[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này ko mong quét sạch dịch đc đâu mà phải chung sống.

Muốn vậy vẫn giãn cách nhưng hàng hóa cần lưu thông bình thường. Lực lượng lao đông phải di chyển như lx, shipper cần tiêm vacxin hết. Cn trong các nm, khu cn cũng ưu tiên tiêm. Các khu trung tâm tp, khu dân cư đông cũng ưu tiên tiêm.

F1, f0 nhẹ cách ly tại nhà thôi. Vừa tiêm.nhanh, vừa do lây tự nhiên sẽ sớm đạt miễn dịch cộng đồng.

Dịch còn dài nên ko để kinh tế ngưng trệ đc. Cứ xe tải chở hh là lưu thông, luồng xanh tất. Hạn chế là xe khách thôi, xe cá nhân cũng thông hết.

Trần Đoành.

Xe container
Dear all,
Các bác cho em hỏi là em đi làm công trình xây dựng trong Quảng Bình, công việc cũng hòm hòm rồi. Giờ muốn về quê ở thủ đô thì có vào được không ạ, em định đi tàu về Phủ Lý, rồi làm xét nghiệm nhanh để lấy kết quả. Nhà em ở thủ đô, hoặc có bác nào có xe chiều ra HN cho em giá về cùng. Trong công trình em giám sát thì vẫn đang là vùng xanh, em cảm ơn.
Cụ làm xét nghiệm nhanh, xin giấy ct của cty và chứng minh với chốt kiểm dịch "nhà ở thủ đô" :))

Phở 24h

Xe tải
Tức là họ ngồi không uống chè thì phải chuyển hộ đồ của cụ à?
Chắc ý cụ ấy là cho qua chốt chuyển đồ thôi, nhưng 1 ng làm đc sẽ có nhiều ng làm theo. Hên xui mai lại có cụ khác lên tố. Tóm lại là đag trong tình trạng dịch bệnh giãn cách, cc bớt bon chen đi lại & giảm những việc k cấp bách đi ạ! Đợi đến lúc toang thì k có chữ "nếu thì" đâu...

DidiLe

Xe container
Tưởng thế nhưng không phải thế. Mấy ông ở BYT mấy ông GĐ BV đi Nam công tác chuẩn bị BV dã chiến vẫn bay máy bay ra-vào, vv; làm gì có chuyện cách ly. Cách ly đối với dân thường thôi.
Vâng.
Đấy là công chức thi hành công vụ. Câu sau cụ KL rồi đấy. Em chạy grab mà cụ.

xe mo cau

Xe buýt
hết đăng kiểm thì ko đc phép lưu hành, đen đủi dính quả tai nạn nữa thì ăn cám.

Vietjuve

Xe buýt
Xe con vẫy vào bình thường, em vừa qua các chốt ở hn mạn đường 5 vẫn vẫy vào như thường

Trần Đoành.

Xe container
Em google cho cụ đây:

Trong khi đó, Thượng tá Nguyễn Đình Dương - Trưởng phòng CSGT đường bộ - đường sắt Công an TP.HCM cho biết, trường hợp xe hết hạn đăng kiểm trong thời gian giãn cách xã hội, cơ quan đăng kiểm không làm việc mà người dân thật sự cần thiết dùng xe đi ra đường thì lực lượng chức năng không xử phạt.
Ngoài ra, cũng theo ông Dương: “Trường hợp hết thời gian giãn cách xã hội, xe hết hạn đăng kiểm trong thời gian giãn cách đi đăng kiểm nếu bị CSGT dừng xe thì sẽ không bị xử phạt mà tạo điều kiện để chủ phương tiện đi đăng kiểm theo quy định”.

Nguồn: https://m.oto.com.vn/tu-van-phap-luat/xe-het-han-dang-kiem-trong-thoi-gian-gian-cach-xa-hoi-xu-ly-ra-sao-articleid-3jy08gd?utm_source=facebook&utm_medium=toiyeuxe.HieuLT2&utm_campaign=kinhnghiemxe
Mịa... Vẫn thể hiện cơ chê xin, cho
Giãn cách ko đk đc, hết giãn cách đi đk thì phải để người dân đi đk chứ lại còn "tạo điều kiện " nữa :D

7usd

Xe điện
Trong hn em thấy toàn vẫy xe con.

Phongcach

Xe tải
Một trong những lý do là xe tải chủ yếu từ các tỉnh vào thành phố - Đây là đối tượng phải kiểm soát chặt để ngăn chặn dịch lây lan. Xe con đi trong nội thành toàn biển TP ít bị để ý hơn nhưng không phải là thả rông kiểu "chả bao giờ bị hỏi" như cụ nói; cụ thử mang xe ra đường qua vài chốt xem có đúng không nhé.
chỉ đạo của trên là khi đã thông chốt các của ngõ vào thành phố thì ko gây khó dễ cho các xe luồng xanh

noname-1

Xe tải
Cái này công an làm tắc trách. Cơ quan chức năng hướng dẫn và báo chí đã nêu..hoạt động đăng kiểm vẫn hoạt động bình thường
Chỉ đăng kiểm cho các hoạt động thiết yếu. Xe cá nhân khi ra ngoài nếu hết hạn trong thời gian giãn cách sẽ ko bị phạt nhé. Kể cả sau giãn cách đi đk cũng ko bị phạt!

hòn dấu

Xe buýt
Ủa, rồi khám xong bác định đi đâu trong lúc này à :|
Trong lúc đại dịch như này cái xe chẳng may bị hết hạn đăng kiểm thì sau khi hết giãn cách bác đi đk luôn lỡ gặp các anh conan hỏi thì trình bày do dịch thôi. Lúc ấy ko ai làm khó bác cả, vì tình hình khách quan chứ ko phải lỗi. Còn hết giãn cách 1 tháng rồi mà xe bác vẫn chưa đi đăng kiểm thì phạt lúc đó ko cần trình bày.
K trình bày đc nhé. Cụ đùa với Conan. Lý do k thuyết phục. Nhà nước k cấm lúc dịch bệnh

binhsu7273

Xe cút kít
Vớ phải "cháu ngoại" lái thì vỡ mồm à...? ;));));))

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
H phép vua thua lệ làng, khó có đáp án cho mọi trường hợp lắm cụ ah! Tùy cơ ứng biến thôi!

Cứng Cương

Xe tải
Ối giời, ngay bên cạnh khu e họ đi lang thang, tập trung đông người chả thấy ma nào phạt. Lâu lâu mới thấy họ lượn tí, chán hẳn.

binhsu7273

Xe cút kít
Nội bất xuất, Ngoại bất nhập.
Chờ hết Ct thôi.

butchikim

Xe ba gác
Em đi xe con đi làm chả thấy các chốt hỏi bao giờ, nhưng em để ý thấy xe tải toàn bị hỏi giấy tờ,.....
Em thấy hơi ngược đời vì xe tải là để lưu thông hàng hoá (thực phẩm, giấy vệ sinh, bông băng, .....) đều nên được tạo điều kiện dù luồng xanh hay không, trong khi xe con thì đi làm, đi chơi nhà họ hàng,....chả bao giờ bị hỏi.
Cháu lại không được như cụ, chả chốt nào không vẫy cháu dừng và hỏi...chắc tại trông cháu không tin cậy :D

pajero2011

Xe tải
Ngay dưới chân nhà em là 1 chốt covid, em theo dõi thử thì thấy họ gọi vào kiểm tra không có quy luật gì đâu. Hoàn toàn ngẫu nhiên thôi.

xuantocvangnd

[Tịch thu bằng lái]
Em đi xe con đi làm chả thấy các chốt hỏi bao giờ, nhưng em để ý thấy xe tải toàn bị hỏi giấy tờ,.....
Em thấy hơi ngược đời vì xe tải là để lưu thông hàng hoá (thực phẩm, giấy vệ sinh, bông băng, .....) đều nên được tạo điều kiện dù luồng xanh hay không, trong khi xe con thì đi làm, đi chơi nhà họ hàng,....chả bao giờ bị hỏi.
Chậc chậc... sao tự nhiên cụ lại lôi vấn đề này ra chứ... nhỡ đâu các bác ấy để ý thì anh em đi lại lại càng khó khăn đấy....

Trạng thái
Thớt đang đóng