[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ không có thông tin Nơi sinh trên Hộ chiếu mới của VN

vnposh

Xe điện
Tôi chỉ thấy bọn ăn tàn phá hoại là bọn đang khiến con dân nước Việt gặp khó khăn trong việc giao thương đi lại thôi.
"Con dân" đi đường hoàng thì sợ quái gì không có giải pháp. Đức chỉ chặn "con dân đi chui" thôi.

vnposh

Xe điện
Giờ cụ lại đổ cho Ngoại giao? Còn nơi nào đổ nữa không cụ. :))
Cụ có hiểu đang nói về việc gì không. Cụ nhảy xổ vào nói vấn đề khác chả đâu vào đâu.

Cụ không hiểu mà cứ phát biểu liều biết dân gian nói sao không: Ngọng thì hay nói. :D

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Thấy bảo thiếu thông tin nơi sinh, họ muốn biết thì phải dựa vào số cccd thì phải
Hình như vậy, ông nào cải lùi quả này thì tiêu rồi, ảnh hưởng bao người

duongphong

Xe container
Cụ có hiểu đang nói về việc gì không. Cụ nhảy xổ vào nói vấn đề khác chả đâu vào đâu.

Cụ không hiểu mà cứ phát biểu liều biết dân gian nói sao không: Ngọng thì hay nói. :D
Ơ kìa. Không giả nhời được. Lại quay ra công kích cá nhân (bọn trên facebook nó chửi). Bài này cũ rồi cụ :))

vnposh

Xe điện
Ơ kìa. Không giả nhời được. Lại quay ra công kích cá nhân. Bài này cũ rồi cụ :))
Thế nào là công kích cá nhân. Cụ luôn nghĩ xấu mà không chịu tư duy thì nó "phun độc" vào đầu cụ như thế à.

Vấn đề ngoại giao: Pháp cho, Đức cấm. Có thể chia sẻ dữ liệu công dân hoặc không.
Vấn đề kỹ thuật: Chỉ là dùng chung phần mềm quản lý XNC.

Tất cả những vấn đề trên đều do phẩm chất con người cụ thể của từng quốc gia làm cả.

dieuanhbk

Xe hơi
Thiệt hại nặng quá. Cần khởi tố điều tra ....

cadan

Xe container
Xem trong Tàu nhanh thất mấy comment rất thú vị cccm ạ

Kanon
Phải mau tìm cách giải quyết chuyện này, nếu không sẽ ảnh hưởng rất nhiều người lao động hoặc du học sinh có kế hoạch sang Đức năm nay.
529Trả lờiChia sẻ18:34 27/7Vi phạm

Huong Han
Ủa sao kỳ vậy nà..? Mình mới nhận hộ chiếu mới, rất đẹp, bên trong hộ chiếu cũng rất đẹp, danh lam thắng cảnh VN thật đẹp và hùng vĩ. Tôi yêu Việt Nam tôi !
219Trả lờiChia sẻ17:59 27/7Vi phạm

Hoang Anh Phan
Kệ. Mình đi nước khác
120Trả lờiChia sẻ18:29 27/7Vi phạm

L
Lão Mộc
Rồi sao???
44Trả lờiChia sẻ17:36 27/7Vi phạm

L
lam nguyen
Lại khó nữa rồi
38Trả lờiChia sẻ18:10 27/7Vi phạm

N
Nguyen Anh
muốn nhập cảnh thì phải làm sao bây giờ...?
24Trả lờiChia sẻ18:41 27/7Vi phạm

T
TotoNgười nào đã có visa rồi thì vẫn đi.
14Trả lờiChia sẻ18:51 27/7Vi phạm

1 trả lời

M
minhtoanqt21
Vậy thôi khỏi đi, thiếu gì nước để đi.
6Trả lờiChia sẻ06:01 28/7Vi phạm

vnposh

Xe điện
ở đâu ra Đức chặn đi chui? Giờ kể cả ông đi công tác đàng hoàng với cái hộc hiếu phổ thông mới này, có cả đối tác bên Đức mời thử xem có xin được visa ko? Còn khái niệm đi chui của ông là thế nào? Chỉ tôi cách đi chui không cần visa qua sân bay quốc tế bất cứ nước nào hộ cái(trừ những nước frê visa cho dân VN)?
Vậy theo cụ hiểu thì nhà cháu có câu hỏi cho cụ: Lý do chính, cốt lõi bên Đức đưa ra để từ chối HC mẫu mới của VN là gì?

duongphong

Xe container
Thế nào là công kích cá nhân. Cụ luôn nghĩ xấu mà không chịu tư duy thì nó "phun độc" vào đầu cụ như thế à.

Vấn đề ngoại giao: Pháp cho, Đức cấm. Có thể chia sẻ dữ liệu công dân hoặc không.
Vấn đề kỹ thuật: Chỉ là dùng chung phần mềm quản lý XNC.

Tất cả những vấn đề trên đều do phẩm chất con người cụ thể của từng quốc gia làm cả.
Giờ cụ lại quay sang chiêu spam cho loãng thớt. Đẩy bài nhanh mọi người không thể theo dõi hở. Còm cuối em còm với cụ! :))

blacka

Xe máy
Có cái chuyện ko cấp visa mà cccm tụ tập đông quá. Em thấy bên thớt gì đó bảo tây lông toàn bọn đạo đức giả, sang làm đếch gì. Mà có mỗi nước Đức thôi chứ, còn đầy nước như Anh, Pháp, Ý... thậm chí Nga ;))
Các cụ nghe em, đừng đi Đức nữa, để chúng nó chết trong cô đơn vì thiếu chúng mình. Sang Nga cho ló gần gũi, đồng cảm :))

vnposh

Xe điện
Tôi lại cứ nghĩ nước mình quan trọng việc lý lịch lắm. Ấy là đối nội. Nhưng đối ngoại thì tèm nhèm nhỉ.
Sâu xa cả đấy ạ. Loại được "một mớ" các thể loại "công dân lôm côm" còn gì. :D

vnposh

Xe điện
"Lý do chính, cốt lõi" thì Đức đã nêu rõ trong công văn gửi bộ ngoại giao VN nhé, google mà đọc. Còn cái lý do ngăn chặn đám đi chui thì chỉ là suy nghĩ của đám dốt nát ấu trĩ tưởng tượng ra thôi.
Nhà cháu hỏi lý do "thực chất", không phải lý do "ngoại giao". Nhà cụ không trả lời được thì đừng đoán mò, phán như trong buồng đại sứ hay BNG Đức vậy.

vnposh

Xe điện
Có cái chuyện ko cấp visa mà cccm tụ tập đông quá. Em thấy bên thớt gì đó bảo tây lông toàn bọn đạo đức giả, sang làm đếch gì. Mà có mỗi nước Đức thôi chứ, còn đầy nước như Anh, Pháp, Ý... thậm chí Nga ;))
Các cụ nghe em, đừng đi Đức nữa, để chúng nó chết trong cô đơn vì thiếu chúng mình. Sang Nga cho ló gần gũi, đồng cảm :))
Thực tế có nhiều người bị từ chối visa sang Đức chỉ vì: Hỏi: Mày sống ở nước thứ ba nào (tức ngoài Đức và Việt). Trả lời: Hanoi Vietnam. Sai: Loại.:D (Đây là câu hỏi "bẫy": Mày có về nước sau khi hết hạn visa không.)
Hoặc, nam nhân rõ ràng mà ghi vào là nữ nhân: Loại.:D

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Giờ đổ cho bọn tây lông lởm khởm, trình độ IT kém. Có mỗi việc bỏ nơi sinh mà gây khó khăn nhập cảnh. =))
Em đang đọc lại AQ của Lỗ Tấn thấy rất hợp thời. Tiên sư anh Lỗ Tấn viết tròn 100 năm rồi mà vẫn đúng