[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

tonyphan26618

Xe tải
Khói bốc ra từ cao ốc văn phòng VTP ở quận 1
“Nguyên nhân ban đầu được xác định là chập điện. Nhân viên tòa nhà đã dập tắt trước khi cảnh sát đến”, cán bộ Phòng PC07 cho biết.

consokhong

Xe tải
Chứng chỉ tiết kiệm có giá trị tương đương sổ tiết kiệm. Nhưng chứng chỉ tiết kiệm thì hết hạn mới rút được nên lãi suất cao hơn, sổ tiết kiệm lãi suất thấp hơn thì lúc nào tất toán cũng được.
Ngân hàng SCB bán chứng chỉ tiền gửi cho khách hàng kèm cả tờ điều khoản như chị Rô-Ron post mà cụ. Khi mua thì em cũng đọc và hiểu y như chị Rô Ron là đc rút trước hạn mà. Nếu như giờ họ quá bận chưa xử lý kịp thì cũng phải trả lời hợp lý với khách hàng chứ chỉ nói là giờ chưa thanh toán cctg thì khách hàng lo lắng cũng đúng mà cụ ơi.

consokhong

Xe tải
stk thì rút sổ đến hạn thôi, vấn đề h là chuyển tiền đi mà chưa nhận được trong khi tk đã trừ
Vấn đề "chuyển tiền đi mà chưa nhận được trong khi tk đã trừ" thì ko lo đâu cụ. Vì tiền ck nó phải đến được người nhận nếu ko thì bank phải chịu trách nhiệm mà, trong vòng vài ngày tiền phải đến thôi cụ cứ yên tâm. Theo em hiểu thì mặc dù các cụ làm lệnh online nhưng nv bank vẫn phải check thì tiền mới đi, chắc đang bị quá tải nên nó chậm.

Thanhminhkma

Đi bộ
Đấy là huy động được thôi, chứ em e là tiền rút ra nhiều hơn con số ấy. Cccm ko có tiền gửi thì nói gì cũng dễ, chứ thí dụ như e mà có đôi tỏi gửi chắc cũng lo sốt vó đi rút về. Đêm dài lắm mộng.
Nó là tín hiệu thôi.
Tiền gửi ở scb thì offer có kha khá mà.
Tiền ai nấy lo thôi.

nguoibatdau

Xe tăng
Đấy là huy động được thôi, chứ em e là tiền rút ra nhiều hơn con số ấy. Cccm ko có tiền gửi thì nói gì cũng dễ, chứ thí dụ như e mà có đôi tỏi gửi chắc cũng lo sốt vó đi rút về. Đêm dài lắm mộng.
Nhà em có tần 4 tỷ ở đó mà cũng chẳng lo sốt vó đi rút :)).

Mzc

Xe điện

QUANG1970

Xì hơi lốp
🤣🤣🤣 nhà cháu ít hơn 1 xíu!
Mấu cụ lo sốt vó thì hình như ko có tiền ở scb 😂😂😂
Cho em hỏi khí không phải , thế bác là người Việt Nam?:-/
Theo logic thì trong một diễn đàn của Việt Nam, viết bằng tiếng Việt Nam, nhưng vẫn chưa chắc đã là người Việt Nam hay mang quốc tịch Việt Nam viết bình luận! Vì sao ư? …….,,,;,;,; :P

Lòng vòng một chút cho vui, thì cho dù bác là người Việt Nam hay không, nhưng điều chắc chắn là ai cũng thấy và biết rằng bác đang biết "còm" bằng tiếng Việt Nam nhưng bác không biết chưa biết hãy biết mà đã quên câu người Việt Nam nói:

Thằng trên cây thì không hãi, đứa dưới bãi thì lại lo”(són ra quần)! =))

Chỉnh sửa cuối:

Jumping up

Xe tải
Cho em hỏi khí không phải , thế bác là người Việt Nam?:-/
Theo logic thì trong một diễn đàn của Việt Nam, viết bằng tiếng Việt Nam, thì vẫn chưa chắc đã là người Việt Nam hay mang quốc tịch Việt Nam viết bình luận! Vì sao ư? …….,,,;,;,; :P

Lòng vòng một chút cho vui, thì cho dù bác là người Việt Nam hay không, nhưng điều chắc chắn là ai cũng thấy và biết rằng bác đang biết còn bằng tiếng Việt Nam nhưng bác không biết chưa biết hãy biết mà đã quên câu người Việt Nam nói:

“Kể trên cây thì không hãi, đứa dưới bãi thì lại lo”(són ra quần)! =))
Tại nhà cháu thấy mấy cụ kiểu rung cây dọa khỉ nên hơi ngứa miệng. 🤧😋 chắc không phải người Việt 😁

Chỉnh sửa cuối:

john.wick

Xe tải
Biến gì đâu, cái này chỉ là khu văn phòng cho thuê mà. Nhưng có điều khá nhiều công ty con của VTP thuê ở đó
cháy lúc nào không cháy lại cháy lúc này
cháy toà nào không cháy lại cháy toà này
nghe nói 2 mạng dồi và 1 sắp
vtp không hề đơn giản

• Vodka
Reactions: NGC

QUANG1970

Xì hơi lốp
Tại nhà cháu thấy mấy cụ kiểu rung cây dọa khỉ nên hơi ngứa miệng. 🤧😋 chắc không phải người Việt 😁
Bác nói chuẩn nhưng nghĩ chưa chuẩn! [-X
Mà nói chính xác hơn là quan sát và phân tích chưa chuẩn xác ngay điều bác vừa nhận xét đến đầu đến đũa! :D

Những nick viết “còm” tung hứng kiểu bác nói, hay tranh cãi hầu cố bảo vệ cho một ai, hoặc quan điểm nào, nếu bác hay ai thắc mắc, thì cứ để ý hoặc chịu khó search ngay ở trong Ofun, những bài viết của họ, rồi phân nhóm, theo chủ đề thì sẽ nhận ra họ là ai, viết như vậy với mục đích gì? Hay đang phục vụ cho ai? :))

Chỉnh sửa cuối:

john.wick

Xe tải
Đống BĐS của nó chắc còn cái xác thôi, xào qua nấu lại trong NH để rút tiền chắc cỡ chục lần là ít!
mọi ng hay nhắc còn bds
nhưng chắc có sai phạm, cty ck và bank và cty thẩm định cùng 1 chủ, thì tài sản bds sẽ bị thổi giá cũng như không loại trừ khả năng xào nấu nhiều lần

Grandtouring

Xe điện
Từ hôm SCB bị đến nay, em có gọi tổng đài gần chục lần vì không đăng nhập s-connect được, nhưng chưa kết nối được.
Sáng nay, em đã được kết nối với bé nhân viên nói giọng SG rất dễ thương (nhưng vẫn nhận thấy sự lo lắng trọng giọng nói).
Bé hỏi thông tin về CCCD, tên đăng nhập trên mobile banking và hỏi địa chỉ hộ khẩu để kích hoạt lại mobile banking cho em (lâu em không vào nên mấy hôm nay vào lại, nó báo là đăng nhập trên thiết bị khác).
Sau 15 phút thì em đăng nhập vào mobile banking được, kiểm tra tiền trong tài khoản và 10 sổ tk vẫn còn :)
Em lại đóng app.

2congai

Xe buýt
Nhà em có tần 4 tỷ ở đó mà cũng chẳng lo sốt vó đi rút :)).
🤣🤣🤣 nhà cháu ít hơn 1 xíu!
Mấu cụ lo sốt vó thì hình như ko có tiền ở scb 😂😂😂
Ngày xưa em đi kiện, cũng tập đoàn người bảo kiện thắng thế đếu nào đc, cđt nó có quan hệ, có tiền, có mà kiện củ khoai. Đến lúc thắng kiện, cđt phải đền em hơn 1 tỏi + tiền gốc các cụ ấy lại bảo, thắng thì thắng nhưng ngày lấy đc tiền còn xa lắm, cđt nó nợ như chúa chổm, tài sản cắm ngân hàng, có tiền về tài khoản thì ngân hàng thu hết đâu đến lượt em lấy. Thế mà chỉ 2 tháng sau ngày toà tuyên án bên thi hành án thu đủ cho em ko thiếu 1 xu mà trong 2 tháng chờ đợi đó em còn đc tính lãi chậm trả theo điều 468 luật dân sự là 10%/năm/ tổng số tiền đc thi hành án. Nghe dư luận, chạy theo đám đông có mà toi

starview

Xe tăng
Em có sổ TK vừa tất toán sáng nay (hệ thống tự động chuyển tiền vào tài khoản). Tẹo em ra NH xem sao rồi về chia sẻ cùng các cụ.