[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ không có thông tin Nơi sinh trên Hộ chiếu mới của VN

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
HC mới thì chỗ phần cục quản lý XNC cũng không có dấu và chữ ký nữa, hơi lạ điểm này

Chỗ này hộ chiếu cũ hình như cũng ko có. Ko cần thì phải. Tôi dùng bao lâu nay có sao đâu.

keeponlylove

Xe điện
Bộ CA là bộ lớn mà xử lý việc này thấy lằng nhằng quá, trong khi cái nội dung không phù hợp là rõ ràng rồi.

Em nghĩ là phải thay mới hết bản lỗi.
Nó liên quan trách nhiệm nên sợ cụ à. Như cái brt, biết ko hiệu quả nhưng phải từ từ mới đổi. Đợi dân ko chịu được kêu ầm ĩ mới "theo đề nghị cỷa đa số người dân, chúng tôi..."

keeponlylove

Xe điện
Nó nói hợp lý quá ấy chứ
Các bố biết mịa gì đâu. Cứ tưởng 4.0 là nó quẹt cái là ra.
Các bố có đi làm giấy tờ như dân đen đâu mà biết

Bảo là cccd thay thế shk. Mà các bố có đi xin học cho con, xin cấp định mức nước đâu mà biết. Đi làm đi rồi xem cầm cccd quẹt phát ăn ngay ko hay phải lên phường chầu chực xin giấy
Mấy bố này xin ko cần gì hết, đến cái - có khi gọi điện là xong

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nếu ai/chỗ nào máy móc bảo sao mục này không ký đóng dấu, và vì thế không chấp nhận thì về lý cũng chẳng bắt bẻ lại, không cãi lại được.
Tất nhiên, có nhẽ không đến mức nó bới bèo ra bọ thế.

Các cụ có công nhận nguyên một chỗ đó trống (trang ba) thấy nó cũng hơi dị. Trang bốn bị chú thì có đóng mộc đỏ
Đã quyết ko có chữ ký + dấu thì bỏ hẳn nó đi, đây dành chỗ to đùng cho cái cục đấy bỏ trống thì ko hiểu giiống gì, dở ông dở thằng 4.0 hay 0.4 ko thủng nữa. Mà nó lại khiến người ta nghi ngờ cái cục đó sơ ý quên không ký đóng dấu vào chỗ kín to đoành đó.

Bị chú ko được người ta công nhận thì lại viết dài lê thê song ngữ + vs cái dấu đỏ choét để làm kiểng =))
Mà thiết kế vẫn để chỗ đóng dấu cục mới sợ, chả hiểu tư duy gì nữa :-??

windy1

Xe điện
Hộ chiếu của em, có cái chip gắn trong đó. Nhưng em cũng chẳng biết, cái chip đó chứa những thông tin gì trong đó. Chỉ nghe nói, là cái chip được xử dụng, như 1 phương án kiểm soát, để ngăn ngừa mấy cái hộ chiếu giả mạo.

hung303

Xe điện
Tính ra làm CCCD với hộ chiếu cũng chẳng khác gì lát gạch vỉa hè nhỉ. Cứ phải đào xới nhiều lần mới xong. Rõ ràng hộ chiếu gắn chip mới là mục đích cuối cùng, nhưng cứ phải đẻ ra cái hộ chiếu "thời kỳ quá độ" để ăn cho đủ đã.
do hộ chiếu gắn chip chưa chuẩn bị xong chưa triển khai đc cụ ơi!

TBN28

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ai/chỗ nào máy móc bảo sao mục này không ký đóng dấu, và vì thế không chấp nhận thì về lý cũng chẳng bắt bẻ lại, không cãi lại được.
Tất nhiên, có nhẽ không đến mức nó bới bèo ra bọ thế.
Chưa nói chuyện "nó", mà trước mắt thấy tự thân cái trang 3 đó vô duyên và vô lý. Bất kỳ người tư duy bình thường nào cũng có thể thấy 2/3 trang ghi sẵn form cho chữ ký + dấu cục mà lại để trống hơ trống hoắc + thành cái bẫy cho khổ chủ ký nhầm vào đó dẫn đến phi giá trị cuốn hc.

Patriots

Xe lăn
Hộ chiếu của em, có cái chip gắn trong đó. Nhưng em cũng chẳng biết, cái chip đó chứa những thông tin gì trong đó. Chỉ nghe nói, là cái chip được xử dụng, như 1 phương án kiểm soát, để ngăn ngừa mấy cái hộ chiếu giả mạo.
Nó traffic cả việc đi lại của cụ

TBN28

[Tịch thu bằng lái]
phát hiện gì, việc bên em liên quan đến cái này
Liên quan hay ko thì cũng là "phát hiện lớn" về quy chình làm việc của cán bụ ta, cứ cải tiến cải lùi phát hành giải ngân cái đã, có chíp hay ko chíp ko quan trọng ;))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Nó nói hợp lý quá ấy chứ
Các bố biết mịa gì đâu. Cứ tưởng 4.0 là nó quẹt cái là ra.
Các bố có đi làm giấy tờ như dân đen đâu mà biết

Bảo là cccd thay thế shk. Mà các bố có đi xin học cho con, xin cấp định mức nước đâu mà biết. Đi làm đi rồi xem cầm cccd quẹt phát ăn ngay ko hay phải lên phường chầu chực xin giấy
Các anh đấy có đi làm giấy tờ, nhưng lính sao dám làm khó các anh đấy.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì "không có"/ "không cần" trong hộ chiếu cũ thế?
Nhà cháu chín quyển, quyển nào cũng có cụ ạ, mỗi quyển mới không có
À, ý cậu là chô xác nhận chỗ cục xuất nhập cảnh. Tôi tưởng nói chỗ người mang hộ chiếu. Chắc tạit hấy cái ảnh cậu nào ký xác nhận vào chỗ Người mang hộ chiếu nên hiểu sai. Vì tôi chẳng ghi thông tin gì của tôi vào hộ chiếu cả, trả tôi sao thì tôi dùng vậy, còn lại là do hải quan đóng dấu, hoặc dsq dán visa, đóng dấu.

ps/ Của tôi hình như cũng là cụ Kháng này thì phải.

Chắc cụ ấy chưa dùng đến hc bao giờ, nên có dấu hay ko cũng ko cần thiết/ biết ;))
À, thank you, tôi không đang sống ở VN.

Xã viên

Xe tải
bọn Tây lông dở hơi sau khi hoạnh hoẹ việc không ghi nơi sinh trên hc mẫu mới, giờ nó lại hứng lên bảo sao không có dấu và chữ ký của cơ quan thẩm quyền cấp thì nàm thao.
Hộ chiếu mới giống như là cái phôi ghi thông tin chưa có dấu.

TBN28

[Tịch thu bằng lái]
À, ý cậu là chô xác nhận chỗ cục xuất nhập cảnh. Tôi tưởng nói chỗ người mang hộ chiếu. Chắc tạit hấy cái ảnh cậu nào ký xác nhận vào chỗ Người mang hộ chiếu nên hiểu sai. Vì tôi chẳng ghi thông tin gì của tôi vào hộ chiếu cả, trả tôi sao thì tôi dùng vậy, còn lại là do hải quan đóng dấu, hoặc dsq dán visa, đóng dấu.
ps/ Của tôi hình như cũng là cụ Kháng này thì phải.
À, thank you, tôi không đang sống ở VN.
Kể cả phần chữ ký của người mang hộ chiếu VN (cả mẫu cũ lẫn mẫu mới), khi cụ "quên" không ký vào phần này thì khi xuất cảnh từ VN cs biên phòng sẽ nhắc cụ phải ký. Còn nếu cụ chưa xuất cảnh vs cuốn hc đó bao giờ dĩ nhiên sẽ chẳng ai nhắc cụ cả.
Nhưng vấn đề ở chỗ có cụ .DE đã nói, ở nước cụ ấy thì người xin cấp hc phải ký lên màn hình của cq cấp và được lưu lại trong dữ liệu của họ + in luôn vào hộ chiếu. Như thế sẽ ko có chuyện chủ hộ chiếu quên hoặc lỡ tay ký nhầm vào vị trí khác (như mẫu hc mới của VN).

Chỉnh sửa cuối:

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Kể cả phần chữ ký của người mang hộ chiếu VN (cả mẫu cũ lẫn mẫu mới), khi cụ "quên" không ký vào phần này thì khi xuất cảnh từ VN cs biên phòng sẽ nhắc cụ phải ký. Còn nếu cụ chưa xuất cảnh vs cuốn hc đó bao giờ dĩ nhiên sẽ chẳng ai nhắc cụ cả.
Nhưng vấn đề ở chỗ có cụ .DE đã nói, ở nước cụ ấy thì người xin cấp hc phải ký lên màn hình của cq cấp và được lưu lại trong dữ liệu của họ + in luôn vào hộ chiếu. Như thế sẽ ko có chuyện chủ hộ chiếu quên hoặc lỡ tay ký nhầm vào vị trí khác (như mẫu hc mới của VN).
Tôi chưa thấy ai nhắc tôi ký chỗ đó cả. Và tôi đã xuất cảnh, nhập cảnh rất nhiều. Hiện tại tôi vẫn đagn ko ký gì thông tin của tôi trên đó dây. Hải quan VN và các nước, các đại sứ quán cũng ko nói gì cả, vẫn dán visa vào hộ chiếu. Hiện tại tôi cũng đang ko ở VN.

Mà thực ra thì theo logic, nếu nó là bắt buộc thì đã bị nơi cấp hộ chiếu yêu cầu ký khi nhận rồi. Chắc kiểu tùy chọn. Ký thì ký, ko ký thì thôi.