[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

h.gonc

Xe tải
Chó PQ ra khỏi đảo một thời gian là chết hoặc nó thành chó điên.
Hà Nội mình nhiều người rao bán và nhiều trại chó phú quốc mà cụ. Cháu định mua luôn ở đây thôi ko bắt tận trong kia đem ra cụ ơi.

coolpix8700

Xe ngựa
Em nhớ trước có topic về chó các vùng, Mông cộc nữa, hình như có cụ nào bảo là nuôi ở miền Bắc vướng cái mùa đông không hợp với chó Phú Quốc.
Chó Phú Quốc nuôi ngoài Bắc vô tư.
Khó đưa trên kia về là giống Mông Cộc hay Bắc Hà, chứ không phải Phú Quốc.
Là 1 giống chó rất tình cảm, nhưng rất phá.
Nhà không rộng, chỉ 1 con Phú Quốc 3-4 tháng tuổi thì ngay hôm đầu tiên thấy hậu quả: không 1 cái giầy hay dép nào còn nguyên vẹn. Giống chó còn nhiều tính hoang dã nên rất thích cắn, phá, đào, bới,...!

meotamthe

Xe cút kít
Nuôi ngoài Bắc vô tư.
Nhà không rộng, chỉ 1 con Phú Quốc 3-4 tháng tuổi thì ngay hôm đầu tiên thấy hậu quả: không 1 cái giầy hay dép nào còn nguyên vẹn. Giống chó còn nhiều tính hoang dã nên rất thích cắn, phá, đào, bới,...!
Tình hình phết cụ nhỉ, chả nhẽ sắm giầy dép mới liên tục :))

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Hà Nội mình nhiều người rao bán và nhiều trại chó phú quốc mà cụ. Cháu định mua luôn ở đây thôi ko bắt tận trong kia đem ra cụ ơi.
Chó PQ xịn chưa nghe rõ tiếng Bắc thì chết rồi

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Chó ngu như vậy làm sao nổi tiếng được?

h.gonc

Xe tải
nghe có vẻ hoang mang quá cụ nhỉ, Tại tự nhiên mê mấy em phú quốc bạch hổ quá cụ à. Mà nó kích thước vừa tầm ko quá to nên cháu đang mê quâ

coolpix8700

Xe ngựa
Bác có vườn rộng thì nuôi được.
Nhưng nhà trong HN thì không nuôi được đâu.
Có lần em cho cậu bạn 1 con chó đực gần 3 tháng. Chỉ 1 tuần sau cậu ấy mang trả. Đứa bé con nhà cậu ấy theo đến tiễn con chó, nhìn nó rất tội nghiệp.
Có lần em mang cho chó đực mới mua xích vào 1 cây cọ cao hơn 1 mét. Chỉ 1 lúc sau nó vặt trụi lá. Cọng lá cọ giai như vậy mà nó cắn đứt hết.
Trên XN tụi em mất mấy con đực rồi, nên phải xích chúng lại, chỉ tụi chó cái mới được thả rông. Con này gần 7 tháng tuổi. Cái dây xích này thường xuyên phải nối lại, vì bị nó giằng đứt!

cuabacang

Xe tải
phú quốc nhà em chưa bao h cắn dép hay đồ vật, lý do là xương gặm thừa thãi ko bao h thiếu :D Có cửa thì bị cào do cu cậu muốn đẩy cửa đi chơi.

h.gonc

Xe tải
Bác có vườn rộng thì nuôi được.
Nhưng nhà trong HN thì không nuôi được đâu.
Có lần em cho cậu bạn 1 con chó đực gần 3 tháng. Chỉ 1 tuần sau cậu ấy mang trả. Đứa bé con nhà cậu ấy theo đến tiễn con chó, nhìn nó rất tội nghiệp.
Có lần em mang cho chó đực mới mua xích vào 1 cây cọ cao hơn 1 mét. Chỉ 1 lúc sau nó vặt trụi lá. Cọng lá cọ giai như vậy mà nó cắn đứt hết.
Trên XN tụi em mất mấy con đực rồi, nên phải xích chúng lại, chỉ tụi chó cái mới được thả rông. Con này gần 7 tháng tuổi. Cái dây xích này thường xuyên phải nối lại, vì bị nó giằng đứt!

vâng cụ. chắc em suy nghĩ lại vậy. Tại đợt này mải mê xem em nó quá quên mất là nó là giống hoang dã có trong adn.

h.gonc

Xe tải
Tụi chó trên chố em rất đông.
Chúng quây bắt được những con mèo rùng to, lông vằn vện như hổ rất đẹp. Quây bắt cả hổ mang chúa,...

em xem nhiều clip phú quốc đi săn chuột đồng đào bới bắt kiểu bài bản dã man luôn. 2 3 con đánh chặn các kiểu như sư tử cái với báo đi săn trên tivi luôn.

h.gonc

Xe tải

Chauthanh11

Xe điện
em xem nhiều clip phú quốc đi săn chuột đồng đào bới bắt kiểu bài bản dã man luôn. 2 3 con đánh chặn các kiểu như sư tử cái với báo đi săn trên tivi luôn.
Bắt chuột đồng thì cụ huấn luyện chó ta , cũng không kém đâu ? Chỉ cần 1 con chó thôi đố chuột chạy thoát đấy

h.gonc

Xe tải
Bắt chuột đồng thì cụ huấn luyện chó ta , cũng không kém đâu ? Chỉ cần 1 con chó thôi đố chuột chạy thoát đấy
trước nhà em nuôi chó ta cả con mèo. Con mèo cứ vòn vờn con chuột. Con chó ta nó đang nằm 1 lúc rõ lâu chắc ngứa mắt quá nó ra giết luôn =))

butchikim

Xe ba gác
Hồi xưa cháu đi xem bắt chuột cả ngày không chán, nhưng tham gia bắt thì không dám :D

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho nhà cháu hỏi có cụ nào có kinh nghiệm nuôi chó phú quốc không ạ.
- Nhà cháu tầm 30 mét có nuôi được không vì cháu nghe nói loại này tăng động cần sân vườn rộng cho chạy nhẩy
- Cháu cũng nghe nói giống này nó khó thuần khó dậy các lệnh cơ bản như đứng ngồi nằm dừng ... và đi đái đi ị đúng chỗ khó dậy đúng không ạ
- Và chó phú quốc có dữ ko ạ.
- Cuối cùng cháu muốn hỏi: Tiêu chí - lựa chọn - Kinh nghiệm lựa chọn như nào để biết mình mua một con Phú Quốc ưng ý chứ ko phải lai tạp quá nhiều ví dụ như là cái vạch ở lưng - tai dựng chân hơi có màng và gì nữa ạ.

Cám ơn các cụ!
Mai em trả lời chi tiết cho cụ nhưng nhà bé Ko nên nuôi vì loại này tăng động em đang nuôi 2 con cụ ơi

• Vodka
Reactions: ITI

hitle888

Xe điện
Trên quê nhà em cũng có 1 con, chó thì phụ trách dưới vườn, mèo thì trên sân (không được vào nhà), chết cười con chó bắt về lúc bé tí, bị con mèo tẩn đâm ra sợ mèo, h to gấp 10 lần con mèo nhưng thấy mèo là lảng, ấy thế mà hôm trước em thấy chúng nó phối hợp rõ buồn cười: con mèo nhảy lên tường lùa 2 con chuột xuống cho con chó túm, chúng nó nhì nhằng mãi cũng túm dc cả đôi, sau đấy con mèo xách cả 2 con lên sân khoe

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Chó PQ ra khỏi đảo một thời gian là chết hoặc nó thành chó điên.
Nhà quê bố mẹ em nuôi con chó PQ đực thuần chủng đã hơn 5 năm từ ngày nó còn bé mang từ PQ về. Tháng đạp mái đôi lần.

Ôi thích quá

Xe buýt
Thích thì nuôi thôi. Đừng nghe doạ mà lại nhụt chí.
Em đã nuôi. Nhà chật.
Nghịch: Cắn phá 6-7 tháng đầu, ăn đòn vài lần thì ko cắn nữa.
Vệ sinh: Sạch sẽ, nhịn đến khi cho đi vs (ban đầu nó bé thì tự đi vào toilet, tầm 4 tháng cho ra ngoài đường thì từ bấy ko chịu vào toilet nữa, chỉ chờ ra ngoài mới vs). Đặc biệt con nhà em, đi ị luôn dí đít vào sát xịt gốc cây, dọn dễ, thậm chí có cây ít ng qua lại, em để nguyên cho cây dinh dưỡng :D
Khôn: Đừng hỏi. 2 anh thợ vào hàn cổng sắt nhà em, đi ra vào thoải mái, đến lúc bê đồ về thì nó nhảy ra chặn cửa cái tội mang đồ, em phải ra nó mới cho về. Nó phân biệt sắc mặt em nói chuyện với hàng xóm mà nó sẽ dữ với ai. Toàn tự nó hiểu, em chả dạy gì cả. Nằm ngồi cũng thế, nói dăm lần là hiểu, vợ em dạy được câu "lịch sự", vào giờ ăn mà hóng mõm, nghe "lịch sự" là nằm rạp xuống lùi đít dần về chỗ, rồi nằm im liếc nhìn ko dám hóng nữa.
Vận động: Đúng là cần phải vận động hàng ngày, tối nào em cũng cho ra ngoài chạy nhảy tự do 30-45p, thỉnh thoảng chạy bo cùng xe máy.
Ăn uống: Cho gì ăn nấy, ko tốn kém hạt hủng làm gì.
Bản năng: Nó chỉ coi duy nhất em là đầu đàn, vợ con em nó coi hạng dưới nó luôn, ko bắt nạt được nó. Rất thích đuổi gà bắt mèo, ko cản được :(
Tình cảm: Đi ngủ phải chạm vào chủ mới yên tâm. cái này chắc do nhà em chiều nó nữa, ôm ấp suốt nên nó quấn người. Không được ôm ấp nhau trước mặt nó, nó sẽ can thiệp để đòi phần, cũng ko được nói "yêu nhau quá, yêu nhau lắm" nhiều lần trước mặt nó, nó nghe được cũng ghen. Vợ chồng đánh nhau, bố con đánh nhau nó sẽ luôn cắn tay đầu đàn (là em) để kéo ra, nhà em rất thích diễn bài này, tẩn nhau để nó hoà giải. Bảo chủ về thì nó sẽ ra cửa ngồi đợi đến khi nào thấy chủ thì thôi.....

À em mua ở đây nhé. Bố mẹ nó cũng ở đây, cũng là PQ, đẻ liên tọi. Khoẻ lắm. Chả phải chó đảo đủng gì.
Mà nó nhớ đường giỏi lắm. Em dẫn về nhà bố mẹ em 1 lần. Lần sau về, cách nhà hơn 1km mà nó đã vùng khỏi xe tự chạy về nhà ông bà, tự gọi cửa, xông lên nhà ... bắt mèo :|

Chỉnh sửa cuối: