[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

john.wick

Xe tải
Cảm ơn cụ đã chí sẻ cùng nhưng như mình nói dù thế nào cũng vẫn công tâm nhận xét- Tóm tắt về VTP có thể thấy là từ ngày đầu mới thành lập,Tập đoàn chủ yếu đầu tư về lĩnh vực kinh doanh dịch vụ khách san và F&B, Sau mở rộng ra BĐS, hạ tầng Giao thông, CNTT, cả các mảng về NN, Y tế, giáo dục, hay Du lịch... Nhiều lắm , thống kê đăng ký những 140 ngành nghề kia cụ ạ.
Cho đến bây giò thì chủ yếu là mảng BĐS là các khu đất vàng khai thác DV, khách sạn hay trung tâm thương mại, căn hộ DV ...
và đây là một phần các dự ạn đang nắm giữ .

Sai Gon Peninsuila, The Garden Mall, Sherwood Residence, khách sạn thương mại An Đông, Bonville Land, Sterling Residence, Lambert Residence…Tuy nhiên trong đó cũng có một vài dự án đắp chiếu hoặc kém hiệu quả như Thuận Kiều ( bọn mình gọi là 3 cây nhang) bây giờ đổi thành The Garden Mall hay Sai Gon Peninsuila được đầu tư đến hơn 6 billion $ cơ ở Q7.
toàn billion bánh vẽ thôi
chứ đắp chiếu hết
còn không đào móng gì
chị Lan ôm đất để sang nhượng chứ có làm được cái dự án nào ra hồn trừ 2 tòa nhà ở trung tâm để xài xây lâu rồi

john.wick

Xe tải
Cảnh báo trên báo thì ăn thua gì. Phải làm cái gì đó. Sau vụ Tân Hoàng Minh thì nhiều nơi đã mua lại trái phiếu trước hạn để dẹp. Riêng có chị VTP này vẫn cố tình chào bán đến giờ chót, dù biết là BCA đang hỏi thăm.
VTP nếu không bắt lúc đó thì hậu quả còn càng lớn nữa
bắt là đúng rồi
còn quá muộn

kidswatch.vn

Xe tải
Website
montessori123.net
Thế giờ có nên gửi tiền tiết kiệm ở SCB không các cụ

john.wick

Xe tải
các ngân hàng khác lãi suất giờ cũng cao xấp xỉ scb rồi
mà không bị kiểm soát như scb
hoạt động thoải mái hơn
chứ scb rút tiền đến là khổ

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Nghĩ mà thương cho các trái chủ quá!:(( Trong đó có bà ngoại nhà em huhuhuu!

river8x

Xe buýt
Nghĩ mà thương cho các trái chủ quá!:(( Trong đó có bà ngoại nhà em huhuhuu!
Bà ngoại mất nhiều ko mợ? Mong bà giữ sức khoẻ vì vụ này lấy lại đc tiền ko phải ngày 1 ngày 2, mà có thể sẽ lâu đấy ạ

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Cũng k nhiều, may mà chia 2 giỏ cụ ợ! Dưng mà em đã nhận cái đợi lâu ấy về em rùi. Cho đỡ nghĩ ngợi. Nên bi zờ em thanhf trải chủ roài! Hihi, nên vào đây hong các cụ mợ!

nghiasup

Xe hơi
Có đúng thế không ạ, hay là không bán được, chứ kinh doanh gì kỳ thế. Em còn thấy nó thuê Tây lông làm việc, không lẽ học hỏi kinh nghiệm lừa đảo từ Tây lông?
Đất ở Long An thì toàn ruộng bỏ hoang, đất ở Sg thì trừ cái An Đông plaza, Winsor em thấy nó làm ăn thật. Còn mấy cái biểu tượng như times square hay union square, … đúng kiểu xây/mua rồi vứt đấy. Lãng phí kinh khủng. Nếu là tiền của nó thật, thì tệ lắm cũng biết đường đem cho thuê chứ ko ai bỏ không như thế.

Hoặc nghĩ đơn giản nghiệp vụ chuyên môn chính của họ chỉ là kiểu Ponzi, thu tiền người sau trả lãi người trước, dư bao nhiêu thì ôm đất, ôm đất rồi làm gì thì chịu. Đến ông nông dân còn biết đường trồng cây, xây nhà trọ cho thuê hoặc làm bãi tập kết vật liệu để có tiền lúc nhàn rỗi. Không ai để tiền chết, đất chết thế này.

Lãng phí kinh khủng.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Đất ở Long An thì toàn ruộng bỏ hoang, đất ở Sg thì trừ cái An Đông plaza, Winsor em thấy nó làm ăn thật. Còn mấy cái biểu tượng như times square hay union square, … đúng kiểu xây/mua rồi vứt đấy. Lãng phí kinh khủng. Nếu là tiền của nó thật, thì tệ lắm cũng biết đường đem cho thuê chứ ko ai bỏ không như thế.

Hoặc nghĩ đơn giản nghiệp vụ chuyên môn chính của họ chỉ là kiểu Ponzi, thu tiền người sau trả lãi người trước, dư bao nhiêu thì ôm đất, ôm đất rồi làm gì thì chịu. Đến ông nông dân còn biết đường trồng cây, xây nhà trọ cho thuê hoặc làm bãi tập kết vật liệu để có tiền lúc nhàn rỗi. Không ai để tiền chết, đất chết thế này.

Lãng phí kinh khủng.
Bản chất nó chính là ponzi thôi, nên bọn nó phải liên tục đẩy giá đất cao hơn, để định giá đống đất nó mua cao hơn nhiều lần rồi vay NH hợp lệ. Ví dụ nó mua mảnh đất 10 tỷ về định giá 100 tỷ, thế là vay đc 70 tỷ. Mà bank ở đây cũng là chúng nó tay trái cho vay tay phải. Chỉ có tiền gửi là chết với nó nếu NN cho NH phá sản.

alceste

Xe điện
Cụ nói thế nhiều cụ đi qua lại bĩu môi giờ :D

Em có ông Thầy hồi ĐH còn đặt cái nghề buôn đất ngang với nghề buôn phấn bán hương cơ.
Chắc vì 2 cái nghề đó giống nhau ở đặc điểm miệng với trôn là một :))

Còn về tâm linh như cụ nói thì có cái giai thoại về ông Ct quá cố Nam Cường.
Cụ ơi người ta chết vì ung thư đấy là cái ko ai mong muốn cả. Nói như cụ, Steve Job cũng chết trẻ, hàng chục nghìn bệnh nhân ung thư ở Âu Mỹ cũng chết trẻ, em mới biết 1 bé em quen người Đức mới có 12 tuổi cũng vừa mất vì ung thư, chắc cũng vì người ta buôn đất?
Thầy của cụ thiển cận, đưa ý kiến cá nhân ko có nghĩa cụ cũng phải học hết những thứ thiển cận đó từ thầy của cụ.
Nhà cụ ko lẽ ko có ai chết bệnh?

Chỉnh sửa cuối:

DONALD TRAMP

Xe buýt
Mời các bác chưa xuống tiền trái phiếu đọc bài này để ủng hộ các doanh nhân nước nhà:
.
Kể ra mà có doanh nghiệp nào tổ chức lớp tập huấn "1001 "cách thu hút "dòng tiền", hoặc giật title kiểu "Làm thế nào để móc tiến từ lũ dân tham" với giáo trình do giảng viên Đỗ Anh Dũng và Trương Mỹ Lan biên soạn, có đóng góp chuyên môn từ pháp chế của cái Ủy ban trứng trái gì đó chẳng hạn thì vốn lại tràn trề ngay.

dheIa

Xe điện
Cụ ơi người ta chết vì ung thư đấy là cái ko ai mong muốn cả. Nói như cụ, Steve Job cũng chết trẻ, hàng chục nghìn bệnh nhân ung thư ở Âu Mỹ cũng chết trẻ, em mới biết 1 bé em quen người Đức mới có 12 tuổi cũng vừa mất vì ung thư, chắc cũng vì người ta buôn đất?
Thầy của cụ thiển cận, đưa ý kiến cá nhân ko có nghĩa cụ cũng phải học hết những thứ thiển cận đó từ thầy của cụ.
Dân buôn đất à? Buôn thì cứ buôn đi.

Ở trên người ta đang nói chuyện mấy tay đại gia BĐS có hậu vận ko tốt vì buôn đất buôn cát là động đến thần linh thổ địa. Tự nhiên lôi đứa trẻ 12 tuổi ko may mắc bệnh vào làm gì. Riêng cái việc mang cái chết của đứa trẻ 12 tuổi ra để che chắn là tôi muốn đào nhà ông lên rồi.

Đấy, cứ như thế bảo sao người ta ác cảm với đám buôn đất buôn cát. Cái gì chúng nó cũng có thể làm đc :|

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chính vì pháp luật của ta lỏng lẻo mới dẫn đến những quảng cáo láo toét sai lệch hẳn bản chất sự thật, dẫn đến nhiều người dân ít hiểu biểt và nhẹ dạ bị lừa phỉnh như vậy
Chính vì thế em mới nói sau những sự việc xẩy ra Nhà nước cần phải xây dựng luật để răn đe và giảm thiểu những thông tin sai lệch dễ gây những hậu quả nghiêm trọng cho xã hội
Cụ lại nằm mơ. Cụ nghĩ nn nói cái gì cũng đúng à. Cụ quên hồi cấm túc vì Covid, cứ hôm nay ra thông báo phủ định tin đồn thì mai lại thực hiện đúng như tin đồn :)).
Thực ra đôi khi tin đồn còn đúng sự thật hơn VTV.

bohong88

Xe tải
Dân buôn đất à? Buôn thì cứ buôn đi.

Ở trên người ta đang nói chuyện mấy tay đại gia BĐS có hậu vận ko tốt vì buôn đất buôn cát là động đến thần linh thổ địa. Tự nhiên lôi đứa trẻ 12 tuổi ko may mắc bệnh vào làm gì. Riêng cái việc mang cái chết của đứa trẻ 12 tuổi ra để che chắn là tôi muốn đào nhà ông lên rồi.

Đấy, cứ như thế bảo sao người ta ác cảm với đám buôn đất buôn cát. Cái gì chúng nó cũng có thể làm đc :|
Thường những người ác cảm là những người ko có gì để mất nên mới ác cảm. Em chưa thấy ai buôn đất từ xưa đến giờ mà nghèo cả cụ.

dheIa

Xe điện
Thường những người ác cảm là những người ko có gì để mất nên mới ác cảm. Em chưa thấy ai buôn đất từ xưa đến giờ mà nghèo cả cụ.
Lộc với Thọ là hai phạm trù khác nhau.
Ko dưng mà khi xin với cầu, dân gian vẫn phải đặt 3 chữ Phúc Lộc Thọ lên hàng đầu.
Chỉ mỗi Giàu thôi là chưa đủ. Hiểu chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Phỡn

Xe tăng
Lộc với Thọ là hai phạm trù khác nhau.
Ko dưng mà khi xin với cầu, dân gian vẫn phải đặt 3 chữ Phúc Lộc Thọ lên hàng đầu.
Chỉ mỗi Giàu thôi là chưa đủ. Hiểu chưa?
Giàu mà vô phúc ngta gọi là người giàu cũng khóc :P

hoviethung

Xe lăn
Mời các bác chưa xuống tiền trái phiếu đọc bài này để ủng hộ các doanh nhân nước nhà:
.
Kể ra mà có doanh nghiệp nào tổ chức lớp tập huấn "1001 "cách thu hút "dòng tiền", hoặc giật title kiểu "Làm thế nào để móc tiến từ lũ dân tham" với giáo trình do giảng viên Đỗ Anh Dũng và Trương Mỹ Lan biên soạn, có đóng góp chuyên môn từ pháp chế của cái Ủy ban trứng trái gì đó chẳng hạn thì vốn lại tràn trề ngay.
Ban IV này cũng đang đề xuất ngân hàng thương mại mua lại trái phiếu sắp đến hạn để giải quyết vốn cho DN đây. Với biện pháp chuyển nợ này gay cho nền kinh tế đây?
"Đề xuất cho ngân hàng thương mại mua lại trái phiếu sắp tới hạn | Báo Dân trí" https://dantri.com.vn/kinh-doanh/de-xuat-cho-ngan-hang-thuong-mai-mua-lai-trai-phieu-sap-toi-han-20221113115917845.htm?_gl=1*1u27nyp*_ga*YW1wLS1VeU4wZDgtNW5oUHZScVRXeWs0SWc.

Phỗng new

Xe điện
Hôm trước chè vặt thuốc lào, mấy anh em ngồi thống kê thì thấy cậu bất động đậy nào trong hệ sinh thái cũng có ngân hàng.

Rất may là đồng chí xe điện bị chỉ mặt từ hồi mới mon men về nước ko cho mở nhà băng, chứ ko thì... 8-x