[Funland] Tổng hợp thông tin về siêu bão Yagi (Cơn bão số 3-2024)

Thỏ móm

Xe điện
Ôi giời, từ sáng đến giờ Thỏ luận mãi UHP là cái gì, là ai mà chịu không luận nổi cho tới giờ, khi 1 cậu em phá lên cười rồi dí cho xem clip. Thỏ ngớ người không hiểu, hỏi là đứa nào đấy thì nó bảo Ưng Hoàng Phúc. Chịu...không biết... chắc Thỏ tối cổ rồi:(

Mà UHP nó làm cái gì thế nhỉ? Thỏ hỏi thật ạ.
Thỏ quá may khi kịp đọc và ko kịp xem lai cờ hym của cô đồng đội tên Vân của UHP, chính cô này tạo ra khủng hoàng truyền thông cho chuyến đi cứu trợ của UHP
Đọc và xem xong không ngất vì tức cũng vỡ bụng vì cười

Dân miền núi TM

Xe điện
đang ngồi uống bia đầu ngõ thì bị uhp gọi về phát mỳ tôm :))
Mấy sân bóng ngoài đê dân tình vẫn đá bóng và bia bọt ầm ầm dù nước lập lờ ngay đó.
Cụ nào đi qua cầu Thanh Trì là biết!
Team đi cứu trợ pha này hơi dở.

Thỏ móm

Xe điện
Thỏ quá may khi kịp đọc và ko kịp xem lai cờ hym của cô đồng đội tên Vân của UHP, chính cô này tạo ra khủng hoàng truyền thông cho chuyến đi cứu trợ của UHP
Bác nói vậy thì may thật. Thỏ next, không tìm xem lại nữa. Chậc... ngẫm xh giờ lắm kiểu lạ lùng.

LuckyCar

Xe container
Cụ cho em xin cái link với, em xem tình hình ra răng.

onano69

Xe container
14 tuổi mà tồng ngồng thì cũng ra gì phết
Bây giờ vẫn có hội tồng ngồng ngoài bãi SH đấy ạ ;))
Hồi đấy còn so xem thằng nào nhú măng trước, hướng dẫn nhau bắn thạch thùng.. :))

sakai_yo

Xe lăn
Cụ Thỏ móm và cccm có chuyên môn cho em hỏi sao tuyến huyết mạch hàng đầu là PV-CG lại ngập sâu và lâu như thế mà chưa giải quyết được ạ? Trời tạnh mưa lâu lâu rồi.

sakai_yo

Xe lăn
Cụ cho em xin cái link với, em xem tình hình ra răng.
Cụ lên FB có mà đầy, cụ search Quế Vân xong đọc các bài liên quan (không phải ở trang của QV).
Đi từ thiện nhưng đeo mic cẩn thận còn thu âm, có cả sờ tai lít đi cùng để quay dựng.

Sứa.

Xe điện
Ôi giời, từ sáng đến giờ Thỏ luận mãi UHP là cái gì, là ai mà chịu không luận nổi cho tới giờ, khi 1 cậu em phá lên cười rồi dí cho xem clip. Thỏ ngớ người không hiểu, hỏi là đứa nào đấy thì nó bảo Ưng Hoàng Phúc. Chịu...không biết... chắc Thỏ tối cổ rồi:(

Mang tiếng lều OF :)) UHP nổi thế ko biết ;))

Sứa.

Xe điện
Cụ Thỏ móm và cccm có chuyên môn cho em hỏi sao tuyến huyết mạch hàng đầu là PV-CG lại ngập sâu và lâu như thế mà chưa giải quyết được ạ? Trời tạnh mưa lâu lâu rồi.
Nó là cánh đồng cũ ngày xưa, thấp và giờ chưa biết chảy đi đâu vì nc sông cao hơn nc giếng :))

Dan du an

Xe cút kít
Cháu ngưỡng mộ kiến thức của cụ, cháu theo dõi các còm của cụ trong nhiều chủ đề đều thấy cụ rất dày dặn vững chắc về mặt kiến thức chuyên môn, chỉ tiết cụ thể về thông tin trích dẫn, mạch lạc hệ thống trong diễn đạt. Chỉ thấy lạ là sao cụ lại tự đặt cái nick name có chữ “ngu”
Nick của cụ ấy là " già còn ngủ". Tức là già phải thức nhiều hơn không thì hết cơ hội.

Dan du an

Xe cút kít
Nước mùa mưa lũ nó đụcngầu thế lặn xuống làm sao thấy được gì nữa mà đẩy hả cụ?
Nói chung về cơ bản người ra cứu nên có cái phao vào phao có buộc dây. Nhưng đeo phao thì bơi vào mắt mà thời gian thì gấp nên phải bơi không phao nhanh ra. Em thì em chả bao giờ dám bơi ra cứu vì khả năng bơi của em nó kém. Chỉ dám quăng cái gì nổi ra gần đó để người ta bám thôi.

phuongmit

Xe cút kít

Phóng viên thường trú thế này thì chết :))

thungkhe

Xe điện
Em thấy cởi áo có mục đích định để người đuối nước bám được để kéo vào bờ cho an toàn người cứu. Còn mấy cụ chửi người ta thì hôm nào thử đi cứu người đuối nước thì biết, xem có chết cả đôi ko mà tinh tướng. Mấy thằng đuối nước nó với được người nó quấn còn chặt hơn trăn quấn con mồi, nó ngồi lên đầu mình, dìm mình xuống để thở, nhiều khi không thể chủ động lấy hơi để lặn xuống đâu.
Chuẩn Cụ. Ngay trong clip nạn nhân cũng dìm con chó cả chục giây để ngoi lên.

LWH

Xe tải
Nhà em cho cháu đi học bơi cứu hộ thì có được dạy đánh ngất ạ. Tuy nhiên mới chỉ học lý thuyết chứ chưa đánh ngất dc ai. Nhà e cho đi học cũng để cho cháu thêm kỹ năng, bớt húng chó trong các TH nguy hiểm. Nhà em vẫn dạy nhau là phải bảo vệ mình đầu tiên, rồi mới nghĩ đến bảo vệ và cứu người khác.
Lý thuyết là thế, nhưng để đưa vào thực hành thì khó hơn lên giời.
Hãy hình dung thế này: Người bị nạn đương nhiên là chìm toàn bộ trong nước rồi, vậy để đánh ngất người ta thì phải 1 tay túm cổ nhấc lên mặt nước tay kia chém 1 phát thật lực vào gáy, hoặc giáng 1 cú thôi sơn vào mặt ạ? Rồi cái người cứu hộ sẽ đứng lên chỗ nào để có thể dồn lực cho 1 đòn quyết định ấy? Rồi người bị nạn có ngoan ngoãn để im cho ta tóm cổ đánh đập thế không?
Chứ đánh ngất người ta dưới mặt nước thì chắc phải Mike Tyson mới có hy vọng.
Nên em đề xuất là thay vì cố gắng đánh ngất người cần cứu, thì ta đạp cho họ 1 phát vào...chim.
Đau lắm đấy, hẳn là sẽ cong người như con tôm ôm lấy chim, ta thừa cơ nắm tóc kéo vào bờ.
Nhưng nếu người bị nạn là phụ nữ thì em đành chịu, không biết đánh vào đâu.

Đùa chứ, em thấy nhân viên cứu hộ trên bãi biển (hình như cả bể bơi) người ta luôn mặc sẵn áo phao từ trước rồi.