[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

VHMMax

Xe hơi
Em vào đọc cho mở mang đầu óc.

Xe xích đu

Xe tải
Em cũng là "đối tác" làm ăn với SCB (là KH vay vốn), nên vào đây tìm hiểu tt của đối tác ;))

Michael J

Xe điện
Dọa nhập tịch khác lại nịnh cóng đít cho ở lại

ngotiteo

Xe điện
Cháy từ 7 -8 năm rồi nhưng đốt mãi ko hết 😁 hoặc là không đốt được nên lâu lâu lôi ra nghịch kiếm tí 😀
em nghĩ về ngũ hành thì trong âm có dương, nên có nước có lửa thì nó mới phát :))

Bành Chân

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ đùa, năm ngoái Vin bán vài lô trong đại đô thị của mình đã thu gần tỷ đô rồi; chưa kể toà vp Vin Metropolis bán sơ sơ 500tr đô
Bán hết e sợ ts còn lớn hơn forbes công bố ấy
ông đùa thì có.
Vin bán đất đai, dự án thì đó là tiền công ty chứ có phải tiền anh Vượng đâu. Anh Vượng cũng chỉ chiếm ba mấy % cổ phần Vin (ko nhớ chính xác nhưng cỡ đấy).

Thým Trương Muội thì VTP của thým ấy chiếm muốn hết các cao ốc ở Phố đi bộ Nguyễn Huệ. Nếu tính hết ở SG - Chợ Lớn thì khó kể hết.
Ngoài ra còn Ngân hàng. Tài sản của thým bên ngân hàng có khi nhiều hơn bên bất động sản.

Để so sánh với Vượng Vin cũng khó, vì 1 bên cổ phiếu trên sàn. 1 bên không lên sàn, tài sản ngoài phần nổi còn có phần ngầm.

TsarPutin

Xe tăng
À những cái đó là doanh thu của Vin, ko phải tiền của a Vượng. Tất nhiên a V là tỉ phú nhưng tài sản ngta tính cả cổ phiếu vào, mà cổ phiếu thì lên xuống chứ ko cố định cụ ạ. Tiền của bà kia nó ko đến nỗi ảo như vậy, mặc đù kể cả đất đai thì cũng lên xuống.
Nếu cụ hiểu về DN và biết a Vova có bao cổ phần thì chả nói vậy;
Đơn giản a ấy là chủ tài khoản của Vin dc chưa, mọi khoản chi ra phải có chữ ký, trừ khi đã phân cấp uỷ quyền;
Em còn chả biết Vạn T Phát nguồn thu từ đâu, có đạt hơn trăm ngàn tỷ như Vin hay không mà đòi so, còn ts cố định chỉ có giá khi bán và thế chấp vay tiền; để không có thể lên hoặc xuống

meotamthe

Xe cút kít
Sợ nhất trước khi lên sàn, kiểm toán xong lại từ tung hô chuyển sang thành chửi rủa ấy chứ, thương nhân vốn là người chạy theo lợi nhuận, nhiều thứ họ bỏ qua hết, có như dân thường vẫn nghĩ đâu.

Anhdex

Xe tăng
8 năm trước 2 triệu usd =)) Giờ là 4000 tị 😁 nói chung của thiên trả lại địa cả thôi . Nói đúng hơn của dân cũng nên trả cho dân 😁

Hại Điện

Xe container
Em chạy xe ôm cụ ạ. Em dùng chữ âm thầm vì mặc dù VTP ủng hộ rất nhiều nhưng họ ko cần PR nên hầu như ko nhiều người biết. Còn việc VTP ủng hộ 450 tỷ cho mttqvn, ủng hộ 1450 tỷ cho mttq tphcm, ủng hộ 2000 máy thở, các công ty con như timesquares ủng hộ 100 tỷ, unions squares ủng hộ 100 tỷ... nhiều báo chính thống có đăng mà.

Ủng hộ nhiều thể hiện họ "cần mua" cái gì đó. Mà 2000 tỉ thì với "Trển" nó nhỏ như lông con muỗi thôi. Có yếu tố Tàu nữa thì...:D

Thương gia duy nhất mà "Trển" thật sự cảm ơn là cụ Jonathan Hạnh. Người mở đường ra phương Tây trong lúc Đất Nước ngặt nghèo nhất.

Về tài sản c Lan sao đủ tuổi sở với a Vượng được các cụ.
Khoảng chục năm trước thì c Lan giàu hơn, nhiều đất hơn. Nhưng sau đấy anh em gặp thời hơn, giỏi xoay xở hơn và cũng có lẽ được hậu thuẫn tốt hơn, anh em bật lên cao tít tắp rồi.

Ko phải nói về CP trên sàn. Về đất cát ko thôi a V giờ cũng nhiều hơn c L lắm lắm.
Dòng tiền hàng năm từ bđs của anh ấy mênh mông, chứ c Lan chỉ được 1 số bđs lên giá, còn dòng tiền kinh doanh ko hiệu quả lắm, doanh thu bình thường thôi.

Dòng tiền hàng năm từ bđs của anh ấy mênh mông, chứ c Lan chỉ được 1 số bđs lên giá, còn dòng tiền kinh doanh ko hiệu quả lắm, doanh thu bình thường thôi.
Chị Lan cũng biết kinh doanh ạ? Em tưởng chỉ biết làm sân sau cho tay to, tham nhũng chính sách

Chị Lan cũng biết kinh doanh ạ? Em tưởng chỉ biết làm sân sau cho tay to, tham nhũng chính sách
Hehe. C ấy cũng có mấy KS, TTTM, vài cty TM, có nông nghiệp mới đầu tư, NH, bên cạnh bđs. Nắm CP chéo mấy ngành khác nữa.
Cũng hoành, chỉ là ko bằng a V thôi cụ.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Bọn nhà báo nói láo, nói phét. :)). Toàn viết kiểu câu view. Vinhomes nó sở hữu quỹ đất kinh khủng ntn chắc các cụ cũng biết. Riêng đất của nó thôi tiền đã như nước rồi. Nó mà xây dự án bán còn lãi gấp bn lần nữa. Ô V bây h làm chỉ vì đam mê và danh tiếng thôi chứ có phải vì tiền vẹo đâu mà so sánh.:))