[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ Thiền Am Bên bờ Vũ Trụ

tratida

Xe container

Hien do

Xe tăng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cccm chú ý clip DM xin tiền ông nội để rời khỏi TTBL. Trong clip, DM để tóc, mặc đồ dân sự; kg còn đầu trọc, áo nâu sòng nữa. Nghĩa là cô ta đã chấm dứt mục đích tu tập ngay tại TTBL.

tratida

Xe container
Ở trên em có nói, nếu bắt ổ nhóm này theo điều 331 thì các anh 3/ sẽ phản đối rất mạnh.
Chính vì thế đã có 1 chiến dịch truyền thông rất mạnh dắt mũi dư luận vào tội loạn luân để các anh rân chủ câm nín.
Thực ra mấy cái sơ đồ toàn fake, em chỉ tin cái tờ A4 bôi vàng xuất hiện đầu tiên. Nhưng tờ này cũng rất mập mờ, không rõ có loạn luân hay không.
Có lẽ đây sẽ lại là 1 vụ án đầu voi đuôi chuột.
cái sơ đồ là phục dựng theo kiểu ai chịch ai là chính, còn đẻ ra thì chắc gì do ông chịch, vì có thể nhiều ông chịch :))

Khoadag1991

Xe tăng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Đi đc cả bày đàn này mới là đúng ý đảng, hợp lòng dân cụ ạ
Hoạt động nghệ thuật có quyền lăng xê, đầu tư. 5 chú tiểu TTDH rõ ràng là một mỏ vàng lớn nếu biết khai thác. Có khác gì Quang Lê nhận nuôi Phương Chi, Huyền Trân đâu?

5 chú tiểu đc đầu tư ở góc độ tài năng nghệ thuật, kg có gì phạm pháp cả.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Định nghĩa Fake với em là thông tin đưa ra không chính thống, không có xác nhận của cơ quan có thẩm quyền!
Mình nên tuân thủ cái đấy, vì nếu cổ súy cho việc đưa thông tin 1 cá nhân, tổ chức lên mạng mà ảnh hưởng tới họ, chưa được xác thực thì một ngày nào đấy mình có thể là nạn nhân :)

Chưa đủ chứ không phải fake. Nghe đồn mũi tên còn chỉ tứ tung từ các con lên trên
Dòng bôi đậm cụ cho em thông tin xác thực với ạ!
Em có đọc qua báo thì thấy mới điều tra 1 tội thôi.
sơ đồ tái hiện lại, còn sai số bao nhiêu chưa biết. ví dụ người này chịch người kia là đúng, nhưng người này lại là con người khác, hoặc ai đó là con nhưnh ko phải con đẻ mà là con nuôi, ngược lại. Kết quả ADN cũng chỉ có 1 phần, bao giờ có bản đầy đủ và ra toà hoặc công an quyết định công bố mới biết chính xác.
Em không ủng hộ cái kiểu như Thiền Am, mà kiểu đấy thì tràn lan luôn, rất nhiều người lợi dụng từ thiện, trẻ con để trục lợi, dùng trẻ con nuôi người lớn.
Hôm đầu tiên thấy đưa lên sơ đồ các kiểu, em có xem, nhưng chưa tin lắm.
Ở trên em có nói, nếu bắt ổ nhóm này theo điều 331 thì các anh 3/ sẽ phản đối rất mạnh.
Chính vì thế đã có 1 chiến dịch truyền thông rất mạnh dắt mũi dư luận vào tội loạn luân để các anh rân chủ câm nín.
Thực ra mấy cái sơ đồ toàn fake, em chỉ tin cái tờ A4 bôi vàng xuất hiện đầu tiên. Nhưng tờ này cũng rất mập mờ, không rõ có loạn luân hay không.
Có lẽ đây sẽ lại là 1 vụ án đầu voi đuôi chuột.

Belat Missan

Xe điện
Cụ lại comments nhạy cảm rồi, khép vào tội này thường 99% có vấn đề. Chỉ là suy nghĩ cá nhân khi theo dõi nhiều vụ khép tội 331 thôi
Chả cụ nào tư vấn trước cho thầy là còn cái 331 thần thánh nhỉ? ;))

TomYamKung

[Tịch thu bằng lái]
Hoạt động nghệ thuật có quyền lăng xê, đầu tư. 5 chú tiểu TTDH rõ ràng là một mỏ vàng lớn nếu biết khai thác. Có khác gì Quang Lê nhận nuôi Phương Chi, Huyền Trân đâu?

5 chú tiểu đc đầu tư ở góc độ tài năng nghệ thuật, kg có gì phạm pháp cả.
Đợt mới nổi em cũng thích 5 chú tiểu lắm. Follow cả youtube cả fb, thậm chí k bỏ qua quảng cáo để ủng hộ kênh có tiền nữa. Mà càng theo dõi càng thấy có vấn đề. Xong em bỏ theo dõi hết.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Đã khép vào tội này thì đi tù 100% chờ tòa chi. Tội này thường là án chỉ đạo
Án này do các đồng chí ở bển chỉ đạo cụ ạ. Tự nhiên đi vu cáo CA bắt cóc DM.

tratida

Xe container
Định nghĩa Fake với em là thông tin đưa ra không chính thống, không có xác nhận của cơ quan có thẩm quyền!
Mình nên tuân thủ cái đấy, vì nếu cổ súy cho việc đưa thông tin 1 cá nhân, tổ chức lên mạng mà ảnh hưởng tới họ, chưa được xác thực thì một ngày nào đấy mình có thể là nạn nhân :)

Dòng bôi đậm cụ cho em thông tin xác thực với ạ!
Em có đọc qua báo thì thấy mới điều tra 1 tội thôi.

Em không ủng hộ cái kiểu như Thiền Am, mà kiểu đấy thì tràn lan luôn, rất nhiều người lợi dụng từ thiện, trẻ con để trục lợi, dùng trẻ con nuôi người lớn.
Hôm đầu tiên thấy đưa lên sơ đồ các kiểu, em có xem, nhưng chưa tin lắm.
em coi như giải toán, chơi sodoku, dò mìn thôi, tin hay ko tin đều ko có ý nghĩa, chỉ tập gạn nhiễu để tìm đáp án sát nhất

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Đợt mới nổi em cũng thích 5 chú tiểu lắm. Follow cả youtube cả fb, thậm chí k bỏ qua quảng cáo để ủng hộ kênh có tiền nữa. Mà càng theo dõi càng thấy có vấn đề. Xong em bỏ theo dõi hết.
Đó là quyền cá nhân của cụ. Ta cần tách bạch 2 vấn đề:

1. Hoạt động nghệ thuật
2. Lợi dụng danh nghĩa mồ côi để xin tiền

1 không phạm pháp. 2 có.
Bản thân tôi chỉ xem vài clip, kg follow nên cũng kg để ý bên trong nội dung thế nào.

fanmu1234

Xe container
Biết bao nhiêu vụ khép vào 331 rồi cụ còn tin cqcn à. Khép vào tội này thường gọi là PD. Khép vào tội khác em ko ý kiến
Thật ra điều 331 rất dễ ghép nhé.

Nói năng linh tinh vu khống chụp mũ người khác, hoặc tiết lộ bí mật đời tư của người khác ảnh hưởng nghiêm trọng đến họ, đều có thể dính tội 331.

tratida

Xe container
Em cũng không ủng hộ và cũng đồng tình với việc chính quyền bế ổ này đi.
Nhưng phải nói offer lươn lẹo và dày mặt thật.
Hồi đầu em cũng chỉ nói là mới khởi tố vụ án để điều tra, sau đó sẽ khởi tố 1 tội để danh chính ngôn thuận lấy mẫu xét nghiệm điều tra tội loạn luân vì nếu có lần lấy mẫu trộm trước đó thì mẫu đó không có giá trị pháp lý.
Thế là các cụ ấy trích dẫn 1 đống báo đập vào mặt em. Đến khi báo thừa nhận mới chỉ khởi tố 1 tội thì xoay ra kêu em theo bọn đu càng, rồi bênh tịnh thất rồi chưa khởi tố mà sẽ điều tra (mặc dù lúc trước em nói vậy thì lại chửi.)
báo nào thừa nhận khởi tố 1 tội nhỉ?

motthoidongbim

Xe điện
Em nói khía cạnh cách làm việc CA rất buồn cười, đúng người đúng tội ko ai nói, đây khep vào 1 tội rất mơ hồ. Em quan tâm tới khía cạnh thuong tôn pháp luật hơn. Còn cụ dựa vào cảm tính thì nói gì ko dc
Có những điều cảm tính nói được hơn đấy cụ. Bố mẹ đứa bạn e làm ăn xuống dốc. Đi xem thì cúng lễ, cuối cùng cty thì sập hẳn, tiền còn ít nướng hết cho bọn nhà đền. Rồi bỏ mặc bạn em, 2 vc qa nhà đền ở không côbg cho chúng nó. Đứa bạn vừa học, vừa làm để nuôi bản thân, ở nhờ nhà họ hàng. Họ hàng các thứ đều bỏ ngoài tai hết. Phải đến hơn 10 năm rồi vẫn thế. Giờ đứa bạn em cũng tự mua dc cái nhà nhỏ, có cv ổn thì bme nó thi thoảng về bảo nó đưa tiền làm lễ nọ, lễ kia. Rồi đi vay cho bọn nhà đền, bọn nó ko trả, ng cho vay thì đòi bme nó, bme nó lại về nã nó. Không hiểu bme nó bị bùa mê thuốc lú gì của bọn nhà đền kia luôn mà cứ thế bao năm?
Cq ở đâu? PL ở đâu? Có gì mà kiện hay làm gì bọn nó? Vs bme thì mình làm gì được khi chủ nợ đến nhà đòi? Ở trong hoàn cảnh or chính người thân qen cụ bị vào hoàn cảnh đấy mới thấy, cụ chỉ muốn đâm chít mợ bọn nhà đền kia đi. Thượng tôn PL ok, e nhất trí nhưng em cũng chẳng biết nói gì. Không chỉ 1 cái Thiền am kia đâu còn rất nhiều những cái kiểu dạng thế núp danh Phật, Thánh để trục lợi, gây đau thương cho bao gđ...

tratida

Xe container
Ý em nói kể cả tờ bôi vàng này là thật (chưa xác nhận nhưng em thấy nó dễ tin nhất) thì cũng chưa thấy có loạn luân ở tờ này.
nó là bản leak ra thôi, đâu phải là cái cuối cùng đâu. giống như chơi dò mìn, sodoku người ta phá được vài ô là đoán dần ra về kết quả, xu hướng.