[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

mazda2

Xe tải
Mai em có việc sang Đông Anh.không biết có chốt nào không các Cụ?

nh1806

Đi bộ
E vừa vào dc HN lúc 23h25p, sau khi xuất trình cccd Hà Nội, giấy xét nghiệm. E đi oto cá nhân biển HN. Hnay các bác ở chốt giải thích là vẫn châm chước. Nếu mai thì k được về HN. Thôi e về với mái già nhà e đây. Chúc các cụ ngủ ngon

meomun346

Xe container
Chỉ thị Hà Nội có áp dụng cho doanh nghiệp, KCN các tỉnh khác đâu. :D
Cụ động não 1 tí,
hoặc cụ nghỉ tại HN và ko hưởng lương.
hoặc cụ ăn nghỉ tại cơ quan 15 ngày. Chống dịch là quan trọng, mọi ý kiến khác xếp sau nhé. MÌNH VÌ MỌI NGƯỜI.

vitngoc

Xe điện
Cụ động não 1 tí,
hoặc cụ nghỉ tại HN và ko hưởng lương.
hoặc cụ ăn nghỉ tại cơ quan 15 ngày. Chống dịch là quan trọng, mọi ý kiến khác xếp sau nhé. MÌNH VÌ MỌI NGƯỜI.
Nhà em ở mục 3 trong cái bong bóng.

Ngưòi vùng dịch đi làm sản suất ở vùng sạch, đã chuẩn bị PA ăn ở tại chỗ nhưng công việc vẫn phải đi lại 2 chiều.

Không phải thiết yếu thì nhà em nghỉ như các cụ cho sướng, đỡ phải đau đầu.

archmoc

Xe tải
Cụ về sẽ bị cách ly tại nhà 14 ngày và xét nghiệm. Em mới về qua đó để về Thanh Thuỷ, Phú Thọ
Cùng trong TP Hà nội mà Cụ(chưa sang tỉnh khác đâu ợ). Cùng HN (chỉ là nội thành và ngoại thành) hơn nữa là đi khám bệnh định kỳ (có phiếu khám) liệu có Ok ko cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Hn là vùng dịch. Cách ly vùng dịch với xung quanh tức là cần ngăn chặn ng từ vùng dịch đi ra cho khỏi lây lan sang các địa phương xung quanh. Vậy cớ sao phải cấm người từ vùng an toàn vào vùng dịch?. Ai vào HN thì cho vào nhưng bắt ở yên đó không cho ra là được, thế thôi. Kiểm tra hộ khẩu hay giấy xn âm tính hoặc căn cứ biển số xe liệu có cần thiết ?

Quyết định cách ly đột ngột thế này, mà cấm cả xe tải vào thành phố, không rõ việc chuẩn bị nhu yếu phẩm thế nào? HN có thể tự cung tự cấp trong 15 ngày (hoặc hơn) không? Hay là cứ chặn đã rồi đến khi thiếu tính sau ;))
Sở CT họ bảo là đã chuẩn bị HH rồi cụ
Cụ đủng quá lo. Qua 15 ngày tính tiêpa

mtuan1987

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, nhà em ở quận không có siêu thị lớn nào, giờ muốn sang quận khác để vào siêu thị lớn mua đồ (Big C, Metro) thì có bị cấm như trong HCM không?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi, nhà em ở quận không có siêu thị lớn nào, giờ muốn sang quận khác để vào siêu thị lớn mua đồ (Big C, Metro) thì có bị cấm như trong HCM không?
Thì ra siêu thị nhỏ hoặc chợ, các cửa hàng thực phẩm nhỏ lẻ vẫn mở.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà cháu lỡ về quê (Thái Bình) đc 1 tuần rồi, giờ lại phải ở yên thêm 2 tuần nữa ạ. Ngày phép thì nghỉ hết rồi, công việc thì vẫn phải đi làm (cháu làm ngành nghề ko cấm làm việc). Giờ cháu phải làm sao??? Hay cháu ra bưu điện tự gửi cháu qua đường bưu kiện về lại HN nhỉ
Cười rơi cả mồm với cách của cụ =))

thngaylangthang

Xe ngựa
Thanks Cụ!
Nhưng Cụ hơi đểu nhá. Má...dự 2 tuần mà ếu phím em. Làm em giờ xe 1 nơi,người một nẻo...cv thì chơi vơi ở giữa. Méo biết tháng này có đc nhận lương không nữa...
Em thì người một nơi ... bồ một nẻo bùn vỡi lái đây nè ;))

Dark_Man

Xe buýt
Thấy bảo lập thêm nhiều chốt, thôi e cứ xin nghỉ ở nhà ăn ngủ 15 ngày :(

Nhà cháu lỡ về quê (Thái Bình) đc 1 tuần rồi, giờ lại phải ở yên thêm 2 tuần nữa ạ. Ngày phép thì nghỉ hết rồi, công việc thì vẫn phải đi làm (cháu làm ngành nghề ko cấm làm việc). Giờ cháu phải làm sao??? Hay cháu ra bưu điện tự gửi cháu qua đường bưu kiện về lại HN nhỉ
Đóng hộp chui trong xe rau tự ship về thủ đô là được nhé

ceconam

Xe điện
Đợt này nhà e chưa tích trữ đc gì, Gấu mẹ phàn nàn chiều nay bắt chở đi siêu thi mua đồ, ra đường e cũng tim đập chân run ko biết bảo đi tích đồ có sao ko??? Ra đường vẫn thấy đông lắm, so với đợt cấm năm covid thứ nhất chưa là gì, hay do e đi lúc giờ tan tầm nhỉ

phihanhgia

Xe container
Các tỉnh thành phố khác cần nhanh chóng có ý kiến để CT ubnd HN điều chỉnh, không thể chặn cao tốc hay quốc lộ đi qua HN; HN chỉ có thể chặn không cho các xe từ QL vào trong TP ở các lối rẽ, cấm dừng đỗ. Dùng hệ thống camera mà giám sát.

Đường quốc lộ và cao tốc là hệ thống đường quốc gia, phục vụ vận chuyển hàng hóa và người Bắc Nam phải đảm bảo thông suốt. Các tỉnh khác có dịch mà làm kiểu này thì có mà đứt gãy tê liệt hết. VD Nếu Quảng Bình có dịch áp dụng 16 mà cũng chặn xe như thế thì quốc gia biến thành cái gì.
Hải Dương trước đây cũng không có quyền chặn quốc lộ, cao tốc, chặn đường làm đứt gãy kết nối HN-HP, hay HP-HY, vv.

Fortuner2019

Xe tải
Các tỉnh thành phố khác cần nhanh chóng có ý kiến để CT ubnd HN điều chỉnh, không thể chặn cao tốc hay quốc lộ đi qua HN; HN chỉ có thể chặn không cho các xe từ QL vào trong TP ở các lối rẽ, cấm dừng đỗ. Dùng hệ thống camera mà giám sát.

Đường quốc lộ và cao tốc là hệ thống đường quốc gia, phục vụ vận chuyển hàng hóa và người Bắc Nam phải đảm bảo thông suốt. Các tỉnh khác có dịch mà làm kiểu này thì có mà đứt gãy tê liệt hết. VD Nếu Quảng Bình có dịch áp dụng 16 mà cũng chặn xe như thế thì quốc gia biến thành cái gì.
Hải Dương trước đây cũng không có quyền chặn quốc lộ, cao tốc, chặn đường làm đứt gãy kết nối HN-HP, hay HP-HY, vv.
Tóm lại thiết kế và quy hoạch giỏi quá nên xẩy ra như vậy

Trạng thái
Thớt đang đóng