[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

BKG

Xe tăng
Lắm chuyện quá, tiêm VC thì làm gì đến nỗi nhỉ? Vừa rồi e cũng lái xe đi, gặp chốt giơ tập minh chứng đi tiêm là OK.

phuongmit

Xe cút kít
Trên báo có cụ già không có con cái chở phải đi bộ được xxx chở hộ đấy. Người già thì auto hợp lý :))
Vầng già thế thì chả ai hỏi mà cũng nên đưa các cụ đi. Phần lớn vợ các cụ trên này chưa mãn kinh thì bất hạp lí :))

Hôm trước em đi tiêm thì tự đi, qua chốt chỗ đường Láng, lôi vào hỏi, em kéo kính xuống cho xem cái tin nhắn, qua luôn. Chiều tối qua chở gấu đi tiêm thì không gặp chốt nào.

duonghb73

Xe tải
Đưa đi được mà cụ, trong giấy hẹn có dòng ghi là được phép 1 người nhà đi cùng.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Bác cẩn thận đấy, gấu nó đi xe đi lúc về nó mắt trước mắt sau lo quá va quệt vào đâu xước cmn xe.

Tầm này chả đi đâu sửa được, mà để xe xước nhìn xót của bcm.

Tony_Le

Xe container
Đi tiêm vacxin ko là việc thiết yếu nhất thì còn việc gì mới coi là thiết yếu. Chửi bỏ mẹ cái chốt nào dám cản. Lạm quyền vớ vẩn.
Nếu người đi tiêm thì okie chứ đèo đi chốt cản lại chả năn nỉ xin xỏ hoặc hoặc đàng hoàng lý do lý trấu, chửi thì gô cổ vào. Cụ có vẻ khỏe chửi nhỉ.

Tony_Le

Xe container
Lắm chuyện quá, tiêm VC thì làm gì đến nỗi nhỉ? Vừa rồi e cũng lái xe đi, gặp chốt giơ tập minh chứng đi tiêm là OK.
Cụ tự đi tiêm thì ai bắt bẻ, đèo đi tiêm mới ý kiến kìa.

BKG

Xe tăng
Cụ tự đi tiêm thì ai bắt bẻ, đèo đi tiêm mới ý kiến kìa.
Thì e thấy lắm chuyện ý cụ, e cũng mợ vừa đi tiêm! Sao phải đèo bòng khi đã có yêu cầu hạn chế tụ tập. Có phải trẻ con đâu cơ chứ.

pandahn

Xe điện
Nếu người đi tiêm thì okie chứ đèo đi chốt cản lại chả năn nỉ xin xỏ hoặc hoặc đàng hoàng lý do lý trấu, chửi thì gô cổ vào. Cụ có vẻ khỏe chửi nhỉ.
Ô bà cao tuổi nhà cụ có lịch lên Bệnh viện tiêm thì cụ để tự đi à. Hay cụ gọi taxi thì an toàn phòng dịch hơn. Gô cổ à, chốt chặn làm sai thì gô cổ chốt nhé.
Dân đen thì ra đường nhìn thấy áo vàng là nghĩ ngay đến việc xin xỏ, cho ai cũng như mình, không hiểu lý lẽ. Bảo sao làm hỏng CA.

Chỉnh sửa cuối:

Tony_Le

Xe container
Ô bà cao tuổi nhà cụ có lịch lên Bệnh viện tiêm thì cụ để tự đi à. Hay cụ gọi taxi thì an toàn phòng dịch hơn. Gô cổ à, chốt chặn làm sai thì gô cổ chốt nhé.
Dân đen thì ra đường nhìn thấy áo vàng là nghĩ ngay đến việc xin xỏ, cho ai cũng như mình, không hiểu lý lẽ. Bảo sao làm hỏng CA.
Lấy ví dụ vậy cũng lấy. Muốn đi thì cần giải trình chứ không Ha Oai được. Chả ai đi bắt bẻ một người dẫn ông lão 80 tuổi đi tiêm cả, nhưng sẽ hỏi khi có hai người trẻ khỏe đi và giấy tiêm chỉ có một. Lý luận chán bỏ mẹ nhưng cứ thích chửi với chê, mỗi mình mình nhất. Kiểu gì chả bảo vợ em yếu, em sợ tiêm xong nó xỉu, các anh cho em đi để chở nó về. Mà người ta làm đúng chứ có sai đâu nhỉ. Cụ thử chở vợ đi chợ xem Chốt nói nói gì, bảo vợ em không biết lái xe nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

isak

Xe tăng
Lấy ví dụ vậy cũng lấy. Muốn đi thì cần giải trình chứ không Ha Oai được. Chả ai đi bắt bẻ một người dẫn ông lão 80 tuổi đi tiêm cả, nhưng sẽ hỏi khi có hai người trẻ khỏe đi và giấy tiêm chỉ có một. Lý luận chán bỏ mẹ nhưng cứ thích chửi với chê, mỗi mình mình nhất. Kiểu gì chả bảo vợ em yếu, em sợ tiêm xong nó xỉu, các anh cho em đi để chở nó về. Mà người ta làm đúng chứ có sai đâu nhỉ. Cụ thử chở vợ đi chợ xem Chốt nói nói gì, bảo vợ em không biết lái xe nhỉ.
Thế vợ nó ko được yếu à, vợ ko đi xe máy được, ko có bằng lái thì đi kiểu gì, đi bộ đi tiêm à ?

Trạng thái
Thớt đang đóng