[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Moriarty

Xe container
Hóa ra thớt mới bị gộp vào thớt VTP ủng hộ vacxin 2 năm trước, giờ đọc từ đầu vui đáo để.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Chênh lẹch địa tô - không thằng này ăn thì có thằng khác ăn - là cụ cụ có ăn không? Chả qua là cụ không bao giờ có cơ hội tiếp cận mà thôi.
em thật sự thích cái quan điểm của cụ. thô nhưng rất thật.

QMintech

Xe tăng
Em thấy trò phát hành TP này khốn nhất mấy thằng môi giới CK và nhân viên Bank. Khổ nhất mấy Cụ vừa rút Tiết kiệm nó gạ ngon ngọt ls 11-2% thay vì gửi bank 6-7%/năm ( lập lờ bank bảo đảm...).

Donxa

Xe buýt
Trái phiếu thì đi thằng cánh luôn,, bọn chúng toàn phát hành trái phiếu lần sau để trả nợ lần trước + tiêu sài thì làm gì có tiền trả.
Riêng vtp đợt convid, nó đã mua sinopham+ abc trị giá 2000 tỷ rồi, cộng các đợt khác vài chục đến trăm tỷ thì xác định mất tiền.
Nhưng em thấy vấn đề ở đây là các cụ bị lừa: các ngân hàng chỉ bảo lãnh phát hành chứ không bảo lãnh trái phiếu mà bọn nhân viên giao dịch thì lại toàn nói với các cụ là bảo đảm hết ( tất nhiên nói mồm thì không chứng cứ), nên vụ trái phiếu thì phải có trách nhiệm liên đới của các nhân hàng
Trái phiếu như chơi hụi thế à cụ? Lấy đợt sau trả lãi cho đợt trước?

Jangmi

Xe buýt
Em và mẹ e gửi tiết kiệm SCB bao năm nay mà chưa lần nào thấy nhân viên tư vấn mua TP cả, chỉ thấy tư vấn mua bảo hiểm Manuelife nhưng e kiên quyết ko có BH gì hết, chỉ gửi TK thôi, mà nếu họ có tư vấn mua TP gì đó đi chăng nữa chắc e cũng chả bao giờ mua vì có biết cty An Đông hay VTP gì đâu, sau vụ này mới biết

hm.tuan

Xì hơi lốp
Bọn môi giới với bank toàn đi lừa để bán tp thôi, cứ mở mồm ra phát là lập lờ "có ngân hàng bảo lãnh rồi" thế là cắn câu!

hoangdang2002

Xe tăng
Nói về bán TP để huy động vốn thì thằng Ck Tân Việt là thằng hoạt động bạo nhất, lớn nhất luôn! Bao nhiêu nhân viên NH đã nghỉ sang Tân Việt, kéo hàng nghìn KH tiền gửi sang mua TP!

Đào Tử Thi

Xe container
Người nhà em gửi tiền 2 tỷ qua công ty Tân Việt hạn mức 1 tháng, trên hợp đồng thì Tân Việt ghi mua trái phiếu của Novaland và thủy điện mã DaskPSI, sắp đến ngày 20/10 và 30/10 đến hạn rút ra hai sổ liệu có rút được không các cụ nhỉ? Sale thì vẫn nói đến hạn là rút bình thường, nhưng tình hình này có vẻ quan ngại quá. Cụ nào thông thạo tư vấn dùm em với, người nhà em hoang mang sốt sình sịch tuần nay rồi.

Trái phiếu như chơi hụi thế à cụ? Lấy đợt sau trả lãi cho đợt trước?
Phát hành đợt sau để trả lãi + gốc của đợt trước, và phần còn lại (nếu có) thì kinh doanh + ăn chơi tiếp.
100% doanh nghiệp ở VN là vậy, lý do: bản chất trái phiếu là vậy ( cả chính phủ các nước cũng làm như thế) + thêm việc luật pháp lỏng lẻo, có sự tiếp tay của các đối tượng.

Đào Tử Thi

Xe container
Nói về bán TP để huy động vốn thì thằng Ck Tân Việt là thằng hoạt động bạo nhất, lớn nhất luôn! Bao nhiêu nhân viên NH đã nghỉ sang Tân Việt, kéo hàng nghìn KH tiền gửi sang mua TP!
Người nhà em cũng gửi ở Tân Việt đây, đang lo lắng quá cụ ạ vì sắp đến hạn rút mà tình hình rối ren này không biết có ảnh hưởng gì đến việc rút tiền ra hay không đây.

Người nhà em gửi tiền 2 tỷ qua công ty Tân Việt hạn mức 1 tháng, trên hợp đồng thì Tân Việt ghi mua trái phiếu của Novaland và thủy điện mã DaskPSI, sắp đến ngày 20/10 và 30/10 đến hạn rút ra hai sổ liệu có rút được không các cụ nhỉ? Sale thì vẫn nói đến hạn là rút bình thường, nhưng tình hình này có vẻ quan ngại quá. Cụ nào thông thạo tư vấn dùm em với, người nhà em hoang mang sốt sình sịch tuần nay rồi.
Đến ngày rút mà không thấy thông tin gì trên báo của CTY phát hành thì rút bình thường, còn có tin xấu thì......

thichlexus

Xe điện
Tân Việt trước do ông Dũng trước làm trưởng phòng bên VCBS thành lập, có kéo theo một số nhân viên VCBS ra làm việc. Phong cách nhân viên VCBS em thấy khá cẩn trọng mà sao đội này liều thế nhỉ, hay giờ đội cổ đông thay mới hết rồi.

QMintech

Xe tăng
Tân Việt trước do ông Dũng trước làm trưởng phòng bên VCBS thành lập, có kéo theo một số nhân viên VCBS ra làm việc. Phong cách nhân viên VCBS em thấy khá cẩn trọng mà sao đội này liều thế nhỉ, hay giờ đội cổ đông thay mới hết rồi.
Cơ bản anh CTHDQT CK Tân Việt không may qua đời.

Đào Tử Thi

Xe container
Đến ngày rút mà không thấy thông tin gì trên báo của CTY phát hành thì rút bình thường, còn có tin xấu thì......
Em chỉ sợ rằng nó âm thầm có vấn đề rồi thông báo chờ đợi tiếp trong lúc người gửi tiền vẫn đang hy vọng nhỏ nhoi cần rút tiền đúng hạn để làm việc khác.

El Jefe 2

Xe điện
Nick cụ mà còn phải xoắn à?

Thực ra vụ này là ngoài tầm kiểm soát của người nhà cụ, có sốt thế chứ sốt nữa cũng chả giải quyết vấn đề gì. Nên là cứ kệ cho nhẹ đầu. Đến hạn nó trả được thì ổn. Mà ko trả được thì xác định mặc áo phông in chữ, vác băng rôn đi đòi, kêu gào "Tứ trụ cứu cháu!".

Đào Tử Thi

Xe container
Nick cụ mà còn phải xoắn à?

Thực ra vụ này là ngoài tầm kiểm soát của người nhà cụ, có sốt thế chứ sốt nữa cũng chả giải quyết vấn đề gì. Nên là cứ kệ cho nhẹ đầu. Đến hạn nó trả được thì ổn. Mà ko trả được thì xác định mặc áo phông in chữ, vác băng rôn đi đòi, kêu gào "Tứ trụ cứu cháu!".
Tầm này chúng nó có sợ gì em nữa đâu. Đen cái là đang sắp tới thời điểm cần tiền thì nó làm cho phát này khiến cả nhà hoang mang.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Sacombank vạ lây vì cái tên :))
Lại nhớ năm 2014, nhiều công ty Nhật Bản bị nhầm là công ty Trung Quốc phải treo biển: "Công ty chúng tôi là Nhật Bản, Công ty Trung Quốc ở tầng trên"