[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

muctimonline

Xe tải
Như e đi nm ở các tỉnh thì có xn âm tính, cccd và giấy đi đường có xác nhận của cty cụ ạ. Chưa gặp chốt nào gây khó khăn cả.
Ngoài ra thì phải luôn update thông tin chính thống tại địa phương mình tới. Ví dụ hqua hn yêu cầu ‘ai ở đâu ở yên đó’ thì xem nó ntn :).
Cụ hnay có từ tỉnh vào HN ko :)

PEN_CILS

Xe hơi
bây giờ em chạy ra ngoài HN rồi chạy vào thì cần những gì các cụ nhỉ (Ví dụ: Về Hưng Yên chẳng hạn)

puredoll

Xe điện
Như e đi nm ở các tỉnh thì có xn âm tính, cccd và giấy đi đường có xác nhận của cty cụ ạ. Chưa gặp chốt nào gây khó khăn cả.
Ngoài ra thì phải luôn update thông tin chính thống tại địa phương mình tới. Ví dụ hqua hn yêu cầu ‘ai ở đâu ở yên đó’ thì xem nó ntn :).
Nhà máy Cụ ở tỉnh nào vậy? Xe đi phải xin luồng xanh k?

LongLH

Xe điện
Kính gửi các cụ.
Cuối tuần này hết dãn cách em định về Tuyên Quang có việc (mẹ em ốm), em hỏi các cụ từ HN về TQ thời điểm này không biết có vào được TQ không và về thì có bị cách ly không ạ. Có cụ nào đã đi TQ thời gian này cho em ít thông tin với.
Cụ vào mấy trang của các sở ban ngành Tuyên Quang là có hết, tất nhiên phải cập nhật thường xuyên.

LongLH

Xe điện
Có khá nhiều trạm có cả KSQS đấy bác nhé
Bài này không dùng được đâu
Cụ chuẩn, bên quân đội làm chống dịch còn hơn dân sự một bước, hơi có ca ngoài cộng đồng cái là cấm trại 100%, họ còn cấm trại trước khi tp ban hành 16 cả 2 tuần. Mặc đồ lính mà ko giấy đầy đủ là đi tù chứ không phải phạt 3 triệu đâu.

meodenminh

Xe điện
Sáng nay em qua 3 trạm thì mỗi nơi 1 khác nhau.
Có nơi yêu cầu phải có thêm chứng nhận của CQ cấp phường. Giấy của cơ quan làm việc theo mẫu mới chưa đủ!
Phường thì xác nhận đc nội dung gì nhỉ ? Là thiết yếu ? Em tưởng Bộ Công thương bỏ danh mục hàng thiết yếu rồi

coolpix8700

Xe ngựa
Phường thì xác nhận đc nội dung gì nhỉ ? Là thiết yếu ? Em tưởng Bộ Công thương bỏ danh mục hàng thiết yếu rồi
Em đang nghĩ!
Chắc là văn phòng Cty ở phường và đem giấy phép kinh doanh ra để họ chứng nhận có kinh doanh mặt hàng ghi trong giấy đi đường!

mapbeou

Xe hơi
bây giờ em chạy ra ngoài HN rồi chạy vào thì cần những gì các cụ nhỉ (Ví dụ: Về Hưng Yên chẳng hạn)
Cụ đi vào nội thành Hà Nội tại thời điểm này phải có :
  • Giấy xét nghiệm âm tính test nhanh hoặc RT-PCR trong vòng 72 giờ.
  • Giấy xác nhận đi làm tại cty của cụ (nếu có).
  • Giấy xác nhận của địa phương nơi cụ cư trú (được phép đi làm).
  • Cụ hỏi cũng khó, cụ đòi chạy ra ngoài Hà Nội mà không có lý do thì chiều về vào Hà Nội cũng chịu

mapbeou

Xe hơi
Gửi cụ
Phường sẽ xác nhận cụ là nhân viên của công ty nào và có đồng ý cho cụ di chuyển vì lý do đi làm hay không nhé (trên công văn có ghi rõ)

hamcuare!

Xe container
Gửi cụ
Phường sẽ xác nhận cụ là nhân viên của công ty nào và có đồng ý cho cụ di chuyển vì lý do đi làm hay không nhé (trên công văn có ghi rõ)
Cụ lại có vấn đề về đọc hiểu à?! Phường nào xác nhận cụ làm cty xyz... 1 là phường xn nếu cụ làm kd hoặc lđ tự do, 2 là đơn vị sử dụng lđ xác nhận.

mapbeou

Xe hơi
Cụ lại có vấn đề về đọc hiểu à?! Phường nào xác nhận cụ làm cty xyz... 1 là phường xn nếu cụ làm kd hoặc lđ tự do, 2 là đơn vị sử dụng lđ xác nhận.
Gửi cụ
Thứ nhất là em không có vấn đề gì nhé.
Thứ hai, nếu cụ làm tại nhà máy, công ty sản xuất ngoài địa phận Hà Nội , thì cụ muốn đi làm hàng ngày để ra được khỏi Hà Nội cụ sẽ cần giấy xác nhận của địa phương nơi cư trú là ra di chuyển để đi làm. Muốn địa phương xác nhận thì cụ phải có giấy xác nhận của cty là mình đang làm việc tại đó.(Công văn hỏa tốc 2434 UBND-KT của Thành phố Hà Nội ký ngày 29/07/2021 về mẫu giấy tờ sử dụng cho 1 số đối tượngđủ điều kiện lưu thông trên địa bàn TP trong thời gian giãn cách xã hội).
Thêm 1 điều kiện nữa là tỉnh mà nhà máy cụ đang làm có chấp nhận người từ Hà Nội ra vào hằng ngày hay không, và nếu có thì thêm giấy tờ gì nữa nhé.
Theo hiểu biết của em được như vậy.

mapbeou

Xe hơi
Chào các cụ!
Hiện tại HN đang trong thời gian dãn cách XH theo chỉ thị 16 của Chính Phủ tuy nhiên do công việc nên em có nhu cầu phải di chuyển sang tỉnh thành khác. Không rõ giờ em muốn di chuyển sang tỉnh thành khác có được phép nữa không các cụ. Em thấy mọi người nói từ ngày 1/8 thì ko được phép di chuyển ra và vào HN kể cả có giấy xét nghiệm PCR.
Các cụ cho em xin ít thông tin ạ! Em xin cảm ơn.
Gửi cụ
Hiện tại tình hình dịch đang diễn biên phức tạp, Cụ muốn đi đến tỉnh nào thì cụ phải nẵm rõ các công văn, thông báo gần thời điểm cụ đến nhất thì mới có thể chuẩn bị giấy tờ và thủ tục cần thiết nhé.
Thông tin đến cụ

11/53_Linh Lang

Xe máy
Các cụ cho e hỏi nếu bây h có bạn từ nc ngoài về đã cách ly xong có xn âm tính thì có vào HN đc ko ạ ! Nếu vào HN đc mà bạn ko muốn về nhà e vì ngại đang dịch bệnh thì có thể thuê đc hotel nào ở HN ko ạ ?
Bạn cụ từ TQ về ạ? Nhập cảnh hợp pháp và cách ly đầy đủ thì khi cách ly xong, sẽ có phương tiện đưa về HN mà. Khách sạn ở HN vẫn được mở bình thường ạ.

sakai_yo

Xe lăn
Từ hôm áp 16 đến giờ nay em mới gặp chốt - ngay đầu Kim Mã đoạn công viên Thủ Lệ ạ. Em có giấy của công ty nên chìa giấy và CCCD là đi thôi. Các a ấy cũng không hỏi thêm vì chắc thấy em cũng có tuổi rồi, không phải thanh niên đâu mà ra đường lông bông.

DucHoan

Xe tăng
Em đang tính phương án hết 14 ngày giãn cách đưa các chú Thợ Xây về Nam Định, không biết đi trên đường sẽ có những trạm nào thế các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng