[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

biển xanh06

Xe điện
Vẫn có cách, nhưng em mà nói ra lại đi ngược với chủ trương của Tp nên em Ko nói.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Cụ có giấy xét nghiệm âm tính thì mạnh dạn lên lúc đêm muộn 2-3h. Lúc đó đường thoáng cụ đến chốt trình bày với anh em, giờ đó áp lực đỡ hơn khả năng cao anh em linh động.
Cụ trình bày về nhà lấy laptop quay lại ra khỏi HN luôn. Để giấy tờ lại làm tin cũng đc.
Vì em thấy thông tin ngày mai tăng cường thêm mấy chục chốt nữa, đêm nay làm luôn thôi.

Phương án nữa là bảo 2 người nhà đi 2 xe ra, để lại cho cụ một xe ở bờ ruộng gần chốt. Cụ đi bộ vòng qua chốt rồi lấy xe tự đi về (cách này ko tiếp xúc ai).

Xe Tháo Bánh

Xe container
Em cũng hóng xem dư nào. Sáng mai em phải đi làm. Hix....không rõ có bị quay đầu hay không? Nay thì đồng nghiệp của em đi và về bình thường.
Mai cụ đi ntn cho e xin thông tin nhé. Sang tuần e có việc quan trọng ở ecopark ạ :(

Crusaderland

Xe điện
Giờ này đâu ở đó là góp phần chống dịch. Cụ về Hà Nội là làm tăng nguy cơ lây nhiễm đấy ạ.

giả.thành

Xe tải
Phong tỏa chống dịch: OK.
Đầu chiều qua em nhớ có cụ còm ở thớt tổng hợp về chuyện lockdown nhưng sợ bị xóa còm/xịt lốp. Cuối chiều làm phát lock and lắc từ...
Kể ra thông báo từ 06h thì tất cả có thời gian chuẩn bị, dự phòng (8-18 giờ) cho mấy chuyện dở khóc dở cười hôm nay. Sao phải xử lý như thế? Chai nờ o...tịt cô vi in 12/19 quá nguy hiểm, vậy sợ cô vi hay sợ cái gì. Xử lý ntn là quyền của người có quyền, nhưng cảm giác là hoảng loạn thấy rõ của việc rút sợi dây kinh No. ở đâu đó.
Chỗ A lốc thì chỗ E hàng xóm đương nhiên coi là tình trạng khẩn cấp. Vậy E cũng không cho đám từ chỗ A chạy về, may mà chỗ mấy E chưa lốc, không thì mấy đứa con A thành kẻ mồ côi đầu đường xó chợ. Những đứa ba láp, láo nháo thì có đứa lợi dụng để quậy, ra vào lộn xộn, đòi quyền. Nhưng có những ng họ nghiêm túc nhưng lại trở tay không kịp và họ đi mắc núi, trở lại mắc sông. Cách xử lý thì không thể soát hết được từng cá nhân, do có chuyện khai báo sai, lợi dụng tính không nghiêm... nên tốt nhất là phương châm: nhầm hơn sót.
Có thể có nhiều người chỉ quanh quẩn một chỗ, khoe chuyện quanh đuôi con giải mấy cây lô mếch nên không hiểu chuyện những người hàng ngày di chuyển Hà nội - Hưng yên/Hà nam/Bắc ninh... và xa hơn nữa trong bán kính 100km. Họ không muốn, và họ tuân thủ, nhưng họ trở tay không kịp dù cũng dự phòng các tình huống. Đội này chưa chắc đã kêu gào ở đây, đội kêu gào cũng thấy lãng xẹt, nhưng đội nói chuyện đạo đức thì hùng hậu.
Em tự lốc từng phần từ trước rồi và tuần trước đã có kh lốc thêm, kể cả nhòm tới 31/10 và 31/12. Nhưng cây-hoa/nhà-cảnh nên nó chỉ là cá biệt, quy tắc tuân thủ là không bàn cãi.

Leolai

Xe điện
Malaysia lập kỉ lục với gần 16.000 ca mắc mới COVID-19/ngày dù đã phong tỏa hai tháng.
Quá khiếp!
Gấp đôi ngày hôm nay ở Việt Nam thôi mà, cầu mong sao mỗi ngày giảm đi chứ đừng tăng

vitngoc

Xe điện
Cty cụ diện nào mà làm được thế. Em mới dỡ cont hàng hôm t6 đang cần chia đi giao tới các nhà máy FDI trong khu chế xuất mà ko hiểu có diện được làm luồng xanh ko?
Em thấy online biển tỉnh nhanh lắm.
HN chắc mai chưa xong vì đông.

Conchuotnho

Xe tăng
Muốn ra vào thì đầy cách. Như em mà ko về nhà đc thì đến gần chốt đi bộ băng ruộng khoảng chục km xong gọi người nhà ra đón.

Fortuner2019

Xe tải
Các cụ làm cách mạng cưa chân mấy lần còn không khai rồi nhiều hình ảnh vì tổ quốc quên mình bây giờ có 14 ngày vất vả mà các cụ đã bới bèo với bọ đòi hỏi quyền lợi làm sao thắng được giặc thôi em fun tí

bimbim5656

Xe container
Cụ thớt nói phương án 1 còn có vẻ ok
Phương án 2 là ko ...chính tắc.
Cụ nào mà tư vấn nọ kia là phạm luật ấy chứ. Coi như thiên tai, dịch bệnh phải chịu chứ Lách làm gì ạ.
Chống dịch cg phải để dân sống đc chứ cụ. Đùng một cái lockdown làm ng dân xoay sở k kịp. K vào đc HN lấy đồ nên mọi thứ rối hết cả lên. Ít nhất phải cho dân 1,2 ngày để chuẩn bị. Dịch dã chứ có phải chiến tranh đâu.

clicklacp

Xe buýt
Họ mà làm thế này kiểu gì cũng bị chửi vì thả gà ra đuổi với cả gì gì đó như hồi Bạch Mai, rồi hồi Đà Nẵng. Tóm lại là làm kiểu gì cũng chỉ vừa ý một số người, và có một số người chửi. Tốt nhất là cứ quyết rồi kcmcn.
Đúng là không thể làm chiều ý tất cả mọi người, em hoàn toàn đồng ý, vì nói bao giờ cũng dễ hơn. Không làm thì không sai. Nhưng nếu biết lắng nghe để chỉnh sửa thì tốt hơn. Và nhất là nên không chỉ tính đến số lớn trong quyết sách mà có thể cần cả những sự tỉ mẩn, sâu sát.

vitngoc

Xe điện
Đem đủ giấy tờ, đi đường nhánh, khai báo đầy đủ và trình bày thật thà.

hatinh5760

Xe điện
Muốn vào thiếu gì cách, đi lên đến gần trạm thu phí, xe chở lên quay đầu đi về, người nhảy xuống đi bộ qua lan can xuống đường dân sinh rồi gọi người nhà ra đón.
Ko khuyến khích nhưng nếu trạm quá cứng nhắc ko cho người HN về nhà thì các cụ cứ làm thế.
Cụ đừng xui “khôn lỏi” người ta.
Có khác gì nhập cảnh trái phép không.
Đợt trước, có đội xe chuyên đón người ở chốt Thái Bình.
Chỉ có phương án : cụ xuất trình các giấy tờ theo chỉ thị, nếu được thì làm theo hướng dẫn (khai báo y tế, cách ly...)
Hoặc nhận máy tính ở chốt.
Cùng nhau cố gắng.

HanhScoopy

Xe hơi
Website
www.apzon.com
Cụ đừng xui “khôn lỏi” người ta.
Có khác gì nhập cảnh trái phép không.
Đợt trước, có đội xe chuyên đón người ở chốt Thái Bình.
Chỉ có phương án : cụ xuất trình các giấy tờ theo chỉ thị, nếu được thì làm theo hướng dẫn (khai báo y tế, cách ly...)
Hoặc nhận máy tính ở chốt.
Cùng nhau cố gắng.
Cảm ơn các cụ! Cháu cầm chia khoá nhà. Giờ phương gửi chi khoá ra hn rồi gửi về cũng bất khả thi. :D.

DONGVN

Xe tải
Nghe đồn là kg ra kg vào đc. ...kg biết có đúng kg ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng