[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Em chả biết cụ có mục đích gì. Nhưng sáng nay e chuyển bình thường.
Mục đích là bày tỏ bức xúc và thất vọng thôi. Cụ chuyển được thì may cho cụ nhưng không có nghĩa là người khác cũng chuyển đươjc! Có thể khoản tiền của cụ nhỏ chỉ vài mươi tr chăng? Thực tế nhà em năm lần bảy lượt ra SCB; chiều qua mới xếp được lot đến lượt; chiều qua đã viết UNC chuyển khoản; tiền trong tk SCB đã bị trừ ngay mà đến giờ vẫn chưa thấy tiền về tk kia!

Có cụ MINHKD ck từ hôm thứ bảy tuần trước đến sáng nay thấy báo vẫn chưa nhận được tiền kìa! Giờ cụ nhận được chưa hả cụ minhkd?

knedi1

Xe tăng
Em vừa chuyển tiền oline từ SCB đi được rồi.

nghiasup

Xe hơi
bạn nào có FB chị Beo gì đấy bên Mỹ thì nhắn chị ý cái tin nhé

beloren2021

Xe buýt
Em đọc trên 1 gr khách hàng SCB, hiện muốn rút tiền thì phải chờ duyệt mở phong toả tiền. Thế là sao hả các cụ?

Tình hình sáng nay mình ra SCB 29 liễu giai hà nội từ 8h00 sáng. m đăng ký từ tuần trước nên được vào giao dịch và phát phiếu 05....
Ngồi đợi đến khoảng 10h mới tới lượt.... > mình chỉ rút tiền từ tài khoản thôi, chứ ko phải rút sổ tiết kiệm > nhân viên giao dịch nói mình có thẻ tín dụng còn dư nợ, bảo mình đóng tiền dư nợ thẻ tín dụng > rất may mà mình mang tiền mặt để thanh toán dư nợ > khi thanh toán tiền thẻ tín dụng xong ko còn dư nợ thì nhân viên nói giờ phải khóa thẻ tín dụng > mình bảo okie khóa thẻ tín dụng > và bảo chờ để duyệt mở phong tỏa tiền. Đến đây thì hết sức vô lý, tiền tài khoản của mình mà lại bị phong tỏa. mình có hỏi khi nào được thì ko có câu trả lời và bảo đợi, sau 1 hồi đôi co thì mình và 1 số người cũng như mình cũng đành phải ra về trong sự bức tức. khống biết đến bao giờ mới rút được tiền trong chính TK của mình. trong khi đó app mới thì không vào được. internetbanking cũng ko ck được.Thất vọng tràn trề.”

knedi1

Xe tăng
Cụ cho em hỏi cụ dùng internet banking trên web hay dùng app Scb connect hả cụ. App của e bị chặn mấy ngày nay ko vào được
Em dùng app trên điện thoại. Mấy hôm trước tất toán sổ tiết kiệm trước hạn để chuyển đi nhưng mãi không được, lúc sáng nay thử lại chuyển ngon ngay.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Sao mấy còm em trao đổi / đưa tin về việc nhà em ck tiền từ SCB, tiền trong tk thì bị trừ ngay còn tk kia mãi chưa thấy tiền về vv lại bị xoá hả cụ hungalpha ?
Đọc còm của cụ em xem lại còm của em về việc trục trặc trong TT và cách giải quyết cũng bị xóa. Thảo nào các cụ cứ thắc mắc về việc TT và ck từ hôm T7 mà mấy hôm tiền chưa nổi. Em nói lại để các cụ biết và xử lý : điện ck đã bị hủy , cụ ra TT tại quầy nhận tiền mặt (bà bán nước chỗ em bật app. đã làm như thế và rút được tiền).

xukute

Xe tăng
Em dùng app trên điện thoại. Mấy hôm trước tất toán sổ tiết kiệm trước hạn để chuyển đi nhưng mãi không được, lúc sáng nay thử lại chuyển ngon ngay.
Em ck thử mà không được.
Nói chung giờ muốn rút tiền thì chắc chỉ có đến quầy thôi.

sakai_yo

Xe lăn
Em ck thử mà không được.
App chắc lúc nọ lúc kia và không phải ai cũng chớp được, từ sáng em vào thử n lần có ck được đâu, chiều qua thì thông được độ 10p.

knedi1

Xe tăng
Em ck thử mà không được.
Hôm qua em chuyển cũng không được, em thử nạp tiền điện thoại lại được. Hôm nay chuyển được luôn.

TTXVH

Xe hơi
Mấy bài viết khơi khơi thế này mà Cụ cũng tin ạ?
Chuyện quá bình thường ở xứ này. Đây gọi là hình sự hóa quan hệ dân sự. Chính thế nên lãnh đạo chính phủ thường hay nhắc nhở " không được hình sự hóa quan hệ dân sự " . Người nước ngoài họ quen với việc phân xử của tòa án dân sự và rất sợ việc liên quan đến hình sự. Ở mình giờ cấm nhiều rồi chứ những năm đầu đổi mới các chú CA đi đòi nợ là chuyện quá bình thường.....

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc trên 1 gr khách hàng SCB, hiện muốn rút tiền thì phải chờ duyệt mở phong toả tiền. Thế là sao hả các cụ?

Tình hình sáng nay mình ra SCB 29 liễu giai hà nội từ 8h00 sáng. m đăng ký từ tuần trước nên được vào giao dịch và phát phiếu 05....
Ngồi đợi đến khoảng 10h mới tới lượt.... > mình chỉ rút tiền từ tài khoản thôi, chứ ko phải rút sổ tiết kiệm > nhân viên giao dịch nói mình có thẻ tín dụng còn dư nợ, bảo mình đóng tiền dư nợ thẻ tín dụng > rất may mà mình mang tiền mặt để thanh toán dư nợ > khi thanh toán tiền thẻ tín dụng xong ko còn dư nợ thì nhân viên nói giờ phải khóa thẻ tín dụng > mình bảo okie khóa thẻ tín dụng > và bảo chờ để duyệt mở phong tỏa tiền. Đến đây thì hết sức vô lý, tiền tài khoản của mình mà lại bị phong tỏa. mình có hỏi khi nào được thì ko có câu trả lời và bảo đợi, sau 1 hồi đôi co thì mình và 1 số người cũng như mình cũng đành phải ra về trong sự bức tức. khống biết đến bao giờ mới rút được tiền trong chính TK của mình. trong khi đó app mới thì không vào được. internetbanking cũng ko ck được.Thất vọng tràn trề.”
cụ có link group ko cho em xin để em cũng vào để bày tỏ bức xúc và thất vọng tràn trề ạ!

xukute

Xe tăng
cụ có link group ko cho em xin để em cũng vào để bày tỏ bức xúc và thất vọng tràn trề ạ!
Cụ search "Cộng đồng khách hàng SCB" trên FB nhé.
Nói chung tiếp nhận thông tin phải có chọn lọc, vì trên FB nhiều tin pha ke lắm, lắm nick clone vào khóc lóc lắm.

Caychuoihot

Xe tải

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]

E nghe cũng khó mà tin dc tiền trong tk bình thường ko vấn đề j lại bị phong toả.

2congai

Xe buýt
Cụ cho em hỏi cụ dùng internet banking trên web hay dùng app Scb connect hả cụ. App của e bị chặn mấy ngày nay ko vào được
Cụ dùng apps cũ SCB mobile banking ý, bắt đầu từ chiều qua là chuyển 24/7 trơn mượt rồi. Còn apps mới SCB s-connect vẫn treo. Em thấy cái apps s connect mới giao diện như thời tiền sử nên em tải xuống nhưng ko dùng vì ko hợp mắt, toàn xài apps cũ. Mấy hôm trc ko chuyển đc nhưng từ chiều qua em chuyển đc. Vừa kiểm tra trc khi reply còm của cụ thì hiện tại vẫn đang chuyển đc nhé

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF