[Funland] Tổng hợp thông tin về Viettel pay

toimuondie

Xe container
Thằng khác nó thu hút khách bằng phương pháp cạnh tranh công bằng như khuyến mãi, tiện ích... Thằng này nó bỏ tiền chạy vào các trường học và gần như ép phu huynh dùng nên em mới gọi là mất dạy. Em sẵn sàng mất phí để ck qua ngân hàng và em ko bảo họ này nọ.
Nhà trường họ phục vụ số đông chứ không phải phục vụ 1 mình cụ.
Nhà trường có TK ở 1 ngân hàng.
Phụ huynh mỗi người lại có TK ở những ngân hàng khác nhau, khi chuyển sẽ loạn xì ngầu, kế toán nhà trường sẽ mất thời gian sắp xếp giao dịch này thuộc phụ huynh của học sinh này. Dù có hướng dẫn kỹ em tin chắc là không ít phụ huynh quên không gõ ở phần Nội dung đúng cú pháp của nhà trường hướng dẫn, rồi lại kiện cáo loạn xì ngầu lên.
Viettelpay họ sẽ là trung gian, các phụ huynh ở các ngân hàng khác nhau gửi tới, sẽ tiết kiệm nhiều nhất cho mọi người. Đặc biệt Viettel Pay có giải pháp hỗ trợ nhà trường quản lý các giao dịch, phân loại, chia chác giao dịch...

lehuyvan

Xe buýt
Dùng cái viettel pay này em thấy cũng tiện, chỉ tội thi toảng cứ bị đơ đơ, chậm.
Vào tra lịch sử thì thấy không bị thu phí, may quá ko bị mất cái bánh mì trứng :D

Sơn thật thà

Xe buýt
Thu phí thì quá cùi rồi, ép khách đã dùng phải liên tục sử dụng. Mất dạy thật.

Không nên cho nó lớn mạnh nữa, nó thành độc quyền thì khách lại quá khổ - Không nói riêng gì vụ pay pẹt này.

Sơn thật thà

Xe buýt
Nộp tiền nước vào lịch sử của nó còn chả lưu. Láo thật. Gọi cả tổng đài cứ hứa sẽ xem xong đến nay vài tháng vẫn im thi thíp. Có gì đó thiếu minh bạch ở đây chăng?

Thanhrosa

Xe tải
Viettel pay miễn phí hoàn toàn, kể cả chuyển tiền liên ngân hàng. Rút tiền vô tư ở post. Ví điện tử xịn thế kêu ca gì

TVL.COM

Xe tăng
Các cụ xem lại gói dịch vụ xem. Của tôi là gói 3. Tôi sử dụng nhiều, thường xuyên. Và không hề mất phí. Dù có khi hàng tháng không sử dụng.

La già

Xe tăng
Em không dùng cái này nên không biết họ có thu phí hay không.
Nhưng nếu họ thu phí thì cũng là bình thường.
Họ cũng phải đầu tư công nghệ, máy móc, nhân sự, thuế má.
Uh thì giai đoạn đầu cần nhiều khách, họ có thể miễn phí tất, khuyến mãi linh tinh.
Khi đi vào ổn định rồi thì chỉ khuyến mại theo đợt, miễn phí từng đối tượng.
Nếu các cụ có tiền trong tài khoản, dùng thường xuyên họ có thể miễn phí vì họ thu từ kiểu khác.
Đây cụ nạp tiền vào rồi chuyển luôn cho người khác rồi đòi họ miễn phí? Theo cụ họ sống bằng cái gì? Các cụ có đi làm miễn phí cho người khác không mà lúc nào cũng muốn người khác miễn phí cho cụ?
Em lại cứ nghĩ em là đa số. Ví điện tử thằng nào chả như thằng nào. Các vì khác nó giành giật từng khách hàng một. Em dùng momo cũng nhiều năm nay chưa mất 1 xu phí nào. Trong máy cũng cài nhiều app mà thấy duy nhất ông này thu phí. Mọi khách hàng đều đi từ giao dịch ít đến nhiều rồi đến thường xuyên liên tục. Chả ai chưa biết nó có gì mà tự dưng cài và dùng liên tục cả.
Em cũng định quất 1 còm về momo, tiên sư cha cái anh momo này hay à, nạp tiền không mất phí, chuyển tiền không mất phí, thỉnh thoảng lại còn khuyến mại. Yêu nhất là lắc xì em được tận những 116k :D

TVL.COM

Xe tăng
Nộp tiền nước vào lịch sử của nó còn chả lưu. Láo thật. Gọi cả tổng đài cứ hứa sẽ xem xong đến nay vài tháng vẫn im thi thíp. Có gì đó thiếu minh bạch ở đây chăng?
Em nộp tiền điện từ tháng 3 giờ vẫn lưu

trungduong2211

Xe điện
Con nhà em mới chuyển trường. Trường mới có 3 phương thức nộp học phí.
1 là nộp trực tiếp mà không khuyến khích trong thời điểm dịch.
2 là chuyển khoản đến tk của trường mà tk cô giáo 2 lớp cho đều báo không tồn tại.
3 là dùng phần mềm viettel pay.
Em cũng tải phần mềm và nộp xong cho 2 đứa. Cũng chả tiện lới lắm. Nói thật là chả bằng trường cũ em nộp qua app ngân hàng luôn ko mất phí. Dùng thằng viettel mất phí 600 đồng.
Điều đáng nói là em nộp hôm mùng 9 xong đến hôm 11 nó thông báo như sau:

Nói thật em chưa thấy thằng nào mất dạy như thằng này. App thì cùi không có gì nổi bật. Đăng ký mới chả có khuyến mãi gì. Trong khi em dùng momo hay zalo pay nó cho cả đống khuyến mãi tính bằng tiền thật. Đặc biệt nó dùng hình thức không đàng hoàng cố chui vào các trường học rồi ép phụ huynh dùng.
Cụ mang cmt ra trụ sở Viettel chỗ Giảng Võ nâng cấp tài khoản. Miễn phí ck tới hạn mức bao nhiêu đó, em chưa dùng tới mức mất phí nên k rõ là bao nhiêu. Còn cũng không nên chửi họ không đàng hoàng, thời đại giao dịch không tiền mặt, các ứng dụng tài chính cạnh tranh nhau, thằng nào kết nối được nhiều, phủ được nhu cầu của mình thì mình dùng thôi. Cá nhân em dùng đủ loại app ngân hàng, momo, zalo, moca, vietelpay, airpay. Tiện lợi cho cs của mình quá nhiều.

trungduong2211

Xe điện
Em dùng vtpay chả mất phí =))
đôi khi thích ck từ vcb sang ngân hàng khác thì nạp vào vtpay ck cũng tiện =))
Em cũng làm kiểu này, Viettin k mất phí em ck thẳng, các nh khác mất phí em nạp vào Viettelpay nổi trong tích tắc rồi lại ck đi trong tích tắc

ubisapro

Xe trâu
E toàn dùng MB, chả dùng ví điện tử bao giờ.

trungduong2211

Xe điện
Chính sách nó vậy, cụ chỉ là thiểu số
Do cụ ấy mới chỉ tự cài đặt ở nhà dùng luôn, chỉ dùng được gói cơ bản. Bỏ ít phút ra cửa hàng giao dịch viettel mang theo cmt xác nhận nhân thân xong là up lên gói cao nhất luôn. Mỗi giao dịch còn có điểm thưởng, tiền để trong tk đc trả lãi

TVL.COM

Xe tăng
Do cụ ấy mới chỉ tự cài đặt ở nhà dùng luôn, chỉ dùng được gói cơ bản. Bỏ ít phút ra cửa hàng giao dịch viettel mang theo cmt xác nhận nhân thân xong là up lên gói cao nhất luôn. Mỗi giao dịch còn có điểm thưởng, tiền để trong tk đc trả lãi
Đúng đấy các cụ. Tôi phải nâng cấp lên gói 3. Chuyển không mất phí mà còn được trả thưởng (dù không nhiều)

samoclan

Xe điện
Cụ sao lại mất phí mà cháu ko mất phí gì nhỉ? Liên mạng bank ko phí, ko phí duy trì app... chuyển mọi lúc moi nơi nhanh gọn

Trâu ngáo

Xe hơi
Không những không mất phí, mà tiền trong ViettelPay còn chuyển khoản miễn phí đến tất cả các ngân hàng. Còn có thẻ MasterCard ảo dùng thanh toán quốc tế. ViettelPay còn có số tài khoản để chuyển khoản vào.

m4s

Xe điện
Sao em dùng viettel pay chả mất đồng phí nào nhỉ. Nạp tiền vào tk còn được trả lãi.
Em dùng cả app vietin, vpbank thì em thấy viettel pay ngon hơn 2 thằng này
Em dùng vtpay chả mất phí =))
đôi khi thích ck từ vcb sang ngân hàng khác thì nạp vào vtpay ck cũng tiện =))
Chuẩn cụ ạ, em toàn chuyển qua viettel pay để giao dịch. Nhanh, gọn, free. Rút tiền mặt thì ra quầy viettel rút phút mốt đc, ko phải xếp hàng ở ATM
Em dùng lâu rồi. Tin nhắn thu phí thì không thấy bao giờ, còn tự trừ thì em không để ý. Cá nhân em thấy dùng tiện lợi, không mất phí.
Tôi dùng nhiều, nâng cấp lên gói 3. Con học Đại học, nộp học phí chỉ nhấn là xong, không cần tìm. Thấy tiện
Chính xác là bọn này nó thu phí các cụ à!
Vấn đề là em vừa đăng ký xong, nộp xiền học cho con hôm mùng 9-3. Cũng đôi củ mà 2 hôm sau nó nhắn luôn tin này. Vậy là sau 11 ngày không phát sinh giao dịch thêm nó tính phí. Vừa lập tk, nộp luôn tiền học cho con đâu phải là ít. Mà bọn này bắt cứ 10 ngày phải có ít nhất 1 giao dịch. Trong khi nhiều khách hàng chỉ cần dùng nộp học, nộp tiền điện, nước thì chỉ loanh quanh giao dịch đầu tháng.
E có thấy mất phí đâu nhỉ..
Có lẽ vì là gói 3 nên ko mất phí

alceste

Xe điện
Oh, nếu đúng như thế thì không ngon rồi!
Ko đúng lắm đâu cụ a. Mở tài khoản vtp thì nâng cấp lên mức 3, là có xác thực, mọi thứ rất nhanh và free.
Cụ nạp tiền một tháng từ bất cứ ws tk nào kể car vcb dưới 100.000.000 đồng thì hoàn toàn miễn phí, Từ ví chuyển khoản, đóng học phí đóng điện nước đóng mọi thứ đều miễn phí. Không mất phí duy trì nếu bác có phát sinh giao dịch, hình như một tháng một lần hay ba tháng một lần gì đấy. Tốc độ xử lý rất rất nhanh.Rất hay có khuyến mại.
Em bổ sung cái ảnh cho bác dễ hình dung.
Không mất phí duy trì nếu bác có phát sinh giao dịch, hình như một tháng một lần hay ba tháng một lần gì đấy. Tốc độ xử lý rất rất nhanh.