[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

SesameStreet

Xe điện
Nhiều cụ phán ko cho bỏ quốc tịch, cho bỏ tẹt nhé. Nhưng hiện tại để mang tiền ra khỏi Việt nam ko dễ theo luật đầu tư. Nên chắc sau khi nghiên cứu gia đình chị ý cân nhắc lại
Có trung nam hải, tài phiệt Hong Kong gì đó chống lưng mà cụ. Có gì mà không dễ?

Visser III

Xe tăng
Nó rửa tiền đó cụ. Cái trò nói "tỷ phú HK" chỉ để lòe thiên hạ thôi.
Quê em ngày xưa có lão kế toán xã, làm được mấy năm thì hắn bỗng dưng xây cái nhà to nhất làng. Ai hỏi hắn cũng bảo: đào móng chuồng gà nhặt được vàng nên mới có tiền xây nhà to. Thế mà cả làng vẫn tin cho đến giờ.
Cụ làm em nhớ tay chủ tịch xã em ngày trước.nhà t cũng bẩu tiền của tay anh họ Việt kiều Mỹ cho.trong khi em ruột tay Việt kiều đó ở xã bên thì đói thối mồm.
Nhà này với em Lý Nhã Cười chắc cũng tương tự thế.

Chỉnh sửa cuối:

Dispatcher

Xe tăng
Gửi cụ:
Alpha King rút chạy khỏi đất vàng Ba Son Sài Gòn
https://www.google.com/amp/s/m.viettimes.vn/alpha-king-da-rut-khoi-the-centennial-saigon-378301.amp
Toà Alpha King ở Ba son là phức hợp, có nghĩa là ko được quy hoạch 100% chung cư (thứ thơm nhất để bán); trong khi các toà đã xây của Vova là 100% chung cư. Làm cò đất mà lấy được miếng thơm hơn thì cò này tươm quá. Cụ có thể google xem đất còn lại chưa phát triển ở Ba Son là những hạng mục nào.
Alpha King hình như có dự án ở khu Mã Lạng, Nguyễn Cư Trinh, mà mấy năm rồi chưa nhúc nhích. Còn cái miếng đất to của Diệp Bạch Dương (bà chủ sở hữu con RR màu diệp nổi tiếng ngày xưa giờ cũng nửa nạc nửa mở bỏ hoang). Tối qua dạo 1 vòng chở vợ lên quận 1 chơi, cái dễ nhận thấy nhất là quá nhiều đất hoang diện tích lớn quây rào tôn vứt đó. Điển hình là 2 cái trên, rồi khu đất kế Diamond, khu ở công trường Mê Linh, Khu ngay chân cầu Khánh Hội...

TsarPutin

Xe tăng
Vova trồng tiền mặt ra đọ khó ăn đc VTP lém.
VTP chả có tuổi gì so vs Vin;
Cho em hỏi nguồn thu chính VTP là gì? có dc như Vinhomes k? em tìm chán chê cũng k rõ nguồn thu chính là gì mà họ lắm tiền vậy?
Om đất mà NN k cho sửa chữa cấp phép xd thì chết luôn vốn; ngồi đó mà giàu vs sang, mà thủ tục ở VN này ntn thì các cụ biết rồi;
ko tin cứ nhìn lô đất đối diện 34 Hai Bà Trưng HN ấy, quây tôn nhiều năm rồi k xây dc

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Gửi cụ:
Alpha King rút chạy khỏi đất vàng Ba Son Sài Gòn
https://www.google.com/amp/s/m.viettimes.vn/alpha-king-da-rut-khoi-the-centennial-saigon-378301.amp
Toà Alpha King ở Ba son là phức hợp, có nghĩa là ko được quy hoạch 100% chung cư (thứ thơm nhất để bán); trong khi các toà đã xây của Vova là 100% chung cư. Làm cò đất mà lấy được miếng thơm hơn thì cò này tươm quá. Cụ có thể google xem đất còn lại chưa phát triển ở Ba Son là những hạng mục nào.
Em nghe phong phanh bà bán nc ngõ em nói là do chị Lan ko happy nên cắt cầu bọn Alpha luôn vì cái tội đòi hỏi lắm. Chị vẫn là chị Đại nhoé :))

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Đất vàng giá rẻ? Chả biết thế nào là rẻ? Lấy giá cách đây 10 năm so với bây giờ là rẻ? Mà mấy ai mua dc đất vàng lô lớn như thế? Có lẽ không quá vài người của cả VN này. Có cho đấu giá rồi cũng chẳng bán dc cao hơn ở thời điểm đó.
Hậu quả của những vụ xét lại sau 10 năm về những vụ đất vàng ở Tp HCM trong nhiều năm qua là việc tiếp tục để hoang hóa các miếng đất trung tâm do thành tang vật của các vụ án, và có lẽ không biết bao giờ chúng nó mới dc triển khai thành công trình để mang lại "vàng, bạc" và bộ mặt đô thị đỡ xấu xí, nhếch nhác như hiện tại.
Buồn cho Tp. HCM, trong khi HN và cả Đà Nẵng phát triển CSHT và bộ mặt đô thị như vũ bão, còn TpHCM thì bế tắc và măc kẹt trong các vụ án đất đai, công sản, từ đất vàng trung tâm đến khu trung tâm mới Thủ Thiêm, kìm hãm sự phát triển của TP hàng chục năm. Câu hỏi đặt ra sao gần như các vụ án kiểu này chỉ xảy ra ở Tp. HCM là chủ yếu?
tại bọn bắc cầy ngu nên xây cơ sở hạ tầng
tau khôn để đó đợi lên giá
nam kì luôn đúng

Alisoma

Xe buýt
Alpha King hình như có dự án ở khu Mã Lạng, Nguyễn Cư Trinh, mà mấy năm rồi chưa nhúc nhích. Còn cái miếng đất to của Diệp Bạch Dương (bà chủ sở hữu con RR màu diệp nổi tiếng ngày xưa giờ cũng nửa nạc nửa mở bỏ hoang). Tối qua dạo 1 vòng chở vợ lên quận 1 chơi, cái dễ nhận thấy nhất là quá nhiều đất hoang diện tích lớn quây rào tôn vứt đó. Điển hình là 2 cái trên, rồi khu đất kế Diamond, khu ở công trường Mê Linh, Khu ngay chân cầu Khánh Hội...
Khu Mã Lạng là Bitexco ôm quy hoạch cụ ạ. Khu ngay chân cầu Khánh Hội cũng là VTP ôm.
Có nhiều yếu tố khiến dự án bất động đậy bị ngâm, có thể do thị trường, do ko thu xếp được vốn, do tao chưa thích làm, do trời đất ko cho làm...Với VTP thì em đánh giá ko phải là do không thu xếp được vốn.

buicongchuc

Xe ba gác
Lội mãi mà không thấy cái ảnh mợ Trương Mỹ Lan, em muốn ngó xem tướng tá còn ngọt nước không :))
Em up cái ảnh cho thớt thêm khí thế :))

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Nói dại tầu đủ tiền mua cả nước mình không nhỉ.

Dispatcher

Xe tăng
Khu Mã Lạng là Bitexco ôm quy hoạch cụ ạ. Khu ngay chân cầu Khánh Hội cũng là VTP ôm.
Có nhiều yếu tố khiến dự án bất động đậy bị ngâm, có thể do thị trường, do ko thu xếp được vốn, do tao chưa thích làm, do trời đất ko cho làm...Với VTP thì em đánh giá ko phải là do không thu xếp được vốn.
Tại hôm qua đi ngang thì thấy khu Mả Lạng quây bằng cái bảng pano của Alpha nên mình nghĩ của tụi nó.

Alisoma

Xe buýt
Tại hôm qua đi ngang thì thấy khu Mả Lạng quây bằng cái bảng pano của Alpha nên mình nghĩ của tụi nó.
Alpha King nó có dự án ở Cống Quỳnh cụ ạ, cạnh ngay khu ổ chuột Mả Lạng.
Giả sử một ngày xa xa mà cái miếng ở Cống Quỳnh nó xây được, tầng lớp quý tộc mua chung cư ở đó (chắc cũng hơn trăm chai/m2) nhìn xuống khu ổ chuột sẽ cảm thấy SG chả kém gì New York.

Chỉnh sửa cuối:

8828

Xe buýt
Các cụ cứ thần tg hóa VTP, tiền HK ở éo đâu, toàn tiền các cụ cả đó chứ đâu. Cụ nào làm TC-NH hay có tiền gửi tiết kiệm nhiều đều biết cái NH SCB nó huy động tiền khủng khiếp ntn. Quy mô tổng TS của nó chỉ thua big4 NHTM Nhà nc, còn trên cơ tất cả các NHTMCP nổi khác. Tiền nó huy động lúc nào ls cũng cao nhất thị trg mà ko thèm cho vay ra KH ngoài. Thế là các cụ hiểu tiền nó đi về đâu r còn gì.

Sutimcon91

Xe tải
Đứng về một mặt nào đó, nhiều tiền mặt chưa chắc đã là nhà tư sản lớn. Các doanh nghiệp lớn, hoạt động và phát triển mạnh đôi khi lại không dư thừa nhiều tiền mặt, thậm chí nhu cầu tiền mặt rất lớn để tăng trưởng. Bà Lan này nhiều tiền mặt chứng tỏ doanh nghiệp của bà ấy đang dậm chân tại chỗ, chưa có hướng phát triển.

Trong trường hợp ông Vượng, ông ta liên tục lập dự án mới nên tiền lợi nhuận thu được từ dự án cũ liên tục phải đầu tư tiếp vào các dự án mới vì thế chắc chắn ông ta thiếu tiền mặt. Bà Lan kia dư thừa nhiều tiền mặt, chứng tỏ nhu cầu đầu tư của bà ấy không có! Chứng tỏ bà ấy không có hướng phát triển khác, không mua tài sản của ông Vượng thì chắc gửi ngân hàng.
Em thích phân tích về tiền mặt của cụ! Chỉ thêm góc nhìn là xem VTP như 1 quỹ thì lượng tiền mặt đó lại quá hợp lý.

Toilaai08

Xe tăng
Các cụ cứ thần tg hóa VTP, tiền HK ở éo đâu, toàn tiền các cụ cả đó chứ đâu. Cụ nào làm TC-NH hay có tiền gửi tiết kiệm nhiều đều biết cái NH SCB nó huy động tiền khủng khiếp ntn. Quy mô tổng TS của nó chỉ thua big4 NHTM Nhà nc, còn trên cơ tất cả các NHTMCP nổi khác. Tiền nó huy động lúc nào ls cũng cao nhất thị trg mà ko thèm cho vay ra KH ngoài. Thế là các cụ hiểu tiền nó đi về đâu r còn gì.
Chuẩn Toàn tiền Việt chứ lấy éo ra tiền HK. :D
Quy mô 2 tỷ đô trái phiếu.

banmotnucuoi

Xe lăn
Có trung nam hải, tài phiệt Hong Kong gì đó chống lưng mà cụ. Có gì mà không dễ?
Trung Nam Hải là cụ suy đoán thôi ạ. Nếu nó thò tay vào thì tỷ thư ngon hơn mua đất bán cát cụ ạ.
Chuyển vài nghìn thậm trí vài trăm triệu thì dễ, ra Hà trung chuyển phút mốt bên kia nhận được, nhưng chuyển tiền tỷ ra ngoài ko phải là đơn giản đâu, nó đụng đến an ninh tiền tệ. Khi quy mô nền kinh tế của chúng ta chỉ vài trăm tỷ/năm

sthd

Xe lăn
Chuẩn Toàn tiền Việt chứ lấy éo ra tiền HK. :D
Quy mô 2 tỷ đô trái phiếu.
hai tỉ thì muỗi. tầm anh Hai japan mà không có vài tỏi thì trẻ con nó cười cho

TRIHON

Xe tải

Toilaai08

Xe tăng
hai tỉ thì muỗi. tầm anh Hai japan mà không có vài tỏi thì trẻ con nó cười cho
Đấy là thuyết âm mưu của mấy cụ trên mạng thôi, lấy đâu ra. Vài trăm tỷ thì ok, vài nghìn tỷ là rất khó, 46000 nghìn tỷ thì cụ kị Hai japan cũng không có nổi
Mobiphone 9000 tỷ thì bộ trưởng cắt phế cũng 60 tỷ thôi :D , cắt quá thì chúng nó sống bằng gì.

Chỉnh sửa cuối: