[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Những thứ đang tồn tại đều mặc nhiên là hiện thực khách quan.
Thế thì có gì mà khen chế, họ cũng đang tự cứu mình thôi chứ có làm lợi cho mình đâu, chưa kể nếu so chi phí tạo chuyên viên từ đầu và chi phí đi thuê thì VTP có vẻ còn tạo thêm nợ cho cộng đồng.

Thế thì có gì mà khen chế, họ cũng đang tự cứu mình thôi chứ có làm lợi cho mình đâu, chưa kể nếu so chi phí tạo chuyên viên từ đầu và chi phí đi thuê thì VTP có vẻ còn tạo thêm nợ cho cộng đồng.
Nhận thức của mỗi người là khác nhau, mình tôn trọng nhận thức của cụ về vấn đề này - tuy rằng nó là có hạn!

xedieu

Xe cút kít
Thế cái lô 2000 máy mà ông Trần Metran hứa tặng là lô khác hay vẫn lô này nhỉ?

f320

[Tịch thu bằng lái]
1 nhà máy làm 24/24, bán với giá thành, hủy hoặc không nhận đơn hàng từ các đối tác khác, chỉ để tập trung công suất sản xuất đủ 2.000 bộ trong thời hạn 1 tháng cho VN. Theo cụ hành động ấy gọi là gì?

Thế cái lô 2000 máy mà ông Trần Metran hứa tặng là lô khác hay vẫn lô này nhỉ?

Chĩm111

Xe điện
Đóng hết cái chênh lệch địa tô do mua được đất vàng giá rẻ thì nhà nước có mà tha hồ mua máy thở, lại không phải "chịu ơn".
Tiền của họ, trong túi họ dốc ra chi trả, tài trợ trong bối cảnh dịch bệnh thế này rất đáng hoan nghênh và trân trọng, cụ ạ! Đừng lôi chuyện nọ xọ chuyện kia.
Còn làm sai, đặc biệt là về đất đai thì cụ yên tâm, thời điểm hiện tại đang run cả đống. Anh nào sai, lần lần sẽ được trình làng.
Nên, những hành động tài trợ như của VTP là đáng biểu dương, đừng nói những lời khó nghe như thế ạ!

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
1 nhà máy làm 24/24, bán với giá thành, hủy hoặc không nhận đơn hàng từ các đối tác khác, chỉ để tập trung công suất sản xuất đủ 2.000 bộ trong thời hạn 1 tháng cho VN. Theo cụ hành động ấy gọi là gì?
Gọi là tranh thủ chiếm thị trường còn bỏ trống đúng lúc các biện pháp kiểm chuẩn, đấu thầu được hạ hay bỏ qua.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ cái đợt cúm gà chả thừa Tamiflu đủ cho cả chục năm.
Mà thôi, nói lắm nhỡ dính thì mình khéo tự bịt mồm cho chóng xuôi. ;))

vo nho

Xì hơi lốp
Tiền của họ, trong túi họ dốc ra chi trả, tài trợ trong bối cảnh dịch bệnh thế này rất đáng hoan nghênh và trân trọng, cụ ạ! Đừng lôi chuyện nọ xọ chuyện kia.
Còn làm sai, đặc biệt là về đất đai thì cụ yên tâm, thời điểm hiện tại đang run cả đống. Anh nào sai, lần lần sẽ được trình làng.
Nên, những hành động tài trợ như của VTP là đáng biểu dương, đừng nói những lời khó nghe như thế ạ!
Mấy cụ này cứ anh tây nào tài trợ cho cái giấy chùi đít cũng còn thơm hơn..

Chứ vn mình thì lúc nào chả vì...ABC. Thành kiến đến mức đầu óc ngu nguội luôn

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Biểu dương khi chi trả toàn bộ chi phí dính đến máy thở và máy phải chứng minh hiệu quả đã nhé.

Biểu dương khi chi trả toàn bộ chi phí dính đến máy thở và máy phải chứng minh hiệu quả đã nhé.
Nếu có sĩ diện, mợ nên dừng lại thì hơn.
VTP hay ai đó tài trợ , hỗ trợ... cộng đồng trong lúc này đều là đáng quý, đáng trân trọng.
Và họ cũng không cần đòi hỏi sự biểu dương của mợ đâu.
Ps: Xin lỗi nãy em nhầm, là mợ, không phải cụ Bạch Si Ma.

tuhocmmo

Xe máy
Website
tuhocmmo.com
Tin tốt lành. 2000 máy thở loại xịn

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có sĩ diện, mợ nên dừng lại thì hơn.
VTP hay ai đó tài trợ , hỗ trợ... cộng đồng trong lúc này đều là đáng quý, đáng trân trọng.
Và họ cũng không cần đòi hỏi sự biểu dương của mợ đâu.
Ps: Xin lỗi nãy em nhầm, là mợ, không phải cụ Bạch Si Ma.
Tài trợ hay đổ nợ để sự việc kết thúc đã, thôi em xin tự cách ly khỏi thớt kẻo nhiễm mùi ;))

Vision_X

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ cái đợt cúm gà chả thừa Tamiflu đủ cho cả chục năm.
Mà thôi, nói lắm nhỡ dính thì mình khéo tự bịt mồm cho chóng xuôi. ;))
Cám ơn cụ bịt m
Chắc có âm mưu gì chứ người bình thường không ngu như thế này được!

Su Đình

Xe tăng
Đ.m, giờ có thêm 1 cái máy thở cũng quý, mấy thím ra vẻ đức cao vọng trọng cứ tổ lái chửi làm gì, lúc lỡ mình hoặc người nhà phải dùng cái máy đấy không biết có giật ra bảo tao không dùng vì tiền tài trợ là tiền bẩn không. Việc gì ra việc nấy, người ta đóng góp thì ghi nhận.

Future_50

Xe điện
Những tấm lòng vì đồng bào rất đáng trân trọng!

Nhằm chung sức đồng lòng chung tay ủng hộ phòng, chống dịch Covid-19, Tập đoàn Vạn Thịnh Phát phối hợp với Đại học Văn Lang sẽ tài trợ 2.000 máy trợ thở tặng Chính phủ Việt Nam, thiết thực đóng góp thêm nguồn lực trong việc phòng, chữa dịch bệnh Covid-19 cũng như bảo đảm an sinh xã hội, an toàn sức khỏe của nhân dân.
...
Số máy thở tặng Chính phủ Việt Nam do Tập đoàn Vạn Thịnh Phát là nhà tài trợ chính mang thương hiệu Humming Plus - dòng máy thở đa năng đặc biệt thích hợp để điều trị bệnh COVID-19, do Công ty Cổ phần Metran (Metran Co.,Ltd) sản xuất.

very well. dù nhiều cụ thích hay không thích. đây vẫn là tin tốt.
nếu có đủ khả năng Đại Việt mua luôn công nghệ này để sản xuất.
Đầu tư vào lĩnh vực sản xuất thiết bị y tế là con đường đi rất nhiều hướng mở.;;);;)

Chỉnh sửa cuối:

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ bịt m

Chắc có âm mưu gì chứ người bình thường không ngu như thế này được!
Hì hì, viết cho đủ câu đi đã, em tự cách ly rồi cũng phải nói qua khẩu trang 1 tý ;))

Matiz 1.0

Xe điện
Hẳn 2.000 máy thì quá tốt rồi!
Nhưng hôm trước e thấy cụ Chủ t ịch Tp kêu cả Hn mới có 2-3 trăm máy gì đấy?
Thế mà tập đoàn với Đh còn mua đc, thế sao Hn lại không mua đc nhỉ?