[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bút Thép VNN

Xe tải
Các cụ cho hỏi đi làm trong nội thành HN thì có phải khai báo 'di biến động' k nhỉ?

MEC V6

Xe điện
Chào các cụ. Các cụ cho e hỏi bạn em người TQ từ SG mà 28 có chuyến bay ra HN muốn về nước ( dịch bệnh bên ta phức tạp quá nên sợ ) thì có phải cách ly k ạ? Hay là thuê taxi chạy thằng lên cửa khẩu HN đc luôn ạ?
Em dự là phải cách ly vì có rất ít xe ở nội bài được hoặt động mà lên đc cửa khẩu không đơn giản ợ nếu thuê xe cứu thương may ra lên đc cửa khẩu

Chỉnh sửa cuối:

ToniViet

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi : Em cần ra thuế Long Biên nộp tiền phạt chậm nộp và khu nhà em đi từ chùa Cổ Linh thì có chốt nào không ạ ? giờ mà lơ ngơ ra dính 2 củ nữa thì teo em ạ

Phuha18

Xe tăng
Em chào các cụ mợ ạ,
Em có việc gia đình phải về Nam Định từ trước ngày HN thực hiện CT16 (23/7). Giờ em có nhu cầu cấp thiết phải quay trở lại Hà Nội bằng xe cá nhân, em hộ khẩu Hà Nội, đi xe biển Hà Nội.
Em cũng hỏi 1 vài nơi, kết quả xét nghiệm với CCCD thì bắt buộc rồi, còn giấy tờ liên quan chỗ thì bảo phải đăng ký với Công an phường đăng ký hộ khẩu, chỗ thì bảo phải có giấy đi đường của công ty đang làm việc, chỗ thì bảo phải có giấy của địa phương đang tạm trú,...
Có cụ nào mới vào Hà Nội trợ giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn ạ!

Sazi

Xe điện
Em chào các cụ mợ ạ,
Em có việc gia đình phải về Nam Định từ trước ngày HN thực hiện CT16 (23/7). Giờ em có nhu cầu cấp thiết phải quay trở lại Hà Nội bằng xe cá nhân, em hộ khẩu Hà Nội, đi xe biển Hà Nội.
Em cũng hỏi 1 vài nơi, kết quả xét nghiệm với CCCD thì bắt buộc rồi, còn giấy tờ liên quan chỗ thì bảo phải đăng ký với Công an phường đăng ký hộ khẩu, chỗ thì bảo phải có giấy đi đường của công ty đang làm việc, chỗ thì bảo phải có giấy của địa phương đang tạm trú,...
Có mấy chục cây đi thôi (làm cái giấy ngoáy mũi cho yên tâm)

hamcuare!

Xe container
Em chào các cụ mợ ạ,
Cụ k có giấy đi đường do cty hoặc địa phương nơi cụ sinh sống xác nhận, thì em e là hơi khó vào HN. Nói chung là phải gặp đc người cùng tình trạng như cụ đã qua/k qua chốt thì mới rõ.

Phuha18

Xe tăng
Có mấy chục cây đi thôi (làm cái giấy ngoáy mũi cho yên tâm)
Giấy ngoáy mũi thì chắc chắn rồi cụ ạ, em đang hỏi thêm các giấy tờ kèm theo cụ ạ.
Cụ k có giấy đi đường do cty hoặc địa phương nơi cụ sinh sống xác nhận, thì em e là hơi khó vào HN. Nói chung là phải gặp đc người cùng tình trạng như cụ đã qua/k qua chốt thì mới rõ.
Vâng ạ, em cũng đang tìm các cụ mợ cùng tình trạng như em cho chắc ạ, chứ giờ Nam Định nhà em cũng ko cho người từ các tỉnh CT16 về, mà vào HN thì ko vào được lại bơ vơ giữa đường mấy chục ngày cũng hơi căng.

thanhtoanngay

Xe buýt
Tình hình như này mà nhà máy SX giao em đi mua vật tư phục vụ cho sản xuất (như Bulong Ốc vít, lưới sắt lồng sàng) có giấy cty giao nhiệm vụ thì có được đi không CCCM

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tháng 9 tới em có việc vào Bình Dương triển khai độ 2-3 ngày mà ko muốn qua HCM vì cẫn giãn cách.
Em tính đi tàu SE3 vào ga Biên Hoà rồi tìm cách (thuê xe ôm) đến TX Bến Cát - Bình Dương.

Nhờ CCCM có kinh nghiệm chỉ giáo giúp:
- Cách hiệu quả nhất.
- Các giấy tờ, thủ tục để vào TX Bến Cát - Bình Dương.

Em cám ơn CCCM trước ạ.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tháng 9 mà vẫn như nay thì cụ đừng nên cố vào làm gì, hi vọng tình hình khá hơn thì kế hoạch của cụ mới khả thi

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tháng 9 mà vẫn như nay thì cụ đừng nên cố vào làm gì, hi vọng tình hình khá hơn thì kế hoạch của cụ mới khả thi
Thanks Cụ! Nếu chủ đầu tư ép thì em vẫn phải đi Cụ ạ. Em cũng vẫn phải lên kế hoạch trước.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Các cụ cho em ké, em cần chuyển kiện hàng gọn nhẹ từ HN vào TP Thuận An, hỏi viettel bưu điện , ghn... đều không nhận do dịch. Cụ nào có mối xe hàng vận tải báo giúp em ạ. Em cám ơn.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Các cụ cho em ké, em cần chuyển kiện hàng gọn nhẹ từ HN vào TP Thuận An, hỏi viettel bưu điện , ghn... đều không nhận do dịch. Cụ nào có mối xe hàng vận tải báo giúp em ạ. Em cám ơn.
Cụ gọi đồng chí em này xem. Cậu ấy chuyên nhận chuyển hàng ghép bắc nam, kho ở Thuý Lĩnh, khả năng cao có xe luồng xanh để ghép.
(Hiếu 096 8127005)

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Tháng 9 tới em có việc vào Bình Dương triển khai độ 2-3 ngày mà ko muốn qua HCM vì cẫn giãn cách.
Em tính đi tàu SE3 vào ga Biên Hoà rồi tìm cách (thuê xe ôm) đến TX Bến Cát - Bình Dương.

- Cách hiệu quả nhất.

Em cám ơn CCCM trước ạ.
Sao cụ ko tính phương án tự chạy xe vào. Kiếm thêm một tài cứng. Chuẩn bị đồ tự nấu ăn mấy bữa trên đường cũng ko có gì phức tạp lắm. Cách này an toàn hơn đi phương tiện công cộng.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sao cụ ko tính phương án tự chạy xe vào. Kiếm thêm một tài cứng. Chuẩn bị đồ tự nấu ăn mấy bữa trên đường cũng ko có gì phức tạp lắm. Cách này an toàn hơn đi phương tiện công cộng.
Em ko có ô tô và ko biết lái Cụ à.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

- Cách hiệu quả nhất.

Em cám ơn CCCM trước ạ.
Bình Dương còn đang căng hơn SG nên có lẽ cũng phải 15/9 với CT16

laonongtridien

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi về việc "đi qua Hà Nội", theo hướng từ Bắc Ninh về Hưng Yên (về theo Đường 5 hoặc đường Ecopark), hiện nay chốt qua cầu Phù Đổng có cho phép đi không ạ?

Em đi chiều hôm thứ 7 (14.8) thì bị chặn lại và bắt quay đầu, dù trìnhđủ các tài liệu: Giấy khai báo + QR code (Bộ Công An), Giấy đi đường của cty, giấy xét nghiệm covid (còn giá trị), các giấy tờ tùy thân khác, các đồng chí vẫn ko cho qua, và chỉ nói: chỉ các trường hợp ở Hà Nội và làm ở Bắc Ninh thì được đi qua (ôi vô lý quá, em đi qua toàn trên quốc lộ, tỉnh lộ,đi nhờ đoạn mà ko được)

Có cụ nào trường hợp như em ko?
Chứ nay em cứ phải đi 3/4 vòng tròn còn lại để về nơi mà lẽ ra chỉ đi có 1/4 cung tròn thôi, oải quá. quãng đường đã gấp mấy lần mà thời gian thì còn gấp nhiều hơn thế nữa (tắc đường, đường nhỏ)
Em đi về ngay chỗ Văn Giang, mà giờ phải đi vòng tận phía Thuận Thành...

coolpix8700

Xe ngựa
Sáng nay em thấy nhiều xe tải, cả xe công phải quay đầu ở chốt cao tốc vào Yên Bình, Thái Nguyên.
Có vẻ nhiều cái xe tải đang lạm dụng luồng xanh không bị kiểm tra nên giấy tờ sai!

Trạng thái
Thớt đang đóng