[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

hoviethung

Xe lăn
Em nghĩ tài khoản bên An đông bây giờ bị xxx phong tỏa hết, làm gì được phép chuyển tiền trả lãi.
Gấu nhà mình nói bên trái phiếu báo nhận trả lãi. Mình chưa hỏi lại nên không biết có phải là bên An Đông hay không.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Các bác có tin là nhiều người cầm giấy tờ NH đưa mà không hiểu rõ ràng nó là cái giấy gì không ? Mà có khi cũng chả quan tâm nó là cái giấy gì, vì cứ biết rằng/nghĩ rằng/nghe thấy rằng đến hạn mang cái giấy ấy ra ngân hàng là lấy lãi hoặc lấy gốc và lãi.

SCB từ hôm qua cháu chuyển 24/7 bình thường mà nhỉ? Mụ nhà cháu cũng dính 1 ít TP VTP. Hàng xóm các bà các cô thì vô kể, nhiều ít đủ cả. Nhưng thấy hôm nay có cô bảo nhận được lãi. :D
Em nghĩ tài khoản bên An đông bây giờ bị xxx phong tỏa hết, làm gì được phép chuyển tiền trả lãi.
Gấu nhà mình nói bên trái phiếu báo nhận trả lãi. Mình chưa hỏi lại nên không biết có phải là bên An Đông hay không.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em cũng nhận định theo logic vậy thôi. Chứ cũng mong bà con nhà mình đòi được cả gốc lẫn lãi.

dunglux

Xe hơi
Em cũng nhận định theo logic vậy thôi. Chứ cũng mong bà con nhà mình đòi được cả gốc lẫn lãi.
Bản thân cháu cũng hết sức băn khoăn giữa 2 hướng. Vtp làm gì còn tiền mà chuyển vs cc đánh thì đã tính đến hệ lụy của xã hôi. Như cháu thấy rất nhiều người mua là người già coi là khoản dưỡng già. Giờ mất hết quả thật là bi kịch.

thichlexus

Xe điện
Bây giờ khắc phục hậu quả bắt VTP bán những lô đất vàng đang nắm giữ thì chắc đủ trả số nợ trái phiếu chứ các cụ nhỉ

Lam__Phương

Xe điện
Bây giờ khắc phục hậu quả bắt VTP bán những lô đất vàng đang nắm giữ thì chắc đủ trả số nợ trái phiếu chứ các cụ nhỉ
Sợ 1 đồng vốn 4 đồng nợ rồi ấy cụ chứ khắc phục được chắc đã k bị bế.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nếu nhìn từ vụ trái phiếu THM là loại có tài sản đảm bảo mà đến giờ khắc phục còn không nổi. Trái phiếu bên An đông còn không có tài sản đảm bảo thì còn xa vời hơn nữa.
Thông thường khi không còn khả năng khắc phục hậu quả nên mới bị xxx khởi tố, nếu còn khắc phục được chắc xxx sẽ không khởi tố vì làm thể chỉ thêm loạn thị trường tài chính mà không có lợi lộc gì.

trinh_iat

Xe tải
Theo chị thì nên đi rút hết tiền gửi tiết kiệm ra không ạ? Tại em tiếc mất lãi nên vẫn trù trừ, nhưng như này cũng lo.
Cái cctg thì khi em mua nv bank cũng đưa cho em tờ điều khoản như chị đã post ghi rõ đc rút trước hạn. Em tìm hiểu thì thấy: "CCTG là loại giấy tờ có giá trị tương đương sổ tiết kiệm. CCTG là một tài sản phi rủi ro do các ngân hàng phát hành và được bảo đảm bởi Chính phủ." Thế mà nv bank từ chối thanh toán cho chị thì nhí nhố quá!!! May em có ít CCTG thì em tất toán mấy tháng trước rồi.
Họ nói chưa có chỉ đạo của NHNN v/v này nên chưa cho rút cctg

DaDieuchienxu

Xe container
Sợ 1 đồng vốn 4 đồng nợ rồi ấy cụ chứ khắc phục được chắc đã k bị bế.
Chuẩn cụ ạ. Có khi mảnh đất vàng/kim cương đã cắm bank từ thời 8 hoánh nào rồi.
Ấy là mình nói theo lý thuyết có khả năng xảy ra. Ví dụ như trong xóm mình, 1 ngày xấu trời, có 1 đám đông bỗng xuất hiện trước 1 căn nhà khang trang, ồn ào như cái chợ. Hỏi ra mới biết 2 vc chủ nhà nợ nần rất nhiều người & đã trốn mất. Họ kéo nhau lên C.A thưa thì sau mới biết căn nhà ấy đã đc bán & họ thuê lại của chính người mua!

baocongnghemoi

Xe máy
Các bác có tin là nhiều người cầm giấy tờ NH đưa mà không hiểu rõ ràng nó là cái giấy gì không ? Mà có khi cũng chả quan tâm nó là cái giấy gì, vì cứ biết rằng/nghĩ rằng/nghe thấy rằng đến hạn mang cái giấy ấy ra ngân hàng là lấy lãi hoặc lấy gốc và lãi.
Vì mấy bạn sale như thế này

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ đã xác định không rút tiền, thì kệ thôi, không nên đến SCB lúc này gây thêm áp lực cho NV. Đáo hạn cụ cũng chẳng cần đến.

Sau vài tuần mọi chuyện ổn, thì cụ đến lấy lãi, sổ TK sẽ được tính lãi suất mới, kỳ hạn tương đương nếu cụ muốn
Trước đây mình thường gửi TK có kỳ hạn 1 tháng. (Đúng ra định gửi kỳ hạn 3 tháng, nhưng NV tư vấn 1-3 tháng là như nhau). Sở dĩ gửi kỳ hạn ngắn là mỗi tháng có chút dành dụm, mỗi lần đáo hạn ko rút ra mà nhồi thêm tiền vào.
Giờ lãi suất tăng khá cao trong kỳ hạn từ 6 tháng đến 12 tháng, nên mình định thay đổi kỳ hạn theo hướng lâu dài, vì vậy phải làm việc trực tiếp, chứ ko auto thì cũng chỉ tái tục vs kỳ hạn như trước thôi.

fanmu1234

Xe container
Trước đây mình thường gửi TK có kỳ hạn 1 tháng. (Đúng ra định gửi kỳ hạn 3 tháng, nhưng NV tư vấn 1-3 tháng là như nhau). Sở dĩ gửi kỳ hạn ngắn là mỗi tháng có chút dành dụm, mỗi lần đáo hạn ko rút ra mà nhồi thêm tiền vào.
Giờ lãi suất tăng khá cao trong kỳ hạn từ 6 tháng đến 12 tháng, nên mình định thay đổi kỳ hạn theo hướng lâu dài, vì vậy phải làm việc trực tiếp, chứ ko auto thì cũng chỉ tái tục vs kỳ hạn như trước thôi.
Cụ ĐT cho GĐ phòng giao dịch, thông báo là sẽ gửi lại, muốn đổi kỳ hạn dài hơn, cụ sẽ được ưu tiên xử lý

fanmu1234

Xe container
Tài sản đã VTP đã thế chấp NH rồi.

Trái phiếu không có TS đảm bảo nhé

Noname_2015

Xe tăng
Chả tự dưng mà mẹ này có tên ở hồ sơ Panama.

Các bác cứ mơ tiền huy động đc nó chảy vào đất, bđs, tiền vàng kim cương....

Thế mà tự nhiên lại có tên ở hồ sơ Panama? Phải có tiền chảy ra đó chớ.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ ĐT cho GĐ phòng giao dịch, thông báo là sẽ gửi lại, muốn đổi kỳ hạn dài hơn, cụ sẽ được ưu tiên xử lý
Thì chính anh Phó GĐ ra nói chuyện vs mình đấy cụ ạ.
Him nói rất ôn tồn, nhã nhặn + hình ảnh hàng dài người đang ngồi kín PGD nên mình hiểu & thông cảm vs hoàn cảnh của họ, ko muốn làm mất thời gian thêm. => Về!

thichlexus

Xe điện
Tài sản đã VTP đã thế chấp NH rồi.

Trái phiếu không có TS đảm bảo nhé
Nếu ngân hàng nó định giá tài sản đảm bảo chính xác, chỉ cho vay khoảng 6-70% giá trị thì bán xong tài sản vẫn còn tiền hoàn trả cho kênh trái phiếu chứ cụ

.Bo My

Xe lăn