[Funland] Tổng hợp thông tin về siêu bão Yagi (Cơn bão số 3-2024)

patuana76

Xe container
Em ở trung tâm của TP Thái Nguyên, nhà em không bị ảnh hưởng gì trong trận lũ lịch sử này. Sau mấy ngày đêm chạy đi chạy lại hỗ trợ bạn bè và tại các điểm tập kết cứu trợ, giờ em mới có thời gian vào OF.
Đến trưa nay về cơ bản TP Thái Nguyên đã ổn, chỉ còn 1 số điểm ngập lụt cục bộ, một số nơi tuy còn ngập nhưng đã an toàn hơn rất nhiều, cầu Gia Bảy đã cho phép đi lại. Giờ lũ lại đang chuyển xuống các địa phương phía nam thành phố như Phú Bình, Phổ Yên... Khi nước lũ sông Cầu tăng nhanh, chính quyền và lực lượng Công an, Quân đội đã ứng phó, xử lý nhanh, kịp thời nên hạn chế được thiệt hại và các nguy cơ rủi ro. Đêm mùng 8 và 9/9 cả thành phố nhiều xe công an, xe quân đội, xe công vụ đi khắp các điểm để xử lý, chưa bao giờ em thấy nhiều xe trong tình trạng khẩn trương như thế!
Trong hoàn cảnh khó khăn mới thấy tấm lòng của người dân mình, ủng hộ, đoàn kết, chia sẻ giúp đỡ nhau rất nhiệt tình. Chân thành cảm ơn tấm lòng của nhân dân TP Hà Nội và các tỉnh đã hỗ trợ sức người, lương thực, thực phẩm, nước uống và phương tiện cứu hộ, cứu nạn kịp thời cho TP Thái Nguyên. Em thực sự rất cảm động về tấm lòng của các nơi đã chia sẻ, giúp đỡ, ủng hộ!
Chúc bác và đồng bào ta ở vùng ảnh hưởng thiên tai vững vàng vượt qua khó khăn!
Cả nước vẫn ở bên các bác.

matizdo

Xe tăng
Em thấy nước cũng rút chậm chậm rồi, nhưng thấy mấy cụ già bảo là thấy thế cũng đừng nên chủ quan.

Mandalord

Xe điện
Lạ nhỉ, cụ thù kêu vẫn đang lên (chậm), cụ thì kêu đang rút.
Nước đo bằng máy (cảm biến), tự động truyền tin về. Đương nhiên là sẽ có biên độ dao động lên xuống.

Nhìn chung là mực nước vẫn đang cao lắm, xem biểu đồ không thấy xuống. Khoảng xung quanh báo động 3.

thinhtd

Xe container
Thật khốn nạn. Cần phải có cơ chế phạt thật nặng những bọn lợi dụng bão lũ múa may làm trò thế này:

Làm ăn chuyên nghiệp có khác, chụp lên hình nét thế. Mấy này fb cứ share mấy cái ảnh bảo mấy bà chèo thuyền ở Chùa Hương lên Thái Nguyên, ảnh thì cứ mờ tịt. Em nghĩ chắc hàng fake thì mới lởm thế chứ?

joix

Xe điện
Bạn e có kho hàng và vp cty trong khu bến Bạc (ngõ 144 An Dương Vương Phú Thượng Tây Hồ) đã bị buộc di dời từ chiều,điện bị cắt,lực lượng chức năng chốt chặn ở ngõ vào,xe cộ di chuyển ra ngoài hết,khu dân cư thuộc bến Chèm,phường Thụy Phương Bắc từ Liêm cũng tương tự,đoạn đường đê từ cống Chèm về đến dốc Chèm chiều tối dân tình đứng xem nước sông đông nghịt.

Thỏ móm

Xe điện
Đã có những chuyến hàng viện trợ quốc tế đầu tiên cho ta để ứng phó bão lũ.

Sứa.

Xe điện
Bạn e có kho hàng và vp cty trong khu bến Bạc (ngõ 144 An Dương Vương Phú Thượng Tây Hồ) đã bị buộc di dời từ chiều,điện bị cắt,lực lượng chức năng chốt chặn ở ngõ vào,xe cộ di chuyển ra ngoài hết,khu dân cư thuộc bến Chèm,phường Thụy Phương Bắc từ Liêm cũng tương tự,đoạn đường đê từ cống Chèm về đến dốc Chèm chiều tối dân tình đứng xem nước sông đông nghịt.
Khu ấy nhiều nhà quan phết ;))

ah99x6

Xe điện
Bà Dì e ở tp Yên Bái, p Hồng Hà đã về dọn nhà sau lũ ạ

Trục

Xe ba gác
Cụ cho em xin thông tin về khu dân cư Chèm, đoạn đường ra nhà máy Bê Tông chèm, nước đang ở mức nào so với đoạn đường dưới dốc rồi cụ?

pressf5

Xe buýt
Em tò mò không biết khu dân cư Bắc Cầu thế nào các cụ nhỉ? Nhìn thì cũng tương đương cao như bãi giữa thôi.

Mimeo

Xe điện
Cấm các phương tiện trên 7 tấn qua cầu Cậy, xã Long Xuyên, huyện Bình Giang, Hải Dương từ chiều nay 11/9 ạ. Xe hàng các cụ lưu ý nhé.

VIKO L

Xe điện
Tất cả các jắc ấy là chống nước hết rồi à. Bình thường thì rửa xe, đi trời mưa, đi vào vùng ngập nước thì các jắc ấy cũng vào nước hết chứ nó có khô ráo đâu.
Ngâm nước nhiều ngày khác hẳn đấy cụ, xe mới còn đỡ, xe cũ lão hóa nhiều có khi phải thay cả ECU, mớ to!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà cụ ở gần đoạn này, lại hay đưa bạn gái lên đê nên phiền cụ ngày quất cho 3 cái ảnh (sáng, trưa, chiều tối) up lên cho cccm biết tình hình nước sông hồng trong mấy ngày mưa lũ này thì tốt quá #:-s

@ Ảnh cụ chụp rất nét, tầm bao quát gần - xa xem dễ hình dung lắm ạ. ~o)

Sứa.

Xe điện
Nhà cụ ở gần đoạn này, lại hay đưa bạn gái lên đê nên phiền cụ ngày quất cho 3 cái ảnh (sáng, trưa, chiều tối) up lên cho cccm biết tình hình nước sông hồng trong mấy ngày mưa lũ này thì tốt quá #:-s

@ Ảnh cụ chụp rất nét, tầm bao quát gần - xa xem dễ hình dung lắm ạ. ~o)
Nhà em ở gần ao Tây cơ, tiện đường đi tuần thú thì em chụp thôi ;))

unloved14

Xe tải
Các cụ cập nhập tin tức thì thêm cả địa chỉ vào nữa nhé, để đỡ phải vào hỏi thêm khu vực nào.