[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

ADH

Xe tải
Lỗ hay lãi thì khó xác minh,
nhưng ít nhất là được gấp 2 mà cụ không phải ủ mưu vắt óc, mất sức gì cả

Chúng ta có thể nghèo nhưng rất nhiều người giàu thừa tiền cụ ạ
10 năm mà chỉ gấp 2 thì vứt vào ngân hàng rồi kê cao gối ngủ kĩ là được, sao phải ủ mưu vắt óc?

thienphuc

Xe điện
Trẻ,chảnh chọe,đi tiếp thị mà cứ như đi ban phát,coi khách hàng như đám ăn xin,ddeus biết về nhà có bằng móng nay người ta hay ko.
Hai vợ chồng em đc nó mời gãy cmn lưỡi đến dự buổi ra mắt sản phẩm Holyday,mình mới hỏi có ba câu mà nó phán luôn :Nhìn thì biết anh chị chắc không mua rồi,tổ sư giá sản phẩm nghỉ dưỡng rẻ nhất cũng hơn 400tr.
cho em nói thêm chút về điều cụ đang bức xúc này là cụ nhầm người rồi, em không bênh nhưng em nói thật toàn em trẻ đẹp thế mà cụ chả chịu nhìn vào vếu em ý để xem biển tên biết quân của đại lý nào nên các em ý hờn cụ là đúng thôi
giờ ng ta làm ăn nhớn bán cả lô nên các đại lý muốn dành quyền bán sẽ phải ôm tùy theo năng lực còn bán được hay không chủ đầu ti nó đếch quan tâm nữa chứ giờ nuôi quân không bán đc tiền đâu trả lương ?

Hai Toan

Xe container
cho em nói thêm chút về điều cụ đang bức xúc này là cụ nhầm người rồi, em không bênh nhưng em nói thật toàn em trẻ đẹp thế mà cụ chả chịu nhìn vào vếu em ý để xem biển tên biết quân của đại lý nào nên các em ý hờn cụ là đúng thôi
giờ ng ta làm ăn nhớn bán cả lô nên các đại lý muốn dành quyền bán sẽ phải ôm tùy theo năng lực còn bán được hay không chủ đầu ti nó đếch quan tâm nữa chứ giờ nuôi quân không bán đc tiền đâu trả lương ?
Mấy thằng ranh con nứt mắt mới ghét,mấy con ỡm ờ chỉ giỏi lôi kéo,hỏi cái gì cũng không biết.

toimuondie

Xe container
10 năm mà chỉ gấp 2 thì vứt vào ngân hàng rồi kê cao gối ngủ kĩ là được, sao phải ủ mưu vắt óc?
Gửi ngân hàng hứng chí lên là rút ra tiêu mất.
Còn mua của FLC mãi mãi không bán được nên sẽ luôn là của mình.

Voi coi HN

Xe tăng
Hè năm ngoái em ra HL, lạc vào mê cung shophouse khu Bãi Cháy mà choáng thật. Vẫn biết là khu du lịch nổi tiếng hàng đầu, nhưng em chưa hình dung nổi phải cần đến bao nhiêu khách (du lịch) mới có thể hấp thụ hết nguồn cung hàng hóa, dịch vụ nếu toàn bộ các shophouse đó đi vào hoạt động?
Tuần trước tối thứ 7 cuối tuần em lượn loanh quanh khu bãi cháy mà vắng như chùa bà đanh, mấy khu giả phố cổ HN còn đóng cửa im ỉm hết nói gì khu shophouse vắng tanh vắng ngắt ra, lượn một vòng thấy vắng quá nên ghê ghê chạy sang bên hòn gai còn chơi còn sầm uất tí.

hailuatn

Xe container
Tuần trước tối thứ 7 cuối tuần em lượn loanh quanh khu bãi cháy mà vắng như chùa bà đanh, mấy khu giả phố cổ HN còn đóng cửa im ỉm hết nói gì khu shophouse vắng tanh vắng ngắt ra, lượn một vòng thấy vắng quá nên ghê ghê chạy sang bên hòn gai còn chơi còn sầm uất tí.
Tầm này cụ đi thì cũng có thể là không đông (vì trẻ con phải đi học, không phải mùa cao điểm du lịch nội địa). Em năm nào cũng cho trẻ con đi ra đó ít nhất là một lần, vào thời gian cao điểm nhất (tháng 6) và vào cuối tuần (vợ em chỉ nghỉ được cuối tuần). Ở thì em ở khu lõi luôn (k/s Công Đoàn, Heritage), nhìn xuống khu sầm uất, đông vui nhất. Đúng là có đông thật, nhưng đa số là đi qua đi lại, cùng lắm dừng mua vài que kem, cốc trà sữa, cây xúc xích nướng,... (ở khu phố giả cổ HA (mà cụ nói giả phố cổ HN đó). Tất nhiên em nhìn nhận với con mắt của khách du lịch bình dân thôi, không có nhiều nhu cầu và khả năng mua sắm ở khu shophouse, còn với khách thượng lưu (những người không bó buộc thời gian, họ thích đi lúc nào thì đi và thường có thể sẽ chọn ngày thường để được yên tĩnh, tránh ồn ào) hoặc khách quốc tế (có năm em ra đây đúng rằm tháng Giêng, ăn sáng ở k.s vẫn thấy có khách nước ngoài). Mặc dù hai nhóm này thường là sẽ có khả năng chi trả cho mua sắm khu shophouse nhưng em nghĩ họ lại không đến đây để mua sắm, nếu có nhu cầu họ sẽ mua sắm nơi khác (em theo logic shophouse giá thuê/đầu tư cao thì thường đơn giá hàng hóa/dịch vụ sẽ cao (đồ hiệu, mỹ phẩm cao cấp, spa,......) chứ không lẽ shophouse lại bán bimbim hay xúc xích nướng). Chưa kể lui về phía ngoài này (dọc đường HQV khu chợ đêm) cũng một số không nhỏ căn dạng shophouse nữa, rồi khu cầu tầu mới,.... nói chung sau này nếu mà để thuê shophouse rồi kinh doanh em nghĩ sẽ không đơn giản đâu. Trừ những người có cả cục tiền, mua một căn vừa ở vừa túc tắc kinh doanh em không xét.

Sazi

Xe điện
Tầm này cụ đi thì cũng có thể là không đông (vì trẻ con phải đi học, không phải mùa cao điểm du lịch nội địa). Em năm nào cũng cho trẻ con đi ra đó ít nhất là một lần, vào thời gian cao điểm nhất (tháng 6) và vào cuối tuần (vợ em chỉ nghỉ được cuối tuần). Ở thì em ở khu lõi luôn (k/s Công Đoàn, Heritage), nhìn xuống khu sầm uất, đông vui nhất. Đúng là có đông thật, nhưng đa số là đi qua đi lại, cùng lắm dừng mua vài que kem, cốc trà sữa, cây xúc xích nướng,... (ở khu phố giả cổ HA (mà cụ nói giả phố cổ HN đó). Tất nhiên em nhìn nhận với con mắt của khách du lịch bình dân thôi, không có nhiều nhu cầu và khả năng mua sắm ở khu shophouse, còn với khách thượng lưu (những người không bó buộc thời gian, họ thích đi lúc nào thì đi và thường có thể sẽ chọn ngày thường để được yên tĩnh, tránh ồn ào) hoặc khách quốc tế (có năm em ra đây đúng rằm tháng Giêng, ăn sáng ở k.s vẫn thấy có khách nước ngoài). Mặc dù hai nhóm này thường là sẽ có khả năng chi trả cho mua sắm khu shophouse nhưng em nghĩ họ lại không đến đây để mua sắm, nếu có nhu cầu họ sẽ mua sắm nơi khác (em theo logic shophouse giá thuê/đầu tư cao thì thường đơn giá hàng hóa/dịch vụ sẽ cao (đồ hiệu, mỹ phẩm cao cấp, spa,......) chứ không lẽ shophouse lại bán bimbim hay xúc xích nướng). Chưa kể lui về phía ngoài này (dọc đường HQV khu chợ đêm) cũng một số không nhỏ căn dạng shophouse nữa, rồi khu cầu tầu mới,.... nói chung sau này nếu mà để thuê shophouse rồi kinh doanh em nghĩ sẽ không đơn giản đâu. Trừ những người có cả cục tiền, mua một căn vừa ở vừa túc tắc kinh doanh em không xét.
Người không có, mật độ cư dân thấp nên hàng xóm ủng hộ nhau

bachkhoak40

Xe điện
Giờ những dự án của anh Q mọi người cũng cảnh giác rồi, khó lùa gà lắm. Không lùa thì lại không có vốn, mà dự án mảng TTTM và KS hiện tại thì ít ai xuống tiền lắm.

Dan du an

Xe ba gác
Tập đoàn to thế mà bị thu hồi thì uy tín giảm ghê gớm các cụ nhỉ.

EPL

Xe tăng
Giờ những dự án của anh Q mọi người cũng cảnh giác rồi, khó lùa gà lắm. Không lùa thì lại không có vốn, mà dự án mảng TTTM và KS hiện tại thì ít ai xuống tiền lắm.
Làm ăn bất tín quá nên giờ lùa gà khó, bán chả ai mua

blackhole1

Xe tăng
Mấy vụ sát nhập GAB với ROs với AMD không biết ra sao rồi vụ niêm yết FHH qua HOSE cũng bị trả lại
Nên chắc a Q hết bài lùa gà chém gió .

thientudolong

Xe container
Các cụ cứ bảo năm nay chết vì covid mà sao toà văn phòng bên các công ty vẫn tuyển ầm ầm, ngày làm quần quật đến 9h tối, anh em vẫn cười phé vì lương tăng đều. Chả hiểu! Không lẽ thật nghiệp với suy thoái trên tivi ak?

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
khó khăn của ng này lại là cơ hội của ng khác, nó ko phải bức tranh toàn cảnh, cũng ko ai dám bảo bức tranh toàn cảnh nó ntn :)

thientudolong

Xe container
1. Tỷ phú hơn người nghèo vì họ nhìn vào đâu cũng thấy cơ hội.
2. Chỉ có người giàu mới nợ, càng nợ họ càng giàu
3. Người giàu họ kinh doanh bằng nguồn lực xã hội. Tại sao họ giàu vì họ có tiền, vì sao họ có tiền vì họ giàu
....
càng nợ càng giầu? chắc lại nghe mấy a diễn giả chuyên gia chém gió :D, nợ ít hay nhiều nó là mức độ sử dụng đòn bẩy tài chính, dùng đòn bẩy có nghĩa là nếu ô làm ăn tốt thì việc tận dụng vốn vay với chi phí vay thấp hơn lợi nhuận là dùng tiền của ng khác để làm giầu cho mình, nhưng ngược lại nếu lợi nhuận thấp hơn cả chi phí vay thì là con dao cắt tiết luôn ng chủ, là con dao 2 lưỡi chứ làm chó gì có chuyện càng nợ càng giầu

thientudolong

Xe container
Hiện nay có phong trào các cty BĐS xí dự án rồi bỏ đó rất nhiều. Tình trạng này làm méo mó sự phát triển các đô thị cũng như đầu tư hạ tầng hỗ trợ, vì chẳng biết khi nào họ đầu tư thật sự. Nếu tỉnh thành nào cũng mạnh mẽ như Hải phòng sẽ làm giảm được tình trạng trên. Ai chưa làm thì cũng không dám xí đất để đó nữa.
xí đất thì quan có phần, nên tình trạng này chỉ có nước đưa vào luật, chế tài thật mạnh, rõ ràng mới hết đc

thientudolong

Xe container
Hồi những năm hai nghìn mười mấy nếu các cụ tay to tiền nhiều thế mạnh kinh nghiệm đầy mình trong BDS nghỉ dưỡng chịu khó về SS thì giờ cụ đã thấy hoành của nó chứ chả phải đợi mấy năm. Tiếc là lúc đấy tiếng xấu du lịch bay đầy giời chả thấy có tiềm năng x gì, hút được 1 anh duy nhất đã nghèo lại còn tay mơ, xây cái ks xấu bỏ mịa, em thật. (Cái ks thứ hai tạm đỡ). Được cái cũng nhờ lũ ks xấu của FLC mà dân tình nhận ra là du lịch SS vẫn kiếm ăn được. Thế là các anh tay to lại về. Giờ mình chỉ việc đợi hoành thôi các cụ nhỉ.
sầm sơn chỉ làm du lịch đc 3-5 tháng, nên ko có dự án lớn đến giờ này cũng là dễ hiểu, tầm mùa này ở ss nó hiu quạnh ko khác gì trên núi

HoangBach4970

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
ai lại thầu được tiếp sau đây

chanb0

Xe đạp
K tiếp tục triển khai dự án thì Thành ủy họ cho dừng thôi có gì đâu, cơ hội cho doanh nghiệp khác

blackhole1

Xe tăng
Dự án tại khu vực lõi của thành phố này chỉ có doanh nghiệp khủng mới dám triển khai vì đầu tư nhiều mà cơ hội thu lại thì thấp nhu cầu KS 5 sao của thành phố Hải Phòng không quá lớn và đã có nhiều khách sạn sẵn có vụ này ai cũng nhìn ra là không khả thi vậy mà a quyết lại cứ làm bừa kể cũng lạ .

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Dự án tại khu vực lõi của thành phố này chỉ có doanh nghiệp khủng mới dám triển khai vì đầu tư nhiều mà cơ hội thu lại thì thấp nhu cầu KS 5 sao của thành phố Hải Phòng không quá lớn và đã có nhiều khách sạn sẵn có vụ này ai cũng nhìn ra là không khả thi vậy mà a quyết lại cứ làm bừa kể cũng lạ .
Chiến thuật là: nghĩ là nhảy vào có chỗ rồi áp dụng bài xin điều chỉnh quy hoạch 1/500 thêm tỷ trọng chung cư để kinh doanh ra ngay thóc. Nhưng bây giờ không như trước, chẳng ai dám duyệt đâu, thấy khoai quá nhai không được nên bỏ thôi cụ ạ.