[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Nghỉ ở nhà cả tháng, bắt buộc phải đi mua đồ ăn ;). Siêu thị nhỏ gần nhà k đủ thể loại mặt hàng. E muốn đi Bigc, mm megamarket hoặc Aeon nhưng hơi ngại vì từ hôm nay Hn làm gắt hơn, chốt kiểm dịch khắp nơi :-?
Vậy làm thế nào để chứng minh là mình đi mua hàng thiết yếu? E ở nhà cả tháng nay nên k có giấy đi đường và phường e k phát phiếu mua hàng ~X(
Đã gọi là phường cách ly với phường, nhà cách ly với nhà mà cụ tính thông cả quận chăng

Ben BMS

Xe buýt
Đi oto từ nhà đến siêu thị thì gần hay xa nó nguy hiểm như nhau, cứ trong cùng 1 quận là ok.
Sách vở vừa thôi, ko nhà nào giống nhà nào đâu.
Mua đồ sinh hoạt hàng ngày thì chỗ nào chả có trừ thuốc đặc trị hoặc những thứ đặc biệt khác.
Giai đoạn này thì chỉ có thuốc đặc trị mới cần đi thôi, còn muốn sang chảnh thì nên dẹp, chờ hết CT16 hãy tính.

cunhoang

Xe tăng
Nếu thuốc đặc trị vẫn có thể đi được nhưng bác phải tới bệnh viện nơi kê đơn hoặc phải gọi điện trước cho hiệu thuốc, rồi phi thẳng tới đó, khi hỏi đưa đơn thuốc và nói tên hiệu thuốc cần mua.
em hay mua ở đội cấn.hiệu thuốc chếch chếch hàng chè thái.giờ chịu luôn nên em chấp nhận bjo hết giãn cách tranh thủ đi mua :(

nhtho

Xe buýt
Cụ ý thức kém quá, đang căng còn đòi đi siêu thị to :))
Đang căng như này thì cứ đi chợ gần nhà, thiếu đồ thì vào VM+ gần nhất.
Vậy siêu thị to mở ra để lây lan dịch hả cụ.
Cụ call anh Chu đóng cửa chúng nó đi ạ.

VCHDHN

Xe container
Thôi cứ đi đúng theo phiếu đi chợ cho lành.

dexom

Xe Cứu Trợ
Vậy những đường chính như phạm văn đồng, xuân thuỷ, hoàng quốc việt ko có chốt ah các cụ mợ?
Mai e đưa người nhà đi tiêm vaccine có cần giấy gì ko cccm nhỉ?
Chẳng ai ngu đi chốt huyết mạch cả đâu cụ vì nó là đường giao thông chính có nhiều xe cộ nhất, người ta chốt ngay từ đường nhỏ đường nhánh vào các khu dân cư là hợp lý và thông minh hơn rồi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
em cũng cần thuốc đặc trị cho bệnh cường giáp ( em bình giáp r nhưng vẫn uống liều duy trì) mà đi hết 3 phố quanh nhà ko có,hỏi hàng nào cũng lắc đầu.đành phải về tay ko,ko dám đi sang phường khác. chỉ sợ gặp chốt mất tiền :(
hay cô giáo f1 báo sang lấy học bạ,gọi phường có cấp giấy đi đg ko phường bảo ko cấp giấy.cứ thế mà đi.em sợ chả dám đi.
Mợ search xem pharmacity có thì mua online.

Chè mợ Su

Xe buýt
Đây là cách em đi chợ . Em mua đủ thứ rồi chứ không phải mua mỗi khoai với chuối thôi đâu. Em cứ trả lời trước để các cụ đỡ thắc mắc.

Demchinhhang.net

Xe container
Nghỉ ở nhà cả tháng, bắt buộc phải đi mua đồ ăn ;). Siêu thị nhỏ gần nhà k đủ thể loại mặt hàng. E muốn đi Bigc, mm megamarket hoặc Aeon nhưng hơi ngại vì từ hôm nay Hn làm gắt hơn, chốt kiểm dịch khắp nơi :-?
Vậy làm thế nào để chứng minh là mình đi mua hàng thiết yếu? E ở nhà cả tháng nay nên k có giấy đi đường và phường e k phát phiếu mua hàng ~X(
Có phiếu đi chợ ST mới cho vào, gặp chốt hô đi siêu thị.

Mata

Xe container
Vậy siêu thị to mở ra để lây lan dịch hả cụ.
Cụ call anh Chu đóng cửa chúng nó đi ạ.
cụ có vấn đề về đọc hiểu to.
Vấn đề là nhà thì ở HK, lại thích đi siêu thị to kiểu Aeon tận hà đông.
Còn chẳng hạn nhà ở hà đông, chẳng ai cấm đi aeon cả, hiểu chứ.

battai

Xe buýt
Cơ quan em (thuộc Bộ) có trụ sở nằm trong ngõ của một khu dân cư, lối ra, vào chính đủ đi được oto tránh xe máy và địa chỉ ngõ chính cũng là địa chỉ cơ quan, còn một lối sau nhỏ hơn chỉ đi được xe máy ra phố khác. Thời gian gần đây, Tổ Covid cộng đồng đã chôt cứng lối vào đằng sau và trưng biển "vùng xanh", lối chính vẫn được du gf để ra, vào và người cơ quan đêuf xuất trình Giấy đi đường cho các cụ chốt đầu ngõ. Tối hôm nay bên em nhận được Thông báo là thay đổi lối ra, vào, ngõ chính sẽ chốt cứng và mọi người đi lối đằng sau. Cơ quan vẫn phải dùng xe oto để chở sếp đi họp nên sáng mai em phải đến giải quyết để người cơ quan em được ra, vào lối ngõ chính. Theo các cụ việc chốt cứng mặt ngõ chính là đúng hay sai và em có nên dùng phương án ma hj để giải quyết ko ạ vì cơ quan thuộc khối báo chí, truyền thông của Bộ. Cảm ơn các cụ trước.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Cụ là cơ quan báo chí truyền thông thuộc bộ mà còn đi hỏi thế thì anh em ở đây biết làm thế nào!
Tầm này nhạy cảm cụ cứ aloo chủ tịch phường mà hỏi.

DuongHL

Xe container
Biện pháp mạnh là biện pháp gì thế bác?
Cá nhân em thấy báo chí truyền thông thuộc bộ chủ yếu làm cơm cúng là chính, dịch này không thiết yếu, dẹp.

Pilota

Xe điện
Cụ làm ở cơ quan chuyên trách về báo chí, truyền thông của Bộ mà phải lên đây mở thớt để hỏi. Em khuyên cụ thật lòng là mai viết luôn cái đơn xin nghỉ việc đi nhé. Các cụ còn không xử được thì chúng em biết hỏi ai?!

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Cụ cứ chịu khó mua gần nhà, mỗi lần như vậy cụ bỏ lọ 2 củ. Hết dịch cụ cho cả nhà đi hoành tráng 1 bữa cạn cái lọ đó cho bõ thèm thuồng. Siêu thị nhỏ đúng là ko đầy đủ cao lương mĩ vị, tuy nhiên đồ thiết yếu đủ chất vẫn ok cụ ạ 😁

Trạng thái
Thớt đang đóng