[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

blackhole1

Xe tăng
Cụ nhầm đối tượng và nhầm lẫn trong tư duy rồi cụ, không có DN nào cạnh tranh với khách hàng, cũng không có DN nào cạnh tranh với cổ đông.
Nếu cụ là khách hàng của họ, cụ cảm thấy họ không tốt với cụ, có nghĩa là cụ thấy dịch vụ của họ chưa khiến cụ hài lòng, cụ có thể chê DN đó làm ăn dở, nhưng không thể chê chuyện họ cạnh tranh với DN là không sòng phẳng.
Nếu cụ là cổ đông của họ, cụ cảm thấy họ không đúng với cụ, có nghĩa cụ thấy họ chưa thực hiện nghĩa vụ pháp lý đầy đủ, cụ có thể kiện DN đó thực hiện nghĩa vụ với cổ đông chưa đầy đủ, nhưng không thể chê chuyện họ cạnh tranh với DN là không sòng phẳng.
Cạnh tranh với DN khác là chuyện khác hoàn toàn với chuyện phục vụ khách hàng và đối đãi với cổ đông, em không hiểu sao cụ lại có thể đánh đồng 3 chuyện này vào làm 1 được ?
Ý của cụ ấy là vấn đề đạo đức doanh nghiệp còn như cụ nói để kiện thì không dễ chút nào đối với luật pháp VN và đối với doanh nghiệp chuyên lách luật thì cụ quên chuyện đó đi đơn giản là thấy chủ xấu xí ta nên tránh cho xa.

hunggal

Xe tăng
Cụ nhầm đối tượng và nhầm lẫn trong tư duy rồi cụ, không có DN nào cạnh tranh với khách hàng, cũng không có DN nào cạnh tranh với cổ đông.
Nếu cụ là khách hàng của họ, cụ cảm thấy họ không tốt với cụ, có nghĩa là cụ thấy dịch vụ của họ chưa khiến cụ hài lòng, cụ có thể chê DN đó làm ăn dở, nhưng không thể chê chuyện họ cạnh tranh với DN là không sòng phẳng.
Nếu cụ là cổ đông của họ, cụ cảm thấy họ không đúng với cụ, có nghĩa cụ thấy họ chưa thực hiện nghĩa vụ pháp lý đầy đủ, cụ có thể kiện DN đó thực hiện nghĩa vụ với cổ đông chưa đầy đủ, nhưng không thể chê chuyện họ cạnh tranh với DN là không sòng phẳng.
Cạnh tranh với DN khác là chuyện khác hoàn toàn với chuyện phục vụ khách hàng và đối đãi với cổ đông, em không hiểu sao cụ lại có thể đánh đồng 3 chuyện này vào làm 1 được ?
Bác đọc lại các còm của em từ đầu nhé. Từ cạnh tranh là do bác khơi ra đấy chứ.

Sao lại có rất nhiều người vui vậy cụ ?
- nhà thầu của anh ấy thì bị nợ vốn, đòi mãi mới trả, nhiều khoản vẫn chưa trả --> họ cay
- nhà đầu tư cho anh ấy nhận công trình kém chất lượng, dịch vụ kém, hứa hẹn rồi lại khất nợ ---> họ bực
- chính quyền 1 phần bị ép cho đầu tư, 1 phần nhận lời hứa cho đầu tư nhưng đến khi đi vào thực hiện thì công trình rở rang, hoặc hoàn thiện không đồng bộ, kém hiệu quả, gây bức xúc --> họ tức
- Đối tác bỏ vốn vào khó kiếm được lợi nhuận hoặc thua lỗ --> họ kêu lừa đảo
- Đóng góp xã hội thì ít, mang tính vụ lợi, ---> họ ghét
- Tổng kết lạ là đầu óc kém, ngắn, tham,.... ----> hậu quả xấu nhiều hơn lợi ích nên nhiều người sẽ vui khi thịt được hắn!

hoantoanmayman

Xe tăng
Bác đọc lại các còm của em từ đầu nhé. Từ cạnh tranh là do bác khơi ra đấy chứ.
Vậy mời cụ đọc lại từ đầu xem cụ quote còm em trước hay em quote còm cụ trước nhé, trừ phi cụ là nick khác của nick Sazi

hunggal

Xe tăng
Vậy mời cụ đọc lại từ đầu xem cụ quote còm em trước hay em quote còm cụ trước nhé, trừ phi cụ là nick khác của nick Sazi
Ơ kìa, em quote còm bác trước thì sao? Bác xem nội dung em quote có nói gì tới cạnh tranh đâu, tự bác gán cái từ cạnh tranh vào rồi đi phân tích abc đấy chứ?
Còn Sazi là ai em không biết, em trước nay chỉ có 1 nick này và chỉ dùng nick này thôi.

hoantoanmayman

Xe tăng
Ơ kìa, em quote còm bác trước thì sao? Bác xem nội dung em quote có nói gì tới cạnh tranh đâu, tự bác gán cái từ cạnh tranh vào rồi đi phân tích abc đấy chứ?
Còn Sazi là ai em không biết, em trước nay chỉ có 1 nick này và chỉ dùng nick này thôi.
Em quote lại còm cho cụ thấy, còn nếu cụ biết em không nói về hướng cụ muốn nói, nhưng vẫn cố quote còm đến khi bí lại nói là không nói chuyện đó thì em nghĩ ta nên dừng và không nên cự nự gì nữa, tự những còm ta đã viết nó đã nói lên tất cả rồi, quan điểm của mỗi người dùng để giao lưu, không ép buộc ai phải theo, thế cụ nhé, chúc cụ tuần mới vui vẻ.

Nếu bác nghĩ cạnh tranh tức là phải đạp lên người khác thì em không có ý kiến gì nữa ạ.

Lonestar

Xe điện
nể nhưng người như Mr Quyết và Mr Đức về tinh thần thép khi hàng ngày vẫn làm việc với bao nhiêu việc căng thẳng nợ nần bổ vây sung quanh

hatchback

Xe buýt
3 ông này sao mà gom về 1 thớt được.
ACV lỗ là vì năm nay Covid kéo dài nên ngành hàng không gần như tê liệt.
Còn HAGL với FLC là lỗ bền vững, ổn định, chẳng qua Covid thì nặng thêm tý thôi.

hunggal

Xe tăng
Em quote lại còm cho cụ thấy, còn nếu cụ biết em không nói về hướng cụ muốn nói, nhưng vẫn cố quote còm đến khi bí lại nói là không nói chuyện đó thì em nghĩ ta nên dừng và không nên cự nự gì nữa, tự những còm ta đã viết nó đã nói lên tất cả rồi, quan điểm của mỗi người dùng để giao lưu, không ép buộc ai phải theo, thế cụ nhé, chúc cụ tuần mới vui vẻ.
Vâng, thế cuối cùng thì bác có đồng ý việc "chiếm dụng tiền của đối tác, khách hàng, lừa dối cổ đông" là đạp lên người khác không ạ? Nếu DN lớn nhưng lại có từng đó phẩm chất thì có nên ủng hộ nó chết không hay vì nó là DN lớn nên phải ủng hộ nó sống bằng được?

blackhole1

Xe tăng
nể nhưng người như Mr Quyết và Mr Đức về tinh thần thép khi hàng ngày vẫn làm việc với bao nhiêu việc căng thẳng nợ nần bổ vây sung quanh
Sức ép đúng là ghê gớm đấy nhưng FLC thì kinh khủng hơn nhiều nhất là những người trực tiếp làm với khách hàng với đối tác vì ăn không tiền đâu có đơn giản . ngay cả nhân viên mua esop còn bị bùng thanh toán kia kìa .

Freeman Bodhany

Xe tăng
Kinh doanh có lúc lỗ, lúc lãi mà cụ chủ thớt.

hoantoanmayman

Xe tăng
Vâng, thế cuối cùng thì bác có đồng ý việc "chiếm dụng tiền của đối tác, khách hàng, lừa dối cổ đông" là đạp lên người khác không ạ? Nếu DN lớn nhưng lại có từng đó phẩm chất thì có nên ủng hộ nó chết không hay vì nó là DN lớn nên phải ủng hộ nó sống bằng được?
Vấn đề cụ muốn nhắc đến không liên quan đến cạnh tranh giữa các DN là vấn đề em đang nói từ đầu, vậy nên cụ thấy nó không tốt và cụ cứ có đủ chứng cứ thì kiện, cho lên báo, đấy cũng là cách để làm trong sạch lành mạnh tư duy tuân thủ pháp luật của DN, còn vấn đề cụ muốn nói không phải là nội dung em đang tranh luận với cụ khác, nên cụ cứ chửi thẳng mặt FLC nếu nó gian dối, thậm chí kiện nó nếu nó sai và cụ có đủ chứng cứ, còn nói mồm xuông trên OF thì được cái gì đâu cụ, tính ra OF cũng chỉ là MXH trong rất nhiều MXH đang hoạt động, ảnh hưởng đâu có gì nhiều.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sai về tư duy rồi nhé. Thương trường là chiến trường. Cụ ra kinh doanh làm ăn, cụ có để đối thủ khác cạnh tranh được với cụ không. Môi trường kinh doanh là môi trường cạnh tranh khốc liệt, cạnh tranh giữa các DN lớn còn khốc liệt hơn, để thằng khác leo lên thì cụ nên tự nhảy xuống đi đừng leo nữa. ...
Nói như cụ cũng không hẳn đúng đâu. Vì cạnh tranh có 2 loại là lành mạnh và không lành mạnh. Đạp nhau bằng thủ đoạn bẩn thỉu thì khách hàng thiệt hơn chứ chả có lợi gì.

gaquay123

Xe tăng
Vấn đề cụ muốn nhắc đến không liên quan đến cạnh tranh giữa các DN là vấn đề em đang nói từ đầu, vậy nên cụ thấy nó không tốt và cụ cứ có đủ chứng cứ thì kiện, cho lên báo, đấy cũng là cách để làm trong sạch lành mạnh tư duy tuân thủ pháp luật của DN, còn vấn đề cụ muốn nói không phải là nội dung em đang tranh luận với cụ khác, nên cụ cứ chửi thẳng mặt FLC nếu nó gian dối, thậm chí kiện nó nếu nó sai và cụ có đủ chứng cứ, còn nói mồm xuông trên OF thì được cái gì đâu cụ, tính ra OF cũng chỉ là MXH trong rất nhiều MXH đang hoạt động, ảnh hưởng đâu có gì nhiều.
Hihi, cụ hunggal có cái lý của cụ ý! Cụ có biết anh Q FLC - tiến sỹ Luật không? Nhà đầu tư mua nhà của FLC kiện bao nhiêu vụ không ăn thua cụ có biết không? Cụ biết top 1 nhà thầu xây dựng Việt Nam HBC kiện FLC lên cả QH, TW vụ nợ 213 tỷ từ 2015 chưa trả còn chưa ra đâu vào đâu!
https://giaoducthoidai.vn/den-bao-gio-tap-doan-flc-moi-chiu-tra-tien-cho-tap-doan-hoa-binh-3824367.html
Báo điện tử giáo dục đăng bài còn bị kiện luôn: https://tuoitre.vn/tap-doan-flc-thang-kien-bao-dien-tu-giao-duc-viet-nam-2019093018214399.htm
Kiện thắng là 1 chặng đường dài, còn thi hành án sau kiện nữa thì chắc dài gấp 10 lần đi kiện :)) Ở mình vẫn còn nhiều bất cập lắm

PS: Vấn đề nữa là em hỏi cụ, cụ bảo "cụ cứ chửi thẳng mặt FLC" thì cụ đi đâu để chửi ạ? =))

Chỉnh sửa cuối:

Sazi

Xe điện
Sức ép đúng là ghê gớm đấy nhưng FLC thì kinh khủng hơn nhiều nhất là những người trực tiếp làm với khách hàng với đối tác vì ăn không tiền đâu có đơn giản . ngay cả nhân viên mua esop còn bị bùng thanh toán kia kìa .
Chả có gì là sức ép, tôi và anh đều đi làm thuê cho anh quyt. Gọi là đồng cảm, thấu hiểu chứ

hoantoanmayman

Xe tăng
Nói như cụ cũng không hẳn đúng đâu. Vì cạnh tranh có 2 loại là lành mạnh và không lành mạnh. Đạp nhau bằng thủ đoạn bẩn thỉu thì khách hàng thiệt hơn chứ chả có lợi gì.
Cạnh tranh lúc nào cũng có chuyện không lành mạnh cụ ạ, chả có cái gì là cạnh tranh lành mạnh cả, cụ cứ tin em đi, thương trường là chiến trường, lấy đâu khái niệm lành mạnh, chỉ là chưa bị khui ra do phạm luật thôi.

hoantoanmayman

Xe tăng
Hihi, cụ hunggal có cái lý của cụ ý! Cụ có biết anh Q FLC - tiến sỹ Luật không? Nhà đầu tư mua nhà của FLC kiện bao nhiêu vụ không ăn thua cụ có biết không? Cụ biết top 1 nhà thầu xây dựng Việt Nam HBC kiện FLC lên cả QH, TW vụ nợ 213 tỷ từ 2015 chưa trả còn chưa ra đâu vào đâu!
https://giaoducthoidai.vn/den-bao-gio-tap-doan-flc-moi-chiu-tra-tien-cho-tap-doan-hoa-binh-3824367.html
Báo điện tử giáo dục đăng bài còn bị kiện luôn: https://tuoitre.vn/tap-doan-flc-thang-kien-bao-dien-tu-giao-duc-viet-nam-2019093018214399.htm
Kiện thắng là 1 chặng đường dài, còn thi hành án sau kiện nữa thì chắc dài gấp 10 lần đi kiện :)) Ở mình vẫn còn nhiều bất cập lắm

PS: Vấn đề nữa là em hỏi cụ, cụ bảo "cụ cứ chửi thẳng mặt FLC" thì cụ đi đâu để chửi ạ? =))
Cụ ấy có lý của cụ ấy, mỗi người một cách suy nghĩ mà cụ. Cụ ấy muốn chửi thẳng mặt FLC thì cụ ấy cứ chửi, chửi ở đây luôn, nhưng đừng vừa chửi vừa vặn vào người khác từ 2 chuyện khác nhau là được, em chả nói đến chuyện FLC nó đối xử với cụ ấy tệ, em đang nói đến chuyện cạnh tranh và chuyện DN lớn nó gục thì tác động thế nào, còn thù hằn riêng tư của ai đó trên này với DN lớn em không liên quan, nội dung em nói cũng chả liên quan đến thù hằn riêng tư đó. Chuyện gì ra chuyện đó cụ ơi.

lion2007

Xe tải
Không gọi là đạp nếu bác chơi sòng phẳng. Còn tiến lên bằng cách chiếm dụng tiền của đối tác hay thậm chí của khách hàng hoặc lừa dối cổ đông thì có gọi là đạp lên người khác không ạ?
Tranh luận làm gì, ô nào chơi ck thì sẽ biết nó xoay tiền kiểu lừa đảo ntn

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Q này liệu có lên thớt ko các cụ?

Earbuds.vn

Tháo bánh
Website
Fb.me
mà sao k 1 ai xử lý được thằng Q là sao nhỉ
Nó học luật, bộ sậu cũng toàn dân luật, nên xử lý nó khó lắm. Con người ta sống và hành xử giới hạn theo pháp luật và đạo đức, lương tâm còn thằng này vừa lách luật vừa vô đức, vô lương thì xử sao nổi nó