[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

MinhKhoi2007

Xe tăng
Trái phiếu có ông nào sử dụng đúng mục đích 100% đâu, mà như thế thì khép vào tội lừa đảo, dùng tiền sai mục đích. Chỉ có điều làm hết thì loạn nên CA xác định ông nào không trả được hay có dấu hiệu bùng thì khởi tố thôi.

maximax903

Xe điện
"Không như các nhà đầu tư cá mập khác, Shark Thủy có diện mạo không quá điển trai nhưng ngược lại, anh là người suy nhất sở hữu chiếc mũi lân. Đàn ông có mũi lân được cho là người học rộng hiểu nhiều, thường có kiến thức uyên bác nhưng lại luôn là người khiêm tốn, ham học hỏi. Theo nhân tướng học mũi lân là tướng mũi giàu phú quý có số giàu sang, tài vận ngày càng thăng tiến của cải không hết luôn gặp nhiều may mắn trong công việc đặc biệt là trong lĩnh vực kinh doanh" - E copy trên báo, ko biết sác có qua được đận này ko.
Về nhân tướng học có thể là vậy. Nhưng làm bậy thì cái số luôn là kiếp đi Tu Huyền :D

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
ơ thế tóm lại tin đồn có chuẩn ko ạ?

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
"Không như các nhà đầu tư cá mập khác, Shark Thủy có diện mạo không quá điển trai nhưng ngược lại, anh là người suy nhất sở hữu chiếc mũi lân. Đàn ông có mũi lân được cho là người học rộng hiểu nhiều, thường có kiến thức uyên bác nhưng lại luôn là người khiêm tốn, ham học hỏi. Theo nhân tướng học mũi lân là tướng mũi giàu phú quý có số giàu sang, tài vận ngày càng thăng tiến của cải không hết luôn gặp nhiều may mắn trong công việc đặc biệt là trong lĩnh vực kinh doanh" - E copy trên báo, ko biết sác có qua được đận này ko.
kệ mũi lân hay mũi ân của Sắc. Sắc hiển linh trả tiền cho bà con đi rồi hóng e lại hóng tiếp :))) Ngày càng thấy giống bày game rút ván hơn.

vkthang

Xe container
Mua trái phiếu là có vay có trả chứ không phải là đầu tư lỗ lãi, mỗi tội vay bằng niềm tin, ko ràng buộc gì chặt chẽ cả dẫn đến con nợ vẫn bảo là tao ko bùng, ko quỵt, khi nào có thì trả.
Đúng cam kết hay ko thì đến lúc ngồi xuống bàn, 1 anh ngồi hỏi 1 anh sẽ ra ngay, chứ cả làng bâu vào hỏi thì còn lâu anh ý trả lời :))
Ông này chỉ mỗi trái phiếu à? Bài của thớt cũng nhắc đến trái phiếu à cụ?

NguyenChum1219

Xe tăng
Kiểu huy động vốn của sặc này thì đa dạng, phát minh ra từ cách đây gần chục năm rồi, thời đó chưa hoành tráng đc biết đến rộng rãi như vài năm gần đây lên sàn nhưng em biết phong thanh nghe đồn một số người cũng kiếm đc từ cho sặc này vay những ngày đầu hoạt động (tất nhiên ko phải hợp đồng vay) với ls rất ngon cỡ 24-28%/năm cho năm đầu (hđ12 tháng, trả luôn tiền lãi hơn chục %, còn lại lấy nốt khi đến hạn) hưởng thêm lãi khi kết thúc năm thứ 2 và thứ 3 cỡ 8-10% nữa.
Kênh huy động vốn của sặc nước này mới gặp khó khăn từ dịch lần 2 cuối 2020, cũng lập pháp nhân mới để ngáp từ cuối 2021 và dân dần đuối nước từ đầu 2022.

kienvinh

Xe lăn
Nhà cháu ngoài 40 phút thời sự 19h thì bỏ hết tất cả các ct vtv cả 20 năm nay rồi cụ ợ.

Thời sự mà nhiều khi đưa tin giáo điều quá là cháu cũng chuyển kênh qua VTC1, VNEWS
Tôi không xem cả thời sự luôn, nhưng hè năm ngoái tình hình Covid căng thẳng, muốn cập nhật thông tin phòng chống dịch nên ngày nào cũng xem chương trình 19h. Được cái tôi xem TV trên nền Internet nên 7 rưỡi mới bật chương trình 7h để nội dung gì mình không quan tâm thì tua qua nhanh.

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Có bác nào ở đây đầu tư vào Apax theo hình thức hợp tác kinh doanh không ạ.

Em không hiểu chi tiết hợp tác kiểu gì nhỉ, nó có khác gì cho vay không. Nếu cho vay thì đòi là oke chứ hợp tác kinh doanh nó mà khó khăn thì cũng phải chịu chứ ạ :D.
Tất nhiên ko đời nào các dạng này làm HĐ vay cả, đều là góp vốn. A ý có tiền rồi a ý ra nc ngoài thôi :))

Bò lốp

Xe lăn
Thằng bựa T này nó lập trình sẵn line hoạt động của nó rồi, đến lúc niềm tin nó dần cạn thì đúng 1 cái nó nhận làm xác sống trên vtv, thế là nó huy động đc thêm mớ nữa từ những con dời tuy ko Ngu nhưng rất Tham (sau này mất mới thấy Ngu+Tham ngay từ đầu). Còn việc rì rầm to nhỏ việc thằng khốn này có nguy cơ nó từ 2020 rồi chứ ko phải đến bgio, phúc tổ nó là có Covid nên nó còn dán miệng đc người dân

NgangNganh

Xe tải
Tôi không xem cả thời sự luôn, nhưng hè năm ngoái tình hình Covid căng thẳng, muốn cập nhật thông tin phòng chống dịch nên ngày nào cũng xem chương trình 19h. Được cái tôi xem TV trên nền Internet nên 7 rưỡi mới bật chương trình 7h để nội dung gì mình không quan tâm thì tua qua nhanh.
Ko nên cực đoan quá cụ ạ, nó vẫn là kênh thông tin chính thống và nội dung bây giờ rất thời sự bám sát đời sống và hay nếu cụ so vwosi 5, 10 hay 15 năm trước nhiều. Vẫn có những cái chưa chuẩn hay PR hơi lố cho một số tay to nhất là Bản tin tài chính 21h35 (các phóng sự PR cho các dự án BĐS) thì hơi tệ và thô tí thôi ạ
Chính thống thì phải VOV (có Trung Ủy nhé) hoặc Vnews (tỉnh nào, nước nào cũng phải có đại diện nhé)
Chứ Vua Tin Vịt này thì ngó cái là em biết tin nào vuốt đuôi, tin nào phong bì.... Hơn chục năm nay em chả thèm ngó luôn.

DonaldTrump79

Xe tăng
Em cũng chơi bài giống cụ, cứ đến đoạn ê a phát biểu với chém gió là em tua :))

zaiwaz123

Xe điện
Screenshot_20221128_222248_Bo Mi.jpg

Cụ và các nhà đầu tư yên tâm.
Đội 3 bánh đã vào cuộc nên sớm có tia hi vọng rồi nhé.
Chúc các cụ sớm lấy lại niềm tin đã mất.
1 củ / 1 xe / 1 ngày cứ thế mà nhân lên thôi ....Càng nhiều chày bửa càng nhiều đơn hàng !

anhtintin

Xe tải
Còn phụ thuộc họ huy động ntn? Có vi phạm pháp luật k, chứ đầu tư lời ăn lỗ chịu thì biết sao.
Nghe nói là quỵt tiền phụ huynh nhiều lắm cụ, k trả lương cho nv nữa. Nếu phụ huynh đồng loạt kiện thì chắc nhập kho thật.