[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

Kurumasuki

Xe container
Nói thật, giầu như a Q này cũng méo vinh quang gì, suốt ngày bị dân tình chửi, kiện cáo, lừa lọc! A e dòng họ, bố mẹ chắc cũng đọc nhiều, đau đớn, nhục nhã lắm!
Tiếng xấu thì lưu truyền lâu lâu lắm!

E thì chả chơi CP, CK gì nhé!
Khổ lắm chứ ko sướng đâu
Bọn núp lùm đông lắm, ăn ngập nhưng ko bị chửi.
Em đánh giá Q C mặt dày chứ tiền cũng chưa chắc đã bằng bọn đứng sau.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhà thầu XD giờ làm cho a Q toàn chơi tiền tươi...ko thì next.
Tội nghiệp anh Còi êm.
Cái này do lỗi đồng chí Hải bên Hòa Bình, đã gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng với Tập đoàn FLC.

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mấy ông khách cứng cổ quá đã bảo là bùng rồi mà cứ khiếu kiện lằng nhằng mệt mỏi quá thôi cầm tạm mấy cái vâu chờ bay lung tung cho quên mệt nhọc đi vậy .haizzz
Công nhận. Đã tuyên bố bùng rồi lại còn cứ đòi. Cứng đầu cứng cổ thế chứ lại. Bực mình.

loxoinoc

Xe tải
A còi mà đi thì 1 cụ cựu chống lưng cũng sẽ ra khỏi Oảng

dpl

Xe lăn
Nói thật, giầu như a Q này cũng méo vinh quang gì, suốt ngày bị dân tình chửi, kiện cáo, lừa lọc! A e dòng họ, bố mẹ chắc cũng đọc nhiều, đau đớn, nhục nhã lắm!

Giàu kiểu nhìu ăn liều tuy hơi mất tự trọng nhg đc cái ấm vào thân mình
Xh nhiều ng sẵn sàng như thế lắm

ubisapro

Xe trâu
A vẫn sống khoẻ lắm. Các cụ chớ lo :D

boy_spott

Xe điện
Bạn em mua lúc flc 4k lên 12k bán lãi lồi mồm

gunner2801

Xe tải
Chuyện làm giá cổ phiếu, chậm tiền nhà thầu ... thì ai cũng biết. Nhg về các dự án của a Q thì các cụ đánh giá thế nào ạ, nhiều ng kêu chất lượng nhìn k đc sang xịn như anh khác nhg a ý vẫn triển khai đều đều, mà toàn dự án to cả: Sầm Sơn, Hạ Long, Quy Nhơn, Quảng Bình ...

blackhole1

Xe tăng
Chuyện làm giá cổ phiếu, chậm tiền nhà thầu ... thì ai cũng biết. Nhg về các dự án của a Q thì các cụ đánh giá thế nào ạ, nhiều ng kêu chất lượng nhìn k đc sang xịn như anh khác nhg a ý vẫn triển khai đều đều, mà toàn dự án to cả: Sầm Sơn, Hạ Long, Quy Nhơn, Quảng Bình ...
Thì chất lượng cũng tầm trung thôi cụ cũng có người mua đất của a ý kiếm và cũng có người đứt chả còn cả nịt , tiền của ai thì nên có trách nhiệm với đồng tiền thôi tìm hiểu kỹ trước khi mua .

Azeglio

Xe điện

Đồng ý với cụ. Em chả biết gì về anh Quyết này, thấy anh ý là ông chủ lớn mà toàn bị dân chửi, từ dân thật đến dân mạng, chắc có vấn đề thật.

Em là thằng nhân viên quèn mà đối tác nào chửi em thì em phải làm cho ra nhẽ, sai thì em quỳ xuống nhận, đúng thì em chửi lại. Đây anh này cứ bị chửi mà chả có câu trả lời.

barrios5116

Xe tải
Thuyền to sóng to

Cổ phiếu của FLC FAROS khởi điểm lá 12.600₫ năm 2016; đạt đỉnh 214.000₫ cuối 2017 và bây giờ là 3.700₫

Anh Quyết khi thôi chức Chủ tịch HĐQT của FF đã thoái vốn bán đổ bán tháo mất trăm triệu cổ phiếu
Thay đổi sau nhiều năm.

Tập đoàn FLC đòi nợ người mua nhà
Năm lần bảy lượt gửi thông báo mời khách hàng tới nhận nhà nhưng số người tới nhận chỉ đếm được trên đầu ngón tay. Chủ đầu tư hiện phải lập "tổ đòi nợ" với thông báo sẽ bán phá giá những căn hộ chủ đầu tư không chịu nộp tiền đợt cuối để nhận nhà, thậm chí một số khách hàng chây ỳ có thể bị chủ đầu tư khởi kiện…
Đồng ý với cụ. Em chả biết gì về anh Quyết này, thấy anh ý là ông chủ lớn mà toàn bị dân chửi, từ dân thật đến dân mạng, chắc có vấn đề thật.

Em là thằng nhân viên quèn mà đối tác nào chửi em thì em phải làm cho ra nhẽ, sai thì em quỳ xuống nhận, đúng thì em chửi lại. Đây anh này cứ bị chửi mà chả có câu trả lời.
Em oánh theo chu kỳ ,cứ tầm 5 ngày xuống thì vào ôm đc 5 ngày thì sút :)) đấy là cách đánh 3 tháng trước.Giờ bỏ nghề rồi vì thua nhiều mã khác

Công bằng mà nói đi du lịch ở FLC Hạ Long, FLC Quy Nhơn, Bambooair .... rất ổn áp + tươm tất thậm chí khá đẳng cấp

mà sao kinh doanh CP tai tiếng nhiều nhỉ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có phán quyết nhưng money back chắc còn khuya quá...
Không rõ và không thấy công bố vụ money back, bác ạ.

Nhưng tôi tin là, anh Còi đã thanh toán lần 01.
Lần 02, quá hạn lâu rồi, không rõ anh đã làm chưa.
Khả năng cao là chưa.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua thấy bamboo đăng đàn nói tăng trưởng mạnh lắm, 2 đg bay tới mỹ, còn ô airvn thì kêu khóc vang trời éo biết đg nào mà lần.

Chĩm111

Xe điện
Không rõ và không thấy công bố vụ money back, bác ạ.

Nhưng tôi tin là, anh Còi đã thanh toán lần 01.
Lần 02, quá hạn lâu rồi, không rõ anh đã làm chưa.
Khả năng cao là chưa.
Anh Q này công nhận giỏi thật, các mảng kinh doanh chính đều gặp khó khăn do dịch mà anh vẫn một tay "bao" ngon ơ.
Có vẻ nghề tay trái Đầu tư tài chính" đang bao toàn bộ nghề chính của tập đoàn. Em đề xuất anh này về làm chủ tịch VNA vài nhiệm kỳ cho máu.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Anh Q này công nhận giỏi thật, các mảng kinh doanh chính đều gặp khó khăn do dịch mà anh vẫn một tay "bao" ngon ơ.
Có vẻ nghề tay trái Đầu tư tài chính" đang bao toàn bộ nghề chính của tập đoàn. Em đề xuất anh này về làm chủ tịch VNA vài nhiệm kỳ cho máu.
Tôi có ngồi chém dó với 1 bác, được đánh giá là Nhà đầu tư chuyên nghiệp trên TTCK, với đúng định nghĩa theo Quy định.
Hắn bẩu, anh thì không, nhưng mấy ông bạn vẫn mua Quyết còi +++
Tôi hết sức ngạc nhiên, hắn bẩu:
Đội đó, ai cũng biết FLC rồi ROS, rồi GAB, rồi ...., sẽ rơi hết, rơi đến mức 2K-3K.
Nhưng họ vẫn ôm, vì tin là, mình sẽ thoát kịp.
Cũng là số ít người đầu tư số ít tiền của họ thôi.

Chĩm111

Xe điện
Tôi có ngồi chém dó với 1 bác, được đánh giá là Nhà đầu tư chuyên nghiệp trên TTCK, với đúng định nghĩa theo Quy định.
Hắn bẩu, anh thì không, nhưng mấy ông bạn vẫn mua Quyết còi +++
Tôi hết sức ngạc nhiên, hắn bẩu:
Đội đó, ai cũng biết FLC rồi ROS, rồi GAB, rồi ...., sẽ rơi hết, rơi đến mức 2K-3K.
Nhưng họ vẫn ôm, vì tin là, mình sẽ thoát kịp.
Cũng là số ít người đầu tư số ít tiền của họ thôi.
Đội đầu tư như kiểu bạn của bạn cụ nhiều đấy ạ!
Trên f319, em thấy khi chửi thì cả đống, cả hội nhảy vào chửi như Chí Phèo. Nhưng cũng chính họ, nghe thấy tin mới kiểu "tích cực" lại hít hà, lại gom xèng múc vào nhiệt tình cũng với niềm tin như cụ đề cập trên. Vậy nên, thanh khoản của các mã trong hệ sinh thái của ảnh sống khỏe.
Đấy là chưa kể anh Q thân chinh đầu tư nữa, mà toàn thắng to nên sống khỏe là điều anh có trong đại dịch, cụ ạ!

hoangdang2002

Xe tăng
Giàu kiểu nhìu ăn liều tuy hơi mất tự trọng nhg đc cái ấm vào thân mình
Xh nhiều ng sẵn sàng như thế lắm
Ok, e đồng ý với cụ! QC có lẽ là nhân vật sau này đc đưa vào sách dạy đầu tư, kiểu như mô hình đa cấp Pozi! Đời con, cháu chắc chả dám vỗ ngực khoe thiên hạ đâu nhỉ!