[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

MuathuHN252

Xe cút kít

poiuy

Xe ba gác
Tôi gọi Anh bởi vì ông ấy hơn tuổi tôi
Thứ 2 là ông ấy làm được rất nhiều điều to lớn, hơn hẳn số đông còn lại kể cả tất cả các cụ trên này
Thứ 3 là ranh giới đúng sai ở đây nó mong manh chả có gì đúng cũng chả có gì sai, hơn nữa ông ấy cũng chưa bị kết tội
Em không đồng tình với cụ về cái "ranh giới mong manh". Dùng kết quả SXKD giả để thổi giá cổ phiếu thì rõ rành rành lừa đảo, ranh giới mong manh cái gì ở đây?

banmotnucuoi

Xe lăn
Không phải danh môn chính phái, nhưng anh Quyết có thể coi là một tượng đài trên TTCK VN. Sóng sánh họ cổ phiếu nhà anh mắt thường nhìn thấy, nếu cấm nếu phạt thì phạt sớm hơn có lẽ cái kết của anh không đắng đến như hiện tại. Nhà đầu tư mua cổ phiếu nhà anh từ đời đầu giữ đến hiện tại cần được bồi thường gấp nhiều lần cho niềm tin bị chà đạp của họ. Nhà đầu tư lướt sóng họ cổ phiếu FLC làm gì có ai không biết là cờ bạc? Được thua phải tự chịu, không oán trách được. Về tình cảm cá nhân, em thấy thương anh Quyết.
Dân ngoài đê bảo trước 6h con nào cũng bình đẵng như nhau. Đánh 1 con hay nhiều con là quyền của mình. Chả ai dí súng vào tay bắt phải chơi FLC cả, nhưng muốn ăn bằng lần thì phải chịu

minhhai985

Xe lăn
Sai thì đi tù, nhưng a Q thừa biết là sai luật mà vẫn lôi các e mình vào, cha mẹ chắc sẽ trách a ấy lắm.

firstXpan

Xe buýt
Em biết anh Quyết cách đây khoảng 10 năm, anh em hay ăn uống cùng nhau, có lúc anh ấy bao em, kha khá lần em bao lại anh ấy. Nói chung có đi có lại, không ai thù oán ai cả ạ.
Cá nhân em đánh giá anh Quyết là người làm ăn, anh ấy ko trực tiếp lừa ai cả vì ai cũng đã lớn rồi, đều tự chịu trách nhiệm với hành động của mình.
Cái sai là anh ấy làm sai pháp luật và pháp luật sẽ trừng phạt anh ấy. Bằng chứng là tòa triệu tập hơn ngàn bị hại nhưng có mấy ai đến đâu, em đoán trong số những người ngồi đó cũng có thể là anh em họ hàng và những người liên quan chứ cũng chưa chắc là bị hại ạ.

hoangdang2002

Xe tăng
Tôi gọi Anh bởi vì ông ấy hơn tuổi tôi
Thứ 2 là ông ấy làm được rất nhiều điều to lớn, hơn hẳn số đông còn lại kể cả tất cả các cụ trên này
Thứ 3 là ranh giới đúng sai ở đây nó mong manh chả có gì đúng cũng chả có gì sai, hơn nữa ông ấy cũng chưa bị kết tội
Một thằng lừa đảo, lươn lẹo, thổi giá úp bô, báo cáo sai hoạt động kinh doanh nhằm trục lợi cá nhân mà vẫn có người bảo vệ ghê gớm!
Bái phục...

otothanglong

Xe điện
Viện của tôi gọi ông ấy là anh hay thằng liên quan gì đến cụ, tôi cứ gọi là Anh đấy
Đã thần tượng quá thể như vậy thì nên tôn trọng để trong lòng, ai lại lập thớt ra rồi mọi người ý kiến, thì lại nhảy lên bảo vệ đến khổ. Cụ số cũng khổ chứ chẳng sướng.

dheIa

Xì hơi lốp
Tội to nhất của a.Q là cái tội đã để lộ Hose cũng chỉ là cái sòng ^^
Chứ đám "nạn nhân" của ảnh hay còn gọi là con bạc thì ko có oan ức gì cả mà phải lo xét xử để tìm công bằng cho bỏn.
Mấy ông ngồi xới bạc lẻ trong xó mà bị tóm, nếu ko có người nhà để a lô, thời còn bị phạt toò cơ 8-}

mrnguyen1111989

Xe tải
Các cụ bênh anh Quyết là em không đồng ý đâu. Anh ấy lừa 10.000 người chỉ là tội nhẹ thôi. Chủ yếu là anh ấy làm mất niềm tin của mọi người vào TTCK VN. Các nhà đầu tư nước ngoài và trong nước mất dần niềm tin, không ai đầu tư lớn vào TTCK nữa. Doanh nghiệp khó huy động vốn, không tận dụng lớn ưu thế để lớn mạnh nhanh được. Tội này có phần lớn là sự giúp sức của UBCK.

DungPhuong0712

Xe tăng
"Lừa những ai, bị hại cụ thể danh tính là ai, số tiền chính xác đc coi là lừa đảo là bao nhiêu,..." đại loại thế.
Tầm này, khi đã trở thành "sọt rác" thì cay lắm. Cay vì lòng tham của những kẻ bị hại, cay vì các anh quay xe...

echnikj

Xe container
Cụ ý bán chui thì sẽ khép vào tội thao túng cụ ạ. 7 niên kịch khung. Như đại ka Lăng, vẫn ổn.
Tội lừa đảo của cụ ý mới là vấn đề. Mà để xác định lừa đảo, phải có bị hại, có thiệt hại. Bị hại thì ok rồi, mua Ros đời đầu. Thiệt hại thì may quá, đào ra đc 133 cụ, 3 tỏi, giữ Ros ko bán.
Như vậy suy ra, cụ Q mất cơ nghiệp và đi vài chục năm vì 3 tỏi này.
Ai bảo có cổ đông dài hạn là sướng? Ai sướng chứ cụ Q chắc ko sướng.
Cái trò thị trường chứng khoán, giá lên lên xuống xuống, mua ko bị lừa cũng lỗ chỏng vó, mà bị lừa lại lãi lớn, cứ quy theo luật thường áp vào quả là mông lung.
Ví dụ tay nào tung tin nói xấu ngân hàng Trái Cây, hôm đó giá cổ phiếu Trái Cây tụt 3%, mất 1 nghìn tỏi. Thì phải đền 1 nghìn tỏi vì tung tin vịt à, mà đền ai? 😁 Có những hôm chả ai tung tin cũng rơi 1 nghìn tỏi =))

lexus315

Xe điện
Thôi thì coi thường, yêu, mến, khinh ghét, bị hại hay hưởng lợi thì nó là quan hệ cá nhân hay tổ chức với TVQ.
Nhưng TVQ có tội là thật! Em dám lấy cái số năm chém gió ở OF mà dự đoán! Nếu em dự đoán sai, mod bem nick em ạ!
Ngoài đời, dự đoán đúng là không mua cổ của Quýt, không hưởng lợi khi giá lên và bị thiệt khi giá xuống!
=))

dheIa

Xì hơi lốp
Ngay thời điểm hiện nay sòng đang được xào nấu rất nghĩa lộ
Em thấy còn đang tuyên bố, cho đảo chiều sau ATC đấy ^^
Hôm nay hầu hết là nhỏ lẻ cắt lỗ.
Đúng bài của lái ^^

Ko phải sòng mà chi tiết đc thế ^^

Chỉnh sửa cuối: