[Funland] Tổng hợp thông tin về siêu bão Yagi (Cơn bão số 3-2024)

anphudong

Xe tăng
Lấy vk hiền hòa, ở nhà hướng nam, qua cơn bão này càng thấm thía các cụ à.

Cucumin

Xe điện
Cây xanh ở Hà Nội cơ bản là đổ sạch,khu nhà em cây phượng to nhất cũng đổ rồi.

Phunt

Xe máy
Tình hình giờ sao rồi nhỉ

chuot08

Xe lăn
Em khu Mỹ Đình, giờ chỉ còn gió to chứ bão thì hết rồi các cụ ah. Tâm bão giờ sắp vào thị xã Phú Thọ và cường độ yếu đi nhiều. HN chắc mưa thêm 2 hôm là lại bia hơi vỉa hè thôi!
Cơn bão này e thấy là mạnh nhất trong đời về mọi thứ, cả độ rộng và độ mạnh, nhưng giờ nhà cửa ngon lành nên ko sợ chứ vẫn mái ngói như thời 8x thì chắc bay sạch ráo đến cả cột nhà!
Trộm vía nhà e ko sao, qua đận này bọn F1 sẽ có thêm kinh nghiệm; sau này thời tiết ngày càng phức tạp, bão to hơn thì cũng ko quá lạ lẫm.
Chào các bác, em duỗi chân xuôi tay khò! Mai ra bãi xem v2 có bị đứa nào cắn sứt môi ko thôi. :D

Chỉnh sửa cuối:

Abram

Xe điện
Em đang mệt rã rời :((
Nay em phải trực, lịch đến 22 giờ.
21 giờ gấu gọi báo nước tràn vào nhà; Tưởng như lần trước nước hắt chân cửa kính vớ vẩn, em bảo lấy rẻ chặn chân cửa kính là hết.
Nửa tiếng sau gấu gọi nước tràn vào nhà, chảy thành dòng xuống cầu thang. Nhìn ảnh chụp, tắc thoát sàn ban công. Em bảo rút hết điện những thứ đang để dưới sàn (ấm điện, quạt, hút bui), xong không đi lại nữa, kệ mịa nó chảy đâu thì chảy.
22 giờ gió vẫn rít điên cuồng, nóng như lửa đốt, phi về. Cây đổ, đường ngập khắp nơi, thật kinh khủng!
Gần đến nhà không đi được nữa, đành gửi xe lội bộ về.
Gần 4 giờ khổ sai để lau hai cái sàn. Sàn gỗ bị nước thế thì xử lý thế nào các cụ nhỉ? Có phải làm lại hay để tự khô?
Cơn bão này thật kinh khủng.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
.
Gần 4 giờ khổ sai để lau hai cái sàn. Sàn gỗ bị nước thế thì xử lý thế nào các cụ nhỉ? Có phải làm lại hay để tự khô?
Nhà không bị mất điện thì cụ bật điều hòa lên cho nó hút ẩm nhanh.
Bản em giật một hồi đến giờ này im ắng, cây trong vườn nhà không sao.

ttvnol.com

Xe tăng
Chuyện gì xảy ra cũng đã rồi . Quan trọng có rút được chút kinh nghiệm nào sau ngày thứ 7 ( 7 tháng 9 năm 2024 em tin là sẽ có nhiều người không quên cái mốc thời gian này) .
Khí hậu giờ thay đổi , thời tiết cực đoan và chuyện xảy ra bão to như trong phim đã trải nghiệm rồi chứ ko cần ai kể lại . Cách đây vài hôm em có đặt hàng ngoài Hà Nội của 1 shop bán trên shopee, thứ 5 bảo gửi hàng nhưng suýt quên còn định thứ 7 mới gửi em mới hỏi biết có bão ko thì chủ cửa hàng ấy hỏi lại : bão gì ? Thứ 7 vẫn làm việc bình thường
Chắc nếu ko vì em giục thì chắc thứ 7 vẫn lên kế hoạch đi show đi chơi .
Sáng sớm ngày 4 tháng 9 khi tiện tay mở cái thớt này cảnh báo em ko nghĩ là bão to vậy đâu . Nhưng ít nhất sự chủ động cập nhật thông tin thời tiết nó có ích với nhiều cụ (bao gồm cả những cụ vào ném đá mình )
Giờ có lẽ là các tin tức thiệt hại và tập trung vào khắc phục sau bão . Chúc các cụ và gia đình bình an

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoan.uct

Xe điện
Hướng Tây nắng nóng vãi chưởng cụ ah.
Nhà em thì được mỗi cái hướng Tây lại chính diện Công viên, trước mặt là tầm nhìn thênh thang rộng lớn, chiều hè nhìn Mặt trời lặn đẹp mê hồn, nhưng mà nắng nóng quá đi, đến mùa Đông thì lại lạnh khiếp vía.
Nhà cũ e cũng nhìn thẳng ra hồ rộng lớn đấy, bây giờ view còn nhiều hồ hơn :D

nguyentoan.uct

Xe điện
Vẫn còn may là bão biết chọn ngày cuối tuần để vào, thiệt hại kinh tế và xáo trộn công việc sẽ giảm đi đáng kể

Xolabaque

Xe tăng
Chúc cccm ngày mới tràn đầy năng lượng để nhanh chóng bắt tay vào việc khắc phục hậu quả sau cơn bão Yagi !!!

Hoangvan22

Xe tải
Em đang mệt rã rời :((
Nay em phải trực, lịch đến 22 giờ.
21 giờ gấu gọi báo nước tràn vào nhà; Tưởng như lần trước nước hắt chân cửa kính vớ vẩn, em bảo lấy rẻ chặn chân cửa kính là hết.
Nửa tiếng sau gấu gọi nước tràn vào nhà, chảy thành dòng xuống cầu thang. Nhìn ảnh chụp, tắc thoát sàn ban công. Em bảo rút hết điện những thứ đang để dưới sàn (ấm điện, quạt, hút bui), xong không đi lại nữa, kệ mịa nó chảy đâu thì chảy.
22 giờ gió vẫn rít điên cuồng, nóng như lửa đốt, phi về. Cây đổ, đường ngập khắp nơi, thật kinh khủng!
Gần đến nhà không đi được nữa, đành gửi xe lội bộ về.
Nhà em có năm nước cũng tràn vào nhà, tầng trên đổ xuống, tầng dưới dâng lên mà bà xã tuyệt không gọi, tự xử lý, bà xã bảo về với không về thì nó cũng tràn như nhau, gọi lúc gió bão như thế đi đường còn nguy hiểm, giải quyết được gì.
Sàn gỗ thì cong vênh không tránh khỏi, chẳng làm cách nào đâu ạ, cụ thay miếng cong vênh thôi.

3077

Xe container
Giờ e hồi hộp ra kiểm tra xe ở bãi đây :(

Website
www.facebook.com
Trộm vía, nhà e ko bị thiệt hại gì. E vừa xuống kiểm tra xe cộ, vẫn ổn.
Mỗi tội khu nhà e giờ thành ốc đảo rồi, mọi nẻo đường đều bị chặn, cây cối đổ ngổn ngang.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Nhà em bên LB vẫn đang mất điện. Chắc có sự cố lớn với trạm điện rồi. Em vừa làm vòng quanh khu thấy tan hoang quá

jazzzzz

Xe lăn
Riêng HN đã có 2,800 cây đổ, em không nghĩ đổ nhều vậy
"Thiệt hại tính đến 19h: một người tử vong; 2.800 cây gãy đổ; 13 ôtô và 6 xe máy hư hại; 9 nhà dân bị tốc mái tại Ba Đình, Sơn Tây, Ba Vì. Nội thành không có điểm úng ngập. Ngoại thành có 47 ha lúa, 26,5 ha rau màu bị ngập, hơn 6.000 ha lúa rau màu và cây ăn quả bị đổ."