[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toptea

Xe buýt

tuanzs

Xe container
Lần này em nghĩ người ta ko bỏ đâu cụ ạ. Không siết lại người ra đường thì thất bại chặn dịch là cái chắc.
Mặt mũi đâu mà bỏ nữa cụ ơi, sai cũng giữ. Kệ bên dưới thích hiểu và áp dụng ntn thì làm là cái chắc rồi.
Ko bỏ nhưng sẽ sửa và giải thích các kiểu.
Em xác định nằm đến 21 rồi nên kệ, nghe ngóng sau hôm đó nó ra sao thôi. :))

Crusaderland

Xe điện
như này là HN vẫn dùng được giấy cũ rồi
Giấy đi đường cũ nhưng đối tượng được ra đường thì theo quyết định mới rồi. Cụ có giấy đi đường mẫu cũ nhưng không thuộc 6 nhóm đối tượng thì vẫn phải ở đâu thì ở yên đó.

dongdq

Xe hơi
Em không hiểu là " Pháo Đài " ... để phòng thủ bắn ai nhể, chẳng có nhẽ bắn bùm bùm vào Cô vi ...

Spike

Xe tăng
Chị tổ trưởng dân phố chỗ em vừa thông báo muốn có giấy đi chợ cần cò KQ xét nghiệm âm tính covid trong ngày!
Tổ dân phố chỗ cụ bố đời thật. Tổ dân phố nhà em chập tối mới bấm chuông dí cho 5 cái phiếu đi chợ cho 15 ngày tới :D

ung_sung_tu_tai

Xe container
Rào cứng có cánh như cánh cổng khóa mở được.

Các cụ cho em hỏi, 30 điểm vừa rào cứng, nhỡ dân đi cấp cứu, phải chạy lòng vòng mãi mới đến viện mà không kịp, thì các "đầy tớ của dân" có ai dám đứng ra chịu trách nhiệm không nhỉ

nguyenchithiet

Xe hơi
Giấy đi đường cũ nhưng đối tượng được ra đường thì theo quyết định mới rồi. Cụ có giấy đi đường mẫu cũ nhưng không thuộc 6 nhóm đối tượng thì vẫn phải ở đâu thì ở yên đó.
Em làm mảng hỗ trợ cho bên Ngân hàng nên vẫn được đi làm theo ct16 cụ ạ

xe mất phanh

Xe container
Chị tổ trưởng dân phố chỗ em vừa thông báo muốn có giấy đi chợ cần cò KQ xét nghiệm âm tính covid trong ngày!
:)) chắc con mụ đó mới suy luận ra cái giấy đó hở cụ! Bts, như phường chèo! Mạnh thằng nào thằng đó vẽ vời, sáng tạo.

gà_mờ_quá

Xe tải
Mặt mũi đâu mà bỏ nữa cụ ơi, sai cũng giữ. Kệ bên dưới thích hiểu và áp dụng ntn thì làm là cái chắc rồi.
Ko bỏ nhưng sẽ sửa và giải thích các kiểu.
Em xác định nằm đến 21 rồi nên kệ, nghe ngóng sau hôm đó nó ra sao thôi. :))
Cụ giống cháu, cũng Xác định chấp nhận bị giam lỏng nhưng vẫn có những việc cần ra đường chứ k thể nào nằm yên trong nhà dc. Mà cháu nghĩ sau ngày 21 sẽ lại tiếp 15 ngày nữa gian tiếp. Bài để Họ kéo dài chờ vacxin đó cụ.

cairong_2011

Xe container
Đan mạch, cả tháng cứ loay hoay cái giấy và vẫn cứ thấy mới với khó thì làm được cái gì to hơn ?

xe mất phanh

Xe container
Thiếu gì cách sáng tạo, chỗ e CCCD xxx chuyển về cho tổ trưởng, e ở chỗ khác điện thọi hẹn đến lấy 3 lần mới dc, tới nơi chị tt cùng anh bí thở hồ hởi bắt ngồi xuống bằng được .... hóa ra, để nộp xèng, ký sổ ủng hộ. Hỏi đký tiêm cho các cụ thì dc trả nhời... hết mẫu đơn dồi, tự ra trạm y tế mà nộp nhé :))
Kaka, ông bà ngoại đấy chứ đâu!

fadco

Xe container
Mai em đi Đa Tốn tiêm mà ko biết có gặp chốt cứng nào từ BigC sang ko, cụ nào ở gần Đa Tốn giúp em với chứ đi mà gặp chốt cứng thì toi:(

bucxucthivao

Xe tải
Khổ thân chủ tịch, đội giúp việc với trợ lý đâu cả rồi nhỉ?. Đơn giản là không cần cấp giấy gì cả. Chỉ cần chính quyền cơ sở và các ban ngành cấp quyền đi đường cho người có nhu cầu. Danh sách đó gửi cho các chốt. Công an ở chốt tập trung việc kiểm tra CMT/CCCD và người cầm thẻ đó có hợp lệ hay không rồi xử lý cho đi / nộp phạt / bắt giam.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đội shipper còn đang dài cổ , muốn được chạy thì phải có tin nhắn sms cho phép của sở +giấy đi đường +kết quả test pcr âm tính . Cái test chỉ có tác dụng 3 ngày vị chi mỗi tháng chục làn test nhân 750k/lần =7củ rưỡi =)) phận shipper làm nuôi test hết =))
Mà phải có test xong mới được cty gửi danh sách lên sở GT để cấp phép . Nếu sở không cấp phép thì lại mất oan 750k =))
Nói chung lộn tùng phèo

FANVIST

Xe tăng
Khổ thân chủ tịch, đội giúp việc với trợ lý đâu cả rồi nhỉ?. Đơn giản là không cần cấp giấy gì cả. Chỉ cần chính quyền cơ sở và các ban ngành cấp quyền đi đường cho người có nhu cầu. Danh sách đó gửi cho các chốt. Công an ở chốt tập trung việc kiểm tra CMT/CCCD và người cầm thẻ đó có hợp lệ hay không rồi xử lý cho đi / nộp phạt / bắt giam.
Em thấy ko có cửa sáng hơn ở đây, ko có gì đảm bảo sẽ ko có sự ùn ứ ở các chốt kiểm soát

bucxucthivao

Xe tải
Em thấy ko có cửa sáng hơn ở đây, ko có gì đảm bảo sẽ ko có sự ùn ứ ở các chốt kiểm soát
Thì bớt chốt, hoặc dùng giải pháp công nghệ gì đó để kiểm tra cho nhanh. Hoặc kiểm soát tại nguồn từ thôn, tổ, xóm. Hoặc có quy chế làm việc online đến các bộ ban ngành, rồi làm việc tại chỗ. Hoặc phạt mạnh nếu lây covid. Tiếp theo là trợ giá tổ chức cung ứng đủ lương thực cho dân (không phát tiền nữa).

Trạng thái
Thớt đang đóng