[Funland] Tổng hợp về Công ty Asanzo Phạm Văn Tam

vo nho

Xe điện
Vì tay 3 này chẳng hy vọng đầu tư nghiên cứu sản xuất gì, nên việc anh ta đầu tư sản phẩm riêng là không có cơ hội. Hy vọng gì mà đòi trở hành Nike với Acics.

Còn người tiêu dùng thì cứ thấy rẻ là mua thôi, nên anh ấy sẽ làm mọi thứ để có sản phẩm giá rẻ nhất để chiều người tiêu dùng.
Em lấy Asics và Nike là nêu ví dụ thui...cụ à.

Em thì đi nhiều nhà máy ở VN thì hầu như các nhà máy em đi thì không thấy bộ phận Phát triển sp đó là 1 thực tế. Chắc chỉ vài doanh nghiệp lớn mới chú trọng. Tuy nhiên theo em đầu tư nghiên cứu sản xuất không hẳn là phải thành lập bộ phân chuyên trách trong cty, nhà máy mà có thể thông qua các cty chuyên triển sản phẩm để đặt hàng đó cũng là 1 cách, hay mua lại bản quyền...

Còn anh Tam thì cứ mập mờ thì càng chết...vì 1 lần bất tín vạn lần bất tin.

Em ủng hộ bác Tam, ti vi của bác Tam bán quá trời ở miền Tây.

NVV

Xe tăng
Cừu sau khi bị cắt trụi lông thì lại được thả ra đồng gặm cỏ thôi đến lúc lông dày ta lại thu hoạch.

coquay

Xe container
Có khi thử dùng tivi a tam xem ntn, e sắp hết kiên nhẫn với mấy tv tên tuổi rồi.
Hôm nay e vừa bật tv sony 43w800c thì tv nó cứ nháy đèn ko lên hình, má nó vừa hết bh có vài tháng mà đã hỏng rồi, son với chả ni như kec

tieunhupha

Xe điện
Thanh niên 3 có cái hay là hàng chất lượng khá kèm giá tốt nên phủ rộng thị trường. Cái dở của 3 là bóc tem China dán tem Việt, lên truyền hình chém gió quá đà nên bị giới hàng China ăn lãi dày ghét, bị đập mà nhiều người hả hê. Giờ coi như rũ sạch rồi thì cứ chuẩn mà làm thì 3 cũng sẽ giữ được thị trường thôi.

tieunhupha

Xe điện
Có khi thử dùng tivi a tam xem ntn, e sắp hết kiên nhẫn với mấy tv tên tuổi rồi.
Hôm nay e vừa bật tv sony 43w800c thì tv nó cứ nháy đèn ko lên hình, má nó vừa hết bh có vài tháng mà đã hỏng rồi, son với chả ni như kec
Em cũng như cụ. Cuối cùng 1 cụ of nhà ta đến thay chi tiết gì đó (em ko nhớ) và chạy lại driver thì xem ngon cho đến 2 năm sau bị 1 vạch ở màn hình. Em đang chờ nó lăn quay ra để đổi sang LG hoặc Samsung đây.

The Tank

Xe điện
Em lấy Asics và Nike là nêu ví dụ thui...cụ à.

Em thì đi nhiều nhà máy ở VN thì hầu như các nhà máy em đi thì không thấy bộ phận Phát triển sp đó là 1 thực tế. Chắc chỉ vài doanh nghiệp lớn mới chú trọng. Tuy nhiên theo em đầu tư nghiên cứu sản xuất không hẳn là phải thành lập bộ phân chuyên trách trong cty, nhà máy mà có thể thông qua các cty chuyên triển sản phẩm để đặt hàng đó cũng là 1 cách, hay mua lại bản quyền...

Còn anh Tam thì cứ mập mờ thì càng chết...vì 1 lần bất tín vạn lần bất tin.
Tin tín phải ró gì cụ? Hàng a 3 rõ Tàu (mấy chiêu quảng cáo có thể làm thay đổi hành vi mua sắm nhưng ko làm thay đổi bản chất Tàu), nhưng giá rẻ, bền, có bảo hành nên bị đánh hội đồng thoai.

coquay

Xe container
Em cũng như cụ. Cuối cùng 1 cụ of nhà ta đến thay chi tiết gì đó (em ko nhớ) và chạy lại driver thì xem ngon cho đến 2 năm sau bị 1 vạch ở màn hình. Em đang chờ nó lăn quay ra để đổi sang LG hoặc Samsung đây.
Tivi nhà cụ cũng bị nháy đèn à, thế cụ có còn số cụ of sửa tv ko ạ cho e với. Nhà em có 6c tv tất cả có 3 chiếc dùng cái ít 6 năm cái nhiều trên 10 năm ko sao, co 4 năm chở lại đây e hay lên đời tv thì hay hỏng lắm. 2 năm trc toi màn con sony55 hết bh. Đổi qua con ss65 thì dùng đc 1 năm cũng bị bóng mờ trên màn may vẫn còn bh đc thay miễn phí, còn 1con lg thì chết main hết bh làm vc vơi thợ thay hết 1 củ.
H em hơi hãi bỏ nhiều tiền mua tv.

cocsku

Xe cút kít
Không thấy ra điện thoại để cạnh tranh với bphone, vsmart thành bộ 3 đánh nhau mới sướng.

An Nguyen 1

Xe tăng
Klq, lúc trước có tv của Vínmart, có nhiều cụ ủng hộ mà chưa thấy review gì cả?

vo nho

Xe điện
Tin tín phải ró gì cụ? Hàng a 3 rõ Tàu (mấy chiêu quảng cáo có thể làm thay đổi hành vi mua sắm nhưng ko làm thay đổi bản chất Tàu), nhưng giá rẻ, bền, có bảo hành nên bị đánh hội đồng thoai.
Anh 3 mập mờ....Lắp ráp tại Vn với sx tại VN mà cụ.

Còn tiền nào thì của đấy thui...em ko có ý kiến về vấn đề này.

Binbi

Xe điện
A Tam kiếm ăn ngon nhưng lại không muốn quà cáp cho A Trẻ và các anh khác. Thế nên A Trẻ nhân cơ hội bắt được thóp A Tam vụ quảng cáo láo và dán tem đểu để nhảy vào cò quay A Tam tý thôi. Nay Tam ngoan rồi, các anh cũng đã có quà thì Asanzo lại phát triển rực rỡ.
Mà em thấy Asanzo còn tử tế hơn khối anh khác, những anh mà toàn ghi "Made in Germany", "Made in Italy" nhưng hosting lại ở China, Việt Nam, hoặc để ảnh trụ sở to vật vã cả mấy chục tầng nhưng tra địa chỉ lại ra một cái nhà kho hay bãi đỗ xe ở tây :D

tieunhupha

Xe điện
Tivi nhà cụ cũng bị nháy đèn à, thế cụ có còn số cụ of sửa tv ko ạ cho e với. Nhà em có 6c tv tất cả có 3 chiếc dùng cái ít 6 năm cái nhiều trên 10 năm ko sao, co 4 năm chở lại đây e hay lên đời tv thì hay hỏng lắm. 2 năm trc toi màn con sony55 hết bh. Đổi qua con ss65 thì dùng đc 1 năm cũng bị bóng mờ trên màn may vẫn còn bh đc thay miễn phí, còn 1con lg thì chết main hết bh làm vc vơi thợ thay hết 1 củ.
H em hơi hãi bỏ nhiều tiền mua tv.
Đây cụ này: Huân 0986239017. Nhà em mê Sony từ nhỏ nên đến khi em lớn cũng vẫn mua Sony vì màu nó đẹp thật. Nhưng đến con thứ 3 này ngất thì em gạt Sony ra khỏi đầu luôn. Nếu các hãng đều có vấn đề thì cụ kiểm tra xem điện áp thế nào và hàng xóm có bị thế ko cụ ạ.

Vision_X

[Tịch thu bằng lái]
Đồ điện nhà em đây:
1. Điều hoà Daikin dùng 5 năm hỏng 4 lần mỗi lần gần củ sau mới biết model này bị lỗi. Hỏng lần cuối cánh đây 1 tháng thanh lý lại được 1 củ và mua cái mới.
2.Tủ lạnh LG mua cùng đợt với điều hoà Daikin tự nhiên lăn đùng ra hỏng đúng đợt covid cùng đang cần trữ thức ăn. Thợ đến sửa nói phải thay lóc hết 3tr mà phải đợi. Thanh lý và mua mới
3. Quạt panasonic điều khiển từ xa dùng 2 năm tự nhiên lăn đùng ra chết. Vứt kho và mua quạt đểu Asia dùng 3 năm chưa hỏng
4. Ti vi Toshiba 40 inch dùng được hơn 3 năm chết đèn led -> Sửa dùng đến nay được 2 năm chưa sao.
5. Điều hoà Mitshubishi dùng 5 năm -> Hỏng thợ kiểm tra không ra -> thanh lý và mua mới
6. Ấm nước siêu tốc hãng gì cũng nổi tiếng của Đức mà em quên tên dùng 6 tháng tèo. Mua cái Midea dùng mãi chưa hỏng.
7. Bếp hồng ngoại loại gì của Hàn Quốc mà bật lên có tiếng nói dùng 3 năm cũng tèo!
8. Bóng đèn tuýp từ lúc em dọn vào nhà là 5 năm đã cháy hết toàn bộ. Thay bằng đèn led loại dài 2m thì cũng cháy hơn nửa.
9. Duy nhất 1 chiếc quạt Mitshu mua từ hồi mới dọn về là chưa hỏng.
Không biết là do điện hay do vấn đề gì, nhà em ở chung cư.
Em thấy đồ điện tử những năm gần đây rất dễ hỏng. Em có cái nồi cơm điện cũ dùng cũng 12 năm mà vẫn tốt.
Chẳng nhẽ tương lai dùng đồ của Anh Tam hết. Có hỏng thì mua mới cũng không tiếc!

coquay

Xe container
Đây cụ này: Huân 0986239017. Nhà em mê Sony từ nhỏ nên đến khi em lớn cũng vẫn mua Sony vì màu nó đẹp thật. Nhưng đến con thứ 3 này ngất thì em gạt Sony ra khỏi đầu luôn. Nếu các hãng đều có vấn đề thì cụ kiểm tra xem điện áp thế nào và hàng xóm có bị thế ko cụ ạ.
E cám ơn cụ nhé, nhà e còn 3c dùng cũng đc 9,10 năm rồi ko sao cả. Có mấy con mới thay gần đây mới bị

poiuy

Xe ba gác
Đồ điện nhà em đây:
1. Điều hoà Daikin dùng 5 năm hỏng 4 lần mỗi lần gần củ sau mới biết model này bị lỗi. Hỏng lần cuối cánh đây 1 tháng thanh lý lại được 1 củ và mua cái mới.
2.Tủ lạnh LG mua cùng đợt với điều hoà Daikin tự nhiên lăn đùng ra hỏng đúng đợt covid cùng đang cần trữ thức ăn. Thợ đến sửa nói phải thay lóc hết 3tr mà phải đợi. Thanh lý và mua mới
3. Quạt panasonic điều khiển từ xa dùng 2 năm tự nhiên lăn đùng ra chết. Vứt kho và mua quạt đểu Asia dùng 3 năm chưa hỏng
4. Ti vi Toshiba 40 inch dùng được hơn 3 năm chết đèn led -> Sửa dùng đến nay được 2 năm chưa sao.
5. Điều hoà Mitshubishi dùng 5 năm -> Hỏng thợ kiểm tra không ra -> thanh lý và mua mới
6. Ấm nước siêu tốc hãng gì cũng nổi tiếng của Đức mà em quên tên dùng 6 tháng tèo. Mua cái Midea dùng mãi chưa hỏng.
7. Bếp hồng ngoại loại gì của Hàn Quốc mà bật lên có tiếng nói dùng 3 năm cũng tèo!
8. Bóng đèn tuýp từ lúc em dọn vào nhà là 5 năm đã cháy hết toàn bộ. Thay bằng đèn led loại dài 2m thì cũng cháy hơn nửa.
9. Duy nhất 1 chiếc quạt Mitshu mua từ hồi mới dọn về là chưa hỏng.
Không biết là do điện hay do vấn đề gì, nhà em ở chung cư.
Em thấy đồ điện tử những năm gần đây rất dễ hỏng. Em có cái nồi cơm điện cũ dùng cũng 12 năm mà vẫn tốt.
Chẳng nhẽ tương lai dùng đồ của Anh Tam hết. Có hỏng thì mua mới cũng không tiếc!
Nhiều đồ dễ hỏng thế thì chắc chắn có vấn đề gì đó chứ ko hoàn toàn do CLSP.

coquay

Xe container
Ku e đến xem cho e rồi thế là hỏng main con sony rồi 950k cụ ạ, tivi h chán thật.
Lỗi ko khởi động đc chết main tivi chỉ lên đc như này.

Thay luôn main mới