[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

winnghiepdu

Xe điện
Năm ngoái anh ý còn roadshow kêu gọi dân tình thu gom cổ phiếu của chính mình kèm theo cam kết x5 x10 mà đến giờ đứa thì lặn ngụp dưới cống thối đứa thì không niêm yết nổi thì làm sao khá được .các cụ cho em hỏi đám cp Esop bán cho nhân viên và cán bộ BIDV Thanh Xuân chỗ vợ anh ý đã được thanh toán chưa ạ ?
Cụ nghĩ nhânviên và đối tác nó ngu thế à.

chuyenchemgio

Xe tăng
Bọn FLC lởm khởm từ chủ đến nhân viên. Làm chỗ nào cũng mang tai tiếng. Chắc vài năm nữa chả ai dám động đến. Từ thầu đến đầu tư.

datto70

Xe container
Cháu nghĩ cụ Q chủ động rút lui ở HPhong, Quảng Ngãi là 1 quyết định khôn ngoan của nhà KD trong tình hình du lịch-BDS mùa covid ntn và chưa biết khi nào sáng sủa. Cố đổ tiền vào làm chỉ chết sâu, cụ Quyết dân chứng khoán nên quyết đoán cắt lỗ, mất một số chi phí ban đầu thôi, còn hơn làm thì ngập sâu. Anh hùng là biết tiến lùi đúng lúc chứ ko ngoan cố.

Dù thế nào cũng xin ngả nón bái phục cụ Quyết xd lên FLC, rồi FLC Sầm Sơn Qui Nhơn Hạ Long Golf Vĩnh Thinh...rất nhanh và thần tốc, biến những vùng đầm sình bãi sú, đồi núi thành những khu tuyệt đẹp trong thời gian ngắn, đặc biệt là lập và vận hành FLC Bamboo rất tuyệt vời, ngon, rẻ, đúng giờ.

Đại tướng Trịnh Quyết, mãi mãi là 1 người hùng trên TT Chứng khoán VN! Nhiều kỷ lục làm giá cp để lại tiếng vang trong lịch sử TTCK VN và có lẽ mãi mãi về sau ko ai vượt qua được và còn được nhắc tới nhiều lần sau này.

Quyet FLC.jpg
Ông Q này quá giỏi trong việc biến giấy thành tiền, thằng em em làm CT 1 tổng XD nó cũng phải khen Q chớp thời cơ chứng khoán quá giỏi. Còn các dự án của FLC chủ yếu là Nghỉ dưỡng với Gol thì làm gì có lãi. Vin to tổ bố còn bù lỗ cho mảng này 1 mớ. Anh Q lấy gì ra mà bù, chỉ lấy dự án sau, thế vay NH trả cho dự án trước......kg xin được dự án nữa thì Ban căng.

ngu ngơ

Xe điện
Ông Q này quá giỏi trong việc biến giấy thành tiền, thằng em em làm CT 1 tổng XD nó cũng phải khen Q chớp thời cơ chứng khoán quá giỏi. Còn các dự án của FLC chủ yếu là Nghỉ dưỡng với Gol thì làm gì có lãi. Vin to tổ bố còn bù lỗ cho mảng này 1 mớ. Anh Q lấy gì ra mà bù, chỉ lấy dự án sau, thế vay NH trả cho dự án trước......kg xin được dự án nữa thì Ban căng.
Đầu năm tuyên bố nếu không đưa cổ FLC về mệnh giá thì thương hiệu FLC vứt vào sọt rác. Không nhẽ Quyết bây giờ nói đi đôi với làm.

D nâu

Xe điện
Từ trước em cũng nghĩ giống cụ. Tình cờ một hôm có người thân họ hàng gia đình em. Đi nghỉ ở FLC Quy Nhơn cách đây gần 01 tháng? Vì em thích khu này nhưng trước đây có đi Quy Nhơn nhìn thấy khu Resort đẹp mới xây dựng cạnh bãi biển mê hồn mà chưa được vào ở đó xem sao. Nên em hỏi chị ấy giá bao nhiêu tiền /01 phòng . Chị ấy bảo 3.200.000 vnđ/01 phòng mà khách gần kín KS. Chị ấy còn bảo là khuyến mại 30% mới được giá đó.
Em giật mình vì hồi covid tháng 7 em đọc trên mạng khuyến mại 2.7000.000 vnđ/ 1 phòng khuyến mại 30% em cứ nghĩ giá cao lắm rồi.
Theo cụ giá KS tại Việt Nam thì cao hơn mặt bằng chung Đông Nam Á. Mà thực phẩm của mình cũng ngon bổ rẻ? Lương nhân công cũng rẻ.
Vậy lý do nào KS lại bị lỗ?
Em vẫn chưa hiểu lắm?

toimuondie

Xe container
Đầu năm tuyên bố nếu không đưa cổ FLC về mệnh giá thì thương hiệu FLC vứt vào sọt rác. Không nhẽ Quyết bây giờ nói đi đôi với làm.
Lỗi tại Covid cụ nhé.

datto70

Xe container
Từ trước em cũng nghĩ giống cụ. Tình cờ một hôm có người thân họ hàng gia đình em. Đi nghỉ ở FLC Quy Nhơn cách đây gần 01 tháng? Vì em thích khu này nhưng trước đây có đi Quy Nhơn nhìn thấy khu Resort đẹp mới xây dựng cạnh bãi biển mê hồn mà chưa được vào ở đó xem sao. Nên em hỏi chị ấy giá bao nhiêu tiền /01 phòng . Chị ấy bảo 3.200.000 vnđ/01 phòng mà khách gần kín KS. Chị ấy còn bảo là khuyến mại 30% mới được giá đó.
Em giật mình vì hồi covid tháng 7 em đọc trên mạng khuyến mại 2.7000.000 vnđ/ 1 phòng khuyến mại 30% em cứ nghĩ giá cao lắm rồi.
Theo cụ giá KS tại Việt Nam thì cao hơn mặt bằng chung Đông Nam Á. Mà thực phẩm của mình cũng ngon bổ rẻ? Lương nhân công cũng rẻ.
Vậy lý do nào KS lại bị lỗ?
Em vẫn chưa hiểu lắm?
Em hiểu như này: Giá nó cao thật, nhưng lượng thuê cả năm chiếm được bao nhiêu % số phòng hiện có mới quan trọng. Hay đông chỉ ngày 7, CN, Lễ. Còn chi phí cố định cho KS vận hành thì chiếm tỷ lệ % lớn là 100% các ngày trong năm, còn chi phí kg cố định chỉ có Xuất ăn tăng giảm khi có khách và một vài cái nhỏ lẻ khác....

cadillacsixteen

Xe tăng
a V có Vinhomes để bù cho các hoạt động cái gọi là hệ sinh thái: Vinpearl - mùa covid thì chắc chắn lỗ; vinfast thì đã công bố lỗ đúng kế hoạch 6.500 tỷ cách đây 6 tháng; còn bây giờ chắc vẫn lỗ :D:D:D
chứ a Q, làm gì có thằng nào trong hệ sinh thái FLC đủ mạnh để kéo cả đoàn tàu ; Bamboo thì cũng đang hết khổ, FLC thì cũng hết sở=))=))

Nến a Q ko có tiền để đền bù, giải phóng mặt bằng các dự án đã động thổ thì bị thu hồi cũng là lẽ thường tình; chỉ là tính cấp tập và sự tập trung tại 1 giai đoạn tạo sự hoang mang

cái này cháu thấy a Q nên học a V - kỹ năng dập tắt truyền thông trong nước của a V là ĐỈNH:)):)):))=))=))

D nâu

Xe điện
Em hiểu như này: Giá nó cao thật, nhưng lượng thuê cả năm chiếm được bao nhiêu % số phòng hiện có mới quan trọng. Hay đông chỉ ngày 7, CN, Lễ. Còn chi phí cố định cho KS vận hành thì chiếm tỷ lệ % lớn là 100% các ngày trong năm, còn chi phí kg cố định chỉ có Xuất ăn tăng giảm khi có khách và một vài cái nhỏ lẻ khác....
Có một 2 lần hè năm 2018, 2019 em định đặt phòng chẳng có phòng trống? Đặt qua công ty du lịch họ cũng bảo ở Quy Nhơn Resort luôn luôn kín không chỉ FLC đâu vì vùng đó ít KS resort mà biển đẹp trong lành, nên khách Tây khách ta đông lắm? Nói chung là cũng gần như quanh năm. Mùa này mà vẫn dông chứng tỏ quanh năm còn gì?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Thế sao đồng chí Quếc vẫn xây dựng được bác nhỉ??
Các nhà thầu "tuyệt đối ko làm thầu cho FLC :( " hết rồi còn gì??!!
Người ta phải mua vật tư, nhà cung cấp vật tư, tên gọi trong ngành ko dùng từ Nhà thầu, gọi là nhà cung cấp thôi. Còn nhân công trực tiếp, hoặc tổ thợ trực tiếp, tự cđt làm luôn, với pháp nhân khác, cũng của họ. Vật tư thì chắc chịu được 1 chuyến gối đầu.

f1_hn

Xe container
Người ta phải mua vật tư, nhà cung cấp vật tư, tên gọi trong ngành ko dùng từ Nhà thầu, gọi là nhà cung cấp thôi. Còn nhân công trực tiếp, hoặc tổ thợ trực tiếp, tự cđt làm luôn, với pháp nhân khác, cũng của họ. Vật tư thì chắc chịu được 1 chuyến gối đầu.
Chuẩn đó cụ....

datto70

Xe container
Có một 2 lần hè năm 2018, 2019 em định đặt phòng chẳng có phòng trống? Đặt qua công ty du lịch họ cũng bảo ở Quy Nhơn Resort luôn luôn kín không chỉ FLC đâu vì vùng đó ít KS resort mà biển đẹp trong lành, nên khách Tây khách ta đông lắm? Nói chung là cũng gần như quanh năm. Mùa này mà vẫn dông chứng tỏ quanh năm còn gì?
flc nó đầu tư khắp nơi, 1 cái Quy nhơn làm sao kéo được nhiều nơi khác, nhất là mạn từ miền trung trở ra bắc. Em có cái Vou FLC tặng 1 phòng 2 người lớn 3 ngày 2 đêm Ngủ miễn phí ở QUy Nhơn và Vĩnh Phúc mà em còn chưa đi được đây, mà kg biết có đi được kg, sắp hết hạn rồi

D nâu

Xe điện
flc nó đầu tư khắp nơi, 1 cái Quy nhơn làm sao kéo được nhiều nơi khác, nhất là mạn từ miền trung trở ra bắc. Em có cái Vou FLC tặng 1 phòng 2 người lớn 3 ngày 2 đêm Ngủ miễn phí ở QUy Nhơn và Vĩnh Phúc mà em còn chưa đi được đây, mà kg biết có đi được kg, sắp hết hạn rồi
Em không rõ lắm. Nhưng nhìn thiết kế phối cảnh đẹp không gian xanh nhiều thoáng đãng, FLC Quảng Bình, FLC Nha Trang, cũng thấy đẹp lắm.
Hợp với Gu của em?

Nha Trang@

Xe điện
Ối giời, FLC Quy Nhơn đúng như mệnh danh của nó luôn: “Eo gió”! Gió chi mà gió lạ gió lùng, cả một vùng biển không có lấy một hòn đảo chắn gió như Nha Trang có hòn Rùa, Hòn Yến, Hòn Mun... Tắm biển ở đó giống như đang ở một hòn đảo ngoài Đại Tây dương rất thiên nhiên và hoang dã.

blackhole1

Xe tăng
đang nợ đầm đìa. giờ 1 đồng ngân hàng cũng không cho vay. Nợ các người mua condotel, nợ các người thanh lý hợp đồng, nợ lương phi công, tiếp viên, nợ nhà thầu.
FLC giờ không bán được cho khách mới dù chỉ 1 căn condotel.
Những thằng nâng bi cho thằng mặt dơi tai chuột đều éo ra gì hết. không tin thì cứ đứng ở FLC cầu giấy , hay lên tầng 2 ở FLC Lê Đức Thọ - phòng xuwrw lý công nợ khắc rõ.
Bài của Quỵt bây giờ là chơi bài bựa "kệ mẹ nó" chờ nhà nước đứng ra giải cứu. Kiểu tao chết mày cũng chết. Khinh !
Chắc bán phòng hotel chứ giờ condotel ngoài a V ra thì làm gì còn ai bán được nữa ,tình hình căng vậy ah ?

D nâu

Xe điện
Ối giời, FLC Quy Nhơn đúng như mệnh danh của nó luôn: “Eo gió”! Gió chi mà gió lạ gió lùng, cả một vùng biển không có lấy một hòn đảo chắn gió như Nha Trang có hòn Rùa, Hòn Yến, Hòn Mun... Tắm biển ở đó giống như đang ở một hòn đảo ngoài Đại Tây dương rất thiên nhiên và hoang dã.
Là sao vậy cụ? Em thấy quảng cáo eo gió đẹp nhưng em đến rồi thôi chán quá đứng ngoài. Đảo Kỳ Cò cũng chỉ được cái nước biển xanh chứ chả tắm được. Nhưng Gềnh Ráng thì là tuyệt vời, Bãi Trứng. Nói chung đẹp mê.
Còn bãi tắm FLC Quy Nhơn thì em mới nhìn qua thấy thích. Em có 02 người bạn đi chơi về ở đó khen đẹp lắm và thích lắm.
Kiểu gì hè 2021 cũng vào thử FLC Quy Nhơn xem sao?
Năm nào đặt phòng ở Quy Nhơn cũng khó nên chỉ mới lướt qua chưa biết nhiều về nơi này lắm.
Em chỉ ăn hải sản thì ngon bổ rẻ thôi rồi.
Nhất là cháo Hàu, Ốc Hương to bằng con Ốc Sên ấy!
Quy Nhơn là điểm đến Lý tưởng mà em chưa được khám phá hết.

Chỉnh sửa cuối:

Trần Đô 91

Xe tải
Khách sạn thì em ko biết chứ sân golf không có lỗ đâu. lỗ là thuần túy sân golf bình thường thôi. nhưng các cụ ấy toàn sé thành resoft, villa bán 50 năm or lách luật bán lâu dài sổ đỏ.