[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Em có 1 đứa nhỏ cháu em, cháu mới lên lớp 7. Bố mẹ cháu bé ở thành phố Thanh Hóa. Hè rồi, vì cháu bé mải chơi, đi theo anh họ lên Hà nội chơi ở nhà anh cháu. Giờ bị kẹt tại Hà Nội mấy tháng nay. Thằng bé nhớ nhà, nhớ bố mẹ giờ mặt ngệt cả ngày. Lại sắp vào năm học mới. Em chưa biết tìm phương án nào đưa cháu về nhà với bố mẹ. EM lên đây hỏi nhờ các cụ/mợ có phương án gì, đi tuyến nào để cho cháu nó được về nhà. Em tính cho cháu bé đi làm xét nghiệm, rồi đi theo đường hồ chí minh ra đến chốt giữa Hà Nội và Ninh Bình, cho bé xuống, ăn mặc như ở nhà ko mang theo cái gì, rồi cho cháu thông chốt, qua bên kia, bố mẹ cháu chạy xe từ thanh hóa lên chờ đón cháu rồi quay đầu xe. Em giờ mới chỉ nghĩ ra phương án đó. Mong các cụ tư vấn giúp em có phương án nào khả thi hơn không ạ. Em trân trọng cảm ơn các cụ.
Cụ ở phường nào?
Làm theo đường chính tắc, tuyệt đối ko đi chui.
Đây là biến cố lịch sử ai cũng đau thương hết.
Về Thanh Hóa sẽ phải cách ly tập trung 14 ngày.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Gọi cho bên công an hỏi thủ tục cụ ạ, làm đúng luật và đúng thủ tục thì chỉ có bên í mới giải quyết được.

nvh_hn

Xe container
Về bình thường nhé cụ, bạn em vừa bay từ một tỉnh trong nam về xong, cần có giấy xét nghiệm, về phải đi xét nghiệm lại lần nữa và báo cáo với phường, xã là xong .
Cụ nói cho nó rõ ràng, đầy đủ là bay theo dạng nào, đoàn nào, diện nào hay là bay chuyên cơ.v.v... Cách ly gần như là toàn quốc, máy bay máy bò nghỉ hết mà cụ cứ nói tưng tửng như không làm anh em hóng hớt.

Voi coi HN

Xe tăng
Em có 1 đứa nhỏ cháu em, cháu mới lên lớp 7. Bố mẹ cháu bé ở thành phố Thanh Hóa. Hè rồi, vì cháu bé mải chơi, đi theo anh họ lên Hà nội chơi ở nhà anh cháu. Giờ bị kẹt tại Hà Nội mấy tháng nay. Thằng bé nhớ nhà, nhớ bố mẹ giờ mặt ngệt cả ngày. Lại sắp vào năm học mới. Em chưa biết tìm phương án nào đưa cháu về nhà với bố mẹ. EM lên đây hỏi nhờ các cụ/mợ có phương án gì, đi tuyến nào để cho cháu nó được về nhà. Em tính cho cháu bé đi làm xét nghiệm, rồi đi theo đường hồ chí minh ra đến chốt giữa Hà Nội và Ninh Bình, cho bé xuống, ăn mặc như ở nhà ko mang theo cái gì, rồi cho cháu thông chốt, qua bên kia, bố mẹ cháu chạy xe từ thanh hóa lên chờ đón cháu rồi quay đầu xe. Em giờ mới chỉ nghĩ ra phương án đó. Mong các cụ tư vấn giúp em có phương án nào khả thi hơn không ạ. Em trân trọng cảm ơn các cụ.
Đường HCM từ HN phải đi qua đất Hoà Bình vài chục Km mới đến đất Thanh Hoá, cụ tính thông đc chốt HN Hoà Bình đã, mà chốt người ta chọn vị trí không có ngõ nghách trốn qua được, cụ định cho đứa bé lững thững đi qua ng ta sẽ không hỏi gì à ? Mà không ai ủng hộ cách làm trái pháp luật đấy cả, thằng bé chẳng may F0 cả tỉnh TH lại khổ.
Giờ chỉ có cách xét nghiệm PCR, hỏi cơ quan chức năng xin giấy về TH và cách ly tập trung 14/21 ngày rồi về với bố mẹ, còn nếu không đc thì chịu, ai ở đâu ở yên ở đấy, em có thằng cháu học lớp 3 Nam Định ra HN chơi, kẹt 3 tháng rồi cũng chịu, cứ ở yên đây thôi, học hành chưa biết tính thế nào đây.

The Silent

Xe tăng
Cụ ở phường nào?
Làm theo đường chính tắc, tuyệt đối ko đi chui.
Đây là biến cố lịch sử ai cũng đau thương hết.
Về Thanh Hóa sẽ phải cách ly tập trung 14 ngày.
vâng cảm ơn cụ đã chỉ dạy chí phải , em cũng muốn đường chính tắc lắm, mà hiện giờ chờ vẫn chưa có đường chính tắc ạ.

Sơn thật thà

Xe buýt
Theo em tìm hiểu thì chưa có hướng dẫn cụ thể hướng dẫn thực hiện chủ trương này cụ ạ.
Hôm trước nghe nói đây là bên conan ý kiến, chưa phải ý kiến cuối cùng thì phải, cụ check kỹ lại xem.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Cụ hỏi trong đó có cách ly không rồi hãng về,hà nội về các tỉnh đều cách ly hết đấy,đi chui mà sẩy ra chuyện gì thì lại khổ cụ ạ

Tony_Le

Xe container
Cụ nói cho nó rõ ràng, đầy đủ là bay theo dạng nào, đoàn nào, diện nào hay là bay chuyên cơ.v.v... Cách ly gần như là toàn quốc, máy bay máy bò nghỉ hết mà cụ cứ nói tưng tửng như không làm anh em hóng hớt.
Bạn cụ ấy bay được chứ có phải cụ ấy đâu. Mà về HN cũng giãn cách 16 luôn nên chỉ biết đến đó thôi.

Mata

Xe container
Tốt nhất cụ chủ lên phường hỏi, thậm chí lên tận quận hay sở y tê. Nhớ là làm cái đơn và họ trả lời sao cũng đề nghị làm văn bản.
ps: trong tổ em có 1 chú hộ khẩu đấy,chả hiểu đi công tức hay thuê nhà ở đâu gần năm nay, cách đây mấy hôm thấy thò mặt ở cửa. Sau 30’ thấy y tế phường + tổ dân phố (tổ phòng chống dịch) đến tận nơi hỏi, sau đấy cả team kéo nhau lên y tế. Thấy bảo chú này làm ở lào cai nhưng dịch giã chuồn về, bây h thì đang đi cách ly ở Pháp vân rồi
cụ cơ cực to thì may ra làm được như thế :))
Chứ dân đen lên hỏi đòi họ làm văn bản thì hãy đợi đấy :))

nvh_hn

Xe container
Bạn cụ ấy bay được chứ có phải cụ ấy đâu. Mà về HN cũng giãn cách 16 luôn nên chỉ biết đến đó thôi.
Bạn hay ai thì hóng cũng nên thông tin rõ ràng, hóng thì hóng cho đủ.

Tony_Le

Xe container
Bạn hay ai thì hóng cũng nên thông tin rõ ràng, hóng thì hóng cho đủ.
Em troll bọn hóng nhưng ngọng, ném mỗi câu mượn dở hơi rồi lượn mất. Em đáng hóng cách để mang mấy người ra đó làm việc, có việc gấp quá.

ruounephanoi

Xe buýt
Xã hội còn có người có ý nghĩ như ông thì còn dịch. Bỏ ý định thông chốt đi

Cụ cứ lên phường hỏi, và làm thủ tục cho cháu về nhập học, thông chốt như ý cụ nói dại nhỡ phát dịch sẽ dính án đấy

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em lại đang muốn lên hà nội,mà ko biết sau 23/8 này qđ ntn đây?

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
vâng cảm ơn cụ đã chỉ dạy chí phải , em cũng muốn đường chính tắc lắm, mà hiện giờ chờ vẫn chưa có đường chính tắc ạ.
Có rất nhiều người và nhiều gia đình có nguyện vọng như cụ là về quê nên có vụ lấy ý kiến đăng ký vừa rồi. Nhưng ko phải đăng ký là được về ngay mà để chính quyền có dữ liệu sắp xếp.
Cụ để qua 23.8 xem tình hình thế nào, nếu nới lỏng thì có nhiều cơ hội.

nvh_hn

Xe container
Em troll bọn hóng nhưng ngọng, ném mỗi câu mượn dở hơi rồi lượn mất. Em đáng hóng cách để mang mấy người ra đó làm việc, có việc gấp quá.
Em ngứa họng thì chém 1 câu, chứ bay chuyên cơ nó khác dạng dân thường, đi trong đoàn úy lạo nó khác mấy thằng grap. Máy bay không bay mà bạn em ngày bay ra bay vào mấy chuyến như đi chợ là biết rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng