[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

thichlexus

Xe điện
Kể mà gán nợ bằng đồ gia dụng Đức của hãng tên tuổi như Siemens hay Fissler thì cũng ổn đấy.
Còn hãng Bell này em chưa nghe tên bao giờ, không biết có phải dạng hàng thuê gia công rồi gắn mác Đức không.

Tý phệ

Xe điện
Kể mà gán nợ bằng đồ gia dụng Đức của hãng tên tuổi như Siemens hay Fissler thì cũng ổn đấy.
Còn hãng Bell này em chưa nghe tên bao giờ, không biết có phải dạng hàng thuê gia công rồi gắn mác Đức không.
Đa phần mấy ông VN sx bếp gas, hàng gia dụng có 1 công thức chung là lập cty, đăng ký thương hiệu bên C.âu rồi nhập bên pháp sư về VN gắn mác sx tại vn. Hàng 🇩🇪 lắp ráp tại VN đấy còn dì

Mr.Alo

Xe lăn
cái này hội bds đang làm mà
như cái cty sân sau của cty bds to to đang bị réo loa bên phạm hùng đó , huy động tiền giờ khách đòi không trả được lên tháng cho ra 5-7 căn cc để chủ nợ ném thêm tiền vào lấy , căn đang rao 3.5 tỷ không ai mua giờ hô lên 4 tỷ +++ , chủ nợ tâm lý cố lấy bán còn thu được nợ cũ lên thi nhau ném vào 2-3 tỷ nữa để lấy =))

• Vodka
Reactions: XPQ

t_t_7love

Xe tải
Giả dụ giờ nó đương nợ mình 1 tỷ thì mình phải đăng ký 21 côm bô 90 triệu xóa hết nợ cho nó, thuê 10m2 vỉa hè Phùng Hưng 3 củ rưỡi một tháng ngồi khóc ông ơi bà ơi làm phúc mua cho tôi seo úp 50% trong 3 tháng thì thu được 1 tỷ về. Nếu nó chỉ nợ mỗi mình mình thì ok chứ chủ nợ của nó lại ngồi chật cả Phùng Hưng lẫn Chợ Giời thì bán bao giờ cho hết mà thu tiền về.
Cụ thiếu mục là éo phải nó gán 100% tiền hàng, mà nó chỉ trả 50% và bắt cụ trả 50%. Tức là cụ muốn lấy đc 1 tỉ tiền hàng của nó thì phải lấy bôm bô 42 bộ.
Chưa tính đến chuyện giá mỗi bộ thực tế 45tr, Nó + bên bán X2 lên 90tr để bán cho các cụ.
Tổng kết lại các cụ *** bán đc hàng, vừa mất 1 tỉ tiền nợ với nó + 500tr ôm hàng - Nó vừa xóa hết nợ - bên bán thì bán được hàng tồn.
Đm thằng Sác này đang ở đâu để e ra lạy nó nghìn lạy chứ nó khôn thế này sao mà chết được.

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Cụ thiếu mục là éo phải nó gán 100% tiền hàng, mà nó chỉ trả 50% và bắt cụ trả 50%. Tức là cụ muốn lấy đc 1 tỉ tiền hàng của nó thì phải lấy bôm bô 42 bộ.
Chưa tính đến chuyện giá mỗi bộ thực tế 45tr, Nó + bên bán X2 lên 90tr để bán cho các cụ.
Tổng kết lại các cụ *** bán đc hàng, vừa mất 1 tỉ tiền nợ với nó + 500tr ôm hàng - Nó vừa xóa hết nợ - bên bán thì bán được hàng tồn.
Đm thằng Sác này đang ở đâu để e ra lạy nó nghìn lạy chứ nó khôn thế này sao mà chết được.

Ô thế à! Cha tiên nhân thằng mất dạy.

Nó không bày trò này thì người ta còn thương nó làm ăn bết bát thất cơ lỡ vận. Chứ như bác giảng thì toshi thằng cụ nhà nó đúng loại uống máu ăn gan nhân dân mình rồi còn gì nữa.

Ôi thích quá

Xe buýt
Tra Google map thì các địa chỉ cung cấp ở nước ngoài đều là giả

BMW X10

Xe điện
Doanh nhân họ là những người có đầu óc tính toán siêu đẳng, những gì người bình thường không nghĩ ra thì họ sẽ nghĩ ra, tóm lại đối với họ vấn đề gì dù khó đến đâu cũng vẫn thể giải quyết được.

"Nếu chọn gói gạt nợ này, nhà đầu tư sẽ nhận được các sản phẩm gồm máy hút mùi, bếp điện, bồ nồi, máy rửa chén, khóa cửa điện tử... Những sản phẩm này được bán theo gói combo, giá từ 36 tới hơn 90 triệu đồng. "
Quá tốt bác ạ.
Ảnh cam kết dõ dàng đây này, bằng văn bản kèm chữ ký hẳn hòi:
"Tập đoàn do ông Nguyễn Ngọc Thuỷ đứng đầu cam kết nhà đầu tư có thể lãi hơn 300 triệu đồng sau khi quá trình tái cấu trúc kết thúc. Hiện, 5 trung tâm tại Hà Nội đã hết hạn mức tham gia ".

Không biết còn suất nào không, để êm đăng ký mươi phát.

khanhtb

Xe điện
cái này gọi là cộng tác viên bán hàng àh các cụ, chắc chiết khấu cỡ 3-40%

toyennha

Xe lăn
Nó cho bắt nợ thì đã tốt, đây là mua combo chủ nợ trả 1/2 tiền và nó trả 1/2, tức là vẫn phải trả thêm tiền để lấy đồ. Đóng 1/2 tiền mang về thanh lý có khi còn lỗ.
Giá bán nó đã x4 so với giá nó nhập và từ đầu mối. Lấy số tổng chia 2 . ==> nó đỡ phần trả nợ và thêm tiền doanh số của nhà phân phối "chính hãng ". cái nó lời là tiền hoa hồng và không phải trả nợ cụ cảm nhận sác giỏi chưa

toyennha

Xe lăn
Giá bán nó đã x4 so với giá nó nhập và từ đầu mối. Lấy số tổng chia 2 . ==> nó đỡ phần trả nợ và thêm tiền doanh số của nhà phân phối "chính hãng ". cái nó lời là tiền hoa hồng và không phải trả nợ cụ cảm nhận sác giỏi chưa
Ơ thế sác nhập gốc 2 đồng dán giá 10 đồng rồi bắt nđt mua trừ nợ với giá 5 đồng à :))
Cụ quá đáng lắm luôn em mới x4 cụ nhân 5

The Tank

Xe điện
Bài này giống tulai24 mà các cụ. Tao ko bùng nhé, nhưng muốn lấy xèng thì nộp thêm vào mua sp, giá sp do tao quyết.
Chốt lại ko làm gì đc nó. Chắc chờ lò thôi, mà lò có vẻ đang bật đèn xanh! ;;)

sắt con

Xe điện
Một thời xác quang quác trên sóng tivi, lê la thánh tướng, đúng là xác mõm

fanmu1234

Xe container
hồi thằng oắt nhà em học lớp 4, bọn trung tâm Anh ngữ của bọn cá mập này trường móc nối lobby với nhà trường tổ chức thi học bổng kiểu rung chuông vàng, thằng con em về hí hửng khoe đc giải nhất, đc thưởng cái ba lo và 1 học bổng đâu 15 hay 20 củ chả nhớ, phấn khởi lắm, em mới bảo chả có món gì miễn phí, cái phần thưởng của con giá trị nhất là cái ... balo, chứ cái học bổng thì ném vào sọt rác. Con ngan già éo tin, hí hửng đến tận trung tâm hỏi thì nó dụ đóng ngay khóa học đâu hơn ...220 củ, trừ đi cái nói gọi là học bổng đi là còn 200 củ, gia đình quyết nhanh ko mai là ... hết hạn??? hô hố.
tổ sư, may mình tỉnh, chứ hơi éo đâu thả gà ra đuổi, 1 khóa học tốt nhất là đóng theo tháng, ko thì cùng lắm là học phí độ 3 tháng 1 lần, chứ éo ai đưa vài trăm củ cho nó? nhỡ thấy éo ổn cái còn quay xe, chưa kể cả việc học ổn nhưng nhỡ mình chuyển nhà, thay đổi lọ chai éo theo học đc thì mất toi tiền chứ đòi đc à.
đcm bọn shark, cá mập cá voi éo gì đâu, toàn cá dọn bể =))
Cách đây mấy năm, con em họ em ở HN khoe góp vốn shark Thủy ngon lắm, lãi 14%/năm trong khi đó lãi suất cho vay của NH chỉ có từ 10-12%.

Em liền bảo, nó không vay được NH nên mới bày ra trò góp vốn này. Hoặc nó không muốn NH giám sát mục đích sử dụng vốn của nó.

Em đề nghị em họ em rút vốn, nhưng nó không tin. Bây giờ nghe đâu dính gần 1 tỏi chưa đòi được

Dani2019

Xe máy
Ăn được tiền CÒ của bên bán nữa cụ nhỉ. Vừa xóa nợ vừa hòa tiền.
Quan trọng lấy giá nào để cấn. Nếu lấy giá niêm yết thì thôi khỏi nói vì thường giá này còn phải chiết khấu đến 30-40%.
Danh nghĩa: Giá 10. NDT trả 5, Apax trả 5. Nhưng thực tế giá sau chiết khấu còn 6, Apax chỉ bỏ ra 1 mà cấn được nợ tới 5. Nghĩa là giảm quy mô nợ xuống 5 lần. Shark Thủy khôn quá.

xichhoptau

Xe tăng
em thấy chả khác gì mấy Ông BĐS ép nhà thầu lấy đất lấy nhà

maximax903

Xe điện
Thế mà lão ko bớt chút thời gian làm công tác quần chúng động viên bà con lên tầng 2 li dần làm mấy cốc bia cho mát rồi căng băng rôn ở đấy mới đông người nhìn thấy, cũng làm ae phường đỡ vất vả :))
Thế thì các NĐT lại căng đến nửa đêm cho hả bớt hơi cồn mới về hả cụ? :D

Ngocanhqn

Xe buýt
Cuối cùng thì mấy con shark lởm đã lòi đuôi, bầy ra hệ thống kinh doanh hào nhoáng nhưng không hề có hiệu quả, để huy động vốn và đem vốn đi đầu tư ba lăng nhăng bất động sản, dự án của những công ty khác chứ cũng ko giỏi giang am hiểu gì. Vấn đề đặt ra là VTV đã đưa những doanh nhân này lên một tầm cao mới, chiếm trọn sportlight, làm rất nhiều nhà đầu tư tin tưởng, gửi gắm vốn của mình. Giờ chơi bài trả vốn góp bằng hàng hoá của bên thứ 3, quá bằng ép nhà đầu tư phải mua hàng thay vì lấy được vốn về. VTV có chịu trách nhiệm gì khi xây dựng format và đưa lên sóng truyền hình quốc gia như 1 bảo đảm cho thượng hiệu, uy tín của mấy con chép om dưa này ạ