[Funland] Tổng hợp thông tin về siêu bão Yagi (Cơn bão số 3-2024)

Altis 2011

Xe điện
Liên tục tổ lái sang vấn đề khác
Cấm viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Thỏ móm

Xe điện
Cám ơn bác... Thỏ ngu thật, bị xỏ mũi :(
Hình như Tiên Yên Quảng Ninh vỡ đập? 400 hộ dân bị ảnh hưởng nặng? Bác nào ở gần đó biết không:(
Đây là tin đồn bác nhé:
Tin thật bác ạ :(

ah99x6

Xe điện
Nhà họ hàng e ở gần cầu Yên Bái đây

minhtallica

Xe buýt
Mực nước sông Hồng tại HN hiện tại vẫn dưới mức báo động 1 tầm 1.2m nhưng vẫn dâng nhanh. Tổng dung tích hồ chứa Sơn La, Hòa Bình, Tuyên Quang dùng cắt lũ cho hạ du còn khoảng 2.1 tỷ m3. Các hồ Thác Bà, Bản Chát, Lai Châu đã đầy.

Các hồ tiếp tục xả nước để đề phòng lũ lớn xảy ra nên HN có ngập hay không sẽ phụ thuộc vào việc xả lũ từ các hồ chứa thủy điện!

ruou_nep_40

Xe tăng
Yên Bái hiện nay mới là khẩn cấp cần cứu hộ nguy cơ ngập sâu lên cao khi mưa lớn và nước dâng lên nhanh

stone_lamp

Xe điện
Lều chõng la liệt phía ngoài đường dọc Trần Nguyên Hãn, Trần Quang Khải, Yên phụ....
Em dân chợ Lê Quý đôn đây, em nhớ năm nào còn bé khoảng những năm 8x em đi bộ ra bờ đê cho bây giờ là cây xăng Lương Yên hồi đấy nó còn có cái cửa chui qua gầm có những khe để gài tấm thép, có cả bao cát. Nước cứ ứa ra chảy xuống đường Nguyễn Huy tự và đường trước mặt bệnh viện Việt xô bây giờ. Trèo lên bờ đê cả cái đường bên ngoài đê nước ngập đỏ au. Khu đầm trấu có mấy cái nhà nghỉ bây giờ thì hồi đấy chưa có nhà dân nước mênh mông.
Các cụ nhà mình đúng là tài thật, rút ra kinh nghiệm năm nào mất mùa vải được mùa nhãn là y rằng lũ lụt, chưa bao giờ sai

Batman

Xe điện
Lều chõng la liệt phía ngoài đường dọc Trần Nguyên Hãn, Trần Quang Khải, Yên phụ....
Dạ, dân lánh nạn nên ở ngoài đường nếu không có nhà người thân nương nhờ là đúng rồi ạ. Còn bác xem không hết tin, họ có nói là vỡ đập mừ.
Cám ơn bác... Thỏ ngu thật, bị xỏ mũi :(
Tin thật bác ạ :(

sthd

Xe lăn
Căng thật rồi vì thượng nguồn tiếp tục nước về. Phía biển thì nước đang cao, mưa lại tiếp tục cường độ lớn trong 3 ngày tới :(
liệu có khả năng mai cấm cầu Long biên ko cụ? mấy cầu cũ ở Phú thọ cấm hết rồi

Batman

Xe điện
Em vừa đi một vòng quanh thôn, ngập nhiều nơi rồi, trường cấp 1-2 đã nối liền thành một khoảng, không rõ đường đi, đường đi ngập húm, lúc chiều đi đón con mới mưa, giờ đã ngập cao mấy chục phân.
Thanh trì ạ.

Khoai Cún

Xe tăng
Cả ngày nay em rối bời, đêm qua YB lụt, nhà người thân trở tay không kịp nên cả ngày chẳng có đồ ăn gì ngoài mì tôm, nhà còn 2 đứa cháu nhỏ nữa, chỉ có mỗi sữa tươi. Có gọi cứu hộ mà lực lượng mỏng quá họ chưa đến được.
Rồi đến tin ở Lao Cai, mất nước mất điện, nước dâng cao.
Chỉ loanh quanh ra vào đt hỏi thăm mà chẳng thể làm được gì.

Hổ Con

Xe tăng
Em cập nhật lũ đầu nguồn. Lũ sông Hồng đã đạt đỉnh và vượt mốc năm 1971, hiện tại có xu hướng rút nhưng chậm. Nếu đêm nay bạn xả tiếp thì lại lên....

Thỏ móm

Xe điện
Cả ngày nay em rối bời, đêm qua YB lụt, nhà người thân trở tay không kịp nên cả ngày chẳng có đồ ăn gì ngoài mì tôm, nhà còn 2 đứa cháu nhỏ nữa, chỉ có mỗi sữa tươi. Có gọi cứu hộ mà lực lượng mỏng quá họ chưa đến được.
Rồi đến tin ở Lao Cai, mất nước mất điện, nước dâng cao.
Chỉ loanh quanh ra vào đt hỏi thăm mà chẳng thể làm được gì.
Bác cứ bình tâm, giờ đang rất rối. Thằng em con ông chú Thỏ là 1 trong các chỉ huy trên đó, gọi cho nó thì bập bõm. Thỏ vừa phải nhờ người quen gọi phương tiện quân sự để an tâm. Thỏ chỉ biết là các lực lượng chức năng đang làm 200% sức của mình để giúp dân và hiện các lực lượng tăng viện đã và đang cơ động nhanh nhất về TN, YB và LC.

haivina

Xe điện
Em dân chợ Lê Quý đôn đây, em nhớ năm nào còn bé khoảng những năm 8x em đi bộ ra bờ đê cho bây giờ là cây xăng Lương Yên hồi đấy nó còn có cái cửa chui qua gầm có những khe để gài tấm thép, có cả bao cát. Nước cứ ứa ra chảy xuống đường Nguyễn Huy tự và đường trước mặt bệnh viện Việt xô bây giờ. Trèo lên bờ đê cả cái đường bên ngoài đê nước ngập đỏ au. Khu đầm trấu có mấy cái nhà nghỉ bây giờ thì hồi đấy chưa có nhà dân nước mênh mông.
Các cụ nhà mình đúng là tài thật, rút ra kinh nghiệm năm nào mất mùa vải được mùa nhãn là y rằng lũ lụt, chưa bao giờ sai
Nước cứ đổ về tiếp thì chắc lại sắp đóng cửa khẩu như năm nao rồi. Mà năm nay nhãn cũng mất mùa mà bác.

dibo

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở Hà Nội Có App nào báo điểm lụt ở các nơi không các cụ nhỉ?
Em search thì ở HCM có rồi
Ứng dụng UDI Maps là cổng thông tin 2 chiều giữa nhà quản lý và người sử dụng về tình trạng ngập úng tại Thành phố Hồ Chí Minh. Thông qua ứng dụng, người dùng có thể biết được thông tin hiện trạng và cảnh báo về tình hình ngập đang diễn ra hoặc có thể xảy ra.
Hà nội có app HSDC Map của công ty thoát nước HN. App này có trước app ở tp hcm gần 2 năm. Mình hay dùng app này xem mơi mưa và ngập ở HN khi đi làm. Trước đây app còn cho bật live cam xem từng nơi nữa. Nhưng dần dần số cam hỏng hay sao ấy mà không xem được nhiều nữa.

Nếu dùng máy tính thì xem trực tiếp trên web

Xem khu vực mưa:

Xem điểm úng ngập.

Thời kỳ đầu mới turn on xem rất chuẩn và cập nhật 24/24, sau này ngày càng kém dần đi. Có khi sau 7h tối là các bạn ấy ngừng cập nhật, nhất là vào mùa hè.

Nhớ hồi mới ra cách đây gần 5 năm mình thấy hay quá nên viết giới thiệu trên group fb otfb, các bố tưởng mình quảng cáo nên chặn không cho đăng.

Chỉnh sửa cuối:

Thỏ móm

Xe điện
Em cập nhật lũ đầu nguồn. Lũ sông Hồng đã đạt đỉnh và vượt mốc năm 1971, hiện tại có xu hướng rút nhưng chậm. Nếu đêm nay bạn xả tiếp thì lại lên....
Hên xui rồi... :(

nhutinhco

Xe điện
Hà nội có app HSDC Map của công ty thoát nước HN. App này có trước app ở tp hcm gần 2 năm. Mình hay dùng app này xem mơi mưa và ngập ở HN khi đi làm. Trước đây app còn cho bật live cam xem từng nơi nữa. Nhưng dần dần số cam hỏng hay sao ấy mà không xem được nhiều nữa.

Nếu dùng máy tính thì xem trực tiếp trên web

Xem khu vực mưa:

Xem điểm úng ngập.

Thời kỳ đầu mới turn on xem rất chuẩn và cập nhật 24/24, sau này ngày càng kém dần đi. Có khi sau 7h tối là các bạn ấy ngừng cập nhật, nhất là vào mùa hè.

Nhớ hồi mới ra cách đây gần 3 năm mình thấy hay quá nên viết giới thiệu trên group fb otfb, các bố tưởng mình quảng cáo nên chặn không cho đăng.
Cảm ơn cụ nhiều!

Vietex

Xe điện
Phá cái đê đoạn Nghi Tàm An Dương xuống thành đường liệu có ảnh hưởng gì khi nước lên cao ko các bác có kiến thức về thuỷ lợi
Không ảnh hưởng. thay đê đất bằng đê bê tông cốt thép thôi, không phải là phá đê.