vongai

Xe buýt
Thời gian vi phạm là giai đoạn 2017 - 2018, vậy mà giờ vẫn lôi lại các cụ nhỉ?
Em tưởng giai đoạn đó điều tra rồi, nếu điều tra thì thời gian ra kết luận liệu có hơi dài ko nhỉ (6-7 năm); Cụ nào hiểu về quy định tố tụng thông não giúp em với?