[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Giohanoi

Xe buýt
Xin lỗi cụ, làm thế là hơi ngu đấy, vì tất cả thông tin của cơ quan NN, TT cá nhân sẽ bị tập hợp gửi cho một công ty nước ngoài quản lý cụ ạ, đó là Gmail thôi, nếu Email này là của TQ thì sự phản đối sẽ rất nhiều, mà về bản chất là như nhau
Em đi làm cũng hơn 3 chục năm rồi nhưng chưa bao giờ thấy các cơ quan chính quyền dùng email miễn phí cả

Giohanoi

Xe buýt
CSKV các phường xã quả này đóng dấu to tay :D
Em tin rằng công văn này là Fake. CSKV không đủ thẩm quyền đại diện cho chính quyền làm việc với cá nhân và tổ chức. Viêc này liên quan đến pháp luật quy định chứ CAHN không được phép ra văn bản trái luật

Bui Bach

Xe hơi
Em chưa hiểu ý cụ lắm, cơ mà như vầy:
1. Thời gian: dùng mail nào cũng phải lưu thông tin nên cái này sẽ không khác biệt, chưa kể google nó hỗ trợ mấy thứ giống office. Ngoài ra anh chị em nhìn chung đều rất quen giao diện của Gmail
2. Gmail có trả phí thì dung lượng lên đến hàng Tb và bảo mật rất tốt
Cụ ơi gmail là cá nhân. Dùng gmail nhìn vào là không uy tín rồi, đằng này lại của công an. Cụ vào trang web công an tp Hà Nội kéo xuống dưới cùng mà xem. cũng có hệ thống mail @hanoi.gov.vn sao không sử dụng luôn đi?! Cái văn bản này bị public, mấy bạn hack/cheat vui tính khởi tạo mail trước xong đi lừa lọc dân cụ có thấy bảo mật không?

sakai_yo

Xe lăn
Em tin rằng công văn này là Fake. CSKV không đủ thẩm quyền đại diện cho chính quyền làm việc với cá nhân và tổ chức. Viêc này liên quan đến pháp luật quy định chứ CAHN không được phép ra văn bản trái luật
Nếu đúng chắc chiều nay có ttin ngay. Mà cv ký ngày 3/9 mà 13h 3/9 đã bắt tập huấn online rồi.

Utopia79

Xe buýt
Với cá nhân thì em nghĩ là được. CSKV là người nắm nhân thân của cư dân trong khu vực thì việc xác nhận cũng là đúng thẩm quyền mà cụ.

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
Các cụ cho em ké, em cần chuyển kiện hàng gọn nhẹ từ HN vào TP Thuận An, hỏi viettel bưu điện , ghn... đều không nhận do dịch. Cụ nào có mối xe hàng vận tải báo giúp em ạ. Em cám ơn.
Bên J& T vẫn nhận mà bạn

duongvnas

Xe tải
Em cũng hy vọng thế nhưng mà công an phường nhà em đang tập huấn vỡ mặt rồi cụ ơi. 😂

FANVIST

Xe tăng
Hãy chờ xem sao

Alevonic

Xe hơi
Ngày 3.9, Công an TP.Hà Nội có văn bản hoả tốc đề nghị các quận, huyện, thị xã quan tâm chỉ đạo các UBND xã, phường, thị trấn phối hợp thực hiện nhanh chóng cấp và kiểm tra giấy đi đường có mã QR Code.

Arizona

Xe tăng
Em chẳng khuyên gì nhưng cụ chờ mấy hôm xem bỏ (dừng) 16 thế nào? Đỏ thì chẳng sao, đen dính phát thì vớ vẩn tù oan.
Em tính là việc đưa đón này hoàn toàn hợp pháp chứ có đi chui đâu cụ? Ý cụ có vẻ nghiêm trọng liên quan đến việc chống đối luật hay sao????

thangmin

Xe tăng
Hy vọng đây là sản phẩm của Photoshop vì chẳng có ông nào " ngáo " đến mức yêu cầu các cơ quan ban ngành muốn ra đường phải đề nghị cấp giấy ở anh CSKV. Về thẩm quyền anh ấy không thể đại diện cho chính quyền làm việc với các cá nhân và tổ chức
Cụ nghĩ ông nào dám pts cái này ạ :))

moongket

Xe điện
Chả là như thế này.e làm shiper.về quê ngoại thành dãn dịch hơn tháng nay, cty chỉ cho 1 số hạn chế shiper được chạy, e đang nhờ ng bạn có cty về thiết bị điện nước làm cho cái thông hành,e làm nhân viên kinh doanh.e sẽ xin thêm giấy giới thiệu để đi đâu thì viết vào đó.thời buổi dịch dã, e cũng chả muốn đi đâu nhưng tiền nhà thuê 2 tr vĩnh hồ vẫn phải đóng ,tiền trả góp gần 3 tr, tiền ăn học của con 3 tr, chưa tính ăn tiêu sinh hoạt.Mong có cao nhân nào vào chỉ giáo ,e hoang mang quá.
Làm ntn là sai quy định
Cụ mà bị phát hiện giấy đi đường đểu là cả cụ cả công ty bị phạt nặng đấy

xe mất phanh

Xe container
Lại nhốn nháo và hoảng loạn mất 3-4 ngày :) 3/9 hoả tốc, 4/9 ktra luôn hay 8/9 ktra nhỉ :)
Cứ gọi là thần tốc vs hoả tốc nó đập vào mẹt nhìu cũng thấy sợ :).

X30

Xe tăng
Quả này tên họ, số CCCD, địa chỉ nhà mà lọt ra ngoài thì sao?

Fortuner2019

Xe tải
Tầm này cụ nào thuê nhà lao động tự do về quê cho lành hết dịch tính tiếp

nvh_hn

Xe container
Em tính là việc đưa đón này hoàn toàn hợp pháp chứ có đi chui đâu cụ? Ý cụ có vẻ nghiêm trọng liên quan đến việc chống đối luật hay sao????
Hợp pháp thì cụ thoải mái thôi, cứ thông chốt mà đi chớ việc gì phải hỏi vớ vẩn.

Giohanoi

Xe buýt
Quả này tên họ, số CCCD, địa chỉ nhà mà lọt ra ngoài thì sao?
Vấn đề bảo mật thông tin là rất nghiêm trọng. Cá nhân đã nguy hiểm, giờ các tổ chức và đơn vị kinh doanh còn nguy hiểm hơn. Vậy mà sử dụng mấy cái hòm thư miễn phí có nguy hiểm không ?

Trạng thái
Thớt đang đóng