[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Sơn Hải

zoro1970

Xe container
33 tỉ : 56 căn = 590tr/căn

Em tạm tính mặt sàn 70m2 x 2 tầng = 140m2
Suất đầu tư: 590tr/140m2 = 4,2tr/m2

4,2tr/m2 cho cái nhà mái tôn, tầng 1 xây ít tường còn lại để trống. Bếp đơn giản, vệ sinh 1 cái. Điện nước cũng đơn giản. Cụ có việc đưa đây em làm em lấy rẻ hơn 20%.
Khoảng 15 năm trc e làm vài cái Da TĐ , đơn giá NN cũng tầm 1.5-2 tr/m2 cho nhà TĐC kết cấu giống thế này (Chỉ tính riêng mục XD nhà ở thôi đấy , chưa kể công trình phụ...). Sơn Hải làm như thế nàyê thấy là rất cố gắng rồi , còn trường học, hạ tầng điện , nước, internet nữa....

Noname_2015

Xe tăng

4,2tr/m2 cho cái nhà mái tôn, tầng 1 xây ít tường còn lại để trống. Bếp đơn giản, vệ sinh 1 cái. Điện nước cũng đơn giản. Cụ có việc đưa đây em làm em lấy rẻ hơn 20%.
Còn đường điện, đường giao thông ...

Mr Chun

Xe tăng
Có Tâm, Có Tầm, cảm ơn SH.
Khu tái định cư này mà dùng ns, rồi ban nọ bệ kia, chắc phải 330 củ tỏi mà khéo chất lượng còn chả bằng

vieteuro

Xe container

như kiểu cát xi tận chân công trình nhỉ :))
nhiều nhà ngõ Hà Nội phải chở cát bằng từng xe cải tiến đấy :))
hiểu ra gì chưa lão đánh cá vàng =))

Jason88

Xe tăng
Chắc ông chủ Sơn Hải làm tri ân quê quán của mình.
Ông Viết Hải sinh ra ở Quảng Bình, nhưng quê cha là Quảng Trị.
Xe cộ của Sơn Hải làm công trình xong là về rửa ráy sạch sẽ, nhìn giống bên nước ngoài, lúc nào cũng sạch sẽ.
Mà em để ý trong xã hội.
Chỉ những người gọn gàng, sạch sẽ, thì làm việc mới có chất lượng, hiệu quả. Ý thức, đạo đức của họ cũng cao hơn hẳn những người luộm thuộm cẩu thả (ồ, hình như cái này là chắc chắn luôn, em nói bị thừa)
chính xác, những người sạch sẽ gòn gàng, chỉnh chu và kỹ tính thì thường họ làm việc rất chất lượng

E cũng làm xây dựng, cụ nói rổ giá ko sai. Nhưng 1 doanh nghiệp bỏ tiền túi ra thì cần nhìn cái tâm chứ con số nhiều khi ghi nhận theo dự toán xây dựng định mức các kiểu có thể cao hơn thực tế. Không cần quá đi vào tiểu tiết cụ ơi
Em ưng còm cụ luôn ạ
Em chỉ bàn về giá rẻ hay ko rẻ. Nhiều cụ xừng cồ lên giọng đầy mãnh liệt là rất vớ vẩn.

Vì nhiều người khen rẻ. Đúng là so với việc ốp định mức đơn giá của NN thì DN làm cho tặng sẽ rẻ hơn.
Nhưng tính giá trần của đơn vị thi công (ko có đuôi đóm) thì em thấy cũng ko rẻ. Nếu giao thầu phụ làm họ vẫn có lãi. Nhiều cụ cứ hết lời khen rẻ vật em.
Lúc tối em có gọi cho anh T phó chủ tịch QT (cụ nào quen anh T thì biết số anh ấy đuôi 7078), em nói chuyện hỏi han. Em có hỏi về dự án này. Hỏi về địa hình và mặt bằng, nguồn vật tư vật liệu em đã nắm đc khá rõ.

Nhiều ông cứ xừng xộ cho là em dìm DN, đó là sự ẫu trí và manh động. Sự lẫn lộn giữa giá cả và mãnh liệt.

RealMen8668

Xe hơi
Em ưng còm cụ luôn ạ
Em chỉ bàn về giá rẻ hay ko rẻ. Nhiều cụ xừng cồ lên giọng đầy mãnh liệt là rất vớ vẩn.

Vì nhiều người khen rẻ. Đúng là so với việc ốp định mức đơn giá của NN thì DN làm cho tặng sẽ rẻ hơn.
Nhưng tính giá trần của đơn vị thi công (ko có đuôi đóm) thì em thấy cũng ko rẻ. Nếu giao thầu phụ làm họ vẫn có lãi. Nhiều cụ cứ hết lời khen rẻ vật em.
Lúc tối em có gọi cho anh T phó chủ tịch QT (cụ nào quen anh T thì biết số anh ấy đuôi 7078), em nói chuyện hỏi han. Em có hỏi về dự án này. Hỏi về địa hình và mặt bằng, nguồn vật tư vật liệu em đã nắm đc khá rõ.

Nhiều ông cứ xừng xộ cho là em dìm DN, đó là sự ẫu trí và manh động. Sự lẫn lộn giữa giá cả và mãnh liệt.
Vậy sao bác không tính luôn trường học, bệnh viện, làm mặt bằng, làm đường,kéo cột điện, kéo đường ống nước, kéo wifi, gạo ăn trong 3 năm cho toàn bộ khu dân cư...vào giá luôn ? Mà cứ nằng nặc chỉ tính mấy cái nhà cấp 4 ?
Biết là bác thể hiện ta đây người trong ngành, nắm rõ giá cả thi công, nhưng bác cứ cố tình bịt mặt bịt tai giả câm giả điếc như vậy em thấy nó hài hước lắm.
Kiểu bác như đi ăn phở ngoài hàng chỉ tính tiền bánh phở, thịt, hành...mà ko tính tiền thuê mặt bằng, thuê nhân viên, thuê đầu bếp, thuế phí...rồi hô lên chúng mày bán thế vẫn đắt, tao về nhà tự nấu còn rẻ hơn.

Phỗng new

Xe điện

33 củ là tổng mức đầu tư bao gồm cả chi phí khảo sát thiết kế, hạ tầng điện đường trường trạm, bạt núi san nền...các thứ, chứ đâu phải giá trị xây dựng mấy chục cái nhà cấp 4 mái tôn đâu hả cụ? Chưa nói vùng sâu xa như này, chi phí cho vật tư nhân công chắc ko rẻ.

MinhGDX

Xe hơi
Nhưng mà thực tế bao lâu nay ở VN, cạnh tranh nhau ở nhiều lĩnh vực là cạnh tranh bằng "quan hệ" là trọng yếu, chứ có phải cạnh tranh bằng công nghệ-kỹ thuật đâu. Lên phần lớn nguồn lực tập trung vào cái "quan hệ" rồi, chả còn lực để mà phát triển kỹ thuật-công nghệ.
Ở nước nào thì tư nhân chẳng phải lobby chính sách bác ơi. Bên mẽo nó còn chi khủng hơn nhiều. Quan trọng là chung chi nhưng vẫn phải có chất lượng thôi

BốCuTôm

Xe buýt
Em ưng còm cụ luôn ạ

Vì e cũng hay làm những dạng công trình xã hội hoá này. Thực tế làm hết 1 đồng nhưng đôi khi truyền thông hình ảnh thì cứ đưa lên đồng hai, đồng rưỡi. Quan trọng là cái tâm có thì để họ có chút hình ảnh cũng đc mà cụ vì đây là tập đoàn tư nhân nên dù sao cũng là tiền túi.