[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cảm ơn cụ, để em tham khảo thêm ạ, em chưa tìm hiểu Resort này
Em cũng tính cho gia đình đi đợt này để có trải nghiệm lần đầu. Muốn tìm chỗ tiện ăn uống, thăm quan.. và view biển đẹp chút.
Em hóng.

osmopure

Xe tải
Em vừa đi về, thấy cậu lái xe ở đó nói lần sau nên ở Ocean Bay đáp ứng đủ các tiêu chí.

onghabeo

Xe tăng
E mấy năm rồi tết đều ở PQ , bác xem cái Thiên Thanh PQ nhé giá ổn , rộng và có bãi tắm + bể bơi riêng , ăn sáng ngon , đi ra mấy chỗ ăn xung quanh đều ổn , phòng mới xây lại , , còn nếu muốn xịn tí nhưng xa thì Movenpick cũng ok , ăn thì e chấm quán Việt rất ngon và giá ổn , có thêm kinh tế thì vào Vin nhé Cụ

IP man

Xe lăn
Dịp Tết Nguyên đán được nghỉ dài ngày nên em có dự định đưa đại gia đình đi nghỉ dưỡng tại Phú Quốc. Nhờ các cụ tư vấn khách sạn giúp em, em muốn ở khu vực có bãi biển riêng, gần thành phố để tiện dạo chơi và và tắm biển luôn. 5 năm nay em chưa vào lại Phú Quốc nên giờ chắc thay đổi rất nhiều, những hiểu biết hạn hẹp của nhiều năm trước chắc không còn phù hợp. Vé máy bay em đã đặt xong, nhờ các cụ tư vấn giúp em khách sạn (em định chọn SG PQ nhưng đọc thấy nhiều comment phòng ốc trang thiết bị hơi cũ nên khá lăn tăn).
Cảm ơn các cụ nhiều!
Nếu là khách sạn thì Seashells là đáp ứng yêu cầu của cụ.

fadco

Xe container
E mấy năm rồi tết đều ở PQ , bác xem cái Thiên Thanh PQ nhé giá ổn , rộng và có bãi tắm + bể bơi riêng , ăn sáng ngon , đi ra mấy chỗ ăn xung quanh đều ổn , phòng mới xây lại , , còn nếu muốn xịn tí nhưng xa thì Movenpick cũng ok , ăn thì e chấm quán Việt rất ngon và giá ổn , có thêm kinh tế thì vào Vin nhé Cụ
Movenpick tết biển coa đẹp như bãi Khem hay bãi Sao ko cụ, chứ như novotel bãi xấu òm lại có sứa

Xichlo2014

Xe tải
Cảm ơn cụ, Vin em tham khảo tài chính hơi cao so với dự kiến của em.

Xichlo2014

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã cho em thêm nhiều thông tin hữu ích! Sau 1 tuần tham khảo các trang đặt phòng và tư vấn của các cụ cuối cùng em vẫn chốt ks SG-PQ, do dịp này em đưa cả bố mẹ đôi bên đi cùng nên cần ks gần trung tâm có vị trí đẹp tiện đi lại và có bãi biển riêng. Tài chính cũng phù hợp so với dự kiến của em.

Anhdex

Xe tăng
SG - Phú Quốc giờ hơi cũ 😀

Langthang_Mercedes

Xe container
Nên bổ sung tầm giá phòng định đặt.

Dịp tết nguyên đán chắc nên tính phương án ăn 3 bữa khách sạn thì ổn hơn.
Bây giờ nhà hàng quán ăn mở xuyên Tết chứ có như xưa đâu mà sợ. Trừ đêm 30, trưa mùng 1 hơi ít quán xá mở cửa, còn lại thì như ngày thường. Nhìn giá phòng và lượng khách đến Phú Quốc trong dịp Tết mà dân bản xứ bỏ qua cơ hội kinh doanh sao?:D

sakai_yo

Xe lăn
Cảm ơn các cụ đã cho em thêm nhiều thông tin hữu ích! Sau 1 tuần tham khảo các trang đặt phòng và tư vấn của các cụ cuối cùng em vẫn chốt ks SG-PQ, do dịp này em đưa cả bố mẹ đôi bên đi cùng nên cần ks gần trung tâm có vị trí đẹp tiện đi lại và có bãi biển riêng. Tài chính cũng phù hợp so với dự kiến của em.
Có cc đi cùng thì ở đấy phù hợp nhất cụ ạ, vì đi bộ vài bước là ra trung tâm, chợ đêm. Em năm nào cũng đi cùng các cụ em biết, ở resort biệt lập cc không thích đâu. Nhà cụ có trẻ con cố gắng đi Vin Wonder chơi nhé - đặc biệt Show Once lúc 19h hàng ngày.

onghabeo

Xe tăng
Movenpick tết biển coa đẹp như bãi Khem hay bãi Sao ko cụ, chứ như novotel bãi xấu òm lại có sứa
Tết thì chỗ nào cũng sứa bác à , còn đẹp thì nó cát vàng như bãi Vin ( cùng phía với Vin mà ) nước trong , mỗi tội thỉnh thoảng hít phải mùi rác =)) , Novotel e chưa vào lên không biết

onghabeo

Xe tăng
Theo e Cụ đổi sang Thiên Thanh ngay bên cạnh SG-PQ còn hơn , bên kia phòng bé , cũ , Tết e vào ở không có khách đâu ,mãi sang mùng 1 mới có