[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

gnor

Xe buýt
Lại nữa 😂

levision

Xe hơi

Công nghệ 4.0 đây, áp dụng cho khu vực nội đô hn từ 6/9. Mà từ giờ đến 6/9 là ngày nghỉ, ko biết cơ quan nào làm việc cho dân đi làm thủ tục đây. Đọc cái bước thứ 3 thứ 4 mà e ko thể tin đc

berryfun

Xe điện
Chào Cccm. Sáng mai em lại sách bút lên gặp đồng chí CA khu vực nộp danh sách nhân viên cty ngan già nhà em để xin cấp mã QR theo quy định mới. Vậy là từ đầu giãn cách thay đổi 3 lần phương thức kiểm soát. Không biết mất bao lâu để đồng chí CA và Ubnd duyệt xong nhỉ. Giãn cách tiếp, em lại bận tiếp
Nhà cụ nằm trong nhóm nào vậy cháu đọc đi đọc lại các nhóm Mà chưa hiểu mình thuộc nhóm nào. Và thế nào là dịch vụ công thiết yếu. Vì nếu theo luật định nghĩa dịch vụ công thiết yếu thì tất cả các cty tư nhân đều ko được hoạt động. Cháu đang hiểu như vậy. Có cụ nào thông hơn cắt nghĩa giúp nhà cháu được ko ạ. Chia 6 nhóm rồi xanh mí cam hay vàng đỏ chốt lại là hội đo vẫn tiếp tục giãn cách và thêm nhiệm vụ cho cskv

em chỉ hỏi là họ ăn đc bao nhiêu để duyệt bay thôi mà cụ :D còn giá như thế nào em biết rõ ạ, 1 người thì giá hợp lý, nhưng nếu gia đình 2-3 người thì hơi căng :)
Bình thường trọ ở Flamingo đã mất tầm 1 triệu/1 người/1 ngày đêm ko ăn đã là rẻ. Đây dịch, bao ăn, còn tốn thêm bao nhiêu chi phí chống phòng dịch, thì giá vậy có gì mà cụ chê

MOU

Xe máy
🟢 Vùng Xanh : Không có dịch.
🟠 Vùng Vàng - Cam : Nguy cơ có dịch cao.
🔴 Vùng đỏ : Có dịch.
🟤 Vùng Kín : Lúc có dịch,lúc không có dịch.

giờ em mới biết, vì sao có vùng càng dập càng ra dịch mà ko hiểu nguyên nhân
Em thích vùng kín :P.

khoainuongchip

Xe buýt
Hai vẫn là 1 mớ bòng bong, đưa ra quyết sách gì cũng khó cho dân cả, tại vì khi thực hiện mới nảy sinh ra nhiều vấn đề, thông cảm cho nhau cũng không được vì tạo tiền lệ, không thông cảm được bảo làm quá
Thôi thì dịch bệnh khổ quá rồi nên phải chịu thôi biết làm sao được. Càng kéo dài càng khổ dân, hn còn tập trung người nhà nước nhiều nên ít ảnh hưởng hơn. Chứ nhìn vào dân SG toàn lao động và buôn bán mới thấy được cái khó khăn.
Thì người ta muốn làm khó để dân biết khó mà khỏi ra đường nữa mà. Lúc này thì ai thật sự thiết yếu ai thật sự cần ra mới đi xin xỏ chạy vạy để ra thôi. Bít sao được. Dịch bệnh quá. Ở nhà ăn cơm nắm muối vừng vậy

khoainuongchip

Xe buýt
em chỉ hỏi là họ ăn đc bao nhiêu để duyệt bay thôi mà cụ :D còn giá như thế nào em biết rõ ạ, 1 người thì giá hợp lý, nhưng nếu gia đình 2-3 người thì hơi căng :)
Cụ tính được giá hợp lý rồi mà ko tính được là họ ăn đc bao nhiêu à

Giohanoi

Xe buýt
Đà Nẵng họ làm hay thế sao HN không học nhỉ. Giờ đi tìm ông CSKV cũng khó phết vì chuyện gì ở cơ sở chả đổ lên đầu ông ý. Ngay khu nhà em , từ chuyện đánh ghen ầm ĩ cũng CSKV, rồi mấy ông trẻ ranh mở quán game ồn ào cũng lại gọi CSKV. Vừa rồi vận động dân đi làm CCCD cậu CSKV cũng mướt mồ hôi . Giờ lại đến chuyện này ....

daicuty

Xe tăng
Thì người ta muốn làm khó để dân biết khó mà khỏi ra đường nữa mà. Lúc này thì ai thật sự thiết yếu ai thật sự cần ra mới đi xin xỏ chạy vạy để ra thôi. Bít sao được. Dịch bệnh quá. Ở nhà ăn cơm nắm muối vừng vậy
Thật với cụ là nhiều cty, cá nhân đợt này họ chạy chọt nhiều để ra đường đấy, nhất là mấy xe luồng xanh. Em cam đoan 30-40% xe luồng xanh không chạy đúng. Vì công an họ tạm chấp nhận như thế vì cũng 1 kiểu lưu thông hàng hóa trong sự cho phép. Chứ bắt gắt quá cũng dở, mà làm lỏng quá thì lại toang

thanglacceti

Xe buýt
Đà Nẵng họ làm hay thế sao HN không học nhỉ. Giờ đi tìm ông CSKV cũng khó phết vì chuyện gì ở cơ sở chả đổ lên đầu ông ý. Ngay khu nhà em , từ chuyện đánh ghen ầm ĩ cũng CSKV, rồi mấy ông trẻ ranh mở quán game ồn ào cũng lại gọi CSKV. Vừa rồi vận động dân đi làm CCCD cậu CSKV cũng mướt mồ hôi . Giờ lại đến chuyện này ....
So Đà Nẵng với HN nó khó cụ ạ!

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Check inbox vùng kín, vâng rất quen :))
🟢 Vùng Xanh : Không có dịch.
🟠 Vùng Vàng - Cam : Nguy cơ có dịch cao.
🔴 Vùng đỏ : Có dịch.
🟤 Vùng Kín : Lúc có dịch,lúc không có dịch.

giờ em mới biết, vì sao có vùng càng dập càng ra dịch mà ko hiểu nguyên nhân

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Em nhóm 3 là tham gia công tác chống dịch ở xã phư0ờng quận. Nhưng vợ em vẫn fai đi làm đi trực ở viện. Các viện giờ đều cắt cử 1 phần và phần ở lại viện lo khám chữa bệnh.
Vợ em thuộc phần ở lại chứ ko phải trực tiếp tham gia chống dịch cụ ơi.
Nói chung đọc cái này e vẫn thấy loạn xị, ngay cả vụ tô màu cũng rối ren.
Cái cần kíp nhất là tiêm vacxin thì vẫn chậm
Thì mục đích chính là câu giờ chờ Vaccine mà.

dasaev

Xe buýt
Tây Đai Mỗ Nam Từ liêm thuộc vùng xanh hay vùng đỏ các cụ ơi
Tây Mỗ bên kia sông Nhuệ thì phải. Vậy là vùng 2 rồi. Bắc Từ Liêm có Cổ Nhuế 2 nằm 2 bên sông Nhuệ mới khó.

acjs

Xe tăng
Nửa đêm, đọc cái chỉ thị 20 và hướng dẫn cài đặt phần mềm mà cũng ung thủ các cụ ah.
Không biết mai kia có thêm văn bản hướng dẫn hay đính chính không🤔🤔🤔

meomun346

Xe container
Khác gi nhà em đang xây.
Trộm vào nhặt nhạnh đủ thứ rồi.
hi hi, vậy ra cái thằng trộm đó, nó vẫn đi lại đc các cụ nhỉ. Đấy, như vậy là ngoài chặt trong lỏng rồi. Em ở tỉnh, cứ nghĩ ko ai đc ra khỏi nhà, kể cả...t rộm

Loveisfun

[Tịch thu bằng lái]
Trình độ quản lý thế này cuối cùng ko mang lại bất cứ điều gì ngoài sự hỗn loạn.

Chiến lược là gỡ bớt phong toả một số vùng để hồi sinh kinh tế lại nhưng lại đá quả bóng trách nhiệm về chủ tịch các quận này nên họ sẽ ra sức ép chết dân và các hoạt động nhằm đảm bảo ko xảy ra F0 ở khu vực của họ, tránh trách nhiệm cá nhân.

Như vậy thực tế các vùng xanh và vàng cũng sẽ bị siết ko khác gì vùng đỏ

Cộng thêm mớ hổ lốn giấy đi đường của đám xxx.

Nát toàn tập.

Trạng thái
Thớt đang đóng