[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

levision

Xe hơi
Trên vd3 thì ko có chốt, còn qua cầu thanh trì xuống thì e cũng ko đi qua đấy nên ko biết, còn đường từ ngã tư sở trên cao đến hết cầu Vĩnh Tuy xuống cổ linh thì ko có chốt, chỉ có 1 chốt đoạn bắt đầu vào cao tốc hp

Prelax

Xe tăng
Cách đây mấy hôm e có đưa người nhà ra khỏi hn về quê rồi quay đầu về lại hn luôn. Trước khi đi thì e có test pcr, ra đến đầu chốt thì trình giấy tờ rồi họ cho qua. Như trường hợp cụ thì đơn giản hơn, cụ đến đầu chốt thì quay đầu xe, trình giấy test pcr, báo chờ người từ bên kia đưa sang, xong khai báo y tế. Còn f1 của cụ muốn qua chốt thì phải có test nhanh, ko có thì ko qua đc đâu
cụ đi đâu đấy
Nhân đây em cũng hỏi các cụ là em tính đi xe cá nhân từ Cầu Giấy, HN lên Chốt kiểm dịch đầu TP Lào Cai đón trẻ con, giao nhận người tại chốt, em k vào tỉnh nào cả mà chỉ đi qua các tỉnh trên cao tốc HN-Lào cai thì dọc đường qua các tỉnh em có cần giấy tờ gì không? Giấy đi đường thì như em là cá nhân không thuộc trường hợp nào được cấp?

levision

Xe hơi
cụ đi đâu đấy
Nhân đây em cũng hỏi các cụ là em tính đi xe cá nhân từ Cầu Giấy, HN lên Chốt kiểm dịch đầu TP Lào Cai đón trẻ con, giao nhận người tại chốt, em k vào tỉnh nào cả mà chỉ đi qua các tỉnh trên cao tốc HN-Lào cai thì dọc đường qua các tỉnh em có cần giấy tờ gì không? Giấy đi đường thì như em là cá nhân không thuộc trường hợp nào được cấp?
Hiện tại hn vẫn đang áp dụng ct 16 nên ko có giấy đi đường thì cụ ko qua chốt đc, qua đc thì quay lại vào cũng hơi khó. Bình thường ở chốt vẫn cho đón người ở tỉnh khác vào hn nếu có xét nghiệm âm tính + có chỗ ở hợp pháp ( con cái, bố mẹ của người có hk HN). Trường hợp cụ 1 là để đến 6/9 thì đi đón dễ hơn, hoặc là đi xét nghiệm rồi đi ra chốt trình bày với các cán bộ y tế tại chốt, làm giấy cam kết thì có thể đi dc

Prelax

Xe tăng
Hiện tại hn vẫn đang áp dụng ct 16 nên ko có giấy đi đường thì cụ ko qua chốt đc, qua đc thì quay lại vào cũng hơi khó. Bình thường ở chốt vẫn cho đón người ở tỉnh khác vào hn nếu có xét nghiệm âm tính + có chỗ ở hợp pháp ( con cái, bố mẹ của người có hk HN). Trường hợp cụ 1 là để đến 6/9 thì đi đón dễ hơn, hoặc là đi xét nghiệm rồi đi ra chốt trình bày với các cán bộ y tế tại chốt, làm giấy cam kết thì có thể đi dc
À thế ạ, vâng em hy vọng sau 6/9 dân vùng xanh HN có thể , mà dọc đường cao tốc HN- Lào cai em k biết các tỉnh Vĩnh phúc, phú thọ, yên bái đang làm tn? Có lập chốt trên cao tốc không?

toxic82

Xe điện
À thế ạ, vâng em hy vọng sau 6/9 dân vùng xanh HN có thể , mà dọc đường cao tốc HN- Lào cai em k biết các tỉnh Vĩnh phúc, phú thọ, yên bái đang làm tn? Có lập chốt trên cao tốc không?
Các tỉnh lập chốt ở lối ra thôi cụ ạ!

Prelax

Xe tăng
Các tỉnh lập chốt ở lối ra thôi cụ ạ!
Thật thế hả cụ , em cũng từng nghĩ thế , tức là chỉ lập chốt ở các lối vào tỉnh sau các trạm soát vé( IC )nhưng lại cứ nghe thông tin các tỉnh cũng lập chốt trên cao tốc HN- Lào cai, mà nhiễu loạn thông tin quá thành thử ngại nhỡ lên đường lại kẹt ,k đi được mà về cũng mắc mớ

otoormoto

Xe tải
Có khi em đợi sau 6/9 xem tình hình Hà Nội xanh đỏ làm ăn thế nào đã. Nói dại nhỡ thất bại sẽ như SG thì em thà để F1 ở quê còn hơn.

Arizona

Xe tăng
Giờ đi test nhanh phải dùng phiếu đi chợ các cụ ạ. Hic. nói lí do ra đường là đi test thì quay về nhà ngay và luôn :D

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Chào các cụ,

Sáng thứ 3 tuần tới em có việc phải đi từ Hà Nội về Bắc Ninh, không rõ cần phải có xét nghiệm gì, test nhanh hay PCR? Test ở đâu? Nhờ các cụ hay có việc phải đi lại giữa HN - BN chỉ giúp em với ạ

Cám ơn các cụ nhiều

Test PCR cụ nhé.
Ngoài ra cụ còn phải có Giấy đi đường theo mẫu, xác nhận của địa phương nơi cư trú.
Khi về HN thì cụ khai báo y tế trước ở trang suckhoe.dancuquocgia.gov.vn để qua chốt chỉ cần cán bộ chụp lại là xong.
Nếu cụ ở khu gần Chương Dương thì test ở BV Đức Giang, còn không muốn chờ thì Hồng Ngọc (nhưng đắt vãi). Ngoài ra Medlatec cũng có hoặc cụ gọi HiMedic họ đến tận nơi : hotline 1900 888 615 hoặc 0886 615615 (Họ có phòng khám ở 615 Nguyễn Văn Cừ - Long Biên) .
Test PCR thì cụ phải chờ khoảng 8 tiếng mới có kết quả.

thebetterhalf

Xe hơi
Test PCR cụ nhé.
Ngoài ra cụ còn phải có Giấy đi đường theo mẫu, xác nhận của địa phương nơi cư trú.
Khi về HN thì cụ khai báo y tế trước ở trang suckhoe.dancuquocgia.gov.vn để qua chốt chỉ cần cán bộ chụp lại là xong.
Nếu cụ ở khu gần Chương Dương thì test ở BV Đức Giang, còn không muốn chờ thì Hồng Ngọc (nhưng đắt vãi). Ngoài ra Medlatec cũng có hoặc cụ gọi HiMedic họ đến tận nơi : hotline 1900 888 615 hoặc 0886 615615 (Họ có phòng khám ở 615 Nguyễn Văn Cừ - Long Biên) .
mất khoảng bao nhiu tiền cụ ơi?

Mzc

Xe điện
Em k rõ nhưng nhiều tỉnh gần như k cho vào đâu cụ.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Test PCR cụ nhé.
Rất chi tiết, em muốn hỏi thêm là có nhất thiết phải có giấy đi đường không ạ? Test PCR thì dễ chứ lấy giấy đi đường thì khó

Rất chi tiết, em muốn hỏi thêm là có nhất thiết phải có giấy đi đường không ạ? Test PCR thì dễ chứ lấy giấy đi đường thì khó
Bắt buộc đấy cụ ạ. Ít nhất phải có của cty/ đơn vị cử đi công tác rồi nói khó thì may ra được.
Giấy đi đường do phướng / xã cấp thì cụ cứ lấy đúng thông tin như trên Giấy đi đường cơ quan cấp. Thay nơi xác nhận là Phường/ Xã rồi ra Phường / Xã là họ xác nhận thôi.
Cụ kẹp theo cái Giấy đi đường của đơn vị để họ có căn cứ xác nhận.
Sáng nay VTV1 phát phóng sự có rất nhiều cụ phải quay xe vì không có Giấy do Phường/ Xã xác nhận.

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
Chả là như thế này.e làm shiper.về quê ngoại thành dãn dịch hơn tháng nay, cty chỉ cho 1 số hạn chế shiper được chạy, e đang nhờ ng bạn có cty về thiết bị điện nước làm cho cái thông hành,e làm nhân viên kinh doanh.e sẽ xin thêm giấy giới thiệu để đi đâu thì viết vào đó.thời buổi dịch dã, e cũng chả muốn đi đâu nhưng tiền nhà thuê 2 tr vĩnh hồ vẫn phải đóng ,tiền trả góp gần 3 tr, tiền ăn học của con 3 tr, chưa tính ăn tiêu sinh hoạt.Mong có cao nhân nào vào chỉ giáo ,e hoang mang quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng