[Funland] Tổng hợp thông tin về FLC và Trịnh Văn Quyết

Sonduong.BMV

Xe container
Dạ em chịu, k dám tư duy đất cỏ mọc như cụ. Em toàn mua đất nội thành hoặc ven hà nội, xa xa như Hoài Đức giờ em cũng x2 hở ra là bay ngay, cho đồng nát thuê tháng 3 củ đủ tiền trà đá.
Chứ bay bổng mơ mộng gì đất quảng ninh, nha trang, tỉnh xa đu sóng thì mang ra trồng keo cho nó lâu năm
Đất đô thị hoặc ven đô mà để vài năm cỏ cũng mọc ngập đầu.

Mr Chun

Xe tăng
Bản chất ngành tài chính mà cụ, cái đấy ai chưa biết mà vào chứng thì sẽ sốc thôi. Ko chơi là tốt nhất, e ủng hộ sxkd chứ ko ủng hộ lướt đầu cơ. Cơ mà lướt đc cứ lướt chứ :D

Cụ Bop có số mà trong làng chơi chứng đấy cụ. Ý cụ Bop nói ko như cụ nghĩ đâu :D
Nhưng mà kệ đi, mỗi ng một kiểu nhìn, khác qdiem ko cần tranh luận.
Mấy năm dịch, dân công sở cũng có nh kiếm nhà kiếm xe nhờ ck, nh các anh chị em chứng sĩ ra đi cũng k đếm xuể, béo mấy tay to hết thôi cụ.

Mr Chun

Xe tăng
Đất đô thị hoặc ven đô mà để vài năm cỏ cũng mọc ngập đầu.
Em chả để cỏ mọc chỗ nào, toàn cho thuê đồng nát, rửa xe nếu k xây. Nh đc cái hở ra là bay ngay.
Em có bà chị ném một mớ vào cam lâm và mũi né. Giờ muốn cắt đc bao nhiêu hay bấy nhiêu mà cũng chịu. Em bảo vào mà “nuôi tôm”

thichrauxanh

Xe điện
Mấy năm dịch, dân công sở cũng có nh kiếm nhà kiếm xe nhờ ck, nh các anh chị em chứng sĩ ra đi cũng k đếm xuể, béo mấy tay to hết thôi cụ.
Dĩ nhiên rồi cụ, chứng nó có câu thần chú là sóng rút mới biết ai mặc quần. Kiểu cờ bạc ăn nhau về sáng. Ai biết rút trc thì thắng, nhưng ngồi vào sòng máu tham nổi lên mới khó đỡ.
Vẫn là có chơi có chịu.

Bopbi_hsgs

Xe container
Anh còi lừa vụ tăng vốn khống, ý cụ là thế đúng ko
Q còi đang bị xét xử vụ tăng vốn khống rồi đưa lên sàn bán lấy xiền đấy ợ, tội này của Q còi mới nặng. Tội thao túng TTCK nhẹ hơn nhiều, mà cũng lan man hơn nên e ko bàn

Chỉnh sửa cuối:

gsm615

Xì hơi lốp
Q còi đang bị xét xử vụ tăng vốn khống rồi đưa lên sàn bán lấy xiền đấy ợ. Tội này của Q còi mới nặng, tội thao túng TTCK nhẹ hơn nhiều, mà cũng lan man hơn nên e ko bàn
Công ty Faros vốn chỉ có 1,5tỷ Q còi nâng khống thành 4300 tỷ gấp 2800 lần để chia thành 430triệu cổ phần bán cho các nđt.

banmotnucuoi

Xe lăn
Q còi lừa mấy k tỏi, bị khởi tố hơn 2 năm rồi mà khắc phục hậu quả đc hơn 200 tỏi, mợ nghĩ Q còi trả đc mấy k tỏi à? Tội lừa đảo chiếm đoạt ts là phải có hành vi gian dối để chiếm đoạt ts, tức là phải có chiếm đoạt ts, ko trả đc tiền cho những ng mình lừa đảo trc khi bị phát giác thì mới bị khởi tố. Để xem Q còi khắc phục hậu quả đc bao nhiêu, e dự có bán toàn bộ ts cũng ko khắc phục đc ợ
Tiền anh bán được anh lại nộp trở lại công ty mà, nên biết nộp khắc phục cho ai nếu chưa có phán quyết của toà.
Phần 200 tỷ là phần rút về nhà rồi

Mr_X

Xe máy

Mr Chun

Xe tăng
Q còi đang bị xét xử vụ tăng vốn khống rồi đưa lên sàn bán lấy xiền đấy ợ, tội này của Q còi mới nặng. Tội thao túng TTCK nhẹ hơn nhiều, mà cũng lan man hơn nên e ko bàn
Vâng. Nh cụ chơi ck lâu năm thì biết thừa, chiêu này thì anh nào lên sờ chả chơi ít nhiều, đen thì dính phải k cụ.

Mr Chun

Xe tăng
Dĩ nhiên rồi cụ, chứng nó có câu thần chú là sóng rút mới biết ai mặc quần. Kiểu cờ bạc ăn nhau về sáng. Ai biết rút trc thì thắng, nhưng ngồi vào sòng máu tham nổi lên mới khó đỡ.
Vẫn là có chơi có chịu.
Em có cô em cs, 2021 em bảo thôi mua cái cc vừa vừa mà ở, nhưng bảo em sanh năm em mua liền kề, năm ngoái kêu em bán cả oto rồi, liền kề thì vẫn ở tận ngoài đảo xa

New car 2023

Xe container
Cũng không hẳn là vậy, với người tài năng như ảnh thì lập 1 công ty to to làm các việc không dính dáng đến FLC hay cổ phần cổ phiếu gì đấy (ngoài thương hiệu) cho vợ thì không khó. Nhưng có lẽ anh muốn vợ lo chu toàn cho gia đình và không dính dáng nhiều vào tài chính tót hơn
Thì tức là hắn đẩy vợ độc lập bên ngoài tuyệt đối đấy thôi bác.

Còn để lo gia đình hay để back up gì đó, cũng vậy thôi ạ.

Trường hợp xấu nhất với đồng chí Quờ: Hắn không gặp lại người nhà nữa, thì chí ít con cái + gia đình nhỏ cũng được an toàn, theo mọi nghĩa.

Bopbi_hsgs

Xe container
Tiền anh bán được anh lại nộp trở lại công ty mà, nên biết nộp khắc phục cho ai nếu chưa có phán quyết của toà.
Phần 200 tỷ là phần rút về nhà rồi
Q còi đang bị truy tố tội lừa đảo chiếm đoạt ts, do bán 391tr cp ROS cho hơn 30.400 nđt chiếm đoạt 3.620 tỏi. Số tiền này Q còi dùng để nộp vào cty hay mở hãng HK Bamboo thì cá nhân Q còi vẫn phải chịu trách nhiệm về 3.620 tỏi đã lừa đảo ợ

Chỉnh sửa cuối:

chenyouxing

Xe tải

"chưa bao giờ có ý định chiếm đoạt tiền" thế hóa ra quay tay cho vui à các cụ
sắc mặt a Q u ám quá, a này trán cao quá mức, hầu như chưa ai nhận định anh này có hậu vận cả

Bemagauvn

Xe điện
Thì tức là hắn đẩy vợ độc lập bên ngoài tuyệt đối đấy thôi bác.

Còn để lo gia đình hay để back up gì đó, cũng vậy thôi ạ.

Trường hợp xấu nhất với đồng chí Quờ: Hắn không gặp lại người nhà nữa, thì chí ít con cái + gia đình nhỏ cũng được an toàn, theo mọi nghĩa.
Các cụ nghĩ đơn giản ra chút. Không ai ép được ai cả. Vợ ck độc lập về kinh tế và công việc.
Với tố chất, gia đình, môi trường và tính cách của chị D thì em nghĩ có cố cũng không làm được kiểu công việc của ck đâu.
Việc ai người nấy làm thôi. Chăm lo gia đình chung thì đương nhiên rồi.

hung611

Xe buýt
sắc mặt a Q u ám quá, a này trán cao quá mức, hầu như chưa ai nhận định anh này có hậu vận cả
Cái trán lấn át hết cả tam đình thật. Nhưng e cho cái mũi a ấy mới là xấu nhất trên khuôn mặt, kiểu có tiền cũng của thiên trả địa. Luận đề sau 6h thôi ah.

banmotnucuoi

Xe lăn
Q còi đang bị truy tố tội lừa đảo chiếm đoạt ts, do bán 391 cp ROS cho hơn 30.400 nđt chiếm đoạt 3.620 tỏi. Số tiền này Q còi dùng để nộp vào cty hay mở hãng HK Bamboo thì cá nhân Q còi vẫn phải chịu trách nhiệm về 3.620 tỏi đã lừa đảo ợ
Em có nói Q ko phải chịu trách nhiệm đâu? Bản chất Q cũng thừa nhận việc đó?
Nhưng bản chất tiền thì là quyết mang đi nộp lại vào TK của công ty (theo kết luận của cơ quan điều tra) nên số tiền khắc phục hậu quả thì lại lấy tiền từ công ty ra trả thôi, thiếu quyết mới phải bù vào chứ nhỉ?

Xe gia đình

Xe điện
Lừa đảo tiền triệu (kinh doanh online.....) trên mạng thì cả XH lên án.
Thế mà Q còi lừa đảo ngàn tỷ thì vẫn có kẻ biện hộ, tung hô nó.
Thật là đảo lộn giá trị hết cả rồi.

Bopbi_hsgs

Xe container
Vâng. Nh cụ chơi ck lâu năm thì biết thừa, chiêu này thì anh nào lên sờ chả chơi ít nhiều, đen thì dính phải k cụ.
Dân oánh chứng thg tìm các cp có lái & ước chừng giá vốn của lái bnhiêu để oánh, tìm đc cp có lái đâu phải dễ. Lái cp như Q còi thì cũng dễ dính án, án tại hồ sơ mà. Dân oánh đầu cơ phải chấp nhận những cú úp sọt, vì bản chất TT đầu cơ là như thế

Bopbi_hsgs

Xe container
Em có nói Q ko phải chịu trách nhiệm đâu? Bản chất Q cũng thừa nhận việc đó?
Nhưng bản chất tiền thì là quyết mang đi nộp lại vào TK của công ty (theo kết luận của cơ quan điều tra) nên số tiền khắc phục hậu quả thì lại lấy tiền từ công ty ra trả thôi, thiếu quyết mới phải bù vào chứ nhỉ?
Cty làm gì còn mấy tiền đâu, tiền quẳng vào 1 đống dự án đắp chiếu bị thu hồi thì liệu khắc phục hậu quả của Q còi đc bnhiêu

cr7m10

Xe tải
Dân oánh chứng thg tìm các cp có lái & ước chừng giá vốn của lái bnhiêu để oánh, tìm đc cp có lái đâu phải dễ. Lái cp như Q còi thì cũng dễ dính án, án tại hồ sơ mà. Dân oánh đầu cơ phải chấp nhận những cú úp sọt, vì bản chất TT đầu cơ là như thế
Về tội em nghĩ tội của mấy tay này UBCK này rất to mà có vẻ xử nhẹ nhàng như không. Đã có chuyên môn về chứng khoán tài chính thì đều biết mấy con hàng đánh đấm này, vậy mà mấy tay này để như chỗ không người, hihihi