[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chè mợ Su

Xe buýt
Thôi , các cụ , dịch dã ai ở đâu ở yên đấy . Cụ nào cũng lí do , lí trấu ra ra về về đến lúc toang thì hỏi tại sao ?

Trục

Xe ba gác
Cụ ngồi nhà, em cũng ngồi nhà thì nói sao cũng được. Đặt trường hợp mình đang trên đường như cụ chủ xem sao ạ.
Vẫn còn một cách, là bỏ xe đi bộ qua đường ngang lối mở, chơi lớn đi Cụ. (đen thì bị phạt hành chính hoặc khởi tố hình sự).
Còn không thì đã là luật thì phải chấp hành.

P/s: các tỉnh ra thông báo sớm thì bị phê bình là thả cho virus đi lung tung, ra thông báo muộn thì bảo là đột ngột.
Chiều các cụ khó lắm.

j23

Xe container
Vẫn còn một cách, là bỏ xe đi bộ qua đường ngang lối mở, chơi lớn đi Cụ.

P/s: các tỉnh ra thông báo sớm thì bị phê bình là thả cho virus đi lung tung, ra thông báo muộn thì bảo là đột ngột.
Chiều các cụ khó lắm.
Em thấy đại đa phần ý kiến đang ủng hộ nhiệt liệt cách làm này, Saigon là bài học nhãn tiền, 1 ngày xét nghiệm vãng lai người đi đường cũng ra hơn chục F0 lông nhông trên đưuòng dù đang CT16, cũng là minh chứng cho việc ngoài tầm kiểm soát mất rồi :(

Trục

Xe ba gác
Em thấy đại đa phần ý kiến đang ủng hộ nhiệt liệt cách làm này, Saigon là bài học nhãn tiền, 1 ngày xét nghiệm vãng lai người đi đường cũng ra hơn chục F0 lông nhông trên đưuòng dù đang CT16, cũng là minh chứng cho việc ngoài tầm kiểm soát mất rồi :(
Việc mắc kẹt do đại dịch xảy ra khắp thế giới rồi, các cụ vẫn ở nội địa vẫn được coi là tốt chán. HN đã có thời gian cho các cụ chuẩn bị rồi mà vẫn chủ quan nhỉ, ra 16- từ mấy hôm rồi còn gì. Vụ quyết định lập 22 chốt chắc không phải lập để cho vui?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Và mọi chính sách, quy định đều sẽ có thể bất cập, thậm chí vô lý, gây thiệt thòi cho một bộ phận nhỏ nào đó.

Nhuwg nếu nghĩ, nhìn về cái chung, và thấy nó phục vụ cho cái chung thì các sự cá biệt kia cần tìm cách mà khắc phục, thậm chí chịu thiệt thòi.

Còn đúng là ông nào ra đường chả có lý do. Khi không dịch bệnh thì kể cả ông đi tự tử cũng mặc ông. Còn đây là thời dịch bệnh, đừng cái gì cũng tôi cần, tôi muốn, tôi phải được.

Ngày đầu thực hiện nhiều chỗ chưa khớp vậy thôi, các cụ cứ bình tĩnh, đến thứ 2 chắc sẽ chi tiết hơn và hy vọng nhiều cụ sẽ được về HN theo đúng quy định.
Thôi , các cụ , dịch dã ai ở đâu ở yên đấy . Cụ nào cũng lí do , lí trấu ra ra về về đến lúc toang thì hỏi tại sao ?
Chấp nhận thôi bác.
Cụ ngồi nhà, em cũng ngồi nhà thì nói sao cũng được. Đặt trường hợp mình đang trên đường như cụ chủ xem sao ạ.
Vẫn còn một cách, là bỏ xe đi bộ qua đường ngang lối mở, chơi lớn đi Cụ. (đen thì bị phạt hành chính hoặc khởi tố hình sự).

Chiều các cụ khó lắm.

j23

Xe container
Malaysia lập kỉ lục với gần 16.000 ca mắc mới COVID-19/ngày dù đã phong tỏa hai tháng.
Quá khiếp!

Em tưởng biển 30 được vào chứ. Các tỉnh còn thuê mái bay đón người về cơ mà?
Em đinh ninh vậy. Phi vội về Hn. K cho vào. Quay lại chỗ cũ thì phải có âm tính. Vào cách ly tập trung 21 ngày. Cảm thấy như bị lừa

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em còn 2 mẻ hàng, không biết là ntn. Cấm phát này căng quá, nội bất xuất ngoại bất nhập. Người thì ok cấm nhưng xe hàng vào trong còn cung cấp những thứ thiết yếu cho cuộc sống mà nếu ko vào đc em nghỉ là không ổn.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em đinh ninh vậy. Phi vội về Hn. K cho vào. Quay lại chỗ cũ thì phải có âm tính. Vào cách ly tập trung 21 ngày. Cảm thấy như bị lừa
Thế là giờ cụ đang ở giữa đường hả cụ? Em đọc cái văn bản bên Sở GTVT Hà Nội ra của cái ông tên Viện em nghĩ ko ổn. Cấm toàn bộ hoạt động shipper, 1 ông shipper có thể đi phát hàng cho 10 nhà chứ nếu ko thì 10 nhà cử ra 10 người ra đg mua thức ăn với thực phẩm thì lại đông vui như cũ. Quả ra đòn cấm toàn bộ xe cá nhân, người vào hà nội em thấy căng quá. Chắc mai kia có phương án chứ ko có thực phẩm chở ở Hà Tây lên thì sống làm sao đc.

phamconghung

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi em đưa người nhà đi Hà Nam rồi quay lại có vào được ko?

Trục

Xe ba gác
Đón về nhà hay đón đến khu cách ly thì mới là điều phải bàn Cụ ạ.
Thời đại dịch em ngán vụ đi đường lắm, sợ đi một phát mà 14 ngày mới về được.

Em tưởng biển 30 được vào chứ. Các tỉnh còn thuê mái bay đón người về cơ mà?

Trục

Xe ba gác
Các cụ cho em hỏi em đưa người nhà đi Hà Nam rồi quay lại có vào được ko?
Cụ tự cách ly luôn tại nơi đến cho lành, chứ về chưa chắc đã được về nhà đâu mà có thể về thẳng khu cách ly đấy (dĩ nhiên, cụ sẽ chịu toàn bộ chi phí cách ly theo yêu cầu rồi).

Thế là giờ cụ đang ở giữa đường hả cụ? Em đọc cái văn bản bên Sở GTVT Hà Nội ra của cái ông tên Viện em nghĩ ko ổn. Cấm toàn bộ hoạt động shipper, 1 ông shipper có thể đi phát hàng cho 10 nhà chứ nếu ko thì 10 nhà cử ra 10 người ra đg mua thức ăn với thực phẩm thì lại đông vui như cũ. Quả ra đòn cấm toàn bộ xe cá nhân, người vào hà nội em thấy căng quá. Chắc mai kia có phương án chứ ko có thực phẩm chở ở Hà Tây lên thì sống làm sao đc.
Em lúc đó tính ở lại Vĩnh Phúc rồi tìm nhà nghỉ ở hết 15 ngày. Sau đó quyết định Tuyên Quang (ông bà ở đó). Về đến nơi thì báo đi cách ly tập trung 21 ngày (cứ Hà Nội về là vậy). Giờ đang nằm nhà đợi phường đến bốc đi. Mà mình đã xét nghiệm âm tính rồi mới đc vào Tuyên Quang. Kb bao nhiêu người đi công tác, công việc mà k đc về nhà ngày hôm nay. Nghĩ bực và cay thật

Trục

Xe ba gác
Em lúc đó tính ở lại Vĩnh Phúc rồi tìm nhà nghỉ ở hết 15 ngày. Sau đó quyết định Tuyên Quang (ông bà ở đó). Về đến nơi thì báo đi cách ly tập trung 21 ngày (cứ Hà Nội về là vậy). Giờ đang nằm nhà đợi phường đến bốc đi. Mà mình đã xét nghiệm âm tính rồi mới đc vào Tuyên Quang. Kb bao nhiêu người đi công tác, công việc mà k đc về nhà ngày hôm nay. Nghĩ bực và cay thật
Chiều qua, thông tin đã rò rỉ mà cụ không nắm được chút nào à?

clicklacp

Xe buýt
Em nhớ là cả thế giới bắt tàu hồi xưa lẽ ra phải lock Vũ Hán kiểu bất thình lình giật mình thế này mà.
Rồi vụ Hải Dương cho ăn tết xong mùng 5 mới lock, nhiều cụ cũng bảo làm thế là not fair.
Đến giờ Hà Nội cho 7-8 tiếng chạy dân rồi, vẫn nhiều cụ kêu ca thế.
Chỉ vì bây giờ mới ảnh hưởng đến mình thôi mà.
Liệu có phải là tiêu chuẩn kép không?
1. Thưa cụ, em không bị ảnh hưởng trực tiếp, nhưng thấy rõ là những người đi làm ra khỏi Hn sáng sớm thì khó quay về, cụ có thể đọc báo.
2. Em có nghe loáng thoáng, nhưng không có thông tin chính thức về vụ lock down. Hai điều đó hoàn toàn khác nhau.
3. HD em nhớ (vì em không ở đó) không nhầm không hề có thông báo trước mà cũng đánh rụp.
4. Hiện tại HN có nhiều nguy cơ, nhưng trừ phi là trường hợp khẩn cấp, còn nếu không có thể thông báo trước vài ngày để áp dụng từ hôm nay, những người có lq sẽ có kế hoạch chuẩn bị.
5. Theo cách này em nghĩ dân lần sau sẽ cứ ngỏng cổ đồn đoán, giống hệt tuần trước cũng có một vụ dồn dập đi chợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng