[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

New car 2023

Xe container
Faros đưa a Quyết vào ngôi đền của những huyền thoại. Cty đầu tiên úp bô đc bọn tư bản ngoại quốc. Từ 1,5 tỉ vốn điều lệ,

Faros đã đưa anh Quyết thành huyền thoại. Người đầu tiên úp bô đc cá mập nước ngoài. Bọn nước ngoài cay hò nhau thoái vốn khỏi ttck. Nên nhà nước phải làm căng. Bao danh nghiệp điêu đứng vì không huy động được vốn, bao nhà đầu tư khác ko vào faros cũng chết theo do bán giải chấp. Chắc nhiều anh đang chờ A Q ra tù xin cánh tay đấy. Giờ chỉ có nước bắt sạch bọn UBCK, cố gắng làm minh bạch vai năm mới mong tìm lại vốn ngoại hối. Đúng là xây gần 20 năm, AQ maast 2 nawm là làm bay sạch uy tín.
Thế thì ta nên đưa anh Sáng Hiền vô chương trình bảo vệ nhân chứng, bác ạ, đây là Bảo vệ thủ phạm.
Rồi cho ảnh identity mới, Tổng cục 5 cài ảnh sang New York, hy vọng mất 2 năm ảnh phá sạch uy tín của tụi thế lực thù đuỵch này, phải không bác?

Tôi đoán mò, anh Còi không phải không nhận ra rủi ro, chắc cũng muốn và đã chôn giấu đâu đó dăm tạ vàng.
Còn rút hẳn ra như đồng chí Thị Nhàn, thì không thể.

CaptainMT

Xe buýt
Lúc hơn 200k ko bán mịa đi đập vào vốn đúng như cụ nói. Đằng nào cũng bị chửi rồi. Đến lúc còn lìu tìu mấy k lại đi bán??? Mất cả chì lẫn chài.
Vụ thứ 2 thì em nghe nói do bị bể kèo vay ngân hàng, cần quay vòng gấp. NH hẹn giải ngân nhưng lại ko giải ngân và cụ này thì sĩ diện, cần tiền để trả lương Tết và giả nợ trước Tết. Chắc lúc bán chui lần 2 là cũng quẫn lắm rồi.
Ờ em cũng thắc mắc sao ko pp nhiệt tình lúc đó nhỉ? Có cụ nào lái chứng chia sẻ em điểm này với.

gsm615

Xe tải
Cổ Faros lên đến 200k là do QC thổi giá, tay phải bán, tay trái mua. Lên đến giá đó thì cũng chết tiền với phí giao dịch.
Lùa gà đâu dễ.

Chỉnh sửa cuối:

firstXpan

Xe buýt
Ờ em cũng thắc mắc sao ko pp nhiệt tình lúc đó nhỉ? Có cụ nào lái chứng chia sẻ em điểm này với.
Anh nào trong hội đồng quản trị muốn bán cổ phiếu đều phải đăng kí và công bố cho thiên hạ biết trước nhiều ngày.Nếu ko đk thì gọi là bán chui.Và a Quit 2 lần làm điều này cụ ợ.Chứ ko phải cứ muốn bán là bán đâu.
Khi chủ tịt bán cp thì ae sẽ đồn đoán có nhiều điều ko hay.Và giá cổ sẽ rớt thê thảm nhiều ngày.Điều này sẽ ảnh hưởng lớn đến doanh nghiệp.Một vài lý do cho cụ...

CaptainMT

Xe buýt
Anh nào trong hội đồng quản trị muốn bán cổ phiếu đều phải đăng kí và công bố cho thiên hạ biết trước nhiều ngày.Nếu ko đk thì gọi là bán chui.Và a Quit 2 lần làm điều này cụ ợ.Chứ ko phải cứ muốn bán là bán đâu.
Khi chủ tịt bán cp thì ae sẽ đồn đoán có nhiều điều ko hay.Và giá cổ sẽ rớt thê thảm nhiều ngày.Điều này sẽ ảnh hưởng lớn đến doanh nghiệp.Một vài lý do cho cụ...
Vâng, em cảm ơn cụ ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tất nhiên a ý tư lợi cá nhân, nhưng thực tế đút túi riêng chả đc mấy, còn lại đập vào flc, bamboo... rốt cục toàn dân được hưởng, các địa phương thực sự có thay đổi diện mạo và kéo theo làn sóng sau khi anh ý đặt nền móng. Kết quả tiền a Q lấy của người giàu chia cho người nghèo. 😚
Người nông dân nghèo mất đất canh tác vì một loạt dự án treo của FLC, các nhà thầu, công nhân không lấy được tiền,... thì cụ không kể nốt.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Không làm bay chỉ tuần thuý vào bds, nghỉ dưỡng, khoáng sản AMD thì giờ anh ấy cũng doanh nhân tỉ đô rồi. Nhưng lại k vươn tầm được nên mới làm bay cụ.
Có khi anh ấy tính lập lại úp sọt nhà đầu tư chăng :)
Lươn lẹo như Q e nghĩ chắc chả có gì đoàng hoàng.

lexus315

Xe điện
Chết cười, chơi chứng thua hẳn 500k :))
À, cái này là hỏi cho rõ thôi! Sau nhiều vụ nhầm lẫn trên mạng chia sẻ nhầm/ mập mờ đơn vị tính (VND/ USD) hay dấu , ., cách hiểu củ, củ tỏi... thì em hỏi lại cho chắc thôi!

Nên mới có có vế cần làm rõ phía sau.
thớt về một anh luật sư thì phải có sự chắc chắn về thông tin nhá :D :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Cổ Faros lên đến 200k là do QC thổi giá, tay phải bán, tay trái mua. Lên đến giá đó thì cũng chết tiền với phí giao dịch.
Lùa gà đâu dễ.
Toàn bộ cp ROS ảo là của Q còi, Q còi oánh lên 200k để xả hàng. Nhiều nđt đu theo nếu có lãi thì cũng ng nọ lãi của ng kia thôi, còn nhìn chung nđt mắc kẹt vs cp của Q còi. Nhóm của Q còi lái quá giỏi, có toàn bộ số cp ảo, lại có nhiều tiền, dùng mấy trăm tk để làm giá cp thì làm gì chả thắng, Q còi bán ROS từ 200k xuống 2k đều có lãi, nhưng vùng "tích luỹ" giá khoảng 100k là Q còi bán đc nhiều nhất, nđt cũng "chết" ở vùng giá này nhiều nhất. Q còi kiếm ở ROS phải mấy chục k tỏi, chứ hơn 3,6k tỏi thì ăn thua gì. Q còi ngâu ở cái là kiếm đc nhiều xiền nhưng ko vá lỗ hổng vụ tăng vốn ảo, còn ngang nhiên làm mấy vụ bán chui cp quá lố nên mới có ngày hnay

Chỉnh sửa cuối:

nq19832005

Xe tăng
Người nông dân nghèo mất đất canh tác vì một loạt dự án treo của FLC, các nhà thầu, công nhân không lấy được tiền,... thì cụ không kể nốt.
Treo có mỗi kcn Hoàng Long thôi cụ. Và treo có 9ha FLC chưa thực hiện thi công nhưng cũng đã xong công tác gpmb và bồi thường đầy đủ trước đó.

Nhà thầu thì e thấy có case Hoà Bình khổ nhất, sau đó kiện tụng rồi cũng đã lấy đc tiền. Các nhà thầu nhỏ thời trước ko lấy dc tiền thì cũng đã đổi đất dự án, hoá ra lại thành hay, sau đất tăng 3-5 lần (e có chị bạn như vậy, lại mừng húm).

Post trước e đang nói theo hướng fun: lấy của người giàu, chia cho người nghèo :) là ý nói lấy của các anh chứng sĩ (con bạc), làm hạ tầng, resort, airlines... để dân được hưởng. :D

Dream Thai

Xe điện
Toàn bộ cp ROS ảo là của Q còi, Q còi oánh lên 200k để xả hàng. Nhiều nđt đu theo nếu có lãi thì cũng ng nọ lãi của ng kia thôi, còn nhìn chung nđt mắc kẹt vs cp của Q còi. Nhóm của Q còi lái quá giỏi, có toàn bộ số cp ảo, lại có nhiều tiền, dùng mấy trăm tk để làm giá cp thì làm gì chả thắng, Q còi bán ROS từ 200k xuống 2k đều có lãi, nhưng vùng "tích luỹ" giá khoảng 100k là Q còi bán đc nhiều nhất, nđt cũng "chết" ở vùng giá này nhiều nhất. Q còi kiếm ở ROS phải mấy chục k tỏi, chứ hơn 3,6k tỏi thì ăn thua gì. Q còi ngâu ở cái là kiếm đc nhiều xiền nhưng ko vá lỗ hổng vụ tăng vốn ảo, còn ngang nhiên làm mấy vụ bán chui cp quá lố nên mới có ngày hnay
Gọi là NĐT cho oai, chứ cũng là 1 dạng con bạc :)

New car 2023

Xe container
Tôi thấy cái vụ "vá lỗ hổng vụ tăng vốn ảo" gần như bất khả thi.
Vì thực tế cái anh FLC rồi ROS rồi XXXX, đều có độc 1 mô hình.

Nhưng phải thừa nhận hắn điều hành chỗ Thao túng trên cả xuất sắc.

Bopbi_hsgs

Xe container
Gọi là NĐT cho oai, chứ cũng là 1 dạng con bạc :)
Gọi nđt cho chính thống cụ ợ. Vụ cp ROS này thì quỹ đầu tư NN mua ở vùng giá gần 200k rất nhiều, họ mua theo tiêu chí của họ, cũng ko thể gọi họ là con bạc đc

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Gấu nhà cụ ko chịu cutloss thôi, chứ sau khi Q còi bị bắt, phải gần 1 năm sau FLC mới bị huỷ NY
Đúng rồi cụ, tiền sinh hoạt gia đình chả hiểu sao tự nhiên nó nổi hứng lên mua bảo là thử kiếm tý để tết năm đó tiêu cho xông xênh, ai ngờ treo niêu luôn. Đàn bà nó tham và tiếc của lắm, chỉ lãi mới bán á, chứ lỗ là nhất quyết ôm đến khi chết :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Tôi thấy cái vụ "vá lỗ hổng vụ tăng vốn ảo" gần như bất khả thi.
Vì thực tế cái anh FLC rồi ROS rồi XXXX, đều có độc 1 mô hình.

Nhưng phải thừa nhận hắn điều hành chỗ Thao túng trên cả xuất sắc.
Q còi bán cp ROS ảo giá từ 200k trở xuống, thu mấy chục k tỏi. Nếu Q còi bỏ ra hơn 3k tỏi hoàn lại mấy khoản hợp tác đt vs uỷ thác đt khi nâng khống vốn ROS, để thêm tý lãi nữa thì khó có thể quy kết Q còi tội lừa đảo. Số xiền hoàn lại ROS thì Q còi vẫn tiếp tục sd đc mờ